[Podcast] Dây Velcro là cái gì? Hay sử dụng hàng ngày nhưng anh em có biết về nó không?

Lê Huyền Vân
31/7/2020 12:6Phản hồi: 83
[Podcast] Dây Velcro là cái gì? Hay sử dụng hàng ngày nhưng anh em có biết về nó không?
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thietbiso
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dây này dùng ntn nhỉ, khóa mà ko khóa !
phagioi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thietbiso Là cái miếng dính, một mặt nhiều móc nhựa nhỏ, một mặt nhiều sợi mảnh rối, hay được làm ở các tay áo, tà áo khoác, giày dép, cặp học sinh v.v...
@thietbiso Velcro ứng dụng rất nhiều mà. Được ứng dụng rất nhiều đồ dùng. Thứ dễ bắt gặp nhất là ở dép, giày hay thiết bị đo huyết áp.
Thiếu sót khi ko có text, ko phải ai cũng nghe và muốn nghe.
@Leduycng ôi bồ tát. mấy thằng trịnh thượng đạo lý thường sống như L.
Khiem Lee
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ máy công ty bị chặn sound, nên text là hợp lý nhất
@Khiem Lee thay vì đọc bài text đọc lướt qua các ý chính, có khi chưa tới 5p là xong, ngồi nghe đọc cà rề mất bà 5 phút mà k lướt được qua các ý chính,
Leduycng
TÍCH CỰC
4 năm
@caffeinezzZ Vẫn còn cao quý hơn mấy thằng mác VIP mà mở miệng ra là L.
xài dc 1 thời gian nhả ko dính. không an toàn, không chắc chắn tin cậy. Tóm lại vứt
@Vmemory Velcro xịn, mặt gai của nó ko có đâm sờ vào bt. Bạn xem cái dây sport loop Apple Watch sẽ biết velcro xịn khác bọt ntn
MustDie
TÍCH CỰC
4 năm
@Vmemory mình có cái mũ adidas, mua về xong cũng ko ngờ cái dính nó xịn thế, 1 mặt gai 1 mặt lỗ ko phải là bông, nói chung cả 2 nhìn đều khá mịn mà vẫn dính chắc.
@honghai12a1 Velcro xịn thì bạn dùng vài năm không xi nhê. Đơn cử như thiết bị đo huyết áp ý. Bác sĩ, Y tá họ dùng trường kỳ kháng chiến, ngày lột ra dán vào biết bao nhiêu lần không hề hấn gì.

Một lý do velcro trong các thiết bị dân dụng (đặc biệt quần áo) nhanh hết dính là do giặt đồ chung, các sợ vài bám dính vào bề mặt gai, khiến cho các gai ở đây bị ùn ứ, khi dán lại sẽ làm giảm độ bám dính. Cách đơn giản chỉ cần gỡ các sợ vải, bông ra là sẽ cải thiện tức thì.
@honghai12a1 Bạn nói cũng không phải không đúng. Sản phẩm này được mở ra cho nhiều công ty sản xuất rồi chứ không phải mỗi Velcro nữa, nên gặp loại này loại kia là thường xuyên.
why no text, better for SEO
12 giờ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko viết rõ ra. Lại phải tải thêm cái app mới nghe đc. Thôi bỏ qua luôn
Tuấn PL87
ĐẠI BÀNG
4 năm
@12 giờ Bác lại giống Em 😆
@12 giờ Cần gì cài app. Nghe ngay trên trình duyệt cũng đc mà.
@from team b with love Giọng hơi gắt như giáo viên Lên lớp ấy.. không thích nghe ...
convoi9999
TÍCH CỰC
4 năm
Dây này xưa hay có trên giay sandal bitis nè
Ngày xưa học cấp 2 đi giầy quai hậu bitis toàn dùng giây này
@minhvip20956 Lúc ấy đi dép quai hậu hầu như toàn dùng loại dây này.
@minhvip20956 Bây giờ vẫn thế vì velcro dễ sử dụng cho trẻ, dễ tăng đưa, dễ thao tác mà không cần cột cầu kỳ như dây.
mod nên viết ra đi cho dễ đọc. Nghe cái này không hứng thú lắm.
Tùy nội dung mà nên đọc hay viết, riêng về món này anh khuyên Vân nên viết kèm nhiều hình ảnh sẽ tốt hơn.
Anh em có thể tìm kiếm loại dây này theo từ khóa "dây Velcro" sẽ thấy có nhiều loại, mình hay mua loại 5m và loại sẵn 14cm để dùng cho việc quấn dây sạc điện thoại, sạc laptop, dây loa dây điện trong nhà, ...
walk_man
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nuhuta Cho cái link mua đi bác e cũng tìm loại này
Lần đầu biết đến dây này luôn, thank host
@tomryan Hèn gì tiệm tôi bán ế... 😔
Lâu lâu mới thấy thợ may ra mua 😃 về may nón " lá " 😃cho thanh niẻn
Ngày trước tinhte có nói rồi.
@Evolution X Đúng vậy , lôi ra hâm lại ăn tiếp 😃
Thanh niên nào chưa xài khóa này đúng là thiên thần.
@Cuộc sống tốt Kinh nghiệm quá vậy 😍😍😍
@Cuộc sống tốt Mở mà phát bực =)) Mở xong tụt hết cả mood
ctrl c
TÍCH CỰC
4 năm
@Cuộc sống tốt Tớ chưa xài -)) phải nói là ai không biết hoặc không biết mở cơ 😂
baduvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
tinhte cũng có repost hả ta
Nghe là thấy hông ham
Xịn cực. Dùng tg thay phần bông xoắn
mình nhớ ngày xưa cũng có 1 bài viết chi tiết về dây này rồi mà...nay viết lại nữa à
@tanthanhkt10 Tt xưa nay vẫn vậy , một chủ đề mấy người viết đi viết lại nhiều khi suốt cả tuần 😔 ai cũng chưng minh mình biết nhiều điều mới lạ hơn người khác... 😃
Nhiều khi nó xưa như trái đất..
Có soudcloud đâu mà nghe đx
@Lê Hoàng Huynh Kiểu như QC hay ăn chia với Soundcloud... 😔
@Lê Hoàng Huynh nghe trực tiếp trên browser luôn
bồ chỉ cần nhấp là đc 😁
@kixx Đt bắt phải tải 😔
Kall4Me
TÍCH CỰC
4 năm
1 cái máng có thể dùng đi dùng lại nhiều lần mà, sao các bạn cứ nói là đã từng đọc ở tt thế 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019