Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Võ Lâm Truyền Kỳ 1

Porsche Việt Nam công bố giá bán cho xe điện Taycan, bắt đầu từ 5,72 tỷ đồng
thanhtung6868
7 thángBình luận: 149
Porsche Việt Nam công bố giá bán cho xe điện Taycan, bắt đầu từ 5,72 tỷ đồng
Porsche Việt Nam công bố giá bán cho dòng xe thể thao thuần điện Taycan với 3 phiên bản lựa chọn khác nhau bao gồm Taycan 4S, Taycan Turbo, Taycan Turbo S. Trước đó, Porsche Việt Nam đã triển khai xây dựng trạm sạc điện công suất cao để dành cho những chiếc xe thuần điện thế hệ mới, đồng thời những hình ảnh của một chiếc Porsche Taycan được bắt gặp ở Việt Nam trước đây không lâu cũng đã lộ được ý định mở bán chiếc xe thuần điện thể thao này của họ.

Đây là điều khiến mình cũng rất bất ngờ bởi Porsche Việt Nam có thể sẵn sàng đáp ứng đủ nhu cầu cho những khách hàng yêu thích thương hiệu xe thể thao của họ, và tương lai tới đây chúng ta có thể thấy những chiếc xe hiện đại và tương lai như Taycan lăn bánh ở Việt Nam.

Tại Việt Nam, Porsche chính thức công bố giá bán tiêu chuẩn của dòng xe Taycan như sau:
  • Taycan 4S: 5.720.000.000 Việt Nam đồng
  • Tayan Turbo: 7.960.000.000 Việt Nam đồng
  • Taycan Turbo S: 9.550.000.000 Việt Nam đồng
Giá tiêu chuẩn bao gồm thuế nhập khẩu, thuế tiêu thụ đặc biệt, thuế giá trị gia tăng và gói dịch vụ.

Xem thêm:

Vâng, xe điện. Sắp tới sẽ xây dừn trạm sạc công suất cao. Giá 6 tỉ chưa thuế 😂
Acientgear
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@HP_trader À, tớ là một người dân bình thường thôi, đừng gọi tớ như vậy. Sao cậu lại lấy đời tư của tớ mà gán ghép so sánh với cả 1 xã hội được? Cho nên thứ cho tớ không trả lời. Còn các cậu, lòng thù hận đã che mờ đôi mắt các cậu rồi.
doremivu
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@The_Hobbit_AK Trước có bác nào đó hỏi là đám 3 củ mục tiêu vẫn là qua mẽo, ko biết bao lâu mới qua đc với lương 3 củ. Tính ra nếu giờ 4 củ thì cũng phải 60 năm với giá $100k
HP_trader
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Acientgear 1/ khi đồng chí nói "xe Mĩ xe Đức xe Nhật chạy rần rần trên đường" thì đồng chí phải có dẫn chứng là "à, t cũng đang chạy merc E300 hay audi A6 nè hay ít nhất cũng con camry gẻ" như vậy người ta mới tin là "xe Mĩ xe Đức xe Nhật chạy rần rần trên đường"
2/ " À, tớ là một người dân bình thường thôi," theo như ý câu này: người bình thường thì ko chạy xe hơi mà đi xe máy à, mà đa số dân VN đều là người bình thường, vậy dân VN đa số đi xe máy.
=> có sự mâu thuẫn giữa 1/ và 2/ . 1 ý là xe hơi chạy rần rần đầy đường, 1 ý là đa số dân vn đều đi xe máy 😁
=> lập luận thiếu logic, khoa học, hỏi sao sản plus chỉ lừa mị được những thành phần tư duy kém, ko có khả năng phản biện như này :D hihihi
Buồn cho 1 thế hệ bị nhồi. chán lắm :D
@HP_trader Ủa xe sang chạy đầy đường thì dẫn chứng phải là ảnh con đường đầy xe sang chứ sao lại là xe của mình đi 😆 thế giờ 1 ng đi wave chiến đến rửa xe cho Cường đô la thì chắc trong garage nhà Cường toàn dream tàu à =)))))))
giá này thì mua cái này hay mua Vfast president là hợp lý, anh em cho em lời khuyên để chiều nay trúng số e chốt đơn
@hientoc chà Fadil nó lại ở cái mức khác bác ạ :D
Khoa81
TÍCH CỰC
7 tháng
@Nam Air Cám ơn bác nhưng trúng số thì Tesla ngon hơn. Giống như Apple ra smartphone còn phần còn lại là Dumb phone vậy, quan trọnng là chiếc xe này bộ não không ngon được như Tesla
Daoket
TÍCH CỰC
7 tháng
@Nam Air bác chờ mấy trang shopee, lazada sale rồi hẵng mua, cũng tiết kiệm kha khá tiền mua pin đó, chơi oto điện tốn tiền pin lắm. Con e chơi e biết mà.
@hientoc porsche tuổi gì so với fadil :D
Xe Điện theo lý phải được miễn thuế dung tích động cơ. Vậy đáng ra giá ko cao thế chứ.
@conguy123 Cho xin nhẹ cái văn bản thể hiện có thuế đánh vào "công suất động cơ" của xe điện bác ơi 😉

