PR CHO NOTE 10+ NÈ: tui chuyển từ iphone sang note 10 nè.
pro-k
6 tháng trướcBình luận: 674Lượt xem: 110.881
PR CHO NOTE 10+ NÈ: tui chuyển từ iphone sang note 10 nè.

Chuyển iPhone sang Note 10+ cảm giác kiểu khổ dâm các anh em ạ thú vị cũng có đau cũng có, nhưng chưa lên đỉnh.

1. Chuyển từ iPhone sang Note 10+ ko khó như mình lo lắng, chỉ cần phần mềm Smart Switch do Samsung cung cấp, cọng cáp Lightning to USB -C thể là xong, Note 10 nó sẽ tự động chuyển tất cả HÌNH ẢNH, VIDEO, DANH BẠ, TIN NHẮN ( KỂ CẢ IMESSAGE HÌNH ẢNH CÁC KIỂU), THẬM CHÍ NÓ TỰ TÌM APP CÀI VÀO LUÔN, mình chuyển tổng cộng 196GB từ iPhone Sang Note và mất khoảng 6 tiếng (4 tiếng copy và 2 tiếng nó sắp xếp dữ liệu)

2. việc 2 sim nó có cái hay của nó và cũng dễ nên ko có gì đắn đo.

3. cảm giác không có iMessage thật sự quá rối loạn vì mình 10 năm nay chủ trương "bố mày đéo làm việc vơi bất kì ai xài Zalo, VIber, FB messenger, dc thì chơi ko dc thì nghỉ", và bây giờ thì như kiểu tự tay bốc cứt, thúi hoắc,.... anh em đừng hiểu lầm mình vẫn giữ chủ trương ko làm việc với các thể loại làm việc qua mấy cái OTT, nhung vì một số mối quan hệ gia đình từ iMess giờ phải chuyển mấy cái OTT khác có chút hụt hẫng và thấy bản thân rẻ tiền đi ít nhiều.

4. Note 10+ nghe nhạc hay hơn iPhone, âm nhạc nó có lực hơn, một dấu hiệu tích cực vì mình có nhiều thứ đẻ nghe, mình nghe vơi Sennheiser Momentum lúc đầu thấy nó sai sai sau mơi sực nhớ là quên tải cái Smart Control của Senn để dồng bộ lại âm thanh, về sau thì cùng 1 setting thì Note10 phát nhạc lực hơn.

5.Màn hình rất mắc cười, to, nét nhưng nó hơi hiếp dâm thị giác, phải chỉnh bớt bớt lại.

6. Tính năng quản lí hình ảnh, video của Note 10 phải nói là NGU, có lẽ những người xài Android nội tâm đơn giản và kinh tế hạn hẹp nên họ cũng chả chụp hình nhiều làm mẹ gì nên Google không hề có tí tẹo kinh nghiệm gì về việc quản lí cái kho hình ảnh một cách nó văn minh dc, mình vừa chép 40000, BỐN MUOI NGÀN TẤM HÌNH ( XÓA BỚT RỒI ĐÓ) đó là số lượng hình tích cóp từ 10 năm tren iphone, nó như kiểu Timeline của cuộc đời bạn, cho nên khi sang Note 10 cứ như mất mẹ nó hẳn một khúc cuộc đời, cái này Google phải cắp tráp sang Apple mà học cho nghiêm túc chứ trình độ mảng này ko khác gì sinh viên cấp 3 với học sinh lớp 5 loại học sinh tự cao nhất trường nhưng thật ra chưa biết mùi đời.

7. Cây bút: rất hay rất đã, nhưng chưa biết làm gì với nó, hầu hét có thể lấy tay chọc dc, sắp tới có việc cần dùng sau chứ giờ hay nhưng chưa quen xài nên cây bút cứ như tàng hình.

8. Bàn phím của Note 10+ phải nói là tuyệt vời, mình có 10 năm xài iphone và mình xin khẳng định 4 năm đầu iPhone có bàn phím rất ngon, 6 năm sau bàn phím của Apple như cc, ngu lol bỏ mẹ trong vấn đề gõ tiếng việt, cực kì khó khăn khi bạn lỡ gõ nhầm mà cần back lại sửa, cái này Samsung làm tốt hơn.

9. có camera góc rộng, chống rung ngon, chụp đẹp giả tạo VL, nhưng đẹp 😆 tháng sau iPhone cũng có nên cũng chưa chắc đã là phát mình gì đó kì diệu, mà chụp đẹp để làm cc gì khi quản lí hình ảnh ngu.

10. camera trước của Samsung đẹp hơn iPhone, Video Call đã hơn, tuyệt vơi cho các bạn livestream bán hàng, chat xxx.

11. Duo Messenger: cái này hay nè xài dc cùng lúc 2 toàn khoản bất cứ phần mềm chat nào, đúng là máy 2 sim, 2 tài khoảng mạng xã hội, thảo nào bọn Seeder với nick Clone khoái, ngập ngụa 10 năm với iPhone thiệt éo biết tính năng này.

