Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Pinterest sẽ loại bỏ nút Like để khẳng định mình khác Facebook và Instagram

BaroTo
26/4/2017 6:16Phản hồi: 46
Pinterest sẽ loại bỏ nút Like để khẳng định mình khác Facebook và Instagram
Pinterest đã thông báo họ sẽ loại bỏ nút like vào thứ sáu này, và tuyên bố rằng mọi người sẽ tập trung vào các ảnh được pin nhiều hơn khi không còn nút like. Họ còn chia sẻ thêm rằng một số người dùng thấy khó hiểu khi phân biệt giữa nút Like và Save.

Tuy nhiên lý do của động thái này không nằm ở sự nhập nhằng về ý nghĩa nút Like mà chính là Pinterest đang cố gắng tạo ra sự khác biệt, họ muốn tự tách mình ra khỏi các nền tảng mạng xã hội khác, như FacebookInstagram, nơi mà nút Like là yếu tố rất quan trọng. Pinterest đã gửi một email thông báo về những sự thay đổi của mình đến Recode (recode.net). Trong email này, Pinterest không ngần ngại đá xoáy Facebook và những nỗ lực trong công nghệ VR (thực tế ảo) và AR (thực tế tăng cường) gần đây.

"Trong khi các công ty khác muốn bạn sống trong một thế giới ảo, Pinterest khuyến khích mọi người sống trong thế giới thực. Hãy là chính mình, đừng biến thành những hình ảnh selfie ảo lòi. Có rất nhiều dịch vụ đang phát triển với sứ mệnh giúp bạn kết nối và chia sẻ với bạn bè. Chúng tôi là một trong những ứng dụng đó và chúng tôi tập trung hoàn toàn vào hình ảnh."

Có những công ty khác trong ngành mạng xã hội như Snapchat hay Twitter liên tục bị đem ra so sánh với Facebook. Và điều này thật sự không tốt chút nào cho một thương hiệu luôn là người đi sau và không có sự khác biệt để tự định vị mình. Pinterest rõ ràng thấy được điều đó và đang cố gắng thay đổi vị trí của mình trong tâm trí người dùng.

Đối với cá nhân mình thì Pinterest là nơi để mình học hỏi và tham khảo nhiều hơn. Mình thường dùng Pinterest để Pin các tác phẩm nghệ thuật, các dự án và các thiết kế đồ hoạ đẹp để làm nguồn cảm hứng khi thiết kế. Thật sự Pinterest đã giúp mình rất nhiều trong việc lên ý tưởng cho một Infographic mới. Đây cũng chính là điều khác biệt giữa Pinterest và Facebook mà mình cảm nhận được.

Nguồn: Recode
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thích We Heart It hơn, rất hay
Chameleon.
TÍCH CỰC
7 năm
Cùng ý kiến với bạn chủ. Mình cũng thường xuyên lên Pinterest để lấy cảm hứng làm các event, mail nơi mà facebook k làm được
Cũng sang Pinterest sống được một thời gian rồi. Face giờ thành cái chợ rồi.
Pinterest mình thấy cần nút download, mình tìm mãi chả thấy, phải screenshot
@konkot Nút đó là download mà😔 mình không thấy save...
hakaji
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Pin có nút download phải vài năm rồi
bv4wolf
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Down hình hay gì bạn? Mình thấy có nút download hình về mà.
An.nover
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 download cho 1 trang cảm hứng sao : )) Bạn có suy nghĩ thật là dị
Mình hay lên Pinter để tìm kiếm ý tưởng nhiều hơn là mạng xã hội. Nó khác với behance hay dribbble. Pinter đơn thuần là xem và tìm ý tưởng chứ không phải là thuần về business bỏ cũng đúng.
@kadainhan có phải bác là dân " đì dai " ??
gaumeo46
TÍCH CỰC
7 năm
@kadainhan Behance hay Dribble là hơi show hàng rồi <3 :p
trungtan
ĐẠI BÀNG
7 năm
bỏ nút Like thay nút Love
mình cũng thích pinterest lắm, lên đó tham khảo các thánh về photoshop, furniture... rất hữu ích 😃 😃
Cách thức hoạt động và mục đích của người dùng bên này vốn dĩ đã hoàn toàn khác FB rồi mà.
FB giờ toàn nhái Snapchat và mấy cái thông tin nhảm nhí ko. Kiểu gì sớm muộn cũng bị phản tác dụng
Facebook toàn đi sao chép tính năng của snapchat và Pinterest
facebook việt nam củng loại nút like thay vào bằng nút "thích" để chứng tỏ fb việt khác với fb thế giới đó thôi.
Cũng biết trang này lâu rồi nhưng chả bao giờ vào, mình chỉ vào stackoverflow 😁
sao nhiều cái pin bắt trả tiền mới cho down thế. Mấy cái free toàn của copy đâu đâu ko.
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenminh56547 Tải ầm ầm mà bác
toàn vào pinterest để ghim í tưởng mà, rất hay.
cái gì thích là mình ghim lại chứ chả bao giờ like
pinterest nơi mình pin các style mặc đồ, phối đồ.....ảnh sưu tầm về war này nọ khá hay.
Vẫn thắc mắc Pinterest kiếm tiền bằng cách nào
Hay. Minh cực ki thích pinterest, nơi lên tìm cảm hứng hay ảnh cho du cầu công việc.
HuyenArsenal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ơ. Pin có nút tải xuống mà bác???
mrlampro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thì dùng Pinterest để học anh văn cũng hay phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế