Porsche Taycan Turbo về Việt Nam
thanhtung6868
1 nămBình luận: 124
Porsche Taycan Turbo về Việt Nam
Một vài hình ảnh trên nhóm Porsche Saigon Club cho thấy một chiếc Porsche Taycan Turbo đang được đưa lên xe bàn vận chuyển rời khỏi cảng. Đây là chiếc Porsche Taycan Turbo đầu tiên xuất hiện ở Việt Nam, khi mà chiếc xe điện thể thao của hãng vừa được giới thiệu lần đầu ở triển lãm IAA hồi cuối năm ngoái.

Taycan là dòng xe thể thao chạy điện hoàn toàn đầu tiên của Porsche, và đây cũng là những chiếc xe hiệu năng cao dù là phiên bản cơ bản nhất. Trước đó tại Việt Nam cũng đã thấy đại lý Porsche xây dựng trạm sạc điện và nhiều đồn đoán cho rằng để phục vụ cho những chiếc Porsche Taycan, và có lẽ bây giờ nó đã trở thành sự thật. Chưa chiếc xe này đã có chủ nhân hay chưa, nhưng rõ ràng dòng xe này ngay cả ở trên thế giới thì nó cũng đang còn rất mới và số lượng cũng đang còn rất ít.

Porsche Taycan sinh ra không giống như những chiếc xe điện khác khi nhắm tới nhu cầu di chuyển cơ bản như phần đông những chiếc xe điện còn lại, Taycan vừa sinh ra đã là một chiếc xe thể thao hiệu năng cao khi phiên bản Turbo đã mang công suất 617 mã lực, khả năng tăng tốc từ 0-100km/h trong vòng 3,2 giây, Taycan có phạm vi hoạt động từ 381-450Km.

926660xe_tinh_tế_porsche_tay_can_turbo_về_viet_nam.jpg Trạm sạc được cho là xây dựng ở đại lý Porsche Phú Mỹ Hưng trước khi chiếc xe xuất hiện một thời gian.
Bài trên tay chi tiết hơn anh em có thể xem ở link này: Xe Tinh tế: Trên tay Porsche Taycan

