Pin Galaxy Note 8 Mỹ xuống dưới 0% và không sạc thêm, anh em ở Việt Nam có bị không?
Duy Luân
4 nămBình luận: 294
Pin Galaxy Note 8 Mỹ xuống dưới 0% và không sạc thêm, anh em ở Việt Nam có bị không?
Theo một số người dùng trên diễn đàn của Samsung Mỹ, chiếc Galaxy Note 8 của họ giảm pin xuống 0%, tự tắt nhưng cắm sạc mà không thấy chạy lên lại. Trong đa số các trường hợp, đèn LED báo sạc cũng không xuất hiện dù họ đã thay cục sạc, cáp sạc. Tư vấn trên diễn đàn này, một mod của Samsung cho biết người dùng hãy mang điện thoại đến trung tâm bảo hành của hãng để được tư vấn kĩ hơn, và "vấn đề khiến Note 8 không bật lên chắc chắn là một thứ mà chúng tôi sẽ giải quyết ngay". Vài người đã được Samsung đổi máy mới, những người còn lại đang chờ gửi bảo hành. Cũng có một người dùng S8+ gặp tình trạng tương tự.

Lưu ý rằng lỗi nói trên xuất hiện đa số ở Mỹ, là bản Note 8 dùng chip Snapdragon 835, trong khi ở Việt Nam chúng ta là bản dùng chip Exynos nên có khả năng các linh kiện bên trong cũng khác. Bữa giờ mình có theo dõi chuyên trang tinhte.vn/note8 hay trên Group Tinh tế thì không thấy anh em than phiền gì về nguồn cả.

293 bình luận
Mình không bị vì không dùng Note 8 nha. Giống mấy con điện thoại cũ cần kích pin. Đợt đó xài Playbook cũng không biết kích kiểu gì luôn 😃

À mà mai Mobi & Vina khuyến mãi 50% đóa.
tamuct
TÍCH CỰC
4 năm
@mrsugarvn Mình lâý sạc nhanh của samsung cắm vào lên pin liền
Zoro kun
TÍCH CỰC
4 năm
@hoaikhong00 ohh, thao tác của bạn 1 phần nào đó đưa được điện dù ít vào pin để nó lên quá 3 vol thì phải :Đ
futurex125
TÍCH CỰC
4 năm
@mrsugarvn em nạp thẻ chiết khấu 10% có bác nào thích ko 😃)
Lại là pin!
zutowa
TÍCH CỰC
4 năm
@Chim lạc nữa hả 😁
@Chim lạc Dưới 0% là sao nhỉ âm 1% à?
@trivietvalues Bùi hiển cũng không thể cải cách pin tụt dưới 0% của bác Luận đâu
ndta13
CAO CẤP
4 năm
Ít ra không bị nổ, vậy là có cải tiến lớn rồi 😁
@ndta13 nó đang tích tụ năng lượng thôi..đến khi đủ thì nó làm 1 phát bùm lớn chứ không còn tẹt lửa hay bóc khói như 7 :D:D:D
@thanh.vohong bác nói chuẩn phải đi tù 12 năm cho xứng đáng 😁:D
xtuong
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ndta13 Ít ra không bị chậm
komodovn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xtuong Các bác đang lập đội đánh bóng bàn à 😁
Ngày hôm nay toàn topic nóng, gần đi ngủ mà còn topic này dự là nhiều người ngủ trễ đây. 😁
chắc chỉ là trường hợp đơn lẻ, chứ không thì bây h thu hồi rồi 😁
@J_Android khá nhiều người bên mỹ bị bác ạ 😆) tất cả các phiên bản từ nhiều nhà mạng đều bị, samsung bên đó cho lệnh thu hồi máy lỗi đổi luôn máy mới r (khá xịn)
tommyteen
TÍCH CỰC
4 năm
@Roku Shinigami cho xin link thu hồi
@tommyteen Link mẹ gì. mang ra đổi thôi. cần gì phải thông báo. bảo hành nó thế rồi
@tommyteen Đọc trang nước ngoài đi bạn 😆 tin được 1-2 ngày r chả ai rảnh mà tìm lại cho bạn đọc đâu
Đậu xanh ghét nhất là toàn xài tới kiệt rồi đem sạc.... Hoặc vừa cắm sạc vừa xài... Pin thằng nào mà ko hư.... Pin mà làm như thùng xăng ... Nổ cho chết hết 😁
@Bão Sài Gòn TINH TẾ mà tồn tại những người thế này ah
Zoro kun
TÍCH CỰC
4 năm
@npdong1994 zenfone phỏng?
@npdong1994 Screenshot_20170517-141809.png
@Bão Sài Gòn Cũng có lúc quên mang chứ.
minh95pt
TÍCH CỰC
4 năm
bán gần 100 con note 8 chưa 1 khách nào phản hồi bị như này 😃 cũng chưa 1 khách nào quay lại thắc mác máy bị 1 lỗi gì luôn chứ ko phải là lỗi này nữa.
@minh95pt Từ từ bác, sắp phản hồi rồi ;v
minh95pt
TÍCH CỰC
4 năm
@thienthanh3171 trước mình làm ở FPT .iphone 7+ lỗi rè loa của 1 chị đổi đến 5 cái vẫn bị, x dạo này khan hàng, giờ đang làm vta bán iphone kém hơn đợt note 8 ra. x bán cũng túc tắc lắm, nhưng 1 số shop ở vùng dân giàu thấy họ báo số x cũng khủng, ngày 1-2 con bán đều. nói chung là tùy vùng đó. 1 shop chả nói lên cgi đâu, có những shop gần khu công nghiệp họ bán 1 ngày 4-5 con j7 pro ấy chứ. m thấy chất lượng ss ổn mà, nếu so trong phân khúc giá thì từ con j7 prime trở lên là dùng ok rồi, dưới dùng kém lắm. rom tùy biến hơi nhiều nhưng nếu mức dùng bình thường mình thấy ss có vẻ ổn trong mọi phân khúc. k phải tự nhiên thị phần tầm trung nó tốt thế.
@Dong_ho_the_ky_com Có hiểu ý nghĩa cmt của anh ko vậy? Hay hút lá đu đủ nhiều quá nên ko hiểu 😃
Dư âm note 7 chưa hết
@TYA Chống nổ giờ chống lên nguồn . Hihi
@Timkelvin Thì cũng dư âm phồng pin đó. ^^
@ragefighter Mấy năm nay là năm cua pin
@TYA Công nghệ chống nổ bằng cách chống điện vào ấy mà, cải tiến công nghệ mới đó
Mình ko bị vì trước mình đã dùng Note 7.
Từ đó trở đi mình ko bao giờ gặp vấn đề với chiếc đt nào hay vde nào trong csong nữa. :oops::oops:
@adagioleonard Nóc tủ mát không bạn. :p
zutowa
TÍCH CỰC
4 năm
@Doan Phu Hoa khói nhiều nên hơi nóng tí, đc cái wifi mạnh phết
hiddenwave
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adagioleonard hahaha phải vào đây để like cho bác
@adagioleonard Note 7 thì chưa thấy ng chết chứ IP thì sạc bị giựt chết là có rồi đó
Ngày xưa nokia hay phải đi kích pin
Lại là Pin o_O phân khúc cao cấp năm nay quá nhiều phốt.
bumbum2010
TÍCH CỰC
4 năm
Hết nổ đến đơ
Thèng sám sùng làm ẩu rồi dụ mấy chú pig thui chứ người có hiểu biết ai xài
rongxike
TÍCH CỰC
4 năm
@phongba046 Bú nhầm hột le chua như hột me là hết im re...
bumbum2010
TÍCH CỰC
4 năm
@phongba046 Diễn đàn này ko bàn chuyện gia đình nên đừng đem mẹ, chị em gái ra khoe nhé
sanandreas12
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bumbum2010 biết con me gì mở mồm nói đt ss cùi, dùng qua chưa con zai, cái loại iP nhà mày ngoài lướt face chơi game rồi nhắn ba cái tin vớ vẩn còn làm đc cái lol gì khác k 😁 người mua đt về dùng thực sự đ' bh mua iP nói thẳng 1 câu
@bumbum2010 Nói ra câu này là biết bạn kg có tí hiểu biết nào rồi 😁
Chống nổ cách mới thôi mà 😁
Con One M8 của mình ngày xưa cũng bị, lỡ để kiệt pin 2 ngày vậy là sạc ko vô nữa, pin rời thì dùng sạc đa năng kích, pin dính trong máy nguyên khối thì bó tay, mang ra tiệm nó cắm vào cái máy gì đó sạc tí là lên đc. Hay vl
Carl
CAO CẤP
4 năm
Nó đầy thì sợ mà nó cạn lại lo. Điện thoại cho doanh nhân có khác.
Starks
TÍCH CỰC
4 năm
Lâu lâu vẫn thấy mấy em gái mới mua điện thoại về xài cho cạn pin đem sạc, làm 3 lần, hỏi ra sao thì bảo tại chỗ bán chỉ 😁...
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@tuansiro Có thật chẳng làm sao không? Ok vẫn xài được, nhưng hiệu suất giảm vài % rồi sao biết? Máy mới thì sẽ nghĩ pin nó được vậy thôi, thực chất đúng ra nó xài phải trâu hơn. Đó là lý do sao 1 số người mới mua máy than pin kém, 1 số lại nói pin ngon.
@goldenstar Ngày xưa tôi có đọc 1 bài ở tinhte còn hướng dẫn cách sạc làm tăng thời gian sử dụng 😆 khi pin trong máy còn 15% và máy báo cho bạn là chế độ Tiết kiệm pin đã được kích hoạt) : 1) Bật máy ( Máy đang hoạt động) 2) Cắm sạc cho máy 8 tiếng (Có thể là 9 hoặc 10 tiếng nếu bạn chót quên;) ) 3) Rút sạc và Tắt máy 4) Cắm Sạc sạc tiếp cho máy 1 tiếng 5) Rút sạc 6) Bật máy, sau khi máy khởi động xong chờ 2 phút sau đó tắt máy 7) Cắm Sạc và sạc tiếp 1 tiếng nữa 8) Done >>> Bật máy lên thôi và bạn thưởng thức thành quả 😁
goldenstar
TÍCH CỰC
4 năm
@tuansiro Cái đó là sạc nhồi đó bạn, có tác dụng thật, nhưng dễ hỏng pin, phồng pin vì sạc quá no.
@tuansiro li-ion cũng vậy bạn ơi. Sạc thoải mái vô tư không lo gì cả.
May quá em chả bị lỗi này 😁
Cái iPhone của em đâu ấy nhỉ :D
Cẩn thận lài bùm bùm verson 2 nha ae
Pin để về 0% rất nhiều máy sẽ sạc ko lên đc từ thời đt cục gạch đã vậy rồi. Laptop cũng vậy
@Hotthihot Con lg vu của mình chắt tủ nửa năm sạc vẫn lên , s2 vẫn lên bình thường
@tuanokvt Con lumia 1020 và con ss s6e của e vứt tủ khá lâu. Con 1020 phải gần 1 năm k động vào con s6e thì vài ba tháng. Cắm sạc con lumia gần 2h nó mới vào pin. Sạc hơn 10h liền mới đầy con s6e thì nhanh tý
@Hotthihot Cái đấy là kinh nghiệm cá nhân mình làm trước giờ gặp rất nhiều lần. Bất kể mới hay cũ rẻ tiền hay mắc tiền đã để kiệt pin đều bị như vậy.
vitkon
CAO CẤP
4 năm
@tuanokvt Nokia E72, tồn kho 4 năm mang ra cắm xạc lên luôn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019