Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pin e63 chính hãng giá bao nhiu vậy cả nhà?

manh1991
7/11/2010 18:7Phản hồi: 70
Cho mình hỏi quả pin chính hãng e63 giá bao nhiu vậy?em hỏi thế giới di động thì 800k,không biết đúng giá không.Tại 2 năm dùng máy,pin chai mất rùi sạc đầy dùng trung bình được hơn hai ngày là and.
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2ngày là đc rồi còn j hả bạn,thế là tốt rồi.pin mình mới mà cũng chỉ đc tầm 2 ngày.😁
Pin anh sạc đầy được có 1 ngày để chờ nè 😔 còn use.. Thì 1 buổi thôi.
Thú thật tôi cũng đang băn khoăn về giá pin, ko biết bro nào bít thì chia sẻ thông tin đi..
dracula_bg
ĐẠI BÀNG
13 năm
ặc ặc vậy thì thay gấp đi còn gì, pin tàu còn dùng lâu hơn thế này, dùng vậy ức chế lắm, đang alo làm pụp cái bên kia tưởng mình là thằng mất lịch sự thì chết.
đúng là pin 4L đắt thật em ra viễn thông a , thế giới di động, hay phước lập thì họ toàn quát 700k đến 750k mắc quá nên các bác dùng cận thận nha đừng có sạc qua đêm nhiều quá nhe.
e cũng mới mua quả pin ''Hồ Cẩm Đào'' nè nhìn giống pin zin kinh khủng .nhưng mua về dùng thì mới thấy. pin sạc đầy thì dùng cũng được lâu phết nhưng gét mỗi cái tội là nó không báo theo kiểu sụt vạch mà nó báo đang đầy pin . tự nhiên pin yếu. ==> đúng là chỉ với 50k chỉ đc vậy thui. nên e cũng không phàn nàn gì nhiều.
Các bác tây pin gấp đi chứ để thế thì die ah, bác nào muốn kéo dài thời gian dùng pin thì để chế độ mạng là GSM thôi, để UTMS hay Dual Mode nhanh hết pin lắm, của em để 3g ngày thỉnh thoảng đọc báo và check FB cũng chỉ đc chưa đầy 3 ngày 😔 bằng tầm 2/3 của GSM
Mua pin của mấy bác bán pin Galileo xem 😁
Trên care hình như 600 hay 700 gì đó. Lâu không lên không biết có tăng giá không nữa :unsure:
ManU4ever
TÍCH CỰC
13 năm
còn tùy vào bác ấy có dug máy xem film hay vào mạng ko , nếu chỉ nghe gọi và chế độ chờ thôi thì 2 ngày là ít qa , máy mình cug đc 2 ngày nh đọc báo chat chit xem film suốt ..
bữa thấy TGDD bán có 450k mà, sao giờ lên 800k ghê vậy
Các đại gia ngốn pin khiếp quá! Của mình dùng E71 (pin giống E63) mà pin thường cũng phải 4 ngày, dùng ít hơn thì 5 ngày.
Vấn đề là trung bình một ngày bạn dùng máy bao lâu . Nếu 1-2 tiếng thì sử dụng 4-5 ngày nhòe . Còn bọn mình toàn mấy tay nghiện điện thoại , vào mạng , nghe nhạc , xem phim , chơi Game , đọc truyện ..... rỗi lúc nào là lại sờ vào cái máy 😁 . Thế nên pin chỉ sử dụng đc khoảng 1-2 ngày thôi :D
Chuẩn ko cần chỉnh :bounce: hehe, mà ko fải 4-5 ngày đâu bác, đc 1 tuần lun đó, hôm nọ tớ thử ko vọc gì để xem nó trụ đc mấy bữa.:D
TGDĐ có lần mình wa mua pin toàn thấy bán pin lô, nản... Bên web của Mai Nguyên quảng cáo có 350k nè bạn, qua tham khảo thử nha.
http://www.mainguyen.vn/phukien/chitiet/pin-nokia-bp-4l-127-6.html
Tất nhiên care nó chém là chuyện bình thường ban ngày rồi mà bạn, giá 600-700k là lâu rồi mình không lên. Chứ 500k thì... chưa biết có mua được không :unsure:
Thôi, nói chung là chúng ta bình luận thế thôi, ko có bạn chủ top lại sợ ko dám đi mua pin luôn giờ.😁
tri.nc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hàng chính hãng Nokia mà bác bảo là lô. Bên Mai Nguyên bán giá đó dúng rồi, có bảo hàng chính hãng Nokia Care 6 tháng mà. Lưu ý khi mua hàng, có giấy bảo hành ghi rõ thông tin Pin là OK.
Không biết thế nào, nhưng có muốn mua thì phải ship hàng từ trong đó ra đây rồi. Ngoài Hà Nội không có thấy địa chỉ chi nhánh ngoài này.
