Podcast camera 05 - Hải Piano: Ảnh hưởng bởi văn hoá Châu Âu, đến với Bhutan để nhìn lại chính mình

Hoàng Hải.
23/10/2023 12:24Phản hồi: 10
Podcast camera 05 - Hải Piano: Ảnh hưởng bởi văn hoá Châu Âu, đến với Bhutan để nhìn lại chính mình
Mình có dịp đến thăm anh Hải vào buổi chiều mát mẻ, trời không mưa mà cũng không nắng, hai anh em ngồi nhâm nhi ly cafe mà anh Hải tự tay pour cho mình 1 ly specialty và cùng ngồi trò chuyện…

Anh em có thể đọc lại bài của anh Hải về “Xu hướng phát triển Specialty Coffee Việt Nam” ở bên dưới.

Xu hướng phát triển Specialty Coffee Việt Nam

Mời anh em đọc bài chia sẻ về cà phê của anh Nguyễn Thanh Hải, hay anh em thường biết anh với tên anh Hải Piano, một người rất yêu cà phê. Bài viết này anh Hải viết vào năm 2018, hôm nay mình xin phép anh để gởi lên diễn đàn chia sẻ với các anh em…
tinhte.vn

Bên cạnh cafe, anh Hải Piano hiện tại đang có nhiều thú vui khác, từ chơi tranh, âm thanh Hi-end, du lịch cho đến cả rượu. Và chính bản thân anh cũng chia sẻ rằng mình là người may mắn khi được trải nghiệm nhiều thứ.

Có một vài câu hỏi mình có hỏi anh Hải trong podcast, anh em nghe video để có thêm nhận định và những câu trả lời rất hay của anh.

• Em thấy khá nhiều anh em trong hội nhiếp ảnh vẫn đi tìm, đam mê sáng tác ảnh thì anh từ lâu đã rẽ sang 1 hướng khác, anh dẫn mọi người đi chụp những bức ảnh đẹp và tạo không khí vui vẻ cho mọi người, sao lại có hướng đi đó?
  • Hồi xưa anh đến với nhiếp ảnh, anh được truyền cảm hứng từ gia đình, ông nội, hay là khi lớn lên anh mới nhận ra đam mê của mình?
  • Anh gắn bó với nhiếp ảnh từ năm cấp 3, sao không phải là Hải Photography mà là Hải Piano?
  • Anh thường chơi piano cho mọi người trong đoàn nghe ở mỗi chuyến đi, anh thấy piano với cuộc sống của anh như thế nào?
  • Anh đi Châu Âu nhiều, anh cảm nhận như thế nào về vùng đất này, em đang hỏi dưới dạng 1 documentary photographer!
  • Anh có đang trong quá trình thực hiện dự án nào ở Châu Âu không?
  • Trở lại với vùng đất làm anh trở nên đặc biệt, nổi tiếng, đó là Bhutan, điều gì đưa anh đến Bhutan?
  • Một số anh em đến với Himalaya, họ thường chọn Pakistan rồi Nepal, sao anh lại chọn Bhutan?
  • Bhutan từ khi anh đến có thay đổi nhiều không?
  • Chỉ số hạnh phúc của Bhutan…
  • Quay trở lại với hiện tại, công việc của anh đang là gì?
  • Khi vàm việc với những Luxyry brand như vậy, anh có gặp những khó khăn gì không?
  • Sâu hơn 1 chút về các dự án của anh, ví dụ như Herritage Photo Trip (tsản xuất hình ảnh cho tạp chí Heritage Vietnam Airlines)!
  • Anh có thể chia sẻ dự án về quê hương của mình, cụ thể là Long Sơn, Vũng Tàu?
  • Ngoài Long Sơn, còn nơi nào ở Việt Nam anh có ý định làm những dự án như vậy không?
  • Anh có thể chia sẻ thêm về cuốn sách mà anh đang ấm ủ?
  • Do covid, chương trình “Sắc màu cuộc sống” đã phải dừng lại, anh có tái khởi động lại dự án đó không?

Anh em thấy podcast như thế nào, anh em muốn mình hỏi thêm ai, phỏng vấn với format như thế nào, anh em chia sẻ thêm nhé!

Mời xem triển lãm ảnh: BHUTAN - Bản giao hưởng bốn mùa - 15/09/2018 - Haipiano | Viết bởi Non@me

Mời anh em tham quan triển lãm ảnh “Bhutan - Bản giao hưởng bốn mùa (Bhutan - The Symphony of Four Seasons)” của nhiếp ảnh gia Hải piano (Nguyễn Thanh Hải) để giới thiệu với mọi người những hình ảnh ẩn chứa những cung bậc cảm xúc tuyệt vời nhất…
tinhte.vn

Podcast camera 03 - Phạm Tuấn Ngọc: Thành nghệ sĩ thị giác toàn thời gian, "đen trắng" cho cộng đồng

Lâu lắm rồi anh Ngọc mới quay trở lại với 1 video trên camera Tinh Tế. Thật may là trong những "bước ngoặt", những thay đổi lớn trên con đường sự nghiệp thì Tinh Tế lại là một phần trong đó… “Có lẽ cái thay đổi lớn nhất ở thời điểm hiện tại là…
tinhte.vn

Podcast camera 04 - Khoi Le Wedding Photojournalism tâm sự về nhiếp ảnh cưới

Mình có may mắn mời được anh Khôi, một trong những nhiếp ảnh gia về lĩnh vực chụp cưới cao cấp ở Việt Nam đến trò chuyện trong số podcast kỳ này, mời anh em cùng xem. https://tinhte.vn/thread/workshop-ky-nang-mem-cho-nhiep-anh-cuoi-cung-khoi-le.
tinhte.vn
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

protk2
TÍCH CỰC
6 tháng
lại 1 tập mới! cấp này thích podcast ghê! 😁
changvuive
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Chào anh Hải^^
Chào anh Hải Pinano
Nhớ lần đầu gặp anh anh cho coi Canon 5D và được nghe quá nhiều thứ hay ho vền hiếp ảnh luôn. Chắc cũng gần 20 năm rồi. Không biết anh còn nhớ không hihihi
@cuhiep Chào Hiệp. Anh vẫn nhớ mà.Hồi đó 5D là cái gì đó cũng rất này nọ ha 😃 Bữa đó anh còn say sưa nói về câc loại filter với em vì anh đang nghich filter IR hồng ngoại chup trắng đen 😃
Ước gì được bằng 1 góc anh Hảipiano!!!!
huy.th
TÍCH CỰC
6 tháng
@Nam Air A Air đã bằng 1 góc Hải báo chưa mà ước tới a Hải Piano 😆
@huy.th Lé vồ anh Hải panther không bì kịp nha
Hi bạn già, photovn lâu lắm không làm cái offline nhỉ 😁
@phanthanh2k4 Chào bạn già 😃
Trải nghiệm tuyệt vời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp