TIKI Freeship June

TIKI Freeship June

Porsche mở dịch vụ thuê bao xe ở Mỹ, 3000$ mỗi tháng để chạy 22 chiếc Porsche khác nhau
sonlazio
4 nămBình luận: 44
Porsche mở dịch vụ thuê bao xe ở Mỹ, 3000$ mỗi tháng để chạy 22 chiếc Porsche khác nhau
Porsche vừa thử nghiệm dịch vụ thuê bao xe ở Mỹ, thử nghiệm đầu tiên ở thành phố Atlanta. Thay vì mua đứt một chiếc xe nào đó, bạn sẽ bỏ ra 2000$ cho gói Launch cơ bản (cho phép thuê 8 xe) hoặc 3000$ cho gói Accelerate (22 xe). Chúng ta có thể chọn lựa giữa từng xe một trong gói bất cứ khi nào muốn, ví dụ hôm nay chọn Porsch Cayman để đi làm nhưng cuối tuần lại lấy Cayenne đi chơi. Và mức giá trên đã bao gồm chi phí bảo hiểm, phí đăng ký, phía bảo dưỡng và thuế. Các loại phí này vốn không hề rẻ nên 2000$ cho gói cơ bản chưa chắc đã là một mức giá quá cao đối với người dùng có nhu cầu.

Danh sách 8 xe trong gói entry có cả Porsche 718 Boxster, Cayman S và Cayenne trong khi gói 22 xe có 911 Carrera S, Panamera 4S, Macan GTS, Cayenne S E-Hybrid.... Để sử dụng thì người dùng cần tải ứng dụng trên website của Porsche và trả phí kích hoạt lần đầu 500$.

Dự kiến dịch vụ sẽ đi vào hoạt động từ tháng 11, chưa rõ thời hạn thuê bao tối thiểu là bao nhiêu tiền. Người thuê sẽ phải được kiểm tra thông tin tội phạm cũng như tình hình tài chính trước khi Porsche chấp nhận.

Trước đó thì Cadillac cũng thử nghiệm dịch vụ tương tự ở Mỹ với giá 1500$ mỗi tháng