Anh em nào có địa chỉ tin cậy hay là đã mua dùng thử mà thấy Good thì Pm hay là lập luôn 1 Topic cũng đc . Mình cũng đang cần mua pin gấp . Chẹp ! pin đang dùng chai quá rùi :p
Pin 4L cho E 63 đây. Hàng loại 1 chính hãng JSC, tốt nhất trên thị trường hiện nay. Giá 160k. Cho mượn pin về test 1 tuần, test xong lấy hay ko tùy bạn.
pin dung lượng cao JSC, chất lượng tốt hơn cả pin zin dùng thử 7 ngày chi tiết xem tại: http://phanphoipinsac.com - Nick yahoo: hanhjsc - web phanphoipinsac.com - phone 0166661288
Sao lại có giá Giật Mình thế này nhỉ ? Tớ nhìn cục pin thấy nó cứ '' hãm hãm '' thế nào ý . Đã có ai dùng thử pin loại này chưa ? Cho xin ý kiến chuyên gia với
Nếu mình không nhớ nhầm thì con này có ghi trên vỏ pin là 1750mA. ^^!. Mới mua dùng tẹt được 2-2.5 ngày. nhưng chắc được 2 tháng đến 3 tháng là chai hết. ^^!. tiền nào vải nấy mà.
@chủ thớt: bạn ra Care nhé. 4L chính xác là 320k bạn à.
Thân
ManU4ever
TÍCH CỰC
13 năm
bên Mai Nguyên mà cug bán pin lô à ? nh dù sao pin có BH vẫn hơn . chứ lên care biết là tốt nh cảm giác bị chém ko dc vui ... mua có cục pin mà = mua một cái đt mới lun .
mà của hàng của MN ở HN thì chỗ nào nhỉ ?
pin 2 ngày mà bác chưa hài lòng ah?
xem cái quả pin bên MAI NGUYÊN nhìn cũng đc đấy chứ,có vẻ là hàng chính hãng rất ngon đấy chứ các bác,chỉ cần có tem có phiếu có bảo hành ghi rõ ràng đầy đủ như thế là chất lượng rồi.được đấy,giá 350k là hợp lý quá rồi.tại mọi người thấy rẻ nên nghĩ nó là pin lô.
Lúc mới mua em dùng đc những gần 1 tuần,với lại em dùng cũng ít ấy mà😁.Giờ chơi cả pm Kiến bò màn hình,thấy nhanh hết quá.Cũng muốn mua thêm để dự phòng mà không bit giá cả ra sao nên mới hỏi thăm mọi người!
giá cả thì anh em đã nêu hết rùi đó bạn. Mà pin bạn còn dùng đc thì cứ dùng đi, mua pin mới về bỏ xó ko dùng cũng bị chai lun đấy, cái này nói thiệt chứ hok giỡn đâu bạn ak, pin để lâu ko dùng, ko sạc thường xuyên nó xả hết lượng điện trữ trong pin là die ak'. :D
Mua dự phòng thì nên kiếm cục pin ngoài thôi bạn à, làm cái Gallio ý :p
hic, mình cũng đang có vấn đề với cục pin đây , lúc trước thì sạc 2h15ph mới đầy , giờ chưa đến 2 tiếng là full rồi , hic
cũng tại mình suốt ngày chat chit, check fb, đọc báo linh tinh , 1 ngày mình online = wifi or 3g khoảng 3 tiếng nên pin chỉ xài được hơn 1 ngày thôi (đã như thế hơn 1 năm nay rồi)
như vậy là pin có vấn đề rồi phải ko các bạn
Bro này bị hiện tượng y hệt mình , mình đoán có thể là pin dùng lâu bị chai nên thời gian sạc nó cũng rút ngắn đi lúc trước chất lượng pin còn 100% nên sạc hơn 2 tiếng bây giờ chất lượng còn khoảng 60-70% nên sạc ....gần 2 tiếng là đầy . Và thời sử dụng cục pin đương nhiên nhanh hết hơn pin mới , Heheh
romano_193
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùg e63 mới hơn 5thág mà thấy pin nhanh hết qúa.các bác cho em hỏi: máy em vẫn kòn bảo hàh.bây giờ ma lên care nó có đổi pin cho không các bác?thanks các bác nhìu lém.
Theo quy định của nhà sản xuất thì máy được BH 12 tháng hoặc hơn, còn pin thì là 6 tháng. Nếu thấy pin có vấn đề và còn trong hạn BH thì bạn mang qua care để BH. Hết hạn BH của pin nhưng BH của máy vẫn còn thì dudwowcj hỗ trợ giá 50% nếu mua quả pin mới.
Chúc vui và toại nguyện.
hiện nay Thế giới di động đang có bán pin 4L với giá 246K , mình mới làm 1 em . Pin dùng khá đc , vào mạng , nghe nhạc , xem phim , chơi Game ...bét nhè , đc hơn 2 ngày thì máy báo pin yếu . Anh em tham khảo nhé
pin E63 của e dùng được có 1 ngày hix lắp pin vào máy thì vỏ máy ko còn được khít như trước nữa,e còn phải lấy 1 ít giấy lót vào đế pin cho pin khỏi lỏng, đang tính mua pin mới nhưng ko bít lên mua ở đâu và giá pin như thế nào thì thích hợp. bác nào mua rùi pm nhanh giúp e qua gmail: mrgoodbye1077410[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] nha. cảm ơn các bác!
Nokia Care bán 380K - 400K / pin
Mình mua Pin ở 11A Thái Hà, Hà nội

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019