Pixelmator 2 giảm giá còn 15$ trên Mac App Store

sonlazio
25/6/2012 2:12Phản hồi: 46
Pixelmator 2 giảm giá còn 15$ trên Mac App Store
Nếu bạn nào thích dùng phần mềm chỉnh sửa ảnh bản quyền mà không muốn phải bỏ ra quá nhiều tiền cho Photoshop (hơn 600$) thì có thể thử qua Pixelmator, một ứng dụng chỉnh sửa ảnh làm được 90% những gì Photoshop có thể làm với mức giá thấp hơn rất nhiều là 29,99$. Pixelmator vừa giảm giá phần mềm này còn 14,99$, một mức giá thật sự rất rẻ khi mà bạn có thể mua nó một lần rồi cài nó lên bất cứ máy tính Mac nào thuộc quyền sở hữu của bản thân. Pixelmator cũng có thể chỉnh sửa ảnh theo layer, cũng có Content Aware fill và tối ưu hóa cho Mac OS Lion.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn đẹp ghê ^^ chờ thuốc thang
90% mà lại rẻ thế!!! Thế thì bọn Adobe húp cháo loãng để sống à. Chém gió quá đáng🆒
@tichaut bạn xài đi bạn ơi, xài mới biết dc😃 người dùng bình thường ko cần pts làm gì, ai pro mới xài thôi.
ở VN có thói quen xài ..... nên cứ đè cái mắc tiền nhất mà xài, ko chịu kiếm mấy cái rẻ hơn, ít tính năng hơn nhưng lại phù hợp với bản thân hơn.
nhoctm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tichaut Mod viết bài cho thành viên đọc nói là có cơ sở ko phải chém jo vở vẩn như bạn nghĩ đâu
gaumeo46
TÍCH CỰC
12 năm
@tichaut Thế thì bác sai lầm rồi.
Nếu là dân thiết kế thì phải biết nhiều hơn là ko chỉ riêng cái pixelmator này nhé 😁 . 1 soft khá tốt. Chỉnh ảnh ko cần nhiều như PS . nhẹ.
tối ưu hóa nữa
@tichaut cái này là về mảng chỉnh sửa ảnh là chính thôi !
Adobe PTS còn làm đc nhiều hơn thế 😆
Design các thứ ........... lo gì mà húp cháo 😃)
Nếu tính theo tỉ lệ thì quá rẻ so với Photoshop.
đẹp quá 😃
@ptp49 Cài vào 😃
@ptp49 Mac app store bắt đầu có từ bản 10.6.8 mà bạn
@tuanjuninho em cũng biết thế mà bác sonlazo bác ấy viết là phải 10.7 trở lên,mới có mac app store nên em cm vậy bác ah
Đắt thế. Pts cs6 của t mua mất có 0đ =))

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@sieu_nhan thật ko, tính tiền hao mòn tài sản chưa ;))

// sr đang học phần khấu hao chiều thi loạn cả đầu @_@
@chickengold92 Em like mạnh cái chữ kí bác 😁
Nói chung 99% người VN k quan tâm đến cái vấn đề giá cả. Phần mềm giá càng cao cài càng thích 😁

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@sieu_nhan Tìm đâu ra số 99% hay ta tự nghĩ?
Hy vọng tinh tế có mướn thầy làm mấy bài dạy tút hình bằng pixelmayor để anh em dễ hình dung và học theo
@Airblade14 ông dạy PTS dạy dc mấy bài rồi chạy mất dép r 😔
chán thôi rồi..............
haimap87
TÍCH CỰC
12 năm
Pixelmator phù hợp cho những người chỉ cần 1 số tính năng nào đó so với "All in one" như Photoshop. Theo mình thì số người này chiếm đến 80% số người sử dụng phần mềm chỉnh sửa ảnh.

