Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

PlayStation Classic bán tại Việt Nam trong tháng 12, giá 2.990.000 VNĐ

P.W
20/9/2018 12:14Phản hồi: 185
PlayStation Classic bán tại Việt Nam trong tháng 12, giá 2.990.000 VNĐ
Ngày hôm qua Sony đã khiến làng game sốt xình xịch với việc giới thiệu chiếc máy PlayStation Classic, phiên bản nhỏ gọn chạy phần mềm giả lập và cài bên trong là 20 game đình đám nhất trên nền tảng chiếc máy console ra mắt từ năm 1994. Theo những tin mới nhất mà mình có được thì PlayStation Classic sẽ được bán chính hãng tại Việt Nam vào khoảng đầu tháng 12 tới, với mức giá niêm yết là 2.990.000 Đồng, trong khi nó được bán ở cửa hàng nước ngoài với giá 99,99 Đô.

Thiết kế của chiếc máy PlayStation Classic sẽ tương tự máy PlayStation, bao gồm bố trí phím bấm, hay tay điều khiển và lớp bao bì bên ngoài, nhưng trong một kích thước thu nhỏ. Chiếc máy này sẽ có kích thước nhỏ hơn 45% và trọng lượng nhẹ hơn 80% so với phiên bản máy chơi game nguyên thủy. Tích hợp sẵn 20 trò chơi PlayStation như Final Fantasy VII, Jumping Flash! R4, Ridge Racer Type 4, Tekken 3 , và Wild Arms. Hiện tại trong số 20 game sẽ xuất hiện trên PlayStation Classic, mới chỉ có 5 game kể trên được công bố chính thức.

PlayStation Classic bao gồm 1 cáp HDMI để kết nối với màn hình ngoài như TV, và một dây cáp USB để kết nối với bộ USB AC Adapter cho nguồn điện (adapter này không đi kèm với máy khi bán ra). Trên một số tựa game được lựa chọn, người chơi có thể chơi cùng bạn bè của mình với 2 tay cầm điều khiển có sẵn theo máy.
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Móa thằng nào nghĩ ra cái giá 99,99 đúng là ... Thiên tài . Lòng tham con người .
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK Mình không phải fan PS nên không mua rùi. NES với SNES classic thì đã có cả 😁
@HappySmileVN thật sự con này mua về trưng bày thì đc chứ cũng ít khi chơi :D
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@#JK đúng mà bác, dân mua con này vể chỉ để trưng bày thôi chứ có mấy ai chơi đâu, lâu lâu bật lên chơi tí thôi :D
Tuấn 9884
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthuvc Căn bản họ xác định bán được ít nên lấy giá vậy
ko biết tỷ lệ màn hình có như mấy game 8 bit k 😁
minh vẵn còn 6 đầu máy này .và vẵn chơi game ok hết.đồ cổ hồi sinh
@nhật cubu haha mà game đó cũng dễ về nước. Mình nhớ hay chơi cái cặp đôi mà có thằng chuyên đánh nhau bằng chân ấy 😁
nhật cubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liketheblues Mình về mấy lần với hồi đó có cái game j ở we tụi tui kêu là tam giác quỷ đứng xa thì chưởng lại gần đấm đá hay phết
ducquank51
ĐẠI BÀNG
6 năm
@liketheblues Cảnh sát hoàng gia
anhkhoquen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dây ngắn vậy
@white_3n Khu mình kêu là đua xe thú vì cùng thời có võ đài thú - võ đài đẫm máu (bloody road)
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhchinhlmc Là nó đấy bác nhưng gọi tên là Winning Eleven
@WesleyNguyen1411 Chỗ mình gọi là đua xe thú. Vì có nhiều con mà haha
S777
TÍCH CỰC
5 năm
@anhkhoquen Sao nó không làm Tay cầm không dây nhỉ?
Tuyệt
nhìn mấy game chán quá 😃 có rumbo lùn k 😁 hay pes nữa ,....
Cái đầu game này có hỗ trợ kết nối HDMI hay Bluetooth để kết nối với TV không? 😁
Nếu có thì mua một chiếc!? :D
rauluoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Nhạc phụ éo đọc bài ạ?
@Nhạc Phụ Đại Nhân dùng sóng Radio để kết nối với tivi 4K nhé Nhạc phụ
white_3n
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Chuẩn mới kết nối bằng dây jack 3.5mm nhé
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
@rauluoc Khửa...khửa.....!
Có đua xe thú không nhỉ?
Phannam 91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoaiphong2771 Army men hay còn gọi là biệt kích mỹ xưa chơi mãi ko chán giờ vẫn chơi pc
chantroi_19
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phannam 91 Mình đang tìm game này, xưa hay gọi là lính nhựa, chơi campain và solo cướp cờ nhau, bạn có link game chơi giả lập pc thì cho mình xin với, tìm mãi mà ko có.
Phannam 91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chantroi_19 Đây bạn http://m.coolrom.com.au/roms/psx/38794/Army_Men_3D.php
@minhquypy Game đua xe cáo trước có trên IOS chơi cũng phê, mà từ thời IOS 4-5, thời đó toàn game port từ PSP rồi ps1 sang, cả những game làm lại dựa theo mấy game boom tấn trên PS3, PC, chơi max phê. Mà lúc đó máy nào cũng JB rồi cài game qua file .ipa nên chắc hãng game k thu đc lợi nhuận nên giờ mới toàn game rác rưởi, hút máu 😔
hvhunghb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Game cũ mình chơi 1 lúc là chán mất rồi nên chắc là ko thu hút mình lắm 😔
Ko bít có soul calibur ko nhỉ, dĩa tiếng nhật là soul blade
@lucifervnn Bạn có ở SG không mời thánh đấu vài hiệp :v
@thanhnguyen.add Đa tạ đại hịp có lời thách đấu, nhưng mỗ đây bỏ gêm này ngót nghét gần 17 năm, chỉ sợ võ công ko còn lợi hại như xưa với các combo của mitsurugi và voldo :v sợ đại hịp chê cười.. há há há haaaa
@lucifervnn Game này có bản trên mobile này
@lucifervnn tại hạn có giả lập trên laptop, nên vác ra cafe + các hạ có tay cầm là chiến thôi, tại hạ cũng muoi mấy nam không có ai choi cùng rồi kkk
Hay quá, mua bên nc ngoài là hợp lý nhỉ!
@tatungvo Đô giờ 23.xxx r bác , mà giá chưa thuế phí vận chuyển
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tatungvo Lấy đâu ra giá 2.250k bác
cutixl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HappySmileVN Em nhầm tỉ giá, nhưng ý là dân bên đó mua dùng rẻ hơn dân VN mua dùng
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tatungvo nói chung cũng không rẻ hơn nhiều lắm đâu bác. Với cả tùy thuế mỗi nơi, như bên EU nólaij đắt hơn hẳn
Ngon đấy, có lẽ sẽ làm 1bộ để về vs tuổi thơ
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu so sánh với nes classic thì giá cũng hợp lý thôi. Nes classic giá khoảng 65 đô, nhưng cấu hình phần cứng của ps1 cao hơn rất nhiều. Cái chính là giá ở VN lại đội lên cao hơn hơi quá, giá này tôi mua cái ps3 h@ck chơi đủ từ ps1 đến ps2 luôn.
@seek4l0ve Cấu hình ps1 với nes đến h này thì chả cần so với nhau làm gì vì đến tầm này 1 con chip di động mấy chục đồng cân nhoè mà cũng chả đắt rẻ hơn nhau mấy đồng.
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xaxkilloxax Chuẩn bác, mà chả biết phân phối thế nào, chứ như thằng NES classic với SNES classic nó kha hàng, giá đội lên gấp mấy lần
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khonggianbonchieu_dh giá do nhà cung cấp công bố, tuỳ từng khu vực mà có giá đắt, rẻ khác nhau, không phải chỉ cần tính riêng quy đổi tiền tệ. Nhiều trường hợp điển hình như điện thoại cung cấp chính hãng ở VN giá còn rẻ hơn quốc tế. Giá còn phải xem hợp lý hay ko chứ ko phải cứ lấy giá MSRP rồi đổi tỉ giá cộng thuế vv là thấy à rẻ quá hoặc thế là giá tốt. Giá này tôi cố thêm được tí mua đc con ps4 rồi, hoặc để tiền mua ps3 😁
Kid_Alone
TÍCH CỰC
6 năm
@seek4l0ve e thấy hầu hết mua ở VN còn rẻ hơn bên này. mấy đứa bạn e nếu cộng cả thuế với phí vẩn chuyển bla bla luôn đắt hơn cả 300k 400k vẫn chấp nhận. chắc tin tưởng e hơn là mua ngoài đường. =-=
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy mua lại mẫu cũ đang bán trên mạng có lí hơn :3,tầm 1tr đổ lại thôi
cái này chỉ hỗ trợ thêm 1 số kết nối thôi mà, Ps1 giả lập trên Smartphone đã rất hoàn hảo rồi 😆 . ra Ps2 có vẻ tốt hơn Ps1 này đó (chưa có Ps2 trên ĐT,toàn PSP)
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snackviet1 PS2 khó giả lập ngon lắm bác ^^. Mà bác yên tâm chắc chắn rồi nó sẽ ra PS2 classic thôi 😁
Có trách thì trách nền KT việt nam yếu kém dẫn tới tiền mất giá. 99$ mà bán gần 3 củ. THÔI. Bảo cứ đổ lỗi nhưng thật ra là chỉ có LÝ DO đó thôi
HappySmileVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mykhail Chắc chắn rồi bác, Bọn mua cái này về chỉ là để sưu tập thôi nên cất tủ là chắc 😁
@Mykhail trích dẫn nhầm à 😃
@vicktorbui thực tình mình đang sống ở nước ngoài, nhưng nếu xuất phát điểm nói là ở nước ngoài thì có khi có người lại bảo ko sống ở VN mà phán như đúng rồi, thế nên là thôi, mình xin dừng bình luận thêm, lạm phát giá chênh nhiều thế, thì mình cũng thấy vậy thôi, ko có ý kiến gì hơn
@phonghoangnguyen Đối với lạm phát thì bạn phải nhìn nhiều hướng chứ không chỉ so sánh về giá trị của tiền. Mình cũng không phải chuyên gia tài chính kinh tế nên cũng không tranh luận gì thêm vì ko phải sở trường.
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
ôi nhìn e nó mà nhớ lại thời tuổi thơ quá.
hồi đó ko có tiền tìm mọi cách, chộm tiền bố mẹ cất ở tủ để mà đi oánh game.. hii
@cuonguyenkt bị lột truồng, đứng ngoài đường, không cho vào ăn cơm tối 😁
nguyendata
TÍCH CỰC
6 năm
@illusion N fiction bác nói thế người ta cười mình chết. cởi chuồng đánh đòn thôi bác ak.
ko cho an cơm tối sức đâu mà oánh game
S777
TÍCH CỰC
6 năm
Ko biết xuất ra độ phân giải 4k cho TV được ko nhỉ?
anhduc2804
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuyệt vời
Nhớ thời học cấp 1 quá 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119