PUBG Mobile Lite phát hành cho những máy Android cấu hình thấp, mạng chậm, RAM dưới 2GB chơi mượt

ND Minh Đức
11/8/2019 1:9Phản hồi: 215
PUBG Mobile Lite phát hành cho những máy Android cấu hình thấp, mạng chậm, RAM dưới 2GB chơi mượt
PUBG Mobile Lite, một phiên bản rút gọn của PUBG Mobile đã được phát hành trên Google Play Store tại một số nơi thuộc Đông Nam Á, Nam Á, Bắc Phi và Nam Mỹ. Đây là phiên bản rút gọn, không chỉ giảm nhẹ cấu hình mà còn tuỳ chỉnh lại gameplay để tiếp cận nhiều hơn tới những người dùng máy cấu hình thấp, mạng chậm.

Đối với PUBG Mobile Lite, maps chơi sẽ nhỏ hơn, hỗ trợ 60 người chơi, giảm khá nhiều so với con số 100 ban đầu của PUBG. Các trận đấu sẽ được tạo nhanh hơn, dễ hơn. Đồ trong maps sẽ nhiều hơn, dễ loot hơn, người chơi có thể hồi máu trong nhiều tư thế hơn. Mặt khác, các tính năng hỗ trợ nhắm hoạt động hiệu quả hơn, hiệu ứng đường đạn bị lệch ở khoảng cách xa được cắt bớt để việc nhắm bắn trong PUBG Mobile Lite cũng dễ chính xác hơn trong tình huống mạng chậm.

Về yêu cầu cấu hình, PUBG Mobile Lite có dung lượng yêu cầu khi cài đặt là 490MB, nhẹ hơn rất nhiều so với con số 1.6GB ở bản hoàn chỉnh. Các máy có cấu hình dưới 2GB vẫn có thể chơi được bình thường.
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa chơi trò này bao giờ.
khoa8523
TÍCH CỰC
5 năm
@thienvk Ủa sao cài không được?
@thienvk cũng chưa chơi bao giờ thật, thử cài nhưng vào xong r lại xoá 😆
@thienvk Chơi rồi, nhưng khá nhức mắt, chơi trên tablet còn đỡ
romeo88vn
TÍCH CỰC
5 năm
@supervisor 03m Chơi toàn gặp hack nãn lắm. nó hack đến hết trận có bay đây
Không thích chơi trò này qua ĐT, chơi trên pc màn hình to quan sát và điều khỉen dễ hơn. chưa nói đến cứ dí mắt màn hình nhỏ cả ván 45ph riết hư mắt
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@D-K m mới là thằng duy diễn ở đây. t đã bảo t cả tháng chơi 1 lần. lấy đâu ra cái chơi nhiều quá đầu óc ko bt? t ghét cái kiểu vào chê bai này kia t nói thôi.

t có tk chơi trên pc nhưng t ko chơi, nhức đầu. đt thì chả mấy khi đụng tới game.
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 cái kiểu tỏ ra t thế này t thế nọ để làm gì? trong khi đó lại bảo chơi trên pc màn hình lớn sướng hơn, thì t bảo lên đó chơi. có làm sao?
D-K
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 Ông nói nữa nó xồ vào cắn thật đó. Mấy thanh niên này đáng sợ lắm.
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@D-K đừng nghĩ ai cũng như mình
toolkit
CAO CẤP
5 năm
Bây giờ từ trẻ em mẫu giáo đến người già cũng sẽ chơi đc PUBG
@toolkit 😁 =)))
@toolkit Cả liên quân nữa, đâu đâu cũng thấy 😁
mnx190
TÍCH CỰC
5 năm
ra bản nào rồi cũng có hack hết 😆)
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 hiện tại thì chơi giả lập ko ghép chung vs đt, nếu bạn chơi đt vào nhóm có giả lập thì sẽ đẩy qua chơi vs những ng giả lập khác
@ChipHero Ôi vậy à
Thảo nào mình chơi 1 mình cũng it gặp hack
Duy nhất 1 lần gặp thằng trong đội hAck nhìn xuyên tường
T-2-A
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 giả lập nếu cùng team với mobile thì hình như bắn với giả lập luôn chứ không bắn cùng mobile nữa, chắc tăng độ khó cho thằng cầm dt trong team
@T-2-A Chắc vậy quá vì mình chỉ chơi dt
😁 kéo test xem ntn lâu lắm ko chơi, trước h toàn PC
LeAnhKha
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Đã chơi được chưa bác
Trước cũng mê lăm, từ khi gặp hack bỏ game luôn :eek::eek:
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Bác google panda helper sẽ thấy nó bán với cách sử dụng. Bên android thì cài app hack kiểu gì đó mình không xài android không biết.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@gatheringviolet Hack gì, ngta chơi bản trên PC nhìn rộng thoải mái và bắn bằng chuôt chính xác hơn thôi chứ ko phải hack đâu
tdt.lol
TÍCH CỰC
5 năm
@Masterok Cần gi quan tâm nhiều thế bạn. Nó sẽ hack nhảy cao, auto head shot và bắn xuyên tường. 😆 có thằng bay lên trời nữa. Nói chubg ít hack hơn pc nhiều
@Truong.ld Thấy xe bay bạn giải thích cho mình với?
ủa 10cent mua lại PUBG rồi à??
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenlucky Giống LOL của Riot 😁
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LinhVN1807 LOL mình nhắn lol bị con bé trên Zalo chặn nick và nó bảo mình vô văn hoá. Bố khỉ 😃
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@hero229 đó là một câu chuyện buồn.... cười 😁
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LinhVN1807 Lol (không phải lìn đâu, là laugh out loud thôi nhé). Kẻo lại report tui. Ka ka
Giảm gần 1/3 dung lượng, ấn tượng đấy chứ 😃
@vn_ninja giảm 1/3 đồ hoạ luôn 😁
@vn_ninja Chắc nhiều thứ xấu hơn
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@supervisor 03m Giảm quá trải nghiệm ko sướng, chỉ chơi cho biết thôi chứ bản cao chơi mới phê
Nhokloichoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ ra quán nước là thấy cầm chơi pubg,liên quân 😆,đến lũ bạn củ lìn cũng thế,hẹn ra cf mà cứ dí mắt chơi game 😔(
@Nhokloichoi Kaka tình trạng chung rồi giờ mỗi đứa 1 cái
D-K
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Tui có nhóm bạn 5 đứa chơi thân từ lớp 10, ra qua chẳng bao giờ cầm đt ( trừ khi có cuộc gọi thôi ). Chắc do chẳng đứa. nào thích chơi FB, inst gì gì đó.
@D-K Vậy lại hay giờ tôi cũng nghiện dt rồi
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhokloichoi Có hẹn hò là tốt rồi. Ở nhà bắn lun thì khỏi bạn bè
Hay smartphone của mình hợp với em này,thanks ad
Hồi xưa chơi Pubg xong rồi em crush cũng chơi, rồi em chơi hay hơn mình, rồi em lập hội bắn pubg mình cũng vào mà bắn dở quá nên nhục quá, rồi dần rời xa...
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa chơi trò này, nhưng cái cách game này chiều khách hàng thấy thích rồi vì ko phải ai cũng có thiết bị cấu hình mạnh để chơi.
@tuluan Pubg mobile mạnh gì bác. Máy yếu chơi low vẫn 30, 60 fps bình thường.
Mà chả hiểu sao lap mình cũng 60 fps mà thấy mượt hơn 60fps trên đt nhiều (lap cài android chứ không phải giả lập).
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 Thiết bị ảnh hưởng ít nhiều đến việc chơi game chứ. Máy yếu thì dễ bị giật, lag khó chịu lắm. Có những game đc nhà phát triển tinh chỉnh lại cho phù hợp thiết bị cũng nhằm để hạn chế giật, lag, load lại ứng dụng mà.
tdt.lol
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 Máy nào yếu vậy bác?? Có 660 setting thấp nhất lag lòi mồm, ip7 cũng lag lòi mồm 😆. Đem mấy con đầu bảng max setting kéo còn ko nổi kìa chứ game nhẹ
trò này có mấy anh em bạn bè ngồi cùng chơi cũng vui mà
Chơi hồi chóng mặt muốn nôn luôn á
@phatkrongana Chơi riết sẽ quen bác à
Khó hiểu sao thể loại này hót thế
@Nhân Nguyễn 166 Dễ chơi nc vui. Ko mất tiền
deathland
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ chơi thể loại này chóng mặt
@deathland Tại bác chưa quen nhìn và di chuyển theo nên sẽ bị chóng mặt
Chơi nhiều lên sẽ hết
realvn
TÍCH CỰC
5 năm
@Yan20142297 Công nhận góc nhìn thứ nhất chóng mặt, mình bắn góc 3 cả ngày k sao, góc 1 vừa chơi đã chóng mặt
deathland
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Giờ 3x rồi không hợp nữa. Ngày xưa toàn cúp tiết bắn Halflife có sao đâu kkk. Còn cái game 2D bảo vệ bãi biển quay tít mù bắn bọn thả dù xuống còn chả sao. Mà giờ chơi game kiểu này ko trụ được
@deathland Haplife mình cũng ko bị. Pubg mới chơi cũng bị tẹo sau quen góc nhìn ko sao. Kể cả góc thứ nhất như haplife
Mình cũng 3x. Cũng từng chơi mấy trò bạn kể.
HoLaHe
ĐẠI BÀNG
5 năm
dead game =))
@HoLaHe Tưởng del game
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bắn trên PC thì quá gà, bắn mobile thì toàn hack. Chán!
@BenGlo Ôi nhiều vậy á. Mình chơi chả để ý lắm.
BenGlo
CAO CẤP
5 năm
@Manhtoan112 Ừ, lúc chơi để ý lúc load map ý dể gặp, mà cũng hên xui thôi à
@BenGlo Vậy à thế chắc nghỉ game sớm
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Nhiều mà còn miễn phí nữa bạn ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp