Porsche giới thiệu Taycan 4S - phiên bản nhẹ hơn, rẻ hơn

su béo béo
14/10/2019 17:48Phản hồi: 88
Porsche giới thiệu Taycan 4S - phiên bản nhẹ hơn, rẻ hơn
Hôm thứ hai vừa qua, Porsche giới thiệu chiếc xe Taycan 4S - đây là phiên bản thứ ba của chiếc EV này. 4S cung cấp một tuỳ chọn performance-battery-plus, giống như chiếc Taycan mà Porsche đã ra mắt vào tháng 9. Thực tế tất cả các chiếc xe Taycan, bao gồm cả 4S có chung khung gầm, hệ thống treo và động cơ đồng bộ nam châm vĩnh cửu.

Nhưng phiên bản Taycan 4S này nhẹ hơn, rẻ hơn và chạy chậm hơn so với các phiên bản cao cấp của Taycan đã được giới thiệu trước đó. Porsche cho biết họ sẽ có thêm nhiều các phiên bản của Taycan. Trong đó có Taycan Turbo S và Taycan Turbo có mức giá lần lượt là 185.000 USD và 150.900 USD. Porsche Taycan 4S có giá rẻ hơn 80.000 USD so với mẫu xe Taycan đắt nhất của mình.

4S có hai phiên bản pin, phiên bản tiêu chuẩn với giá 103.800 USD đi kèm với bộ pin 79,2 kWh và 2 động cơ điện tạo ra công suất 429 mã lực. Khi Launch Control được kích hoạt, mã lực sẽ lên đến 522. Còn với bản hiệu suất cao hơn có giá 110.380 USD có bộ pin 93,4 kWh với động cơ điện kép có thể sản sinh ra công suất 563 mã lực. Cả 2 phiên bản 4S có tốc độ tối đa 250 km/h và có thể tăng tốc từ 0-96 km/h trong 3,8 giây. Dự kiến Taycan 4S sẽ có mặt tại các đại lý của Mỹ vào đầu năm 2020.

Chiếc xe mạnh nhất của Taycan là Turbo S với mức công suất 616 mã lực (hoặc 751 mã lực với launch control). Nó có mức mô-men xoắn cực đại 571 Nm và tăng tốc từ 0 - 96 km/h trong 2,6 giây. Giá của nó từ 185.000 USD. Porsche vẫn chưa công bố về phạm vi di chuyển của pin EPA, tuy nhiên nó sẽ được công bố trước khi 4S được bán ra. Tại trạm sạc nhanh DC 800 volt, sạc từ 5% đến 80% chỉ mất 22 phút.

Nguồn: techcrunch
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đẹp
chanchan0306
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màu này đẹp thật 😁
Đẹo thực sự 😔
tichla
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pntphong1810 công nhận đẹo
HP_trader
TÍCH CỰC
5 năm
@tichla Rất Đeọ
@pntphong1810 Quá đèo và đẹo luôn
đẹp
quá đẹp
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
Ko liên quan mà có bác nào chạy xe BAIC hay có kinh nghiệm, trải nghiệm về BAIC chưa cho e tham khảo với 😁:D tính sang năm đổi xe thấy nó mới ra con mới đẹp quá mà ko biết sao
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TnQ NMT Chuẩn đấy bác. Cái hệ thống lái thôi sau 1 năm đã khác lắm rồi. Né thôi mua xe để phục vụ mình chứ đừng mua cục tức bác ạ
@TnQ NMT Đang nghía Q7 hả bác :D
Cứ trải nghiệm tận mông thôi bác ạ. Em thì em ưng cái cảm giác nó mang lại trong số tiền phải bỏ ra.
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@ChiCoMotSuThat Bác trải nghiệm chưa ;)) chia sẻ được ko e thì nghía con X55 mà vẫn chưa tin tưởng thương hiệu bác ạ 😔:(
@TnQ NMT Em chạy thử con Q7 và cảm nhận ổn bác ạ. Rộng rãi, đầm và cách âm tốt. Cá nhân em như vậy là phù hợp.
Còn X55 mới quá nên chưa biết ra sao. Với lại hình như nó cũng xài chung hộp số CVT với Q7, mà đó lại là thứ em không thích trên Q7.
màu này nhìn taycam đỡ xấu hơn hẳn màu trắng
anhtkl
TÍCH CỰC
5 năm
Chẳng hiểu sao mình ko thích Oto, cứ có tiền là khoái sắm Phân khối lớn hơn 😁
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtkl Oto đi gia đình an toàn hơn bác ạ :D:D e phải cho ra đi sở thích để sắm con gà i10 về cho vợ con. Giờ có $ lại lên đời chứ ko có mua pkl nữa
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtkl Suy nghĩ của bác là suy nghĩ cá nhân . Có gd hoặc suy nghĩ cho gd nhiều thì khác ngay mà , trừ những trường hợp quá giàu :D
Mới xem McLaren 720s bên xe hay xong. Qua tinhte lại thấy con này ngày gì gặp toàn xe đẹp.
senvang88
ĐẠI BÀNG
5 năm
đẹp
voe
TÍCH CỰC
5 năm
xe đẹp xe sport thì mầu gì cũng đẹp!!! như con gái đẹp mạc gì em ấy cũng đẹp !
ntvinh1602
TÍCH CỰC
5 năm
Nội ngoại thất thì có cửa cạnh tranh, chứ về performance thì Tesla mà chính thức tung ra model S với hệ truyền động plaid thì em Taycan này lại tèo thôi 😃 EV thì khó có hãng nào có cửa với anh Musk.
Quá ngon cho đội của Đức.!
alias273
ĐẠI BÀNG
5 năm
Màu này nhìn tinh tế, lịch lãm thiệt
tuanvaman
TÍCH CỰC
5 năm
con 100k ở VN có khi chạy đầy đường.
Hai Hoagng
TÍCH CỰC
5 năm
đẹp thật, nhìn vẫn sang
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
Về VN giá nó là bao nhiêu nhỉ?
@99v9.9999 Về VN cũng tầm giá đó rồi, thuế xe oto ở VN cao mà
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@Lý Văn Dũng AT Mông lung
@99v9.9999

Lên đây xem đi bác, là biết thuế oto VN cao cỡ nào
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@Lý Văn Dũng AT Thu nhập thì không bằng nó mà thuế thì gấp mấy lần nó. Vậy mà dân vẫn cơ cực
hai tmt
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp nhỉ, giá này mà ở Vệt Nam chắc là sẽ có nhiều người mua..
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@hai tmt Không nhiều người có sẵn 3 tỷ mua đâu
Tim Cóc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@99v9.9999 3 tỷ thì đã đầy đường, 100k$ về VN gấp lên cỡ 3,5 lần nhé ~350k$ loanh quanh lang thang 8 tỷ
99v9.9999
TÍCH CỰC
5 năm
@Tim Cóc Lấy đâu ra mà đầy đường. Bạn ra đường bình thường coi xung quanh đc mấy xe 2 tỷ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019