Ngoài nhược điểm là không full đồ chơi (mà phần lớn người dùng bình thường sẽ chẳng bao giờ rờ tới) như Photoshop thì nó có những ưu điểm sau:
  • Dung lượng cài đặt nhỏ.
  • Phần mềm chạy nhanh, mượt.
  • Chiếm ít RAM.
  • Giao diện đậm chất Mac với hiệu ứng đẹp.
  • Vì ít tính năng nên nó rõ ràng và dễ sử dụng.
Xin lưu ý là mặc định Pixelmator lưu file theo định dạng pxm (Photoshop không hiểu). Tuy có thể mở được psd nhưng bố cục có thể bị thay đổi so với khi làm trên Photoshop. Ngoài ra, để có thể mở được file psd thì bắt buộc file psd phải có độ sâu màu 8bits. Nên chắc Pixelmator phù hợp cho nhu cầu cá nhân hơn là Enterprise.

Thành thật mà nói là bạn cũng khó có thể đòi hỏi hơn với 1 phần mềm có giá chỉ 15$ 😃
PS: mình đã chuyển từ Photoshop CS 5.5 qua Pixelmator và thấy rất ổn.
joedalton
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết tỉ lệ dùng Mac của a e tinhte là bao nhiêu nhỉ? Thấy nhiều bài viết cho Mac quá
@joedalton Bởi vì Windows thì nó đầy rẩy đi khắp nơi nào cũng có, nên Tinh Tế sẽ ưu tiên cho Mac và Linux đôi chút so với Windows.

Chờ nữa xem có đợt bùng nổ nào không giảm về 0.99$ như Forklift là hốt, hé hé 😁
Bà con cài AppyDays (tải trên AppStore) để nó thông báo cho biết cái gì đang khuyến mại nhé
joedalton
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killed Mình đang rất hóng bài nào về Linux trên tinhte đây, có lẽ từ rất lâu rồi từ bài về Fedora được đăng trên trang chủ thì chưa còn bài nào nữa :D
@joedalton Vì win nó có thuốc thang khá là đầy đủ rồi nên tinh tế ưu tiên mac 😁
thach273
TÍCH CỰC
12 năm
Tinh tế là diễn đàn cao cấp => toàn nhà giàu =>không có chuyện cờ rếch(ngay cả chữ này cũng chặn).nói thật lần đầu vào tinh tế,voz thấy mình thật thấp kém 😔
@thach273 Không bạn ơi, đừng nghĩ như vậy vì tất cả mọi người đều như bạn. Trước đây ai cũng dùng xxx, nhưng trong thời gian dài đã có những phát sinh do xxx, họ đã quá mệt mỏi. Đồng thời như bạn thấy đấy, giá cả ứng dụng dạo gần đây cũng đã có những cái gọi là "giảm nhiệt giá" từ chính người lập trình. Mà với cái giá đó thì lại không đáng bao nhiêu (nói vậy vì mình biết đôi khi bạn ngừng uống cà phê vài bận là đủ mua rồi).
Xài ứng dụng bản quyền không phải là giàu mà là nó đáp ứng nhu cầu cũng như tôn trọng lập trình (tất nhiên không phải tất cả vì cái giá quá cao)
@thach273 Đừng hạ thấp mình như thế ! Nếu bạn không có tiền thì bạn nên dùng phần mềm tự do & nguồn mở. Không có tiền mua PS hay pixelmator thì dùng GIMP.

Mình đang dùng GNU/Linux và 1 số phần mềm tự do nguồn mở khác (hoàn toàn miễn phí). Chẳng việc gì phải cra** cả. Ăn cắp phần mềm cũng là trộm cướp !
thienvong
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn đề quan trọng là có tài liệu học ko ! ko lẻ tự mò
đang tải về, để xài thử coi.
amit
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng Pixcelmator không có phiên bản dành cho Windows, chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là Photoshop
Nhờ những cái Store như thế này chúng ta mới có điều kiện dùng phần mềm bản quyền. Cứ như Photoshop 600$ thì còn lâu chúng ta mới mua được, nhưng mà một phần mềm xử lý ảnh thương mại chỉ có 15$ thì cố nhịn đi nhậu vài lần 😃

Muốn miễn phí chúng ta vẫn có GIMP, không thiếu chức năng nhưng hơi chóng mặt thôi.
để mua giá 15$ em cần con Mac tầm > $1000 rồi
@J_Android Gỡ windows ra cài mac vào. Ai bắt mua máy Mac đâu ?
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
mình hay dùng cái này hơn là PTS , hồi đó mua chát quá 😔
việt nam mình thích chơi thuốc hơn
GIMP trên linux thì free luôn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095