PUBG Mobile thu hút 200 triệu người chơi, ngang ngửa với Fortnite và gấp 4 lần PUBG trên máy tính
P.W
3 nămBình luận: 183
PUBG Mobile thu hút 200 triệu người chơi, ngang ngửa với Fortnite và gấp 4 lần PUBG trên máy tính
Nhà phát hành game vừa mới công bố, PUBG Mobile trên cả hai nền tảng iOSAndroid đã vượt qua con số 200 triệu người chơi. Con số này ngang ngửa với Fortnite trên tất cả các nền tảng mobile, console và PC, và cả hai đều có khoảng 30 triệu người đăng nhập hàng ngày để thưởng thức game. Ít ngày trước, PUBG Mobile đã được vinh danh là game hay nhất năm trên Google Play, tuy nhiên đối thủ trực tiếp của nó là Fortnite trên mobile thì không có số liệu để xếp hạng vì không được phân phối qua chợ ứng dụng dành cho anh em dùng smartphone Android.

Trước đó Bloomberg đã công bố số liệu vào ngày 26/11 vừa qua, PUBG Mobile đã cán mốc 200 triệu tài khoản đăng ký chơi game. Điều này có nghĩa là con số thực tế sẽ còn cao hơn vì gần một tháng đã trôi qua, lượng người mới tham gia game chắc chắn sẽ tăng vì game miễn phí, vào chơi rất dễ dàng chứ không như PUBG trên PC và console. Tiện đây cũng đề cập luôn, trên cả ba nền tảng PC, PS4 và Xbox One, hiện tại PUBG mới chỉ có 50 triệu bản game bán ra, nghĩa là chỉ bằng 1/4 so với trên mobile.

Tham khảo The Verge
182 bình luận
chỗ mình cũng nhiều người chơi game này
@see022 Cười ỉa
dungladap
TÍCH CỰC
3 năm
@thanhsontainhan chỗ bạn là ở sao hỏa hả?
@see022 thằng nhóc con này 😁
Thanchet92
TÍCH CỰC
3 năm
@see022 Suy nghĩ như con nít
trannam.uet
ĐẠI BÀNG
3 năm
giờ VNG phát hành nó chặn bản quốc tế rồi, lại về vs cái ao làng thôi. -.- chán đíu tả đc.
@nguyenlucky Yêu quá. Đã cập nhật được. Thank bác
trannam.uet
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quangdt5 :v cứ nhập số vn. nó ko check đâu b. update xong chuyển vùng về vn là yên mà
@ ict
TÍCH CỰC
3 năm
@trannam.uet T chơi với người nước ngoài còn nhiều hơn ng Việt Nam.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
3 năm
@merinoka Giống em ko muốn chơi Lol trên Garena mà chỉ muốn chơi trên LOL North American 😁
Tú2209
ĐẠI BÀNG
3 năm
chuyenr vùng ID hoặc thoát icloud chỉ đăng nhập trên app store là tìm dc bản QT nhé. Mình cũng bắn QT chứ ko về VNG
Fortnite chơi chán chết, đã cài và cũng đã xóa. Chỉ mong PUBG lên Switch thôi.
@justinut0909 Nintendo Switch nó ko yếu đâu bạn. Từ Skyrim V cho tới Ark Survival nó còn đú nổi, quan trọng dev có port hay ko thôi. Mà thằng Bluehole của PUBG thì hiểu rồi đó..
@ljx ljra ý ông kia hỏi là hack máy để chơi game lậu thì có chơi online được ko chứ ko hỏi là hack game được hay ko, 2 khái niệm khác nhau mà?
@khoado93 Cắt giảm đồ họa thôi rồi luôn chứ ở đó mà chơi đc, để nguyên dạng XBone với PS4 giật tung nóc luôn ấy:rolleyes:. Game tối ưu hóa kém như PUBG khỏi chơi luôn, PUBGM may ra có cửa 😁
@#JK Hôm qua Fortnite mới update cho snap 670 và snap 710 nên Mi i SE mới có cơ hội trải nghiệm game, hay chứ bạn
Game này chơi vui, ko bị nhà giàu ức hiếp, chơi với gấu quá là tuyệt vời luôn, hehe
@barrettroyal Minh thích chơi game nào có thể ức hiếp ng khác cơ =))
CBR600R
ĐẠI BÀNG
3 năm
@adagioleonard game bác thích và chơi với gấu cũng quá là tuyệt vời luôn =))
@CBR600R Ý tui là tui nạp tiền chơi game hành gà, ko phải theo kiểu hiểu của bác. Vãi thật 😁 =))
gamohnvn
TÍCH CỰC
3 năm
AWM + mũ 3, có bác nào awm bắn red dot chưa, :d
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@gamohnvn Tui bắn luôn cả tâm ruồi chứ red dot nhằm nhò gì
@ThuanTo Hài cái quả tâm ruồi AWM, ngắm thì vẫn ngắm đc nhưng tâm ruồi soi lúc thấy lúc không, bắn hài điên
vietnamMBC
TÍCH CỰC
3 năm
VNG vs VTC là 2 thằng làm game chuyên để hack như kẹc luôn, không bao giờ chịu fix, chỉ tìm cách hút máu game thủ
upkey1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@_LION_kinG_ bữa nay còn cho chơi free nữa. CS:GO chắc tràn ngập hack luôn =))))
upkey1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongtao2016 ai bảo là hồi đó ko hút =))) bác ko nạp tiền mà cứ chém =)))
@vietnamMBC Đúng đó bác, sắp tới chắc bán đồ luôn khỏi vô game lượm
@upkey1010 Có nói ko hút đâu nhưng ít và quan tâm gamer nhiều hơn. Giờ nó gọi là siêu hút mà tình trạng lỗi chậm khắc phục.
Holy shit
Mình không có điện thoại mạnh nên phải cài giả lập, chơi game này cực thích luôn, tình đồng chí, đồng đội với những người xa lạ
@adagioleonard do bọn nó chơi xấu quá, chết đáng hehhe
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieusaker2009 Được như bác cũng mừng. Nó xếp chung cả mobile lẫn Giả lập mà thằng tencen phát hành luôn bác ơi. Trên cty cũng có group chơi PUBG toàn bộ đều chơi iphone. Mà lâu lâu thiếu ng lập đội với người lạ. Hỏi 10 lần hết 7 8 lần là chơi giả lập trên PC. Mới nãy cả team còn bị thằng cha Đomixi chuyên stream bắn chết kìa. Ông đó là chơi PC rồi trong khi cả team toàn Mobile
serenader974
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vondutch2560 có cả streamer nào chơi lầy, xài giả lập bắn với mobile hả bác :v
độ mixi ít coi, nhưng nhớ là có thấy thím ấy bắn bản PC chứ ko phải bản giả lập, còn bắn mobile thường streamer cũng xài điện thoại chứ xài giả lập stream lên dân tình chửi sml
huyhoian
ĐẠI BÀNG
3 năm
@serenader974 chơi giả lập thì sẽ bắn với giả lập nha bạn, streamer giờ stream pubg mobile giả lập đầy kia kìa, Mixi cũng bắn giả lập luôn nhé
votamnhan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ chúng nó hack ác quá bắn ức chế 😔
sakuza199x
TÍCH CỰC
3 năm
@votamnhan Giả lập mới gặp hack chứ nhỉ. Chơi đt hình thường sợ mấy má xài stick thôi. Lia súng nhanh như quỷ.
KD-Wang
TÍCH CỰC
3 năm
@sakuza199x Lên Ace đi squad đi là biết bác. 10 ván thì 7 ván gặp khựa hack trên đt: wall, aimbot, speed... đủ kiểu. Top 1, 2 squad win của China là 2 thằng hack đó, ko hiểu sao nó ko ban acc :oops:
@KD-Wang Mấy thằng vn most kill 45-50 đây, lên top rank asian mà xem. Đừng nói riêng gì thằng tq, vn hack còn lắm vl chứ đấy mà ko. Chuyên thể loại 1 thằng hack gánh 3 cục tạ( đa số là nữ để giật le)
KD-Wang
TÍCH CỰC
3 năm
@NovaDash 125 VN hack để tên khựa đó bác, bác để ý bị team hack kill, sperare xem nó chơi lúc nào cũng 3 khựa kẹp 1 việt hoặc 1 khựa kẹp 3 việt.
