pixi plus có ép xung dc ko

ZZZZZZZZ
22/3/2011 1:40Phản hồi: 19
cho mình hỏi là Palm pixi có ép xung dc không,nếu dc thì làm thế nào, và ép tối đa dc bao nhieu, lên bao nhieu là phù hợp
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên được 806MHz bạn ah nhưng mình thấy cũng chả thấy tốc độ tăng đáng kể là mấy 😁 dùng Govnah đó
quyle123
ĐẠI BÀNG
13 năm
dùng mượt mà hơn đó chứ , còn tùy mình tinh chỉnh.
minh đang dùng trong chế độ ép xung và thấy khá hài lòng, cả về thời gian sử dụng pin cũng tốt hơn.
Bạn có thể tham k hảo thêm tại đây : http://forums.precentral.net/palm-pixi/265430-experimental-pixi-overclocking.html
Còn cách ép thì bạn làm như sau:
- Dùng preware hoặc webos quickinstall4 cài đặt uber kernel và govnah cho pixi
- Khởi động lại máy để pixi nhận các thông số
- Vào govnah chon profile/advanced settings rồi chỉnh các thông số trong đó. Bạn có thể tham khảo các thông số trong trang web mình gửi phía trên, tùy vào từng máy mà có các thông số phù hợp
profile của mình :
ondemandtcl
min: 122.88
max: 787.2
sampling: 0.2 sec
up thres: 65%
Load: false
Pwrsve: 0
Max tick: 3sec
max floor: 3sec
compcache: true
Memlimit: 8MB
Anticipatory
Westwood
Ngoài ra để cảm ứng mượt mà hơn bạn có thể cài thêm patch: reduce drag radius 8px
chúc vui.
bác ơi e làm như bác nhưng sao vào govnah thì ko thấy có mục profile/advanced settings bác nhỉ , chỉ lại hộ e với
ah e vào được rồi nhưng e thấy trong phần chỉnh các thông số thì ko được , ví dụ như ở mục min : thì nó để là 12280 chứ ko chỉnh được là 122,8 vì ko thể nào ấn được dấu " , " , trong phần sampling cũng thế ko thể nào set được là 0,2 sec vì ko đánh được dấu "," , bác chỉ dùm e cái , thankss ạ
I_care™
TÍCH CỰC
13 năm
hiện mình đang sử dụng là 849.6MHz rồi 😃

đâu cần gõ "," đâu bác , stick vào là ok mà . Bác thử lại xem sao . Chúc vui 😃
bác có thể hướng dẫn e rõ được ko , làm thế nào để tùy chỉnh được như của bác bên trên tại e thấy nhiều thông số khác quá, chẳng hạn như sampling: thì nó lại là 200000 mà ko đổi được thành 0,2 , max tic thì nó là 3000 chứ ko thay được thành 3 sec như của bác trên,,,,,,,,,, làm thế nào bây h ạ ,e mới dùng palm lên gà quá
I_care™
TÍCH CỰC
13 năm
_ có thể do bản Gonvah , em đang dùng bản v0.7.27 ; WarthogKernel(pixi/pixi+) v1.4.5 .
_ bác chỉ cần vào profile/advanced settings/ CPU Frequency / Max Freq tùy chỉnh là ok . Các phần còn lại thì chương trình overclock tự hiệu chỉnh .
Ép xung thì pin được cải thiện hả các bác. Em tưởng xung nhịp cao hơn thì nó phải ngốn pin hơn chứ!
sao e thử ep xung thì lại thấy pin tốn hơn nhỉ , các bác làm thế nào để nó đỡ tốn pin vậy ,chỉ e cái
ah thế cái tốc độ mặc định của chip nó là bao nhiêu các bác nhỉ,
phapbq
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cho em hỏi.... Em dùng govnah ép xung rồi, nhưng khi em thoát govnah đi thì nó có còn chạy với tốc độ mình đã chỉnh không? Hay muốn xài là phải mở govnah lên? Em cám ơn....
thoát ra là nó vẫn chạy mà bác
đang chạy 768 thấy nhanh hơn, nhiệt độ chip khoảng 31-40
phtrieu30
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hao pin nhiều không bác
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình đã chỉnh 806MHz rùi mà sao lúc thoát ra profile của mình vẫn là 600 có ai bít chỉ mình với
quyle123
ĐẠI BÀNG
13 năm
sau khi chinh bac chiu kho khoi dong lai chut nhe
OC lên thì tất nhiên nó phải tốn pin hơn rồi .... @@ các bác có thể tự suy từ PC mà ra được mà 😔 làm gì có chuyện OC lên mà ko ngốn thêm điejen :-ss
Chào các bác!
Em cũng đang sử dụng govnah nhưng khi vào profile/advanced settings/ CPU Frequency / Max Freq
thì chỉ cho chọn mà cao nhất có 600Mhz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019