Tham khảo: Porsche
Thuê xe oto có ở Việt Nam k nhỉ các bác
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@Akay Nhím Có 10tr/1th, sước sát thoải mái, chỉ đổ xăng thôi. Ko đâm đụng nặng là ok. Thằng bạn mới thuê đc hơn chục ngày chạy grab
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Akay Nhím Fortune còn mới 15tr/tháng, Innova mới hình như 12tr/tháng... thấy mấy ông hàng xóm hùn nhau thuê thay phiên nhau chạy grab, uber ngày đêm.
@dino_su Ko biết có đủ tiền trả ko @@
@Akay Nhím Tiền thuê + tiền bảo hiểm kg dưới $5k 1 tháng đâu. Thức dậy rửa mặt đi.
Ò thuê vơí gaí là em thuê liền nhe mod...😃😃😃
@TsanHoang E này hông xinh, mạn phép trả giá với Porsche là $500 một tháng được thì p.m = ))
@quynhmatroi P.M là gì ??
@adagioleonard private message, tin nhắn riêng
dino_su
CAO CẤP
4 năm
Đắt quá đắt, ở việt nam chúng tôi thuê xe có 10tr/1th thôi, morning 2011 màu vàng, bản taxi thanh lý 😁
@dino_su Đắt thế à? :O Hồi trước đi Uber có trò chuyện với một anh tài xế. Anh ấy nói chiếc đang đi là mới mua mà chỉ thuê có 10tr/th thôi, phiên bản số sàn động cơ 0.8l
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@Phạm Nguyễn Minh Trung Xe kia bạn m thuê là taxi thải. Taplo đục lỗ tùm lum rồi. Đắt quá mà xe xấu nên trả luôn
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@dino_su cạnh nhà mình cho thuê tháng nè bạn ơi, morning thì ko có chứ forte, cruze, vios giá 8 triệu/ tháng. kiểu fotuner 2017 cũng chỉ 13-15tr thôi à. Morning mà 10tr/ tháng chắc xạo quá bạn ơi. tiền thuê 1 năm rưỡi bằng mua cái xe hả?!
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@lackentattoo cạnh nhà bác là ở đâu? mình ngoài hà nội. cụ thể bạn mình thuê của 1 gara trên mỹ đình. nếu bác ở Hn bác cho em sđt của chỗ bác nói thuê được giá và xe đẹp như vậy để em bảo bạn em alo 😃
Mình vừa xem bài vừa phải lật sách xứ mỹ trong cơn giãy chết đọc, để nâng cao niềm tin cm
ptp49
CAO CẤP
4 năm
@Airblade14 Rẫy chết chứ không phải giãy chết mới sợ cái thằng biết 29 ngôn ngữ chứ.
phucneo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Airblade14 mấy thánh bớt lái dùm e..haha
lackentattoo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Airblade14 mệt với mấy thể loại này ghê!
ở vn thuê S500 maybach chạy vòng vòng 1 ngày bao nhiêu tiền nhỉ ?
dksilent4r
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đặng Vi Phú khoảng 10-15tr/tháng, nhưng là chủ xe S500 trả cho bạn để bạn chạy mỗi ngày
dalamaco
TÍCH CỰC
4 năm
@Đặng Vi Phú Thuê xe còn đc tiền, đc đóng bh đầy đủ thì còn gì bằng =))
HeNguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu ở Việt Nam thì không ít người sẽ đầu tư để ra oai,
Tính ra nếu thuê xe sáng ở Vn còn cao hơn giá thuê ở Mỹ
kietaven
ĐẠI BÀNG
4 năm
ôi,ngon nhở,với 3k đc thuê xe xịn 22 chiếc chạy thay đổi trong 1 tháng. Mà cái này chỉ có thể dành cho mí người có thu nhập trên 120k ố bà ma/năm thui chứ 60-90k/năm thì họ mua trả góp mí con dưới 40k chạy cho phẻ.
HamDzui
CAO CẤP
4 năm
Nếu tính các khoảng phụ phí khác và bảo hiểm cũng phải lên đến $5,000

Đừng tưởng bở nhé các bác
@HamDzui Trên bài đã ghi rõ là bao gồm các chi phí đó rồi bác kìa
hungproda
TÍCH CỰC
4 năm
Ở vn mà có chắc đắt hàng. Gói coe bản 8 xe. 4 ngày đổi 1 xe 😆. 2k 1 tháng tính ra k đủ hảo mòn xe 😃)
@hungproda Có tiền đổ xăng cho 22 em này trong 1 tháng thuê xe kg ?
@hungproda Có tiền đổ xăng cho 22 em này trong 1 tháng thuê xe kg ?
hungproda
TÍCH CỰC
4 năm
@tigerosxpro ý là những người có khả năng mua xe này ấy
Đằng nào vẫn phải đổ xăng mà k mất tiền bảo dưỡng rồi rớt giá mà vẫn dc chạy nhiều xe
VN thuê siêu xe làm xe hoa 1 ngày đã trên 10tr
Đối với nhiều đại gia ở vn thì con số $3000 là quá nhỏ để đổi 22 con xe chạy vòng vèo trong 1 tháng 😃
Ở mẽo $3k/tháng bự lắm.
Nhà giàu trả xe sang như Tesla Bim Mẹc là cũng hơn $1k rồi.
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
4 năm
@allianzboys y bac la 1k/thang ha ?
erictrinh276
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lilp Ra chuẩn đấy bạn, chưa kể bảo hiểm cho mấy con xe sang cũng đắt nữa
ndt_lucky
ĐẠI BÀNG
4 năm
ở VN là ế sml nhé, xe ko chính chủ ai dám chạy =))
ngtrhai91
ĐẠI BÀNG
4 năm
có gì sai sai phải không ta ?
gdyoon
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này đi cua gái hay đấy, mỗi xe 1 e luôn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019