Luật thuế tiêu thụ đặc biệt sửa đổi:
https://thuvienphapluat.vn/van-ban/thue-phi-le-phi/Van-ban-hop-nhat-02-VBHN-VPQH-hop-nhat-Luat-thue-tieu-thu-dac-biet-2016-312442.aspx
Văn bản hợp nhất 02/VBHN-VPQH hợp nhất Luật thuế tiêu thụ đặc biệt 2016
thuvienphapluat.vn
@@nh Phú Túm lại thuế nhà nước cứ nhè oto mà đánh nặng, thế mà cũng mong khuyến khích bảo vệ môi trường được.
T2S
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@@nh Phú hoặc đợi 10 năm nữa bỏ thuế nhập khẩu xe từ châu âu theo EVFTA thì ngon bác nhỉ 😆 tầm đấy thuế TTĐB lên 30% cũng vẫn lãi =))))
T2S
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@ricky0090 giờ bỏ thuế, mỗi người 1 chiếc ô tô riêng thì còn ô nhiễm gấp đôi bác ơi
Giá đã quá, để nhịn ăn sáng tiết kiệm mua thử nghiêm rồi báo anh em xem ngon không
@cuhiep Giả sử nhịn ăn sáng 3 năm ~ 1000 ngày. 5 tỷ 7 chia 1000 ngày = 5 triệu 7/ bữa sáng. @@ Ăn bò kobe cũng ko tới giá đó.
tung.lazy
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@HoLyNightKing 4 lít nào. 80k là 5,1579626048 lít nhé
@cuhiep chắc sáng nào cũng chén tạm 1 em hot girld nào đó gọi là ăn sáng : ))
@ricky0090 haha 6chai tiêu nhanh lắm 😁
caviar +trufle +100g A5 Kobe +10 trái nho mẫu đơn tráng miệng +li cam ép
Xe đẹp quá
NOW NOW
TÍCH CỰC
7 tháng
Rất đáng suy ngẫm cho dân nghèo. Đối với dân chơi giàu có thì chả có gì để suy ngẫm.
buidung
ĐẠI BÀNG
7 tháng
KHÔNG DÁM CHẠY XA - HẾT BÌNH NẰM ĐƯỜNG NHƯ CHƠI
jin_279
TÍCH CỰC
7 tháng
@buidung Mang theo cái máy nổ với mấy lít xăng nữa là bao sạc 🤣
quá dữ
hóng mấy đại gia làm review "dưới đít chiếc xe..."
xe này đi nhún nhảy thì đỉnh
giá hợp lý đấy
Mình cũng đang phân vân xe này với xe honda airblade quá ae.
Nhưng có vẻ xe này hơi to. Ngõ nhà mình lại bé. Nên thôi chốt đơn ảiblade ae nhỉ.
Căn bản là ko hợp thôi chứ hợp thì cũng mua rồi
Đẹp quá. nhưng chưa có tiền mua sh 80tr sao mua chiếc 10 tỉ 😔
leechnao
TÍCH CỰC
7 tháng
không ưa được phần đầu xe của con Taycan này, nhìn giống con cá thòi lòi
@leechnao đầu nhìn như siêu xe khí động học . đèn như cặp mắt có lông mày nhìn hầm hố đẹp vậy mà bác chê. nhìn mấy con med với bim thiết kế đơn điệu không có điểm nhấn . thiết kế kiểu đại trà nhìn chán
