Porsche giới thiệu hai xe đạp làm từ carbon, giá 10.700 USD

Didu
6/3/2021 0:43Phản hồi: 64
Porsche giới thiệu hai xe đạp làm từ carbon, giá 10.700 USD
Cùng với chiếc xe điện Taycan Cross Turismo, Porsche cũng cho ra hai xe đạp hỗ trợ điện cho hai mục đích đi hàng ngày và đi địa hình với giá rất đắt. SportCross về cơ bản giống nhau ở hệ thống khung làm từ vật liệu carbon, bộ mô tơ truyền động của Shimano và hệ thống giảm xóc riêng biệt cho cả hai bánh trước và sau.
Porsche_eBike_SPORT_angle_view_front_scaled.jpg copy.jpg
Porsche Sport là chiếc xe đạp được làm cho mục đích di chuyển hàng ngày. Xe có khung làm từ carbon, đèn trước, sau cũng như hệ thống giảm xóc hai bánh. Nhờ vật liệu siêu nhẹ, trọng lượng của xe chỉ hơn 21kg một chút nhưng cái giá thì lại rất cao, 10.700 USD.
Porsche_eBike_CROSS_angle_view_front_scaled.jpg copy.jpg
Trong khi đó, Porsche Cross dành để đi địa hình nhiều hơn. Ngoài những tính năng và trang bị như Sport thì Cross sử dụng hệ thống phanh lớn hơn, trọng lượng của xe 22kg và giá 8549 USD. Mô tơ điện mà cả hai xe sử dụng là EP8 của Shimano, giúp bổ sung động năng trong khi đạp lên tới 25km/h.

Nguồn: The Verge
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đã từng nghĩ cái giá đó cho xe đạp thương mại, đi lại hàng ngày là phi lý, cho tới khi gặp được vài chiếc ngoài đời thực của các sếp người Nhật, người Việt... Lắm người nhiều tiền thật 😆
@Thái Sơn HP Haha. Mình cũng gặp nhiều. Các sếp Việt Nam thôi
10.7 k USD cho chiếc xe đạp Porsche cũng không phải là mắc, chiếc xe đạp lọc xọc mình đạp đi làm hằng ngày giá cũng gần 1 nửa chiếc này rồi. Đồ đạc trên xe cũng ok, không giống như mấy chiếc xe đạp mang thương hiệu của xe hơi sang khác. Nếu sau này có Porsche thì mình cũng sẽ nhất định sắm 1 chiếc giống vậy.
@xtruongiu Mình đạp đi làm hằng ngày, tranh thủ xẹt qua đây qua đó phá làng phá xóm, cuối tuần thỉnh thoảng chở xe vào rừng chọc khỉ.
Xe mình bánh to để đi địa hình cho chắc ăn, không phải xe bánh béo chuyên dùng để đạp ở cát, tuyết (loại bánh béo này tự dưng cách đây khoảng 4-5 năm rộ lên, bà con đạp đầy, sau đó tranh nhau bán tháo).
Mình đang muốn tìm hiểu về xe đạp trợ lực điện thì nên coi trang nào vậy bạn. Rồi chỗ nào bán hàng chính hãng và bảo hành, bảo dưỡng xe nữa.
@khiconsongoku Chuẩn. Có điều kiện sẽ mua để đi cafe và các khu vực lân cận. Hoặc bỏ lên chiếc pick up và lang thang núi rừng cũng tiện
GragonV
CAO CẤP
3 năm
@MinhHy Nguyen Tò mò quá, cho xin miếng hình bác ơi 😁
Thôi mua chiếc xe đạp 1tr chạy vậy. Vô quán thì xe 100usd hay 10.000k usd bảo vệ cũng coi như 1 quăng cái ầm vô kẹt, để dựa góc tường thì trộm cũng không thèm lấy
18K
CAO CẤP
3 năm
@anhlucky2 Bảo vệ chỗ bạn thế nào ấy chứ xe mình xe cỏ có 2k mà được để ở chỗ xe máy, tiện thể bảo vệ thỉnh thoảng còn mượn đi quanh toà nhà và mua thuốc luôn.
Giá này vẫn rẻ so với mấy cái xe đạp của dân chơi mà.
