Pocophone của Xiaomi sẽ được đưa ra quốc tế, giá cao hơn nhiều, sẽ về VN?
zyzy1908
2 nămBình luận: 132
Pocophone của Xiaomi sẽ được đưa ra quốc tế, giá cao hơn nhiều, sẽ về VN?
Pocophone là thương hiệu smartphone cao cấp giá siêu rẻ của Xiaomi ở Ấn Độ, đưa con chip SnapDragon 845 xuống máy có giá 300 đô la Mỹ. Các thông tin ban đầu cho biết có thể Pocophone bán độc quyền ở Ấn Độ nhưng có vẻ như Xiaomi sẽ mang nó ra quốc tế. Một nhà bán lẻ Hà Lan đã cho phép đặt trước Pocophone F1 với giá 399 Euro cho bản 64GB và 439 Euro cho bản 128GB, dự kiến giao hàng sau 2 tuần nữa.

Có 3 điểm các bạn cần lưu ý:
  • Giá Châu Âu thường rất cao, 399 Euro khi qua các thị trường khác thường chỉ còn 399$
  • Giá này chưa phải giá chính thức, có thể nó sẽ cao hơn thực tế
  • Xiaomi có một sự kiện vào 27/8 ở Paris/ Indonesia, có thể sẽ là dành cho Pocophone, chúng ta hãy chờ xem
Anh em đoán Pocophone F1 sẽ có giá bao nhiêu khi về Việt Nam?
Cập nhật: một thông tin mình nhận được cho biết Pocophone rất có thể sẽ được phân phối chính thức ở Việt Nam
Tham khảo: GSMA
linhnd119
TÍCH CỰC
2 năm
Về VN mà tầm 9tr thì cũng khá ngon thôi. Mình thì ko mong đợi con này lắm/
icklad
TÍCH CỰC
2 năm
@@nh Phú Thế thì giá tốt đấy chứ.
nickzt
TÍCH CỰC
2 năm
@linhnd119 Đt Poco mà lỡ mua hàng lô thì xác định là Pocolo đi nhé.
@linhnd119 9tr thì mua mợ nó mi8 ngon lamhf hơn roài
Xiaomi đang nghe hay phọt thêm poco gì gì vô nghe chuối cả nãi
linhnd119
TÍCH CỰC
2 năm
@tuấn huỳnh minh Điện thoại đến từ hành tinh Namec: Pocollo 😁
@tuấn huỳnh minh Chắc là Trái Đất sắp bị xâm lăng
Thành BMT
TÍCH CỰC
2 năm
@tuấn huỳnh minh Đồng ý kiến. Có phọt thì chí ít cũng phọt ra Goku trước cho đúng thứ tự chớ nhể 😁
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@tuấn huỳnh minh Hết tên đặt rồi bác ơi, bây giờ nó nhiều tên sản phẩm quá rồi
@tuấn huỳnh minh có thể với dân Ấn thì cái tên đó lại hay và đẳng cấp thì sao?
công ty con ở Ấn độ mà
Ko đc chê con poco này đâu nhé. Chê phát là ăn chửi sml đấy. Trót dại chê trên home cuhiep xong bị gạch túi bụi.

Mặc dù tham khảo dựa trên review trên Android authority và the Verge, vẫn bị chọi gạch.
rosejaooh
TÍCH CỰC
2 năm
@AmbitiousMan Với Sonyfan thì mấy con Xperia gần đây còn chả ra sao huống hồ là Namekphone 😁
vlcdng
TÍCH CỰC
2 năm
@okangel Chuẩn luôn. Mấy con Mi cấp trung trải nghiệm thật sự tệ, màn xấu, cam xấu và cảm giác cầm k phê, đôi khi lỗi vặt
@AmbitiousMan Mi cũng không đến nổi tệ đâu bạn,trước kia mình toàn xài máy chính Iphone đi kèm máy phụ Samsung, sau đó đổi con Samsung sang sài Redmi 5 plus thì thấy trả nghiệm rất tốt,pin và sóng khỏe, cam xấu và âm thanh ko hay thôi, mà mình ko xài cam nhiều,ghét cái loa ngoài dở thôi.Nhưng giá thấp như thế thì quá ok rồi. Bây giờ lại đổi sang Mi 8 SE giá 6t5 thì phải nói là quá phê.