12. có cảm biến vân tay, cũ nhưng minh thích, cái này cá nhân ko đánh giá nhiều.

13.Loa ngoài quá hay, nếu so vơi Apple thì một bên là ca sỹ hạng A một bên là bán kẹo kéo thôi.

14 Pin và sạc, tuyệt vời pin lâu sạc nhanh, đếch cần mua sạc 45W làm gì, nhưng cho thì lấy.

những thứ khác mình nghĩ nó khác chứ chưa biét ai hay hơn nên từ từ nghiên cứu.

CUỐI CÙNG MÌNH NGHĨ CÁI THÚ VỊ NHÁT LÀ RẺ, vâng rẻ.

chỉ với 26.9tr triệu bạn mua được Flagship của một hãng, mạnh thấy mẹ mà lại tặng quá trời ví dụ mình mua của Mobiphone mình được tặng:

1. bộ quà trị giá 6 triệu nhu các chỗ khác

2. tặng 12 triệu tiền cước gồm ( mỗi tháng 40Gb 4G, miễn phí gọi nội mạng, 200 phút gọi ngoại mạng) tính ra mỗi tháng 1tr tiền cước.

3. dc giảm 2tr tiền mặt, nhân viên ko giải thích rõ tại sao dc giảm chỉ bảo lả anh dc giảm thêm 2tr.

4. được tặng 1 sim số đẹp trị giá 10tr ( theo lời Mobiphone nói ko biết tin dc ko) số đuôi là 79 79 99

cảm giác của mình là rẻ quá rẻ, hồi đó mua iPhone 6 Plus 60tr mà đéo đc tặng gì, iPhone cũng 37 triệu mà éo tặng gì luôn 😃).

cho nên với gia rẻ vậy thì xài thôi, ko hợp thì mấy bữa nữa ra iphone 11 bấn vậy, nhận đặt gạch bán lại giá 15tr tại đây luôn, nếu 49 ngày nữa iPhone 11 thú vị hơn thì tiễn.

cám ơn anh em đã đọc bài dài VL nhu thế này.

p/s: theo thói quen chưa bỏ dc iOS nên đi đâu kè kè theo cái iphone cho chắc dù ko có sim.
674 Bình luận
Cũng cảm ơn bác chịu khó viết dài
Nhìn đẹp quá 😃
Có một ng chuyên sử dụng ip đánh giá mấy con android cho công bằng 😆
Đặt gạch note 10 + của thím ProK nha
Em thấy khó nhất là không thoát khỏi hệ sinh thái Apple. Apple nó giữ được vị thế là nhờ hệ sinh thái của nó. Cả nhà, cả công ty e toàn xài apple 😆
@naeasdk Mình cũng thế, không tính game thì cái tác vụ dùng nhiều nhất trên iphone là cái imess, dợi xem con iphone mới ra thế nào thôi chứ vẫn máu note từ hồi note 8
Cả tường gạch nha xếp
Đúng là mình không thích chụp hình lắm 😁
Đặt gạch sim 797999
Chưa hiểu lắm cái vụ quản lý hình ảnh?
@loveleeyoungae Nó có cho chọn đâu bạn 😁 bạn đâu được chỉ định cái đó, cái đó user có thể chọn, nhưng vẫn khó
@tynle Có mấy lúc nó không hiện theo ngày tháng mới chết, chả hiểu
@Duy Luân Mình ghi là do "mấy ông làm app" tức dev mà, đâu nói do user. Chắc Luân đọc lướt nhanh :D
@loveleeyoungae Cái đó bạn không set được, mình đọc đúng mà
Viết dài thật, nhưng cũng khá lôi cuốn, có thể đọc hết được ko bỏ dở giữa chừng.
Về vấn đề rẻ, có lẽ bạn đã quen đưa cổ cho Táo chặt chém hút máu rồi nên khi Sam cứa 1 cái thì thấy Ôi quá đã sao rẻ thế 😆
@stun Thằng nào bán hàng mà chả muốn cứa cổ khách? Vấn đề là đủ trình để cứa ko thôi
Bài dài nhưng chất và gắt VL
Tuần sau bác rao bán vì tụi chung lai android ko quen như ios hiii
Lâu lắm mới đọc được một bài bình luận trận đấu ios với android. Trước toàn nghe tường thuật với chửi lộn.
đặt gạch bác pro-k em note 10+
Hãy quay về nơi tình yêu bắt đầu đi pak!! Cố quá thành quá cố thôi!!
viền cong vô cực niềm tự hào của Seeder mà bác chơi cái ốp nhìm hãm lol thật!
@QuanLyNhaNghi ko ốp tới lúc cạch vỡ màn hình thì toi
@pro-k Cái ốp này hàng xịn thì phải bác nhể. Nhìn hầm hố thế
Nhìn em ốp hoành tráng quá.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019