PS5 đã lắp được SSD mở rộng thêm dung lượng

Nam Air
15/9/2021 10:50Phản hồi: 69
PS5 đã lắp được SSD mở rộng thêm dung lượng
Bản cập nhật firmware 2.00 của PS5 đã cho phép người dùng gắn thêm SSD mở rộng dung lượng lưu game cho PS5. Máy yêu cầu SSD phải là chuẩn M2 NVMe PCIe 4.0 có tốc độ đọc tối thiểu 5,500MB/s, kích thước hỗ trợ là SSD loại 2230, 2242, 2260, 2280 và 22110.

Xem lại: PS5 System Update 2.00 chính thức: Thêm hỗ trợ SSD NVMe, âm thanh 3D phát ra loa TV

Đây là hình ảnh 1 cái PS5 đã được lắp thêm SSD NVMe 2280, hiệu Aorus 7000s (Gigabyte) của bạn Lê Quang Hân (group PlayStation Việt Nam). Để kiểm tra xem SSD có đạt tốc độ yêu cầu của máy hay không, PS5 có tích hợp sẵn công cụ đo tốc độ đọc của SSD, như cái Aorus 7000s này thì tốc độ đọc đạt 6558MB/s, vượt yêu cầu của Sony hơn 1000MB/s.

Vậy là anh em chơi PS5 có thể mua thêm SSD để gắn cho máy rồi nhé, nhớ là phải chuẩn PCIe 4.0, tốc độ đọc 5,500MB/s thì mới được nha.

Hình ảnh: Lê Quang Hân (group Playstation Việt Nam)
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zinniie
ĐẠI BÀNG
3 năm
thơm quá 😆 ra dịch upgrade lên phát
@Zinniie Cá buồn
@Kiến sợ quá Haha
Ngon, chơi đc nhiều game hơn
KㅤEㅤN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thằng Sony VN làm trò pre-order PS5 xong tuồn hàng ra cho các đại lý nâng giá. Làm mình ghét & từ bỏ luôn ý định mua PS5. Lọ mọ cài lại cái PC rồi đấu dây HDMI sang màn hình TV chơi, vừa tiết kiệm đc 1 mớ vừa đa dụng 😂
@Khoa81 PES giờ là dĩ vãng rồi, chuyển thành eFootball nạp tiền rồi
@thundervn2015 ý bạn là pc chơi mượt hơn ps5 ak
Cười ra nước mắt
@contimngừngđập Đồ hoạ trên PS5 không detail bằng PC nha bạn, cỡ nào cũng không bao giờ bằng được, PS5 độ phân giải chỉ là upscale thôi
@thundervn2015 đang nói là chơi mượt với sướng chứ ai nói đồ họa
mà ps5 cho chơi 8k luôn đó bác tương lai game 8k hết thì bác có màn 8k ko =))
Cười ra nước mắt
khitamdao
TÍCH CỰC
3 năm
1 tiền gà 5 tiền thóc, không chơi, không chơi
Cười vui vẻ
daicaty
ĐẠI BÀNG
3 năm
M2 NVMe read 5500 MB/s cũng bộn tiền nhỷ
Cười vô mặt
@daicaty 4.0 nữa. 1tb giá khéo bằng nửa cái máy rồi
@daicaty tầm 4tr5 là có rồi bác, 3 còn này là chuẩn.
https://lagihitech.vn/danh-muc/ssd-750gb-1tb/?swoof=1&pa_chuan-giao-tiep=m2-nvme-4-0&really_curr_tax=730-product_cat
saiback
CAO CẤP
3 năm
@Giang Không Xấu Trai 1TB Samsung PM9A1 giá có 3 củ 6 😃
@PhanDat123BL Cho tôi hỏi chơi PS này có phải nâng cấp Đường Mạng ko,tôi đang dùng gói 190k VNPT khoảng 12mb
@Viethung1201 Vu nếu bạn không mua các gói PS Now hay PS Plus thì không cần mạng nhanh làm gì, cỡ đó cũng oke rồi
mickey2750
ĐẠI BÀNG
3 năm
Con ssd chạy được cũng gần nửa tiền máy cmnr.

Giờ cần hỗ trợ màn 2k thì đéo có.
@mickey2750 PS5 thường là cắm tivi thì đi support màn 2k làm cái gì ?
@skiller0506 Màn Tivi đa số 4k. vậy có sp 4k k bác
hoangtuechmo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Giang Không Xấu Trai Có chứ sao ko
mickey2750
ĐẠI BÀNG
3 năm
@skiller0506 @skiller0506 thanh niên gà nên mới chơi tivi chứ kể cả console bọn streamer với pro player chúng nó toàn chơi monitor hết đó. ở nc ngoài đang gào ầm lên thằng sony ko hỗ trợ 2k vì nó muốn đẩy chỗ TV kia kìa.

thứ 2 là next gen giờ vẫn ko leo lên nổi 4k, toàn render hơn 2k 1 tý xong upscale lên. fps ko ổn định. để 2k ổn định hơn.
@mickey2750 nói chuyện ngu, streamer là đại diện cho đại đa số người dùng console à ? tụi nó xài monitor bởi vì nó tiện với công việc streamer, dùng capture card từ máy tính bắn lên stream cái một, còn đi hỏi đại đa số người dùng đi thì sẽ xài monitor hay xài tivi nhiều hơn ?

còn bảo next gen chưa leo nổi 4k hả ? chắc giờ vẫn còn đang cặm cụi ở cái PS4 đúng ko ? Xbox Series X, Playstation 5 đều chạy game 4k native hết rồi, ráng mua 1 cái để thưởng thức đi
voxztrung
ĐẠI BÀNG
3 năm
thích mà với chưa tới
bocap234vn
TÍCH CỰC
3 năm
Yêu cầu tốc độ đọc cao nhỉ, cái SSD tốc độ đọc như vậy cũng mớ tiền.
Ssd sn850 có sẵn heatsink top 1
@Deer G Sony Đã nha bác.
@Deer G Sony Bác cho xin thêm ảnh đẹp, chụp gần gần mình bỏ vô bài luôn nha.
@Nam Air Đây bác
ngồi ôm Ps4 pro hóng, chơi hoài GOW chưa xong. Hic
nghe đồn là Xbox có công nghệ DirextStorage load game nhanh lắm mà không biết PS5 có bằng không?
Sao nó yêu cầu tốc độ dữ vậy ta, chậm tí có sao đâu nhờ.
Gắn vào đơn giản như gắn USB vậy sao ta 😁
@Mr.Whisky Đúng rồi bác, nhanh hơn gắn hdd cho ps4 nhiều.
luckyboy71
TÍCH CỰC
3 năm
Tới giờ vẫn chứa đặt mua được em nó thì nói gì nâng cấp
HungCD1
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vẫn chưa mua được máy nên hóng tiếp vậy.
Cái này chỉ ngon với bản Digital thôi còn bản dùng đĩa thì chắc cũng không cần phải nâng làm gì cho mệt nhỉ
@A0kiji Chơi đĩa thì nó vẫn chép game vô máy thôi bác vì tốc độ đọc đĩa bluray có 20-30MB/s à, sau đó đĩa chỉ có tác dụng làm đĩa mồi. Y chang PC đó bác.
-nHm-
CAO CẤP
3 năm
@A0kiji Đĩa thì cũng phải chép data vào SSD, đĩa chỉ để xác nhận license thôi
Ôi không chơi được với PS không có máy chủ tại Việt Nam. Trừ khi em nào to thận nạp vào 800k/tháng internet thì quá mải chơi tốt games.
Cyberminimog
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Lý Gia Lol. Muốn chơi game có máy chủ VN thì chơi game điện thoại nhé.
long.ph145
ĐẠI BÀNG
3 năm
chừng nào ps5 bán 15chai thì tính 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019