Phượt Đà Lạt bằng xe Kymco k pipe 50
Lê Trung hạo
1 nămBình luận: 11
Các đàn anh cho em hỏi với
Em dự tính đi phượt từ Sài Gòn tới Đà Lạt bằng xe Kymco K pipe 50cc
thì xe có đèo nổi không ạ? với lại cho em xin kinh nghiệm phượt với ạ ( như là mình cần chuẩn bị cái gì, đi đoạn đường nào,...?)
mong các đàn anh giúp đỡ cho newb muốn " từng trải" trước khi tốt nghiệp cấp 3.
d7293
CAO CẤP
1 năm
Thôi mượn thuê xe khoẻ mà đi. L
@d7293 Mới mua chiếc Kymco em muốn chạy nó có vẻ ngầu hơn với thuê xe sợ xe không phải 50 thì lại bị hốt vào
đi xe khách cho an toàn, 2 lần đi xe khách trên đèo thấy tai nạn bị cán nát đầu
@huynh tri 1996 Em tính là nếu nguy hiểm thì sẽ đi đường vòng qua Phan Thiết rồi mới lên Đà Lạt
@huynh tri 1996 K ai đi như v đâu bạn
Đi được
Cứ để số 1 chạy là xe nào cũng lên được hết
Mang theo 1 bình nước khoáng 5l, cột trên máy, chọt lủng 1 lỗ cho nó nhỏ giọt vào máy, đảm bảo không bị quá nóng.
Cứ thế ta bào thôi, gặp mấy chỗ nó ghi tắm heo, đổ nước mui nhớ ghé vô nạp đầy nước.
@khanhquagioi Okie bác
Cơ mà có nên độ xe lên không bác
Như thay CID chẳng hạn
lehung80
ĐẠI BÀNG
1 năm
Phượt Đà lạt đi xe đạp còn được, nói gì xe máy. Đường đèo nguy hiểm do đi không quen, hoặc chạy ẩu. Do đường đèo có nhiều khúc cua nên dễ lạc tay lái sang bên kia đường nếu chạy nhanh. Trường hợp đó gặp xe ngược chiều là tiêu luôn. Kinh nghiệm nếu bạn mới đi đèo thì đi thật chậm cả lên lẫn xuống, đừng bám theo xe khác, vì họ quen đường rồi. Đi đường trường cũng nên chạy đúng tốc độ và làn đường, chú ý các biển báo khu dân cư liên tục. Bạn cứ đi vài lần thì sẽ thấy bình thường. Còn đường đi thì nếu qua Phan Thiết sẽ xa hơn mà cũng không dể đi hơn. Nếu bạn có thời gian thì lượt đi qua QL20, lượt về qua Phan thiết cho biết đường. Đường Đà lạt xuống Phan thiết có nhiều đoạn cực đẹp, mà lại vắng xe. Chú bạn đi vui vẻ và an toàn.
@lehung80 theo bác thì em nên mang theo những phụ kiện dành cho xe gì để đảm bảo được chặng đường ạ?
lehung80
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Lê Trung hạo Phụ kiện thì bạn tìm google có rất nhiều, tùy mục đích và điều kiện của bạn. Nếu xác định đi thường xuyên thì nên mua phụ kiện từng món dần dần. Đường đi Đà lạt nhiều dân cư và xe nên không cần chuẩn bị gì nhiều, nếu không đi ban đêm và không chạy nhanh thì chỉ cần tiền. Đi 2 người hoặc 2 xe sẽ an toàn hơn, chú ý buồn ngủ khi chạy đường dài. Đi 100km thì nên nghỉ 30 phút, uống cà phê hoặc nước tăng lực để tỉnh táo.
Hóng coi sao
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019