Phụ kiện EE-1 dot sight của Olympus sẽ cho bạn cảm giác như đang ngắm bắn súng thật

Gia Tường
6/2/2015 4:13Phản hồi: 24
Phụ kiện EE-1 dot sight của Olympus sẽ cho bạn cảm giác như đang ngắm bắn súng thật
Trong loạt phụ kiện được ra mắt cùng chiếc E-M5 mark II, EE-1 dot sight đã gây ấn tượng nhờ thiết kế và tính năng đặc biệt. Phụ kiện này sẽ hỗ trợ bạn theo dõi các đối tượng di chuyển nhanh khi chụp ở tiêu cự dài. Thay vì phải nhìn vào khung ngắm của máy ảnh với một cảm giác không thực, phụ kiện này sẽ cho bạn cái nhìn tự nhiên và linh hoạt, giúp bạn có thể trực tiếp nhìn và bám theo vật thể. Phụ kiện này đặc biệt hữu ích cho những nhu cầu như chụp ảnh động vật hoang dã. Phụ kiện này còn có khả năng chống bụi, chống nước để có thể cùng chiếc E-M5 mark II chinh chiến trong môi trường thời tiết phức tạp. Phụ kiện liên kết với máy ảnh thông qua cổng hotshoe, giá dự kiến 2,7 triệu đồng. Bạn có thể đặt hàng trước ngay từ bên giờ tại Amazon: Amazon.com

81YD0zKIckL._SL1500_.jpg 91gZpCWw67L._SL1500_.jpg 916W-qmyJ6L._SL1500_.jpg
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn hầm hố dã man con ngang :3
cái ống nhắm trong súng trường tận 1000 đô
hàng mỹ
hàng đức phát xít
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@50 người khác nghĩ cũng đúng, cách xa vài trăm mét, mà đầu rùi ko lệch đi tí nào thì tinh hoa công nghệ cũng đầy trong đó
@khoanjoin 1000 đô là ống súng thường cho lính mảrine
bọn sniper thì tính = chục ngàn 1 ống
KurskS
CAO CẤP
9 năm
@khoanjoin hình như mọi người bị nhầm giữa dot sight và scope rồi thì phải=.=
khoanjoin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KurskS ko, ý mình quote cái cmt bác ấy
@KurskS Định quote ông kia mà bác nói rồi like bác 1 phát 😃. Bổ xung thêm thông tin là nikon có làm scope cho súng trường.
Mag về bắn chim.D
HieuVoSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bựa vãi
xyzmen
CAO CẤP
9 năm
Ngon quá, không biết Nikon khi nào mới có cái giống vầy
kdttkdtt
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://www.truglo.com/optics-red-dots/dual-color-open-red-dot.asp
Gửi các bác đồ em hay dùng trong game 😁
$75 tiền thật chứ k đắt như của mấy bác bên trên
khoaslim
TÍCH CỰC
9 năm
Red dots khác kính ngắm nhé . cái trên là red dost ko zoom đc .
panania
ĐẠI BÀNG
9 năm
với cổng hotshoe mirrorless sẽ sớm tích hợp những thứ mà còn thiếu thốn trên ống EVF như lag khi chụp tối tạo cảm giác không thật, DSLR coi chừng, cái gương lật đang bị đe doa bởi EVF buổi sáng, nhưng buổi tối thật sự không tốt cho lắm, kiểu này xóa bỏ được sự khó chịu khi chụp đêm của EVF mirror less sẽ cất cánh.
HaDT256
ĐẠI BÀNG
9 năm
@panania EVF của Fuji XT1 đã quá ngon rồi bác ơi, tối thui cũng ko giật lag j hết nhé thậm chí nhìn còn dễ hơn ngắm vào OVF vì nó tự bù sáng, chỉ có điều hơi... noise 😁 nhưng trong tương lai chắc chắn EVF sẽ còn cải tiến vượt trội hơn nữa
@panania đang dùng cả EVF và OVF, ban đêm chỗ đèn chỉ le lói EVF chỉnh iso hay mở khẩu hay giảm tốc thì prevew được ảnh => thuận lợi canh bố cục, cân chỉnh. còn OVF thì phải mở thêrm cái đèn pin để chiếu sáng chủ thể mới lấy nét và cân chỉnh được; không có là đuối, gắn phải lens khẩu nhỏ thì lại càng mệt.
@beautiophile thật ra bác dùng LCD cũng được. Cần gì EVF
panania
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Gia Tường không phải bác nếu bác chụp ảnh thì chụp bằng màn hình cứ minh là chụp bằng đt vậy, thao tắc rờm rà chụp bắt cảnh không thể nào nhanh, cái lợi của EVF ban ngày đã thấy quá rõ, chỉ duy nhất ban đêm thôi, phải chi ban đêm EVF bằng dc OVF thì coi như DSLR phá sản, vì giờ mirrorless chỉ thua khoảng đó, chứ chất lượng giờ quá tốt rồi ạ
@Gia Tường con body dùng OVF của mềnh là máy film nên màn hình lcd của nó nằm trên nóc và chỉ có 2 màu
Giống cái này nè. HiHi
Cái này chắc như VF rời thôi chứ không có gì lạ
=))) giờ các hãng cũng nghĩ ra lắm trò thật
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Súng này hao tiền quá,cầm súng bắn tốc độ ra đường còn kiếm dc tiền,sướng hơn :v
😁:eek::D
Các bác cho em hỏi, mình dùng Red Dot thay thế Dot sight dùng máy ảnh được không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019