Piaggio phân phối Beverly ở Việt Nam, giá 143 triệu cho bản 125cc
sonlazio
10 nămBình luận: 143
Piaggio Việt Nam vừa cho biết sẽ phân phối phiên bản tay ga cao cấp Beverly ở Việt Nam với mức giá 143 triệu đồng cho phiên bản 125 phân khối, bổ sung thêm một dòng xe mới vào danh mục đã khá dài của Piaggio ở Việt Nam: Vespa S, Vespa LX, Vespa LXV, Vespa GTS, Beverly, Liberty, Zip và Fly. Việc phân phối Beverly đã có có thể đoán từ trước khi mà băng rôn chào mừng đã được treo khắp các cửa hàng Piaggio trong thời gian qua. Phiên bản Beverly ở Việt Nam sẽ là xe nhập chứ chưa phải sản xuất trong nước như Vespa S/Vespa LX hay Liberty RST trong thời gian tới. Beverly này có vẻ như là chiếc mà Piaggio giới thiệu tại Ý vào tháng 5 vừa qua. Beverly Việt Nam sẽ có 3 màu: vàng, trắng và đỏ.

Để cho dễ hiểu, bạn có thể nghĩ nôm na dòng xe Beverly là dòng cao cấp hơn của Liberty với bánh lớn hơn, trọng lượng vào khoảng 162kg, tức là dòng xe ngang cùng đẳng cấp với Honda SH. Tuy nhiên, đặc điểm 1 phuộc của dòng Vespa như LX hay GTS không được mang lên Beverly mà nó lại dùng 2 phuộc, 2 thắng đĩa, thắng trước 300mm và thắng sau 240mm. Bình xăng của Beverly có dung 12,5L, về mặt lý thuyết thì Beverly tiêu thụ 3 lít xăng trên 100km. Ngoài ra, Beverly còn có phiên bản 500cc nhưng không được phân phối, có lẽ vì điều kiệu đường xá không phù hợp. Với chiêu cao yên 790mm, có lẽ các bạn có chiều cao không tốt khó lòng mà đi được.

Nguồn: Piaggio Việt Nam
trieuXIBO
ĐẠI BÀNG
10 năm
ôi, lần này SH có mà xuống dốc không phanh. piaggio lên hương rồi, đẹp vãi hà....
bác cứ chờ xem SH có xuống dốc mà ko phanh ko nhé😁
Nói thật piaggio em chỉ thích lx cà liberty thôi. em này so với SH sao được, tất nhiên mỗi người mỗi ý nhưng em tin là người thích SH nhiều hơn số người thích em này. Mà động cơ của piaggio có nhiều điều hạn chế nên so với honda chắc là cũng hơi bận tâm đó :eek:
Mình nghĩ nhiều người chọn SH chứ không chọn em này. Piaggio chỉ được cái mã ;)
chihuynh
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chỉ đc cái nói đúng
Đẹp quá, đợt này phải ra mua 1 chú về chơi mới được
Buds
ĐẠI BÀNG
10 năm
ông này thấy cái gì mới cũng kêu mua. vãi thật 😁 zzzz
kungvn
CAO CẤP
10 năm
ava cả nick vẫn wave thế kia mà kái gì mới cũng đòi mua à? bác ăn chơi thế. bác mua beverly thì để lại cho em xin con wave đi học. :showoff:
Avata đi ware mà tiền đâu mua Piago, Chú cứ mộng có ngày vỡ mộng đó
ông ấy hùi trước là nhân viên cấp cao chuyên quản lý kho boom đạn thời chiến tranh Mỹ áh bác.. Giờ còn sót lại có mình ổng thôi đo.hahaha
Không với tới nổi rùi 😔
prescott
TÍCH CỰC
10 năm
đúng là tiền nào của ấy nhỉ
Cũng bình thường thôi,...với giá này còn bao nhiêu là việc cần làm...143t...kinhthe'.com
Honda còn sản xuất xe cánh én hok nhỉ?
Mua thiệt không bác chứ em thì chỉ có thể mua nỗi con Ware RS thôi, con này đắt quá với không nỗi rồi

---------- Post added at 02:09 PM ---------- Previous post was at 02:07 PM ----------

Chi vậy bác?..............................................
Beverly 125cc ĐÃ CÓ NHƯNG BAO GIỜ RA 150cc NHỈ
Hok biết có giống Liberty ko.Nếu giống thì chỉ có fien bản 125 và 300cc.
Nếu thế thì ko muốn đi 125cc chắc phải order
Em vẫn thấy Liberty đẹp hơn .Nhìn Beverly hơi to,hơi giầy
Nói chung ko với tới.Bắt đc cục $ may ra còn xem xét 😆
hàng Piaggio nói chung là....đẹp !
ultimate
ĐẠI BÀNG
10 năm

Chả biết thế hệ mới này nhìn ở ngoài thế nào chứ con thế hêj cũ thỉnh thoảng đi ngoài đường bắt gặp xấu kinh lên được. Vừa to vừa thô. Gọi liberty = cụ. Thằng bạn định mua lại đâu hơn 30t hay sao ấy , may mà mình can kịp chuyển sang Dylan.:cold:
thanga
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hao hao giống SHARK của SYM nhỉ
Ặc. Em cũng đến chịu bác. Piaggio lại hao hao giống SYM.
nhon
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ước gì mình được như a í!
công nhận đẹp thiệt, chỉ ngó thôi không có tiền mua, chiếc này ở ngoài chắc đẹp nữa, nhiều màu hơn SH
Cái này dễ bị dân rùi lắm nha.
bb8320...
TÍCH CỰC
10 năm
con này mà đẹp hơn Sh ah . e thấy thô hơn Sh nhìu
Greycloud
TÍCH CỰC
10 năm
Nói chung là ko bằng SH, SH là dòng xe được so sánh tương đương với GTS, chiếc này chỉ so được với PCX
drcongII
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác đúng là dân chơi lành nghề
chiếc xe như thế mà đem so với pcx...khâm phục khâm phục.......!
So với sh em còn chịu..đằng này............haizzzz
Đẹp quá, nhưng ko dám mua chạy. Khi nào dọn nhà ra VT hay NT rồi tính 😁
luyen
TÍCH CỰC
10 năm
lạ và đẹp phết, giá mà bán đc con PS giá cao chút thì cũng đổi qua con này 😃
cặp bánh mâm đẹp quá
demonvn
TÍCH CỰC
10 năm
SH vẫn là số 1, nam tính mạnh mẽ.
em thì sinh viên nghèo chẳng có tiền mua, nhưng bác kêu SH mạnh mẽ nam tính á :laugh8kb: . nam tính thì phải là CBR, YZF, RS4 .

thây ơi, thầy đang khoe nhà giàu đất rộng xây ga ra à . hì hì . Matiz của thầy có đi vào ngõ được không? thế thầy nghĩ họ không nghĩ được bằng thầy à .:p
kungvn
CAO CẤP
10 năm
Matiz nào ông anh dìm nhầm hàng rồi nhé. 😷
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019