playbook sạc không lên
hoangcongtoi
10 nămBình luận: 67
tình hình là hôm wa em chót dại nghịch đến khi playbook tắt ngúm.hic.đem đi sạc chi nháy được 3 4 lần rồi tắt ngúm.hức.bác nào bít cách khác phục tình trạng này chỉ giáem với.thankssss😕
67 bình luận
Bạn cắm sạc vào một lúc lâu rồi nhấn nút nguồn khi thấy nháy đèn đỏ thì để khoảng 20 giây rồi rút sạc cắm lại nhé
Cứ thử đi đừng lo
Suýt quên , bạn để máy nghỉ không làm gì cả khoảng 1-2 giờ rồi hãy thực hiện như trên
lowt3ch
TÍCH CỰC
10 năm
Lên chưa bác?
inhainha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã từng bị vụ này. Đó là do playbook bị kiệt pin. Bạn có thể làm cách sau:

Cắm nguồn đợi đèn đỏ tắt, đếm khoảng 10s rồi cắm lại, đợi đèn đỏ tắt, 10s cắm lại, làm liên tục khoảng 15-30 phút thì khoảng 70% khả năng màn hình sẽ xuất hiện biểu tượng pin đang sạc, lúc này là playbook sống lại rồi, bạn cứ để nó sạc đầy rồi khởi động lại thôi.

Nếu 30 phút làm như trên mà vẫn không lên biểu tượng cục pin đang sạc thì bạn bấm đồng thời nút nguồn và nút volume up cho đến khi thấy đèn đỏ xuất hiện. Nó sẽ tắt đi, đợi 10s rồi nhấn nút nguồn + volume up tiếp, cứ làm như vậy khoảng 15 phút thì 100% playbook sẽ sống lại

Chúc bạn thành công

PS: việc cắm tới cắm lui có thể làm cho chân cắm bị lỏng vì thế bạn nên chế 1 cái công tắc cho cái nguồn sạc và bạn chỉ việc tắt mở bằng công tắc thay vì cắm tới cắm lui
@inhainha
Làm giống bạn nhưng chỉ hiện dc tới blackberry playbook rồi xong đâu lại vào đó
ban trên nói giống sốc điện cho bệnh nhân quá ^^!
lowt3ch
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm ơn tinh thần chia sẻ của bác. Em cũng không định giữ làm mẹo riêng nhưng sau 2 lần test ddeeuf ngon mới dám chia sẻ.
Rất đơn giản, chỉ việc giữ chặt nút volume down khoảng 15s và cắm nguồn, trong khi cắm vẫn giữ, chờ màn hình leen biểu tượng sạc thì buông tay. Pb mất khoảng 1 tiếng để hồi pin trước khi tăng lên 1-2%.
deongang
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng có mẹo nhỏ nhưng hơi mất time, và mình đã thử 3-4 lần rồi đều chuẩn chỉ:
để máy làm cái chặn giấy sau 10-15 ngày cắm lại sẽ lên
@deongang Làm gì mà lâu vậy chỉ cần chặn giấy hơn 24 giờ thôi !
cảm ơn các ban nhiều.mình lam theo cách rút ra cắm lại nhiều lân.thanh công.nhung di mất em camera.ko hỉu
inhainha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoangcongtoi wipe máy lại đi bạn. Có khi bị lỗi hệ điều hành thôi
wipe là sao bạn?làm thé nào
inhainha
ĐẠI BÀNG
10 năm
wipe là giống như cài lại hệ điều hành đấy. Vào setting, chọn security rồi chọn security wipe. Wipe xong là mất hết dữ liệu, mất hết ứng dụng đấy, bạn nên lưu những thông tin quan trọng trước khi wipe máy nhé.
ok.thanks tất cả những đóng góp của các bạn
royal_T
TÍCH CỰC
10 năm
mua giúp ông anh cái playbook cũng đang bị lỗi này 😔
ô, sao các bác làm liều thế, máy cạn sạch pin thì cắm sạc liên tục 8h nó tự lên.
Đây là biện pháp sạc chuẩn của RIM công bố, đừng có bấm biếc lung tung gì nhiều cho hỏng máy.
Nguồn đọc ở đâu thì em ko nhớ, nhưng nhớ rõ là khuyến cáo cách sạc pin của RIM.
@khongancom vote cho bác, biện pháp tinh tế nhất nhưng máy mình chưa bị nên chưa test. (không bao giờ để nó dưới 5%, toàn nghe bum bum là chạy đi cắm sạc liền)
@khongancom Mình cũng đang bị tình huống thế này, sạc cả ngày mà không thấy lên gì cả. Chán ghê!
royal_T
TÍCH CỰC
10 năm
@frozen_heart bạn ở SG hay HN đã đi sửa chưa ?
nếu vẫn là cục chặn giấy thì alo mình nhé
royal_T
TÍCH CỰC
10 năm
đã sửa đc cái lỗi ko sạc đc nhé 😃
@royal_T bác sửa kiểu gì thế ?
Mình ở HN, cũng đang định mang ra hàng xem sao.
royal_T
TÍCH CỰC
10 năm
mang ra tiệm sửa đt 😃
@royal_T Chắc là mất 500k😁
mang qua chỗ mình làm cho nhé
Sau khi bi loi nay may hao pin rat nhanh.binh thuong 1dem khong dung de den sang chi mat khoang 1phan tram pin.bay h may gan 50pt.huc.sao the nhi?sr ko co dau vi vao bang pb
@hoangcongtoi Máy có bị nóng không bạn !
@Nokfev máy nóng kinh khung.gap 2 bt
Dễ chập cái gì rồi cam với loa có vấn đề gì không bạn

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019