Mình phát hiện ra là PS5 sẽ tự động sleep ngay lập tức sau khi anh em bấm nút tắt tivi. Nghĩa là khi nghỉ ngơi, anh em chỉ cần bấm tắt tivi là được, máy sẽ tự động vào rest mode, anh em không cần phải tắt thủ công. Tương tự, khi bật tivi lên thì PS5 cũng sẽ bật theo. Nhờ trang bị SSD tốc độ nhanh mà PS5 sẽ wake cực kì nhanh, các game chạy nền vẫn được lưu trong RAM để anh em quay lại chơi bất cứ lúc nào, rất nhanh, rất tiện lợi.

Cần nói thêm là có lẽ tính năng này chỉ hỗ trợ các tivi có HDMI-CEC (HDMI Consumer Electronics Control), một tính năng giúp các thiết bị giao tiếp với nhau qua cổng HDMI.

Mình sẽ tìm hiểu thêm về cái HDMI-CEC này và chia sẻ với anh em.
16
64
Ngon lành và tiện lợi cho đội PS5
0
hailongan
TÍCH CỰC
Vậy thì tiện, ko cần tắt tắt mở mở
0
ndta13
CAO CẤP
Tính năng nhỏ nhưng tiện ích lớn 😁
0
lamtn06424
ĐẠI BÀNG
mình xài ps4 + tv Sony. Thỉnh thoảng ấn mở tv thì cái ps4 cũng mở theo. Hơi phiền vì lại phải mở tay cầm để tắt ps4.
1
empty77
TÍCH CỰC
Bình thường mà, Con Nvidia Shield TV đời 1 (2015 ) của mình cũng có tính năng này.
2
Hoàng-Đỗ
TÍCH CỰC
Tính năng tiện lợi
0
hauphan55
ĐẠI BÀNG
Adm test thử USB-C xuất ra video có được không
0
hdo2
TÍCH CỰC
Trước con MiBox cũng có nhà bác thớt 😁
0
màn hình của mod là model nào vậy có loa không mod
0
zzvilzz
TÍCH CỰC
PS4 cũng có mà. HDMI-CEC cũng là protocol giúp PS4, PS5 và Switch tự mở TV, tự chuyển HDMI output khi mở máy hoặc khi nhấn nút PS/home trên controller
1
ZeusFate
TÍCH CỰC
Tính năng này có trên cả mấy con đầu android hay TV box giá mấy trăm ngàn. Cũng ko gọi là tính năng vì đây là tiêu chuẩn rồi. Bác nào bị phiền thì vào tùy chọn tắt là đc
0
có hub nào cho pc kết nối với tv để có tính năng tương tự ko b?
0
nvmnghia2
ĐẠI BÀNG
Ủa cec có lâu lắm r, k lẽ ps4 k có trò này à?
1
ntdat3011
ĐẠI BÀNG
đang xài ps4 + tv sony, tắt tv nó cho ps4 vào rest mode lun mà, nhưng ko rõ này là tính năng riêng của ps4 với tv sony hay tv nào cũng đc
2
Mod công nghê sắp lên admin mà outdate v , tính năng này có lâu rồi cha :v.
2
ka me to ko
TÍCH CỰC
không biết con sm9000 nhà mình có HDMI CEC này không, mới mua đc 2 tháng để chời ps5
1
Pc có không nhỉ
0
nguyenly2016
CAO CẤP
Vậy HDMI- eARC có hỗ trợ vậy không mod?
0
Switch cũng có!
1
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế