PlayBook cập nhật phiên bản OS 2.1.0.1526

tuanshungf
13/2/2013 17:23Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vuphh70
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi up xong, mất luôn AppW, Browse, Messa...buồn!
Bản này tốn pin nhiều quá các bác ơi 😔
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em mới mua Playbook cũ, trong đó có nhiều phần mềm, trò chơi và một số dữ liệu thấy rất hay.
Em chưa dám nâng cấp vì sợ mấy dữ liệu. Máy vẫn để os cũ, nay muốn nâng cấp, làm thế nào để không bị mất dữ liệu hiện có trong máy. Đồng thời bác nào đã dùng bản os mới nhất này có đánh giá chi tiết, có nên nâng cấp lên bản này không?
Em mới dùng nên xin mọi người chỉ giúp. Tks mọi người.
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htkad Lên nào, mọi người cho ý kiến nào.
buihungtt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@htkad up date bằng wifi đi bạn!
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@buihungtt Update bằng wifi không bị mấy phần mềm cũ phải không ạ, để em up lên?
auzze
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn dùng vnpbutils mà backup app. nâng cấp xong thì phục hồi lại
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chờ được lên BB10 cũng lâu quá các bác nhể 😁.
eeninay
TÍCH CỰC
11 năm
@Sonroses Em dự là sẽ không được lên BB10 đâu????
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm gì đến mức độ đó bác 😁
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi, up bằng wifi ko mất dữ liêu đâu bạn ah.
htkad
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Sonroses Cảm ơn Sonroses, buihungtt. Em up os bằng wifi nhanh và ngon, không mất phần mềm trong máy.
mr.bopbi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin kém hơn thật 😔
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trước tết định lấy em Ipad 4 - 32 Gb, nói thật lúc đó xem giá là 16 củ mà hết màu trắng, thế là qua Quang 3G làm em 64 gb, 4,5 củ, càng dùng càng thấy hợp lý, quên khái niệm mua ipad rồi 😁.
amour_bk
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác ơi, em vừa lấy playbook. Wipe data xong thì khởi động lên nó bắt update OS mới (487MB). EM chọn update nhưng mà nó chạy lâu quá, báo 15 tiếng nữa mới xong. Giờ có cách nào thoát ra ko update nữa ko? Đợi khi nào có wifi mạnh hơn thì làm. Mà cũng lạ là wifi của em tốc độ 4Mbps mà bây h nó chạy có 8KB/s thui 😔
@amour_bk mình mua pb hàng 2hand và cũng đã mắc trường hợp như này, từ sáng tới tối mịt mới xong (do bạn wipe) sau này update thì nhanh lắm ko thế này đâu. cũng phải chịu thôi vì update thì còn pause dc chứ wipe+update thì chỉ có nước cacel đợi khi nào có nhiều time để làm lại thôi (mà theo chủ ý của mình ko phải do tốc độ wifi đâu vì khi mình làm wifi xem youtube HD 720p ko hề giật) 😃
amour_bk
TÍCH CỰC
11 năm
@trieuca2 Hôm đó em tìm cách cancel nhưng ko bác nào trả lời ngay lúc đó. Thế là đành chờ tiếp. May mà khoảng 3 tiếng sau thì cũng xong. Chắc lúc đầu nó chạy chậm --> Hoảng 😁
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thực ra là có thể cancel rồi để lúc nào wifi có đường truyền tốc độ cao thì update cũng được bạn ah.
amour_bk
TÍCH CỰC
11 năm
@Sonroses Làm sao để cancel vậy bác ơi? Chỉ em với, chắc để khi nào lên cty wifi mạnh rồi chiến chứ lâu thế này khó chịu quá 😔
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngắt kết nối đi rồi nó sẽ báo là ko tiếp tục load được rồi cancel bạn ah.
auzze
ĐẠI BÀNG
11 năm
cancel là nó bắt làm lại từ đầu chứ có phải cancel xong là nó bỏ qua đâu.
lên rùi không xuống được😕😔
thesun04117
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như thi thoảng bị loạn cảm ứng với bản mới thì phải./. Có bác nào bị không, em giơ tay qua nó đã chạy rồi.
platini09
ĐẠI BÀNG
11 năm
quái thật, update xong ko tài nào kết nối dc với pc thông qua dbm, đã làm đủ mọi cách, bác nào biết cách khắc phục ko giúp mình với.
Stephen1004
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới lấy cái PB, Wipe data lại toàn bộ xong update lên OS mới nhất, mọi thứ chạy rất ổn, mượt mà và chả làm sao cả, duy chỉ có mấy thắc mắc nhờ ae giải thích giùm.
Như các thiết bị thông thường thì khi cắm USB nối PB với PC máy sẽ sạc điện luôn, đằng này PB của mình hiện 1 góc viền đỏ báo rằng không sạc pin dc với PC.
Cạnh Camera trước có 1 lỗ nhỏ như bên camera màu hơi bạc chả biết để làm gì.
Làm thế nào để xóa file ảnh - nhạc - film ngay trên PB.
Làm thế nào để PB xem film, nghe nhạc, copy ảnh hoặc dự liệu từ PC khi 2 thiết bị chung 1 wifi router ?

Cám ơn nhiều
@Stephen1004 Mình đã send data qua wifi từ pc cho pb rồi, khi chung 1 modem thì trên pc bạn vào phần network sẽ thấy xuất hiện thiết bị của bạn (mã pin và tên thiết bị) >>> tích vào đấy và thưởng thức nhé (tốc độ cực nhanh) gần như copy paste ngay trên pc, coi luôn video, pic...từ data pb ngay trên pc.
trước tiên ở pb bạn cần vào mục storage&sharing :
- chọn connect to windows mục usb connections
- chọn on mục file sharing
- chọn on mục wifi sharing
- chọn on (off) mục password protect (lưu ý mục này rất quan trọng, nếu bạn để off thì bất cứ máy (pc or laptop) nào chung modem của bạn cũng sẽ khai thác or xóa dữ liệu sharing của bạn trên pb. nếu chọn on thì bạn xác nhận pass(share data) trên pb >>> trên pc cũng nhập đúng pass như này mới vào dc.
Một tính năng rất hay của sự kết nối của pb với pc (nhất là kết nối ko dây) 😃
auzze
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cía này là bình thường vì dòng cung cấp từ cổng usb quá nhỏ nên không thể sạc được.
Nó là sensor ánh sáng kiêm đèn led báo.
Kéo menu bằng cách kéo từ trên đình màn hình pb xuống, chọn edit. Tích vào cái cần xóa. khi này nó sẽ hiện ra lựa chọn xóa.
Chả nhớ là có xem được không vì mình toàn làm truy cập từ máy tính vào pb chứ chwua làm ngược lại bao giờ. 😁 đợi cao thủ khác chỉ
Stephen1004
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn các bác đã chỉ dẫn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019