@KD-Wang Đúng rồi, ý này t cũng quên nói, toàn lũ ranh ở vn lấy tên tq, hàn là nhiều nhất. Mà bên sever quốc tế nó ẩu quá, ko xử lí bọn hack mà chúng nó vẫn cứ trơ trơ ở đó. Bên bản trung quốc ko có vụ 1 ván 40-50 kill, top 1 bên đấy hồi mùa giải 4 có 21 kill 1 trận là cao nhất trong chế độ 4vs4
unlimited
TÍCH CỰC
3 năm
Nhà mình có mấy anh em thì đều chơi cả, chứng tỏ hot thật 😁
Chơi đc tí là chán
sakuza199x
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoang_HaoMinh Bác phải có bạn chơi cùng nha. Chơi 1 kinhf nhanh chán lắm. Mà game nào cũng vậy thôi.
Động vãi
Mình còn không biết chơi
@trieuniemvui càng ko nên biết 😁
upkey1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep bác Hiệp bận review đồ Apple mất rồi. hết time chơi game 😁
serenader974
ĐẠI BÀNG
3 năm
@trieuniemvui con lo loot đồ ngon thì mãi gà bác ơi, xông ra bắn săn kill, vừa vui vừa nhanh 😁
với thế mới lên tay được chứ, chạy núp loot đồ thì muôn đời gà :v
@serenader974 Khổ cái không loot được đồ ngon xông ra nó bòm phát cũng die luôn 😔(
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hôm nay tải thử VNG thì mới biết khi đăng nhập bằng FB thì nó sẽ xoá luôn dữ liệu bên bản QT nên tiện tay xoá luôn bản VNG ☺️. Chữ 18+ nó che hết 1 góc rồi thì chơi làm gì, cũng may chưa đăng nhập, chứ ko tức ứa máu. Vẫn trung thành vs bản QT
@ThuanTo nó màu mè, chả hiểu để 18+ làm cái con mẹ gì, nghe đâu người chơi bị giới hạn thời gian chơi không quá 3h giống hồi xưa Võ lâm, cuối tuần ở nhà chán không làm gì thì vô chơi, 1 ván căng thẳng cũng gần 45' mẹ rồi, chơi vài ván đang hay, đang sung vậy đết cho chơi nữa à,
tintin.com
TÍCH CỰC
3 năm
@ThuanTo Bọn VNG chuối, gàme lỗi tùm lum mà cứ bắt ae phải chơi, bản QT thì nó chặn 😔
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bản này được làm ra với mục đích để VNG và Tencent ăn chia với nhau hay sao á, bản trước nghe nói cho đăng nhập song song với bản QT, bản mới update sáng nay thì nó ko cho, lại còn đóng nguyên cái dấu 18+ chình ình thì thôi dẹp.
Qua rồi cái thời mê game.
anhvu999
TÍCH CỰC
3 năm
thể loại game này hay, khi nào rảnh làm 1-2 ván, mất chừng 10-15 phút, xong, chả quan tâm level gì cũngdc
@anhvu999 ván 15p chắc chơi chỉ thêm ức chế 😁
skyline2
TÍCH CỰC
3 năm
@kehuydietngo Bắn chế đô hồi sinh đó bạn, hoặc mini match cũng zui vậy
upkey1010
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kehuydietngo có chế độ 8 phút đó bác. chơi cũng ok. ko mất time nhiều :D
anhvu999
TÍCH CỰC
3 năm
@kehuydietngo nhặt đồ ít thôi, xông pha ra bắn cho vui, đừng có nằm vùng và ham top cao làm gì
HungVu23
ĐẠI BÀNG
3 năm
tải bản quốc tế chi vậy ông 😃 bản VNG vẫn link với sever quốc tế mà.
strongwindp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Fornite chỉ dành chi tụi con nít Mỹ, VN kể từ PUBG ra thì mình thấy tụi con gái còn mê, game hay
StellarFox
ĐẠI BÀNG
3 năm
@strongwindp Tụi con nít mỹ là đc 200tr chắc Việt Nam còn lâu mới đc
thang_a14
TÍCH CỰC
3 năm
Thời đại mobile có khác

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019