Chắc của bạn Nhựa gì ấy nhỉ 😃
Mr Dulo
CAO CẤP
1 năm
@caffeinezzZ Minh nhựa chắc luôn😁
IPAD II
TÍCH CỰC
1 năm
@caffeinezzZ Của anh Dollar 😃
@IPAD II anh dollar dạo nahfy làm ăn thua mà vẫn mua xe mới à?>
Chiếc này màu không đẹp lắm, mình thấy bản xanh lá đẹp mê
ZeusFate
TÍCH CỰC
1 năm
@phuongnam2207 Tui thì lại thấy màu này đẹp và sang. Nói chung mấy con xe điện có con này là nhìn chất lượng nhất, không giống con Tesla, phần cứng thì của iPhone mà ngoại hình của Oppo 😁
Ben bán cá
ĐẠI BÀNG
1 năm
@phuongnam2207 Màu này là màu ruột của bạn Nhựa 😃 chiếc nào cũng màu này ah,màu này trên mấy chiếc nhiều ng chê nhưng mà a chủ thích.
@phuongnam2207 hehe, chắc hợp mạng người mua đó bác
@ZeusFate phân khúc khác nhau mà bạn ơi :D
Ờ mà hình như Việt Nam chưa có nhiều trạm sạc nhỉ
@Vi_Thang chơi mấy em exotic ,em nào cũng làm nũng ,cũng khó mần hết 😁
vd 488 ,720s là hệ thống điện quá nhạy phức tạp ,xăng tạp chất ,gầm thấp..
em taycan thì giới hạn quãng đường..
@kixx Đó là bác dùng chiêu để kéo, chứ k phải ai thích là lắp dc. Mà ở nc ngoài cũng thế thôi. Nên bộ sạc ở nhà chỉ có 220-240v như ở châu âu thôi. 380v là phải dùng 2 pha trở lên rồi. Muốn nhanh thì phải ra trạm sạc mới nhanh dc, vì ở trạm sạc thì khả năng chịu tải cao
Mr Seen
TÍCH CỰC
1 năm
@kixx nói thì nói vậy thôi chứ hy vong xe điện sớm phổ biến nhưng có điều điện tăng quá căng quá, này là mình nói cho dân mình chứ ko nói đại gia chạy siêu xe nha
@Lê văn zyx mình thấy có mỗi 1 trạm ở phú mỹ hưng
Xe hãng này trc đây mình có mấy cái lận, nhưng bây giờ cái remote mất đâu hết rồi 😅
manutd187
ĐẠI BÀNG
1 năm
@manchirua Nhảm
@manutd187 Nhảm mà cũng ráng để ý cho được. Tự nhiên đi mất thời gian cho một thứ nhảm như vậy vui không? 😁
@manchirua Mình cũng có vài chiếc nhưng không có chỗ để nên cất hết vào thùng đem cất trong kho rồi 😁
@manchirua mình cũng có nhưng nó lại chạy bằng ác quy cơ
@manchirua của mình chạy bằng pin sạc, y chang bác chủ, chỉ có điều mình ngồi lên là vỡ tan tành, ahihi
Cảm giác xe điện chưa sẵn sàng để sử dụng. Xăng lai điện thì oke. Điện hoàn toàn khi di chuyển chắc chỉ quanh quanh trạm sạc quá. Lỡ đi xa hết điện chắc gọi xe cứu hộ luôn
@huuhanhctm1 Vậy nên nó mới đắt tiền, chủ nhân có tiền mua xe thì cũng có tiền gọi cứu hộ thường xuyên, chứ mấy dăm ba cái xe chạy xăng sao đú nổi 😁
Susuraudai
ĐẠI BÀNG
1 năm
@huuhanhctm1 Chưa sẵn sàng sử dụng ở vn thôi bạn ơi.
@huuhanhctm1 Chưa sẵn sàng ở vn thôi, chứ ở mỹ trạm sạc nó nhiều như trạm xăng vậy 😁
Hoa Do Phu
ĐẠI BÀNG
1 năm
Lộng lẫy
@Hoa Do Phu kiêu sa nữa 😁
i2Bi
CAO CẤP
1 năm
Chắc xe của anh Đường "Nhuệ" 😅😅😅.
@NTN.PF Đường Nhuệ Đại Huynh đã gãy cánh rồi ... đừng nhắc chuyện đau lòng 😂🤧😝🍂😆
@ntlvn Nó giống như Vũ Nhôm ở Đà Nẵng móc nối với cán bộ biến chất ăn phí xác chết ... đất gom rẻ bán giá cao ... thiên hạ từ nay dc Thái Bình
i2Bi
CAO CẤP
1 năm
@ntlvn Bác google tí là ra. Ở đây ngại nói mấy chuyện này, mặc dù em là người khởi xướng
@NTN.PF anh Đường bận rồi nhe 😆
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
1 năm
Đẳng cấp là đây, tuy nhiên cao quá chưa với tới dc (chưa chứ không phải là không nhé, thời gian trả lời)
Xe này mấy "triệu" 1 chiếc nhỉ 😃
@heobanhki Vài nghìn triệu 😁
@heobanhki Hai mươi mấy nghìn triệu 😝
Chắc là màu xanh ánh trăng như web porsche quảng cáo. Điện đang rẻ tranh thủ sạc đầy bình nha 😅
Rachmaninoff
ĐẠI BÀNG
1 năm
Mình cũng sắp sở hữu 1 em như vậy rồi 😆)
Chạy ở VN mà đi xa thì sạc điện kiểu gì nhể
@Hoàng Omega Xe châu Âu buộc phải có âm thanh giả lập tiếng pô bác nhé. Còn nhanh hay chậm là do người lái và qui định tốc độ, không liên quan đến xe xăng hay điện.
Nếu nguy hiểm thì thế giới họ đã không khuyến khích sản xuất và sử dụng xe điện 😁
@trantrungtu Thì mỗi chỗ đi qua mua một căn biệt thự rồi gắn máy sạc điện ... lo gì nè
IPAD II
TÍCH CỰC
1 năm
@trantrungtu Người ta đi Porche Mancan nhé
ntlvn
TÍCH CỰC
1 năm
Xe đẹp bá cháy!
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
1 năm
Tốc độ ấy mà xe điện thì dễ tai nạn tại âm thanh nó tạo ra nhỏ nên xe máy hay người dân ở nước mình không biết mà tránh. Còn xe xăng thì bô nó to mình nghe từ xa sợ là tấp vào phải ngay
@Hoàng Omega có loa để giả lập tiếng động ;)
Hoàng Omega
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kixx có thể tắt mở loa ấy...ông nào đi mà tắt thì thôi rồi
Thèm chải nước miếng bạn
Venomm
ĐẠI BÀNG
1 năm
@MinhTriND Nhìn ảnh mod giống vinh vật vờ thế nhỉ
An Don
ĐẠI BÀNG
1 năm
Toàn mấy bác sợ tai nạn vì độ êm của xe điện. Về Vn thì ra bộ khẹt ra lửa 🔥 hết
@An Don Xe châu Âu buộc phải có âm thanh giả lập tiếng pô bác nhé. Còn nhanh hay chậm là do người lái và qui định tốc độ, không liên quan đến xe xăng hay điện.
Nếu nguy hiểm thì thế giới họ đã không khuyến khích sản xuất và sử dụng xe điện 😁
Bữa nào ra long thành làm cái clip tiếp =)
Coi nó khởi động nè !!! vlc 😆
Má ơi... ước....
@Nam Air anh dư sức mà
cx5 bù thêm chút 😁
@kixx cx5 xe của vợ mà bạn ơi, mình có cái gì đâu hix hix
@Nam Air Lấy khăn lau dt đi ... ước hết trơn ... mai sếp tổng chủ tịch ko gọi dc là cắt Cơm 😂
@Nam Air căng à ,hay lấy cx5+vợ chắc đủ 😁
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
1 năm
@kixx chút thì cũng là bù thêm mấy con cx5 nữa r :D
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019