Podcast Camera 07 - Cường/Làm phim nghiệp dư: "Mình học được rất nhiều từ anh em"

Hoàng Hải.
24/1/2024 7:38Phản hồi: 7
Podcast Camera 07 - Cường/Làm phim nghiệp dư: "Mình học được rất nhiều từ anh em"
Khách mời tập 7 là anh Cường của kênh Youtube “Làm Phim Nghiệp Dư” và Group “Những kẻ làm phim nghiệp dư” đã rất quen thuộc với anh em

Nếu anh em nào quan tâm 1 chút đến máy ảnh, nhiếp ảnh, làm phim, mới tìm hiểu về nhiếp ảnh hay đến cả làm đạo diễn, quay phim, hậu kỳ thì đã từng nghe đến anh Cường, một trong những Youtuber đời đầu về nội dung làm phim, làm video, sản xuất nội dung trên các nền tảng online. Mời anh em xem video, bên dưới là 1 số câu hỏi mình đã hỏi trong video.

• Dạo này em thấy anh đang làm mini studio trên chính chiếc xe của mình, có nhiều anh em giúp đỡ anh không?
  • Hồi xưa vì sao anh làm kênh Youtube vậy?
  • Tại sao anh chọn cái tên “Làm phim nghiệp dư” mà không chọn cái tên khác?
  • Anh nói anh không phải là leader giỏi nhưng em thấy bây giờ anh dẫn dắt các bạn cộng sự đi rất tốt mà?
  • Có 1 khoảng thời gian anh dừng lại, vì sao vậy?
  • Anh làm cách nào để cân bằng giữa việc làm Youtube và các dự án cá nhân?
  • Anh nghĩ như thế nào dề khoảng thời gian dịch và Internet?
  • Công việc online trở nên phổ biến với giới chuyên nghiệp, còn dân nghiệp dư thì sao?
  • Giữa biên tập và quay anh thích cái nào hơn?
  • Có gì khác biệt giữa anh Cường năm 2018 so với anh Cường bây giờ?
  • Group “Những kẻ làm phim nghiệp dư” cóg giúp anh học hỏi được gì không?
  • Bản thân anh là KOL, anh có định hướng gì cho bản thân không?
  • Những anh em mới làm Youtube, mới làm phim, mới tiếp cập với nghề, anh có lời khuyên gì cho họ không?

5 clip hay của Cường - Làm Phim Nghiệp Dư mà mình học được nhiều thứ

Chắc hẳn anh em khi tìm hiểu về cách làm video, muốn học sử dụng máy ảnh hay hậu kỳ đều ít nhất xem qua clip của anh Cường - Làm Phim Nghiệp Dư ở đâu đó trên Internet. Và với mình, đây là 5 clip mình học hỏi được nhiều nhất từ anh Cường…
tinhte.vn

Kênh Youtube Cường - Làm Phim Nghiệp Dư

Podcast camera 03 - Phạm Tuấn Ngọc: Thành nghệ sĩ thị giác toàn thời gian, "đen trắng" cho cộng đồng

Lâu lắm rồi anh Ngọc mới quay trở lại với 1 video trên camera Tinh Tế. Thật may là trong những "bước ngoặt", những thay đổi lớn trên con đường sự nghiệp thì Tinh Tế lại là một phần trong đó… “Có lẽ cái thay đổi lớn nhất ở thời điểm hiện tại là…
tinhte.vn

Podcast camera 04 - Khoi Le Wedding Photojournalism tâm sự về nhiếp ảnh cưới

Mình có may mắn mời được anh Khôi, một trong những nhiếp ảnh gia về lĩnh vực chụp cưới cao cấp ở Việt Nam đến trò chuyện trong số podcast kỳ này, mời anh em cùng xem. https://tinhte.vn/thread/workshop-ky-nang-mem-cho-nhiep-anh-cuoi-cung-khoi-le.
tinhte.vn

Podcast camera 05 - Hải Piano: Ảnh hưởng bởi văn hoá Châu Âu, đến với Bhutan để nhìn lại chính mình

Mình có dịp đến thăm anh Hải vào buổi chiều mát mẻ, trời không mưa mà cũng không nắng, hai anh em ngồi nhâm nhi ly cafe mà anh Hải tự tay pour cho mình 1 ly specialty và cùng ngồi trò chuyện… Anh em có thể đọc lại bài của anh Hải về “Xu hướng…
tinhte.vn

Podcast Camera 06 - 50mm Việt Nam: Mẹo không giúp cho bạn chụp ảnh đẹp lên

Những anh em yêu thích nhiếp ảnh hẳn không còn xa lạ với kênh Youtube 50mm Việt Nam. Mình mời anh Huy tham gia 1 tập Podcast để nghe về quá trình phát triển… …Không chỉ của kênh, không chỉ của các anh em trong 50mm mà còn là những suy nghĩ về sự…
tinhte.vn
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứ kiên trì 1 thứ bạn sẽ thành chuyên gia thôi
@trunghieu7393 Thành công phải có căn nữa nhé bạn.
Cường có phong thái rất gần gũi, những clip chia sẻ trên Youtube đều rất sát với thực tế, khiến AE dễ cảm nhận & có cái nhìn dễ hình dung về vấn đề được đề cập. Cơ mà ko nghĩ thời gian gần đây lại để tóc dài như kiểu một rocker thế này, nom khá... hoang dại, na ná kiểu... cu Khang 😁
@crazysexycool1981 de toc dai vay moi dep ....vi minh cung de toc dai ....
Cười mặt nồi
thanks, bài viết hữu ích
hay và hữu ích ạ
ông này có phốt bán cái filter mốc nặng mà nói sơ sơ ko đáng kể. làm lú người mua ko biết làm sao đây mà :V

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019