Pokemon Go tạm thời không chơi được, hãy đợi, đừng cài nguồn không chính thức hoặc mượn tài khoản

ND Minh Đức
7/7/2016 7:56Phản hồi: 168
Pokemon Go tạm thời không chơi được, hãy đợi, đừng cài nguồn không chính thức hoặc mượn tài khoản
Từ chiều qua đến giờ nhiều bạn thông báo rằng không thể đăng nhập vào Pokémon GO tại Việt Nam, cứ hiện thông báo server tạm thời bị lỗi hoặc nếu vào được bên trong thì cũng không hiện bất cứ con Pokémon nào. Không chỉ tại Việt Nam mà nhiều nước khác cũng bị trường hợp tương tự, chỉ có New Zealand và Úc vốn là 2 quốc gia được phát hành chính thức mới chơi được bình thường.

Một trong những nguyên nhân có thể là do sức nóng quá mức của trò chơi, quá nhiều người dùng đã tại các nước không hỗ trợ (tải từ các nguồn không chính thức) gây ra tình trạng quá tải server nên nhà phát hành đã phải chặn để xử lý tình hình. Ngay cả "quê nhà" của Pokémon là Nhật cũng không chơi được.

Theo tin mình tìm hiểu được thì vẫn còn hy vọng do đây chỉ là chặn tạm thời và Pokémon Go vẫn còn trong giai đoạn beta chứ chưa phải chính thức. Tất cả những gì chúng ta làm lúc này là chờ đợi server mở lại trong những ngày sắp tới sau khi nhà phát hành giải quyết được tình hình và phát hành các bản cập nhật tiếp theo.

Chú ý. Hiện Pokémon Go đã được chính thức phát hành ở Mỹ và các bạn chỉ nên tải về ở các nguồn chính thức. Không sử dụng file apk không rõ nguồn gốc vì có nguy cơ bị cài mã độc. Tuyệt đối không tải về trên iOS dạng mượn tài khoản icloud vì nguy cơ iPhone hoặc iPad bị khóa vĩnh viễn rất cao bởi lúc đó ai có liên quan tài khoản này cũng có thể khóa máy từ xa. Mình thấy một vài bạn đã bị rơi vào tình huống này, dẫn tới iPhone thành cục gạch đúng nghĩa do bị kẻ xấu khóa máy. Nên các bạn phải cẩn thận.
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Từ bé đã ko thích và lớn ko cài. dành cho các bác khác!
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@VinLegend Sâu giờ hơi nhiều đấy, ăn và đưa lưỡi cẩn thận
Phạm Trìu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Tú art Thấy bài thì đọc, các ông vào đây ngoài đọc bài và bình luận thì làm được gì thêm. Định kiếm con Pokemon ở đây nữa chăng
VinLegend
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phạm Trìu Mình vẫn chơi được ngon lành cành đào bạn nhé
@Phạm Trìu game ấu dâm đó 😃
Vừa tính cài. Làm sao đây
repcon98
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh em nào muốn bắt Pikachu thì ra các ngã tư, có rất nhiều
@repcon98 😆))
haiduongck2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Buồn voãi, đi cả km chả thấy con nào, tưởng sao
kid13687
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với IOS các bác đăng xuất khỏi tài khoản, sau đó vào app Store tìm Pokemon go . Bấm vào tải nó sẽ kêu đăng nhập lại lúc này các bac reg 1 nick mới, chọn vùng là New Zealand , làm theo cách trong mục thanh toán sẽ có thêm 1 mục none. Các bac sẽ dễ dàng tải đc pokemon go 1 cách rất an toàn từ app store bằng tài khoản mới tạo( nhớ lên google tìm zipcode của NZ nhé ) . Mình đã thử và thành công . Tiếc là hôm nay toàn bộ Pokemon đã mất tích 1 cách bí ẩn trên bản đồ VN T_T .
longhons
TÍCH CỰC
8 năm
@kid13687 IP VN bị ban rồi =))
@kid13687 em cũng bị tình trạng như bác, đành phải chờ chính thức rồi chơi vậy :d
Erox
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longhons Vẫn chơi dc, mà văng hoài, khó log vô
jin_279
TÍCH CỰC
8 năm
@Erox tui log vô bình thường mà chỉ thấy cái bản đồ vs nhân vật còn chẳng thấy con nào cả. Hay tin IP các nước chưa triển khai game bị ban nên thôi bỏ đó luôn 😕
Khi nào chơi được 😔(, bắt được con Charmander toi giờ, không làm được gì nữa :[
only14ever
TÍCH CỰC
8 năm
Nghe bảo xài fake GPS chơi đc mà.
Ai confirm cái để tối về test.
.Gù.
TÍCH CỰC
8 năm
@only14ever Hình như sài ko dc bạn... bạn sài gps ảo thì game nó liên tục báo ko tìm dc vị trí
only14ever
TÍCH CỰC
8 năm
@qwert123451 Không được thật à..hmm.
@only14ever íOS có thể fake đuợc, còn Android thì nhà phát hành đã block API Mock Location rồi nên không thể dùng phần mềm fake GPS đuợc
.Gù.
TÍCH CỰC
8 năm
@only14ever Mình chưa thử nhưng bật chế độ cho phép mô phỏng vị trí trong android thì game nó báo lỗi vậy. Mà phần mềm fake GPS thì yêu cầu bật cái đó.
Hôm qua caì đc một phút rồi gỡ, chả có cái vẹo gì gọi là hay cả
Em cài hqua ma chua bắt được con nào. Buồn thiệt chớ
Hèn chi tối qua đến giờ vào ko thấy con nào hết
thanh22
ĐẠI BÀNG
8 năm
ở VN ra đường bắt pokemon coi chừng đt bay đi luôn
Vì game mà phải cực khổ như vậy có đáng không? 😕
Hay cũng chỉ là 1 trào lưu giống Gangnam Style thôi?

