PlayBook cập nhật phiên bản OS 2.1.0.1526

tuanshungf
13/2/2013 17:23Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quang577
TÍCH CỰC
11 năm
Từ hôm up đến giờ hơn tháng rồi. Lỗi tùm lum. Thường xuyên bị mở màn hình lên (trong khi vẫn kẹp trong bao da) mà không tự tắt đi. Có hôm để máy trong balo không lấy ra 1 buổi sáng là cạn pin luôn. Trình duyệt càng ngày càng chậm chạp...
@quang577 ko đến mức lỗi tùm lum như bạn nói đâu.
- có thể do vô tình va chạm nên pb tự bật đèn.
- một số phần mềm dc edit sang đuôi .bar hay bị văng ra hoặc lỗi khi dùng.
+ bạn có thể dùng trình duyệt khác thay cho browser sẽ nhanh hơn như : dolphin browser hd, maxthon browser, uc browser mini..những cái này bạn vào blackberry world để down về nhé. 😃
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
Của bạn thế nào ý chứ, của tôi từ hôm mua về up luôn, cài mớ ứng dụng vào, chạy mượt mà chả sao cả.

quang577
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng 1 thời gian sẽ ra vấn đề ạ!
Sonroses
ĐẠI BÀNG
11 năm
thời gian là bao lâu hả bạn, rom này cũng mới có, tôi dùng suốt có sao đâu nhỉ, quan trọng là cách dùng nữa chứ 😁.
quang577
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc tại em dùng nửa năm nay chưa wipe data lần nào trong khi update firmware mấy lần rồi... Để wipe lại xem sao
hieupn84
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thế này nhé : Mới Up cho chú em đây.
Đánh giá sau 1 ngày View :
- Pin : ngon, làm gì đến mức các bác cứ nói nó hao hơn ạ?
- Trình duyệt BR ngon luôn, kg Lag , giựt, chạy mượt và nhanh hơn
Các bác nào sau em thì cứ thoải mái mạnh tay đi. Cuối năm chúng ta mua con khác cũng được rồi, PB nó sắp ra 10" mà . ;)
canhmeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao thấy các ace nói bản này có 133mb mà sao mình mua PB hôm qua về bật lên nó bắt sòftware update tới 438mb lận.mình mua bên Thái và đang ở Thái.
@canhmeo Cái đấy còn phụ thuộc vào bản room trước khi up của bác, thường bản kế cận là tốn ít dung lượng nhất.
canhmeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieuca2 Mình mua brand new.về bật.lên khg lên.cắm sạc vô.lên.chạy welcome xong xuôi báo ngồi đợi đi.chừng nào pin đủ 20% sẽ load sờftware vì hiện giờ là 0%.đợi đến 20% nó tự vô software bào là lên 2.1.0.1526 và là 438mb
@canhmeo Bác mua máy mới thì chắc os 1.xxx rồi. Bản 2.1.0.1526 hiện tại là bản mới nhất..
Thông báo 438mb là dung lượng cần để up từ bản cũ lên bản mới này, bác ko cần quan tâm vì nó tự bổ sung update từ trang của blackberry. 😃
canhmeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieuca2 đang tính tối nay phát film cho cạn pin về 0 luôn.có hư mang ra BH 1 đổi 1.vì mua máy chính hãng nhà mang AIS bên thái lan.chứ để 30 về vn sao đổi.Tổng cộng hết 5 triệu bản 32gb cho thêm bao da (leather sleeve ) chính hãng blackberry.Thấy vn giá cũng cỡ đó nhưng mắt giựt quá
@canhmeo Bên này bản 32Gb cũng ngang giá 5tr đó mà bác, có lẽ ko dc cái bao da thôi. e xài cái 16gb hàng 2hand dc hơn nửa năm rồi có sao đâu..vậy nên cũng tùy túi tiền mà mua, ko nhất thiết phải là hàng brand new 😃
abc.com
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tối qua em cũng vừa update bản này. Chỉ thấy chức năng tự xoay màn hình không nhạy bằng bản cũ
e up lên 2.1.0.1526 thu down xuong 2.0.0.4869 nhưng ko đown được, đã chạy DingleBerry 3.0.2 theo bác Vũhai6 nhưng vẫn k được, khi khởi động lại nó vã bản 2.1.0.1526, bản này hình như chưa root được nên không cài được app android, bác nào chỉ em cách down xuong 2.0 với, cảm ơn các bác rất nhiều
will_0905
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời ơi BB 10 ?? Bao giờ cho đến BB10 @@
Update bản mới này even cứ restore lại game back up to trước là may tự động restart. Ai bị giông em ko?
Cho em hỏi vì sao máy Playbook của em xem video bằng apps youtubeHD thì bị mất chức năng Search vậy mọi người ? xem bằng web thì dc nhưng tốc độ chán lắm aj ?
Ai bi lỗị tương tự thì giúp với !
Thanks !
eeninay
TÍCH CỰC
9 năm
@Mr_Ngoos Mình cũng bị như vậy, chắc youtube nó không support nữa, hoặc app lâu quá rồi, không được update với thay đổi của youtobe nên bị như vậy.

Đợi Playbook 2 đi, thấy bản concept nhìn quá được..😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019