[Q & A] Các vấn đề liên quan đến iPhone
Cuong85
12 nămBình luận: 24.030
Tình hình là mình mới lần đầu dùng IPhone, mình mua con IPhone 5 lock được hai hôm rồi nhưng phần mềm cũ quá (6.1.4) nên hôm nay mình có đọc tham khảo trên mạng cách up lên version mới. Thế là mình tò mò tìm cách up lên ios 8.4.1.
Mình dùng ITunes để up thì ban đầu bị lỗi 3914, sau đó mình thấy người ta hướng dẫn dùng TinyUmbrella để fix rồi này thì mình đã dùng và tiến hành up, sau một hồi thì nó dính lỗi 11 và bị treo cáp (hình sợi cáp với biểu tượng ITunes)
Mình không biết phải làm như thế nào nữa nên giờ mới lên đây để nhờ ý kiến của mọi người, hi vọng được mọi người giúp đỡ 😔. Mình cám ơn nhiều
@tieuholuckyboy DFU lên 9.3.1 luôn.
@tommyact Đưa về DFU rồi up thẳng lên bang ITunes à bạn? Vì là máy lock nên lieu có sao không?
@tieuholuckyboy Lên rồi active lại,fix lại. Không rành thì mang ra tiệm người ta làm cho. 😁 Mấy bản firm thấp hơn khoá sign rồi còn đâu.
con 5 lock của em cắm sạc vẫn báo nhưng không lên % pin khởi động lại mới lên thì phải làm sao ạ
@cuonglollipop Tắt cái % pin đi là nó lên đều à.
@tommyact Hic nó vẫn không lên bác ạ còn sập nguồn cơ em vừa phải thay pin mới rồi
@cuonglollipop Pin còn dung lượng bao nhiêu mà thay? Pin mình còn 1200 xài củng 5 giờ hơn. 😁
@cuonglollipop của bạn hỏng pin nhé thay pin thôi nếu ở hà nội cầm qua 40 lê thanh nghị mình thay cho
Sontn.
ĐẠI BÀNG
4 năm
Các bác cho em hỏi em mới mua ip6s 2nd, mà em lên Apple.com check thử bảo hành, sau khi nhập seria number thì nó nhận là ip6s rồi nhưng đòi cung cấp ngày mua mới tiếp tục đc. Em hỏi chỗ bán thì họ bảo Apple.com đang lỗi ko check đc, trong khi em check con ip4s vẫn bt. Vậy là sao hả các bác ?
em đang dùng lỗi facetime với imes lên cydia down được 1 tweak về sửa lỗi và reset lại toàn bộ cài đặt ( không mất dữ liệu ) sau đó facetime với imess oke ( nhưng nhận theo gmail chứ không nhận theo số ) và danh bạ vẫn không nhận mynumber đau hơn là lỗi luôn *101# mà em đã tìm đủ mọi cách fix lại vẫn không được bác nào co cách nào giúp em với
@dotienduong máy bạn đang dùng là ios mấy nếu dưới 9.x.x thì có thể dùng phần mềm cydia impution cài lại nhé
Cho mình hỏi Mình muốn mua ip5s chính hãng thì mua ở đâu dc ? Giờ còn hàng mới ko ạ?
Mình muốn mua một em iPhone 5s gold 32g 99% tại Hà Nội nhưng không biết cửa hàng nào uy tín! Mình có thấy một vài của hàng giá rẻ như Nhật Cường mobile, techone, cellphone nhưng không biết độ uy tín chất lượng hàng ra sao bác nào chỉ cho mình cửa hàng để mình mua máy được yên tâm không , thêm nữa mua máy mình nên test những gì có thể chỉ giúp mình được không ? Mình mua bản quốc tế thì nên chọn IPhone có mã gì để dùng ổn định tại việt nam hay những cái mã như UK , Japan chỉ dành cho bản lock ? Làm ơn tư vấn cho mình với thanks nhiều
Mình muốn gỡ cidya mà khôi phục lại để lên ios9 sao khi tự cập nhập thì máy lại tìm hoài k thể kiểm tra đc sao a.e
Ac giúp e với
E để thông báo kiểu biểu ngữ ý mà khi có tin nhắn hay thông báo fb... Nó chẳng hiển thị ở đầu màn hình gì [emoji23] chỉ có ở trung tâm thông báo thôi... Nên nhiều khi k biết toàn bị trách này nọ thôi.