@AmbitiousMan Chê iphone mới bị no gạch chứ chê android lại dc nhiều like ấy chứ, đặt biệt khi chê ss có khi dc cho thêm tiền 😁
Vậy Cadic đâu 😁
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@Bão Sài Gòn Sắp có đt Songuku rồi nha bác ơi
@Thành BMT :D
duckvy
TÍCH CỰC
2 năm
@Dzhuy Tên ko hay, phải ngầu, đại loại như Fide đại đế chẳng hạn.
duckvy
TÍCH CỰC
2 năm
@Thành BMT Còn Bulma thì giống @zyzy nữa nhé.
9 triệu thôi đc rồi, trên 10tr thì mình sẽ tin tưởng 1+6 hơn
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@lekhanhtrung123 OnePlus 6 có tiếng mà không có miếng, bác cứ nhìn thời lượng pin xem
@Dzhuy thời lượng pin của 1+6 là hơi bị phê nhé, nếu xài liên tục thì có thể ngang cơ với mấy con 3500 mah(mặc dù nó chỉ có 3300), cùng lắm thì thua mấy con 4000 trở lên
nforce
TÍCH CỰC
2 năm
Con này về VN chắc 8-9tr thôi, 10tr thì đạp vô chân Mi 8 à
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@nforce Cũng có thể chấp nhận được vì chúng dùng chip giống nhau mà bác
nforce
TÍCH CỰC
2 năm
@Dzhuy Con Mi 8 lung linh hơn nhiều. 10tr thì bán cho ma, ai cũng biết giá ở Ấn có 399 thôi. Con Mi 8 gần 500
akb48
TÍCH CỰC
2 năm
Rồi, sẽ có xách tay ấn độ giá cực tốt cho xem 😁
@akb48 Sang bên đó dễ bị hấp diêm lắm bác
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@akb48 Chưa thấy shop nào bán hàng xách tay Ấn Độ hết bác ơi
@dark_knjght01 Ờ, sẵn đt mới quay clip luôn 😁
Đã cao cấp lại còn giá siêu rẻ!Chả hiểu luôn!Có gì đó sai sai!😆
@joeBanana Cấu hình cao cấp thôi còn lại toàn đồ giá rẻ 😃))
@joeBanana Lõi cao cấp, còn bên ngoài thì rẻ tiền.
Kiểu như gái còn trinh, mà xấu như thị nở ý.
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@joeBanana Thì chip là cao cấp mà bác, giá bình dân dành cho nhiều người hơn
@Mongtonhatlang Rùi "trải nghiệm" cảm giác như thế lào :rolleyes:
@anxongjong Trải nghiệm nào cũng mang lại cảm giác thích thú mà bác
Đồ điện tử của Tàu tốt nhất đừng dính vào.
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@Bl4ck_and_Black Tốt khoe xấu che mà bác, sản phẩm nào mà chả có khuyết điểm
tầm giá đó ko bao giờ mua hàng tàu
@nhân hunter Bạn có thể chọn B-phone 3 nhé
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@nhân hunter Tầm giá đó bác mua SS hay apple cũ?
9 củ là ổn 10 củ sẽ đụng chạm mấy em như mi8
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@sharinran141 Giá sát sát nhau vậy càng khó cho người tiêu dùng bác ơi
@Dzhuy Kiểu nào ko đụng nhau xiaomi đẻ như gà mà bác mua xon này xong y như rằng vài tháng sau lại đẻ típ 😔
PICOLO + PHONE = pocophone
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@ometa020983 Pocolo mới đúng nhỉ? Chắc lấy ý tưởng từ 1 nhân vật trong 7 viên ngọc rồng
Hóng xem giá thế nào. Còn cả AOSP ROM nữa...
