PS Vita 3G chỉ còn 200 USD ở Mỹ, có thể Sony sẽ ngưng bán phiên bản này?

cuLong
12/3/2013 9:19Phản hồi: 63
PS Vita 3G chỉ còn 200 USD ở Mỹ, có thể Sony sẽ ngưng bán phiên bản này?
ps vita.jpg

Hồi cuối tháng 2 vừa qua, Sony Nhật Bản đã giảm giá bán chiếc máy chơi game PS Vita chỉ còn 215 USD cho cả 2 bản WiFi và bản có 3G, giúp giá bán xách tay của chiếc máy này ở Việt Nam cũng giảm kha khá, hiện nay khoảng trên dưới 6 triệu. Nhưng có một điều khá lạ là mới đây nhiều cửa hàng bán lẻ ở Mỹ đang giảm giá chiếc máy này chỉ còn 200 USD, tức giảm tới 100 USD so với trước đây, cho phiên bản Bundle gồm PS Vita có kết nối 3G, thẻ nhớ 8GB và 1 phiếu tặng game trên PSN.

Thông tin trên được cung cấp bởi Joystiq.com, trang này cũng cho biết họ có hỏi các cửa hàng về lý do giảm giá và một vài nhân viên cho rằng việc giảm giá có thể là động thái dọn hàng tồn kho của Sony trước khi ngưng bán chiếc PS Vita 3G (?), vài cửa hàng ở New Jersey và Las Vegas (Mỹ) cũng cho Joystiq biết là bản PS Vita 3G đã hết hàng.

Có thể Sony chuẩn bị tung ra bản nâng cấp nhỏ cho máy chơi game cầm tay Vita, và khả năng ngưng mẫu máy này là rất nhỏ vì vào tháng trước khi giới thiệu PS4, họ có nói rằng Vita và PS4 sẽ là bộ đôi hoàn hảo khi kết hợp với nhau. Vì vậy nâng cấp Vita để hỗ trợ PlayStation 4 tốt hơn là điều dễ hiểu.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tầm hơn 4 triệu đã có ps vita + thẻ 8GB +1 game PSN, vậy mà trước mình mua vs giá gấp đôi, fuck!
Giá game mà giảm xuống 100k/game thì tốt... Còn hack được để chơi game ps Vita thì tuyệt nữa ^^
giá game cho vita mà giảm thì hay biết mấy, còn như bây giờ thì đắt quá,
thuê game chơi thôi chứ bạn mua làm gì tốn tiền😃
@phuong.1992 Ngoài việc mua để chơi còn 1 lựa chọn khác là sưu tập bạn àh. Như mình thì mùa GC dù chơi xong rồi cũng ko bán hoặc đổi. Mình muốn giữ lại để sưu tầm bạn àh.
dh2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua được ít game thì giá trị bằng hoặc cao hơn so với giá trị của máy
@dh2l Máy thuần chơi game nào mà chẳng vậy?
@dh2l Các nsx máy chơi game thường chịu lỗ từ tiền bán máy để lấy lãi từ game nên tiền game đắt hơn tiền máy là chuyện bình thường
200 đô, quá rẻ
pMoney Line
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không hack được thì cứ PC và DT thôi, giả lập chắc cũng sắp ổn rồi.
@pMoney Line Cái tư tưởng của bạn này ngây ngô ghê =))
yunneg
TÍCH CỰC
11 năm
@pMoney Line Đang mơ hả bạn, Vita chứ có phải PSP đâu mà giả lập sắp ổn, Vita thì chiệu khó chờ 5 năm nữa sẻ có giả lập giống PSP nha.
PO8888
ĐẠI BÀNG
11 năm
rẻ nhưng cũng không mua 😃
200$ bên mỹ cố lên chút làm nexus 4, còn về VN thì 200$ mua được con ps3 nát 😁
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
11 năm
200$ về Việt Nam là lên 300$
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
bán ra đủ vốn rồi tự Sony tung ra bản hack thui mà
Chuẩn bị rước 1 em nào, mê lắm bây giờ mới có cơ hội.
Hack dc là tăng giá
luuhung02
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá nghe ổn quá nhỉ? Nhưng game mua có vẻ đắt quá
@luuhung02 Mua PS+ nhiều năm bạn sẽ có 1 mớ free chính chủ chơi thả vàng.
tit.dz
ĐẠI BÀNG
11 năm
có H@ck đc đâu mà chả thế.
@tit.dz Không có tiền mua game thì lo đi làm, ở đấy mà hack hack.
@anhquansei Bán với giá hợp lý ở vn là nhieu ng mua ngay,một game tb là 30usd tinh ra là cả 600k vnd rồi,ở bên my mua game nhiều ng còn phải suy nghĩ kĩ huống chi ở vn là nc nghèo thu nhập thấp
@chavalier Rất tiếc VN ko phải là thị trường quan tâm của Sony để có 1 cái giá hợp lý do dân VN.

