Propzy.vn ra mắt tại Việt Nam: thêm một nền tảng để bạn tìm mua/bán hoặc thuê nhà

MinhTriND
30/6/2020 13:53Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thainguu
TÍCH CỰC
4 năm
em làm bên e-commerce ngành Khách sạn, công ty đóng cửa mấy tháng nay và giờ tìm việc mãi ko có, ko biết em có nên chuyển qua BĐS, BH j j ko, đã rải CV trái ngành (sales dịch vụ), mà chẳng ai gọi hỏi han, đáng buồn thật sự, ko lẽ mình quá tệ để họ gọi..

ai chung tình trạng như e ko? chết đói ở Sài Gòn phồn hoa là có thật giữa trưa nắng rồi các bạn ạ
Bán nhà đừng bao giờ rao hay đăng trên mạng nhất là NH hay sàn mua bán bất động sản. Bạn sẽ bị phiền và bóp giá đấy (nó dò giá dò đáy và dò phản ứng của bạn coi bạn cần tiến gấp hay.....rốt cuộc là định và chốt giá thấp nhưng chả mua chờ đi kiếm mối gả) . Hãy nhờ cò hoặc đăng bảng. Cò họ bán cao thu hoa hồng cao thì khỏi lo. Nhưng cũng phải lựa chọn kỹ quen càng tốt. Mình bán 2 miếng đất gần 4ha 5 năm không xong vì nó xem hỏi giá xong thì nhờ bạn bè rồi tới bà con trả giả sát đất mỗi lần một giá....có tháng tiếp gần trăm người coi hỏi giá rồi đi. Còn tụi sàn hay NH nó bán thông tin.....nghe phone mệt xỉu (sau này phiền nhất là gọi cho vay, mua bán đất....). Mình Bực quá nói đại là từ 40 còn 20 nó cũng chả mua. Mai mốt tụi nó cho người khác tới dò tiếp với hàng chục loại vai diễn...... Rốt cuộc nhờ người bạn quen giao cho cò 1 tháng sau bán đứt như ý luôn. Cò nó rất hay . Cò đây không phải tụi ở mấy sàn Bất động sản mà là tụi chuyên cò mua bán đất độc lập .Yên tâm nó ham tiền lắm cho nên chuyện đè giá thì mình không thấy. mình nói 40 cho 2 miếng thì bán trừ chi phí thu về 37 hơn là quá ngon. Trên mạng chỉ dùng để tham khảo nắm giá nhà đất để mua hoặc thuê thì ok chứ bán thì phiền lắm . Nếu mình không bán thì bây giờ mỗi tháng có thể thu 200-300 triệu thì cho thuê ngon lành luôn. Tiếc thật đời mà biết đâu mà lần nhỉ Hahahaha
@pond1597 Hơi ngoài lề với bác một tý, bữa em đăng bài trên chotot thôi, mà 1 chiều e nghe cũng chục anh môi giới với tiếp thị đăng tin 😃 em sợ quá. lên tắt luôn bài trên nớ =(
Hồi xưa đi pv cty này, deal lương xong bảo mình deal cao quá, nói là sẽ trao đổi với sếp và gọi lại sau, xong im ru luôn. 😆
dat_92
ĐẠI BÀNG
4 năm
@henry_1177 bác deal bn, chi phí % bác, đang định pv thử
@dat_92 Mình deal 1k net bị down xuống 18tr, mình không đồng ý, họ nói sẽ trao đổi lại rồi báo lại sau, xong im re 😆
Duchai Vu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới chỉ HCM
Cái domain hơi khó đọc và nhớ =]]
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
4 năm
khác gì bđs.com đâu ta? :v
ứng dụng hay và hữu ích
number_four
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài k có title QC, nhưng văn phong thì 100% qc loè thiên hạ. Đây gọi là tinhte sao...
Thêm 1 lựa chọn
Luân NH
ĐẠI BÀNG
4 năm
web này thấy lâu rồi mà nhỉ
ha26
TÍCH CỰC
4 năm
Thử xem sao
chưa thấy tên tuổi nhiều lắm. Măc dù độ tin cậy không cao nhưng vẫn chơi với facebook, tìm nhà cho dễ
Nghe tên là thấy thất bại rồi. Rồi lại chết ỉu như nhiều thằng mua bán khác thoi
ductech0
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon nè
Cái laptop trong hình là model gì vậy mod ơi?
_oct31st_
TÍCH CỰC
4 năm
Tên gì khó đọc khó hiểu khó nhớ vkl🐽
Cứ phải tốn tiền thì tìm được nơi ưng ý nhất, vì thế ko thể thiếu Cò Mồi
SonPGT
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh vinhomes cũng mới ra sàn giao dịch điện tử, mà ảnh lấy nguồn của chính mình thôi
livingpalm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài này không chuẩn, trang propzy.vn này có từ lâu rồi, nên thật ra là bài QC, ghi thẻ
mới đúng tính chất
shark Hưng từng nói giao dịch hàng vạn bđs/năm, thẩm định viên thường hay mắc phải là sổ 1 nơi đất 1 nẻo, những trường hợp có cả chủ đất, có cả địa chính nhưng đến nơi không phải mảnh đất đấy; shark Liên thì có những người bạn nhà đang ở tự dưng bị người khá rao bán 😁 nghe mà thấy nhức nhối. đầu năm ra mắt sàn vinhome chuyên các căn hộ chính chủ của tập đoàn chắc là đảm bảo hơn “chim cò”, bên thứ 3 các thứ các bác nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019