Hôm trước cũng có nhiều người rủ chơi lắm. Tuy nhiên mình từ chối.
Vốn là dân nghiện game, nhưng không chơi game online bao giờ, từ máy tính cho đến điện thoại.

P.S. Online của mình nghĩa là phải dùng internet mới chơi được ấy, chứ không chỉ giới hạn ở MMORPG.
@LRA vậy là chắc thích strategy hoặc console rồi <3
@ndminhduc Tuổi thơ bị đục khoét tơi bời rồi. Từ máy gắn băng, đĩa mềm, đĩa quang, máy thùng (game xèng), máy cầm tay cho đến PC rồi gần đây nhất là mobile. 😁
Thể loại cũng đủ cả. Strat, RPG, action, shooting, racing... :p
LMVuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA Game này giúp bạn rèn luyện sức khoẻ chứ cực khổ chi. Nên nhìn nhận theo hướng tích cực đi bạn.
Xixalo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LRA bác này giống e. Nhưng vẫn muốn thử pkm g xem thế nào mà dùng wp 😆
Theo tôi nghĩ cái trò này. Nhà phát hành đang lợi dụng người chơi để vẽ bản đồ trên các quốc gia. Bạn có smatphone, họ chỉ việc để 1 con pokemon ở nơi muốn tìm thông tin. Bạn sẽ chạy đến và thu phục. Họ sẽ có dữ liệu gps và hình chụp, góc độ chụp, tg chụp.... từ đó xử lý ảnh để có dc thứ cần thiết vd như vẽ bản đồ 3d.... mà ko cần phải đến đó
@HoLyNightKing Không biết ý của bạn có giống ý của nhà SX không? Nhưng mình rất thích những ý tưởng tượng của bạn!
@HoLyNightKing thuyết âm mưu 😆
rommel88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HoLyNightKing Mấy cty Bản đồ thì người ta bỏ tiền mua dữ liệu từ cty khác đang có sẵn thôi bạn ơi, cái này là ko cần thiết và cũng ko phải mục đích của nhà phát hành
trandaubac
TÍCH CỰC
8 năm
@rommel88 Gôgle treest views hiện tại chỉ đi những con đường lớn ,chưa đi sâu vào hẻm và ngõ ngách ,qua game này sẽ đi sâu hơn những khu vực xe tự hành của GG không đi được
hôm qua lấy cái tài khoản khác đăng nhập tải game, xong thoát ra rồi đăng nhập lại tài khoản của mình thì có bị kẻ xấu khoá máy từ xa không?
@dangkhoa_2808 Đăng nhập vô appstore thôi. Dang nhap vô icloud chi cho nó khoá.
TAMNSGD
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dangkhoa_2808 Mới Nếu bạn chỉ đăng nhập vào iTunes & App Store và không đăng nhập iCloud thì không vấn đề gì đâu. (Để chắc ăn vào cài đặt iCloud xem lại có dang ở tài khoản của bạn hay không là được.)
Mình đang chơi😃
.Gù.
TÍCH CỰC
8 năm
Game này dự kiến tạo thành nguồn thu khủng long cho những ai cày cuốc và hên bắt dc pokemon truyền thuyết.
NS6
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn chơi bình thường hôm qua tới giờ image.jpeg
DatHyunbin
TÍCH CỰC
8 năm
@NS6 trên bản đồ có object gì nữa đâu bác,bị khóa location rồi còn gì ạ?
terryvip
ĐẠI BÀNG
8 năm
@NS6 và không thấy con pokemon nào :v, bình thường dữ ha
@NS6 Bình thường đến nỗi không thấy một con pokemon nào =))
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
8 năm
hôm qua cài xong còn thấy mấy con pokemon mà đang bận làm bảo tối về bắt, thế mà tối về chả thấy đâu nữa, bảo quái hay là máy mình đểu, đọc ra mới biết là bị khóa rồi, 😆
khi nào zen mới chơi được ạ =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019