Người chơi game họ suy nghĩ chơi game thế nào cho hợp lý với thể loại game mình thích chứ không phải mua hết tất cả các game về để một mớ thừa mứa.

Mình chỉ chơi 2 games Ragnarok với NFS Most Wanted là nhiều nhất. Uncharted và 1 số game solo thì chơi xong bán quách đi cho xong. Vả lại đã có 1 mớ free games trên PS+...
@fRenzy Con mình mua code của vietcoin rùi mua online,chơi chán thi lưu save vào rui xoá đi,cũng một phần sưu tầm:d,hiện giờ còn đúng nfs là game đỉnh ma mình chưa đc choiw hĩx,đang gom lúa
@chavalier NFS gameplay thì hệt console nhưng ức chế vụ bị giảm res. Nhiều lúc nhìn xấu kinh khủng....
Nếu Ps Vita làm được những điều sau:
_Gọi ĐT được
_Lước web tốt hơn
_Kho ứng dụng nhiều hơn.
Mình sẽ không dùng ip nửa!
@heart_dragon Bạn nói vậy có vẻ ngược với thời đại,những điều mình nói là cho vui vậy thôi,chứ thực ra Sony chỉ cần búng tay 1 cái là được liền vì chỉ cần thay đổi một chút phần mềm là ok ngay(do rất nhiều nguyên nhân:bản quyền,thị phần...mà họ không hay chưa làm mà thôi)...
Máy chơi game,ipod,máy ảnh,gps,.........bạn có thấy những thứ ấy ngày càng it không?
Mình hiểu ý của bạn,nhưng hãy thoáng một chút và nghĩ rằng:Tại sao một thứ dùng sim mà gọi không được,tại sao lướt web mà lại chuối quá,tại sao kho úng dụng cũng có (mình cực thích kho game của playtation)mà lại chỉ thuần game và tất cả những gì mình mới nói tại sao tôi phải mua thêm 1 cái iphone!
@quochi2000 Đồng ý mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau. Có lẽ do kinh tế hoặc 1 cái tác động nào khác, hoặc tới tiện dụng hoặc khoa học nên mọi thứ đều phải đủ các chức năng.
Nhưng đối với mình và theo cách làm việc của mình thì cái gì ra cái đó.
Nếu máy chơi game thì phải ra cái máy chơi game. Nếu nó có được thêm các chức năng khác thì cũng tốt, nhưng những điều đó nó không nên làm ảnh hưởng tới công việc chính là chơi game. Nếu như PSVITA mà có thêm chức năng gọi thì lượng pin sẽ ảnh hưởng tới mức nào. Hoặc nếu bạn nó lướt web tốt thì PSVita nó đã ko sở hữu hệ điều hành nó đang có mà nó đã là android rồi mà nếu vậy bạn sẽ bít rằng Game nó sẽ chuốt cỡ nào.
Tóm lại mình chơi game thì sử dụng máy chơi game, đt mình mua điện thoại có tiền thì mua smartphone không có tiền thì mua 1202 mà xài.
Cái nào thực hiện đúng chức năng của nó thì về mặt sử dụng ít nhất nó cũng ổn định và tốt hơn những cái đa chức năng.
@quochi2000 Nói như bác thì nói ai lam` chẳng đươc chứ riêng gì sony ? Tống hết công nghệ với chức năng mạnh vào một sản phẩm thì không khó, cái kho' là gia' cũng vì thế mà tăng theo thì hoạ may được vài thành phần như bác bỏ tiền ra mua chứ thằng nào dám mua =]] !!!!!! Va` chả thằng nào ngu mà làm ra cái máy mà biết chắc là doanh số lèo tèo !!!!
@fr3nzjpl4nt Mình không biết sao mà bạn nói vậy nửa!
Bạn vui long đọc lại trả lời của mình nhé!
Còn đoạn "...vài thành phần như bác..."...chả thằng ngu mà làm...".Bạn dùng từ nhẹ lại một chút nhé!
PS vita mà hack đc thì giá sẽ cao lắm
Cái quan trọng là tựa game hay chưa xuất hiện nhiều,còn hack để chơi đc game ps vita thì còn lâu(k tính hack chơi game psp).
@mobiusmonach1 PS vita thiếu những game đỉnh như God of War, Final Fantasy, Resident Evil .............
@cloud_strire Hiện giờ thiếu nhưng tương lại sẽ có. Hoặc là Vita xuống mồ trước khi có game đỉnh hoặc là nhờ game đỉnh mà đi lên. Thời gian sẽ trả lời 😆
hack thôi mua game lậu cho nhanh chứ hack rồi ai làm game nữa đây
caphe17
TÍCH CỰC
11 năm
máy chơi game này có nhắn tin sms đc ko các bác nhỉ? 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119