Putin nói Nga đã phê duyệt vaccine Covid-19, con gái ông đã tiêm; Vaccine chưa qua thử nghiệm Pha 3

ND Minh Đức
11/8/2020 11:31Phản hồi: 253
253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qhi
TÍCH CỰC
4 năm
Có ai còn nhớ Putin lấy video game để mô tả cho sức mạnh không quân Nga ? A tin là vua chém gió nên cứ từ từ, ko nên tin vội.
Jinnie KTL
TÍCH CỰC
4 năm
Mong ngày này
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
Từ trước tới giờ tui hay nhà tui chưa dùng được cái gì do anh putin đại đế và vô đối sản xuất hết, hỏng lẻ lần này tui dùng thủ vacxin putin xem sao
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@kkzbanana Bác đang dùng Google để tìm kiếm đó,dăng xem youtube học tập đó,putin đại đế làm được gì ngoài tên lửa
@ruacon86 1 trong 4 phương trình lượng tử được giải bởi những nhà khoa học Nga đó bạn. Trạm không giam quốc tế là thành quả của Nga, Mỹ. Trước đó MIR là nơi con người lưu trú dài hạng trên không gian đo. Bạn sống và sử dụng internet không thiếu những đống góp từ phương Đông đâu bạn. Bạn tưởng vũ khí không quan trọng à. VN không có đồ LX, Nga thì TQ nó lên tới đâu? Người trưởng thành phải biết nhìn qua những gì mình thấy chứ bạn. Bạn tưởng thông tin bạn tìm trên google không bị kiểm duyệt à. Bạn nghĩ google không mốm cho bạn thông tin họ muốn à? Thấy gì tin đó thì Einstein làm gì nghĩ ra học thuyết thay đổi thế giới à?
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@kkzbanana Putin đại đế làm được nhiều thứ ghê gốm vậy hả
@ruacon86 Sống dưới cục đá nào lâu quá hả bạn?
Dành cho anh em nào quan tâm :
"Đây là ý kiến do tác giả giữ bản quyền, kể về lịch sử tạo ra vaccine Nga chống COVID-19 và nhấn mạnh sự sẵn sàng của Nga trên bình diện hợp tác với cộng đồng quốc tế, thái độ thiện chí mà các phương tiện truyền thông hàng đầu của phương Tây vẫn cố tình bác bỏ"

https://vn.sputniknews.com/health/202008119346620-cam-op-ed-vaccine-sputnik-nhu-doi-tac-cua-doi-song/
datvn
TÍCH CỰC
4 năm
Tức là có rút bớt quy trình thử nghiệm
youshunei
TÍCH CỰC
4 năm
Vãi tè anh Putin, so với quy trình phát triển vaccine chuẩn thì bị cắt xén quá nhiều, kiểu này cho cũng không dám dùng. Việt Nam cứ chống dịch ngon, đợi của nhà trồng được cho chắc, đúng quy trình, hoặc đợi sau này phổ cập rồi mua 1 tặng 1 thì chọn của anh nào hịn hịn mà mua.
New Hope
ĐẠI BÀNG
4 năm
"Mọi người làm chuột bạch trước đi nhé ahihi" putin said
tiêm liều này vào là phải trung thành với nhà độc tài Putin trọn đời? 😁
teobe
TÍCH CỰC
4 năm
Quá liều linh cho đội Nga và hlv Putin. Y học thì không thể qua được Mỹ rồi EU, Nga hiện tại so y học kém phát triển rồi, không tin tưởng được.
Radium94
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa qua Pha 3 thì chưa đảm bảo rồi :v
Ai tạo ra virus để bán Vaxcin, Của thì dân số già cần delete bớt, Nga thì khỏi bàn, bạn thân với Của, chung một duột. Cần phải tỉnh táo, không là toi trước thủ đoạn tàn độc của mấy ảnh, theo gương anh Triều bu anh Của thì đến củ mỳ cũng không có mà ăn. Mình thì noproblem, tội lớp nhỏ sau này.
Nói trên tình hình này thì thật khâm phục. Đừng vì vấn đề chính trị mà anti.
duong8x
TÍCH CỰC
4 năm
Thôi, tui chưa dám xài vacxin này đâu... giai đoạn ba thử nghiệm lâm sàng trên hàng ngàn người thì chưa có mà phê duyệt như đúng rồi
quantg
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con gái ông nhânn nuôi ấy haha
.Gù.
TÍCH CỰC
4 năm
Có vắc-xin sớm thì kiếm dc rất nhiều tiền mà để có sớm Mỹ chỉ tỉ đô để nghiên cứu, China cho tin tặc ăn cấp của Mỹ, Nga ngố thì bỏ qua thử nghiệm để có sớm đáng sợ thật
Thôi chích vaccine mẽo cho nó an toàn. Ai chửi mĩ chửi chứ xài đồ của nó vẫn an toàn nhất
Nếu có vắc xin rồi thì tốt cho nước Nga thôi, nền khoa học Nga vẫn luôn nằm trong tốp đầu của thế giới. Họ tiêm rộng rãi cho dân họ, nếu ổn định, VN cũng có thể mua từ họ trong vài tháng tới là quá ok ^^
Đăng bài mà chơi "nguồn tin cho biết" .....?
Gì chứ riêng NGA thì tin! Chứ ai lại "vì chi phí cao quá nên các công ty sản xuất Vaxin không vào cuộc"
@Left Near Right tin Nga 😁 nhà bạn có đang xài cái gì cùa Nga không
@cuhiep Nga hả? có! Cả CCCP - "các chú cứ phá" thì cũng có!
Một thằng chém gió kiếm frame
KoiT
Trứng
4 năm
neu bo qua Pha 3 thi the gioi da co mot loat vaccines roi. Hien tai co 3 vaccines dang trong giai doan Pha 3, va 3 cai trong giai doan Pha 2/3. Cac bac co the tham khao o day.
https://www.raps.org/news-and-articles/news-articles/2020/3/covid-19-vaccine-tracker

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019