Mắc
cat2315
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giá thì thương hiệu chiếm 1 nửa rùi, dòng này bên EU bán nhiều mà công năng, cân nặng cũng tương tương giá dao động 2k => 4k €
@kekedaine Posrche mua về ráp lại thôi, sáng chế gì ở đây 🤣🤣😲🤣
cat2315
ĐẠI BÀNG
3 năm
@baotuan Chuẩn nè bác 😁, nhiều người cứ thích bằng sáng chế bala bla với bản quyền 😄
cat2315
ĐẠI BÀNG
3 năm
@baotuan Thank's 😊 !
@baotuan Chế giá 😆
Tưởng gì chứ mấy con Porsche này ráng ráng cũng mua được
Xe đạp thôi mà cũng nặng nặng dữ a!!
Sài Gòn thì nên sắm một chiếc cỡ 2_3 triệu đổ lại ... xe đẹp dễ bị để ý 😆
@Tomorrowland1 À, mình cực kì dì ứng với cái tụi lấn làn, vượt đèn đỏ, chạy ngược chiều đó. Như ở khu nhà mình muốn qua bên kia đường thì đa số mọi người chạy xe máy chọn đi ngược chiều khoảng 300m, 3 năm nay mình toàn đi đúng đường, mặc dù phải đạp xa thêm 2,5km.
@khiconsongoku @khiconsongoku bác ăn ở tốt thật. Em có con xe đạp Đức cổ mua để đi mà cuối cùng cũng bị thó. Nhìn ngoài thì k ai nghĩ nó tận 25tr đâu, thế mà cũng bị thó. Sau rút kinh nghiệm em mua 1 con xe Nhật tầm 3-4tr thôi, đi đc hơn tháng cũng bị thó. Má nó chứ
trungbg1996
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đào Anh Thành 😆😆 số nhọ thế nhỉ! Său mưa xích, buộc vào nắp cống
P.T.Giang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khiconsongoku Do bạn hên thôi, có chiếc martin bị thó mất cách CA phường có 2-3 căn nhà nè và ức chế nhất là báo CA ko giải quyết =.=.
Xe đạp đúng đẹp. Có điều kiện thì lấy cái xe đang kéo xe đạp cũng được!
Mình có cô bạn cũng đam mê xe đạp. Đạp xe đi uống cafe, bảo vệ quán ko thèm nhìn cũng ko thèm hướng dẫn chỗ để xe. Kêu thì mới miễn cưỡng vác xác đến chỉ, dau đó bạn mình chốt câu “E trông cái xe cẩn thận, nó đắt hơn con SH đấy”
Cười vô mặt
@Amon Amarth Mình nghĩ là do bảo vệ ở quán đó nó thế chứ ko phải do cái xe
@Amon Amarth Chủ tịch giả nghèo và cái kết
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
Đẹp đấy
Kinh vãi
Kid_Alone
TÍCH CỰC
3 năm
Bên mình, xe oto mở cửa k ai ngó, Nhưng chiếc xe đạp dù có xích cũng bị chôm. Mà kiểu phá hoại là nhiều. Mua 2 con đều bị mất lốp, mất yên, etc
@Kid_Alone Ô tô thì phải lấy được chìa mới đi được. Còn xe đạp thì nhảy lên là phóng thôi. Xe đạp tính ra còn dễ mất hơn xe máy, ô tô ấy chứ.
Xe này có cua gái được không anh em.
@Khánh Hoàng 95 Ko ... có chổ chở đâu mà đèo em nó 😄
Thà mua xe đạp này con hơn mua xe ôtô Toyota/Honda/Nissan/Subaru. Thân!
odysseyntn
TÍCH CỰC
3 năm
mẹ, brandname hết 5000$
Duy.NK
ĐẠI BÀNG
3 năm
10k Mỹ, chiếc này không dành cho mình rồi, thôi quay về với Tống Nhất thôi 😆)
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
Giá trị của Porsche thì cũng ko phải bàn rồi.
Khi chúng ta chưa trải nghiệm thì nhìn giá có thể hết hồn chứ mà 1 khi đã dùng thử thì mới hiểu tại sao giá nó vậy. Trải nghiệm phê vl 😔 khi hồi trước được ngồi Macan vài vòng. hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019