Hơi đáng tiếc cho Porsche Việt Nam do công bố tin này muộn quá. Ngay sau khi có thông tin về Rolls Royce Ghost thế hệ mới cách đây 2 hôm thì mình đã đặt mua chính hãng bên đại lí Rolls Royce Hà Nội rồi. Hẹn Porsche lần sau, mong các bạn rút kinh nghiệm và tự kiểm điểm sâu sắc vì để lỡ mất một khách hàng quý giá như mình, đây sẽ là bài học xương máu dành cho các bạn.
@n.a.v.i.p Đến giờ uống thuốc rồi!
hqdtech
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mình ko rõ lắm nhưng công suất sạc cao vậy nếu cắm vào ổ điện nhà mình thì liệu có bị sập CB ko? Có ai biết bài post nào về vụ sạc điện cho xe hơi ở VN mình ko? Share đọc cho mở mang kiến thức nhé!
hqdtech
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@hqdtech Vậy thì phải cần có trạm charge riêng thôi, chứ thời gian chagre hơn 10 tiếng thì lâu quá! Chưa kể lỡ hết pin đâu đó charge ké hơi ngại. 😃
T2S
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@hqdtech đi cả ngày tối về cắm điện ngủ 1 giấc là đầy pin, khác gì điện thoại đâu bác 😃)
@hqdtech sạc ở nhà thì có adapter riêng ,sạc sẽ lâu hơn
còn xuống phú mỹ hưng sạc thì max phê ,đúng chuẩn porsche toàn cầu :800V 😁
@hqdtech đi chơi tối về cắm sạc
đang chơi hết pin thì hú thằng đệ lái flatbed tới ,đổi con i8 rồi chạy tiếp 😁
Đang nuôi heo đất mua quốc tịch đảo Síp chứ không thì cũng làm một con.
hic nhìn đã quá....
Xe đẹp quá
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Xe điện, làm gì có bộ tăng áp cho động cơ mà cũng đặt tên Turbo như xe xăng nhỉ. Nhân tiện có anh em nào biết về mức thuế nhập khẩu dành cho xe ô tô điện đã có cập nhật hay ưu đãi gì hơn xe xăng không?
quangubk
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@@nh Phú Phân biệt được chứ. Bạn giải thích thử xem. Theo cách bạn nói thì Porsche bán bên Mỹ bằng giá bán bên Mỹ (105k), nghĩa là xe đó bán bên Mỹ không có lãi (lời) ư? Tiền thuế thì đi từ tay người mua đến tay nhà nước, Porsche có mất gì đâu?
T2S
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@boyngo1988 thuế TTĐB 15% là quá rẻ so với xe xăng (thấp nhất 35%) rồi bác còn muốn thế nào nữa 😆)
bản thân cái xe ở Mỹ giá đã là 2 tỉ 4 rồi 😁
Xe thể thao dung tích lớn chạy xăng đánh thuế nhẹ 90% nhé =))
@T2S Giá mẽo 2ty4 giá mình gần 6 tỷ mà chả thuế nhiều thì là gì bác.
T2S
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@boyngo1988 giá mẽo 2 tỉ 4 mà xe chạy xăng dung tích trên 3.0L thì về VN 8 tỉ 5 chứ không được như xe điện này đâu bác ạ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019