Pokémon GO sẽ ngưng hỗ trợ thiết bị Android và iOS đời cũ vào Tháng 10 tới
Mikeknowsme
8 thángBình luận: 58
Pokémon GO sẽ ngưng hỗ trợ thiết bị Android và iOS đời cũ vào Tháng 10 tới
Niantic vừa đăng lên Twitter thông báo rằng trong Tháng 10 tới họ sẽ ngưng hỗ trợ game Pokémon GO trên các thiết bị cũ cụ thể như đang chạy Android 5.0. Đối với Apple thì các thiết bị chạy iOS 10, 11 sẽ không được hỗ trợ.

Riêng với iPhone 5s hay iPhone 6 - cho dù các thiết bị này có chạy iOS 12 đi nữa thì cũng không chơi được Pokémon GO sắp tới.

Tuy Niantic không nói rõ lý do ngưng hỗ trợ tuy nhiên cũng có thể dễ hiểu khi game càng cải tiến hơn về sau đòi hỏi phần cứng của điện thoại tốt hơn cũng như OS phù hợp để có thể chơi game - đặc biệt đối với một game chuyên về AR như Pokémon GO. Nếu như bạn sử dụng thiết bị quá cũ, hay OS cũ, trong thời gian đó sẽ không vào game được. Tất nhiên các dữ liệu Pokémon hay coin trong game vẫn còn đó cho đến khi bạn nâng cấp OS hay đổi điện thoại mới hơn.

Theo Engadget
Qua rồi cái thời lượn khắp thành phố bắt Pokemon =))
@lexcuong Ngày xưa ở mấy công viên ấy, tối tụi nó tụ tập bắt pokemon đông kinh hồn. Siêng năng thật, mà học hành với làm việc thì lười như hủi lụt.
còn có ng chơi hả :v
Rev
TÍCH CỰC
8 tháng
@RF Hiến Nguyễn cùng ý kiến 😆
phtcuong
ĐẠI BÀNG
8 tháng
@Rev Vẫn còn nhé. Trong cty tôi lập hẳn team cùng chơi. Ai chơi phong trào sẽ hỏi câu đó, nhưng ai chơi vì thích thì vẫn còn chơi. K riêng gì SG mà ở quê tôi cũng còn rất nhiều.
nonut
CAO CẤP
8 tháng
@RF Hiến Nguyễn Thời Covid ở chỗ mình các nhóm SV (ở cùng nhà) đi cùng 1 ô tô đi rong ruổi khắp TP để giết thời gian bạn ơi. Giờ vẫn thấy, cứ mở Pokemon mà có Event là cả chục cái ô tô tấp vô lề, trong xe khói thuốc cần cỏ bay tứ tung (chỗ mình hút cần sa và dùng ma túy hợp pháp nhé)
@RF Hiến Nguyễn còn đầy người chơi. Cũng có thể là fan Pokemon, cũng có thể là người tìm game xả chét. Nói chung Pokemon là thương hiệu toàn cầu không dễ gì mà chết đâu bạn!
Ko quan tâm do ko chơi game này
@asterix0108 Từ lúc nó hót bỏng tay em cũng ko thèm cài thử =))
Nghe qua là biết ko ra gì rồi 😁
@Dr.Son kaka
Lúc bên Đài Loan, nhà trong ngõ tự dưng thấy xe máy ô tô ùn ùn kéo đến vài chục chiếc tưởng có vụ gì hóa ra họ chơi game này
Anh em còn chơi ko?
@vn_ninja Vẫn chơi đều hàng ngày
18K
TÍCH CỰC
8 tháng
@vn_ninja không, từ hôm mải bắt pokemon rụng cả cản trước xe là tôi nghỉ rồi bạn ạ,
@vn_ninja Còn chứ
Còn ai nhắc đến tên em.
@Nguyễn Bút Những người đến bây giờ vẫn còn chơi mới chính là những người đam mê game này thực sự!!!!
ntlvn
TÍCH CỰC
8 tháng
Dell hiểu cứ có bài về game này là có vài thành phần vào chửi game Ko ai chơi, mạt xát này nọ. Ko chơi không thích thì đừng đọc bài, việc gì mà phải làm khổ bản thân như thế. Từ hồi game phát hành tới giờ chưa khi nào nó rời khỏi top doanh thu, thế cho vuông.
https://en.wikipedia.org/wiki/List_of_highest-grossing_mobile_games

Mình cũng nghỉ chơi rồi và thấy game này mình cũng chửi, nhưng mà chửi thằng nhà phát hành Niantic, cũng biết bao tiền cho nó mà support như kẹc vậy.
@ntlvn Ngay cmt trên 1 thằng chứ đâu, dốt mà cứ tỏ vẻ hiểu biết ông ạ 😔
@ntlvn Chuẩn. Nhiều thằng ng...u thích tỏ ra hiểu biết hay hỏi mấy câu đó, trong khi méo biết ngoài kia người ta chơi nhiều vl.

Và mình hiện cũng còn chơi, nhưng fly là chủ yếu, vì cả ngày làm việc ở nhà không đi đâu 😂
jerryx
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Lâu rồi không còn mê trò này. Thấy mau chán bỏ xừ
HyH
TÍCH CỰC
8 tháng
@jerryx Biết chơi game đâu mà cũng cmt
Tưởng game này chết rồi
@ka me to ko Còn nhiều người chơi lắm mà!!!
tyhn
CAO CẤP
8 tháng
Giờ có ai chơi nữa đâu mà ngừng hỗ trợ đời cũ
Giờ này còn chơi Pokemon Go à?
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
8 tháng
Càng chơi càng chán. Không có tí đổi mới gì hết.
Chưa bao giờ chơi trò này
18K
TÍCH CỰC
8 tháng
Người chơi (ít nhất là tôi) đã ngưng hỗ trợ tải ứng dụng pokemon go trên thiết bị của mình
Oh... vậy phải update phone lên chơi thôi
Thỉnh thoảng vẫn chơi
Mấy máy ngừng hỗ trợ đều chỉ có 1GB RAM, không đủ. Ít nhất phải là 2 GB. Mình bây giờ vẫn đi bắt pokemon đều, vừa chơi vừa đi thể dục chiều

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019