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@Hoàng Ngu Sy Xiaomi bây giờ có CT beta rồi bác, thử bản MIUI mới cũng oki mà
@Dzhuy Tuỳ máy. Cái Mi 8 của mình chạy ROM MIUI10 beta của Xiaomi.eu còn bị hoãn dev liên tục đây này. Chưa kể noti lúc có lúc k. Dùng phát bực.
Beta Android 9 chỉ có Mix2s thôi hay sao ấy.
Con này chỉ có con chíp là ngon thôi , nhưng kệ cỡ nào cũng vả chết con F9 nhà ocpo cho xem .
@uthalinh thôi thôi, ảo tưởng lắm rồi
@ThietKeWebChuyen-Com nội fan tùng núi mua ủng hộ thì con số 48000 ko phải là ảo tưởng nha bạn. chưa kể bọn người nhà nhân viên các kiểu mua giùm còn dc giảm giá ác nữa huống chi con này cũng chỉ là tầm trung
@emmanuel03082017 ai mua thì đã sao, bán dc tức là bán dc, qtrong kết quả thôi, cũng như bạn đi làm, bạn qtrong là lãnh lương thôi 😁
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@uthalinh Con này ngon thật, quan trọng là Oppo biết cách đánh trúng vào tâm lý người tiêu dùng
Kid08dvt
ĐẠI BÀNG
2 năm
@uthalinh Chip, RAM, Pin đều ngon với mức giá ko tưởng của con chip 845.
cutuncutho
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thực sự trước đây mình cũng ham Xiaomi lắm nhưng giờ thấy chán, điện thoại mới ra ngoài cấu hình để doạ người thì k thấy j đặc sắc, trừ mi mix
duckvy
TÍCH CỰC
2 năm
@cutuncutho Thì cũng như mấy hãng khác thôi mà bác.
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@cutuncutho Xiaomi đang từ bước hoàn thiện mình bác ơi, vừa chạy đua cấu hình, vừa chạy đua công nghệ đuối lắm bác ơi
TonyWu
CAO CẤP
2 năm
1 cách tiếp cận khá khôn ngoan, phổ cập chip 845 cho dt cận cao cấp. Dt này như vả vào mặt đt khác chip 845 giá hơn 22tr.
@TonyWu khi nào leo qua dc Samsung thì hãy nói từ vả, thương hiệu đang ở chiếu dưới mà dùng từ tự tin giống bọn đa cấp ra phố đi bộ hò hét năm nay ta sẽ kiếm 10k đô quá =))
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@TonyWu Không biết là Xiaomi có ý đồ gì không nhỉ? Đánh đúng vào tâm lý ae chỉ quan tâm đến chip 😆)
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@TonyWu Cái giá cao của 1 cái đt không chỉ nằm ở con chip bác ơi
@TonyWu Nếu tính riêng chon cpu đó nó đáng bao nhiêu tiền? Giống như con Shalling M3s ko nhớ nhầm là dual dac giống y con A&K AK380...
Lấy chip ra nói cao thấp ko đủ
Với con Chip845 và với giá này thì các bạn sẽ dc giảm độ ngon của màn hình, camera ...
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Quan trọng là máy k đủ tản nhiệt vs mát mẻ để tận dụng hết hiệu năng của máy, vấn đề đó mới đáng nói
kingpeace
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Dzhuy Không đủ tản nhiệt cái đầu ông, chịu khó đọc kỹ các bài báo đi hẵng phát biểu =_=.
Haizz đua theo apple thôi mà
Dzhuy
CAO CẤP
2 năm
@phamdungitc Apple có bao giờ đưa chip xịn xuống dòng Ip dưới đâu bác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019