Lỗi này fix sao ạ [emoji24][emoji24]
Em copy video vào iphone, nó đẩy hết vào home video, các bác cho em hỏi có cách nào chia nó thành các folder để dễ quản lý và xem không ạ. Em dùng iphone 6 plus ios 9.3.1 ạ. Em cám ơn các bác
@Sherlock_holmes Bác nào rành giúp em ạ
@Sherlock_holmes bạn lên mạng sear phần mềm quản lý video chứ ở trong máy ko có đâu nhé
Facebook của em đến bây giờ vẫn chưa có chức năng ảnh đại diện bằng video. Các cụ giúp em với ạ.
banhonchoquy
ĐẠI BÀNG
4 năm
mấy pro hướng dẫn cách tìm lại icon cydia bị mất với ạ 😔 hôm bữa lỡ tay remove appsync xong cái mất tiêu icon luôn. Có cách nào làm nó hiện lại được ko ạ :(
Có jaibreck được bản 9.3.1 chưa mọi nguòi, tìm trên mạng mà thấy nhiều ý kiến trái chiều quá
Ae nao biet giúp minh dùm. Mình mới cưới dc e 6s+ Ve moi dc 5 ngày. Ma ngay đâu tiên ve lai bi lỗi ko vuốt trả lời cuộc goi dc. Hom sau minh up len 9.3.1 lun. Va ket qua là van bị. Ma còn dc khuyến mãi thêm cai lỗi treo man hinh cuọc goi di nua. Roi bi dis game( gangter4) va đơ cảm ứng khi dang nghe zing mp3 lun. Gio minh hoang mang qua. Ko biet ng ta cho doi may moi ko. Voi lai may minh la hang xác tay mỹ. Xai chíp ss. Co ai biet cach giai quyet chi minh voi
@Long Vũ ip Đem máy đi đổi bảo hành luôn và ngay bạn ơi
@Canhduc.nguyen Ở cửa hàng nó bat minh de may cho no test 2 ngay xong moi tra loi minh. Ma loi vay no co cho doi ko ha ban
@Long Vũ ip Bác có 15 ngày đầu đc đổi trả mà, nó ko cho thì làm loạn lên
Nhờ mọi người hỗ trợ em vấn đề này, em dùng ip5 lock, đang dùng bình thường thì 1 buổi sáng ngày đẹp trời bật lên nó hiện táo rồi màn hình tối đi rồi lại hiện táo rồi lại màn hình tối, cứ nhấp nháy như vậy, có lúc còn kêu tinh, tinh ... đến chiều em lên google tham khảo cách " bật giữ nút nguồn và nút home" thì nó lên ngon lành, dùng được 2 hôm thì e để chế độ máy bay, lúc chọn chế độ sim thì nó cứ hiện " tìm kiếm mạng " ,em tắt máy đi bật lên thì nó hiện táo rồi nó lại tối màn hình cứ lặp đi lặp lại, có lúc sau khi logo tắt thì màn hình hiện ra mấy màu rồi cũng lại tối đi, nhưng ko kêu tinh, tinh ... em "bật giữ nút nguồn và nút home" nhưng lần này ko được, e lên google thì restore bằng DFU nhưng toàn bị báo lỗi 9, 14, 409 hay là 419, đã thử các phương pháp như thay cáp, thay máy tính, update window nhưng ko được, bây giờ cứ bật máy lên là treo cáp DFU, nhờ các cao nhân hỗ trợ giùm ạ
bạn cắm máy tính rồi restore nhé ko thể update trên máy đâu
bạn thử tắt máy đi rồi bật lên trong lúc bật lên thì giữ volume + xem nếu ko dc thì còn icon cydia vào cydia tìm appfix ios 7 or 8 nhé
chưa có bản jb đâu nhé
MrHieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tình hình là mình có con Ip5 lock mạng SB của Nhật đang dùng ngon thì từ hôm 2-5 bị mất mạng 3G dù vẫn đăng ký dịch vụ 3G của nhà mạng.
Đã cài lại cấu hình mạng qua trang unlockit.co.nz; reset lại network mà vẫn bị lỗi như ảnh. Bác nào biết cách fix lỗi chỉ em với, máy dùng IOS 9.0.2 đã JB mà không phải chạy laị phần mềm nhé :v

View attachment 3216070
@MrHieu bạn thử rut sim ra cắm lại xem
MrHieu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngoclong1985 Vẫn không được nhé bác ơi 😔
liuyifeivn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em giúp với!
@liuyifeivn nếu bác ở hà nội manng qua mình làm cho nhe đc cả vân tay đấy
Thay vỏ ip 5 hết khoảng bn ạ ? Có ai biết chỗ nào uy tín sửa ip tại Hà Nội không ạ. Em cảm ơn
@Quynhxt bạn qua bên mình làm cho 40 lê thanh nghị ngoclongmobile 0902178558
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019