[Q1/2016] Samsung tăng 5.7% doanh thu, tăng 12% lợi nhuận, Galaxy S7 cũng góp công lớn
sonlazio
4 năm trướcBình luận: 247Lượt xem: 31.042
247 Bình luận
Chúc mừng Samsung, cuối cùng nở mày nở mặt sau 2 năm kiệt quệ.
Không biết tới ngày ra mắt điện thoại màn hình gập sẽ thế nào.
+ Đọc comment bác Giàng A Lúa hài quá, Tinh Tế mướn được ông hề tài ghê.
Em là em muốn lợi nhuận thằng nào cũng giảm xuống ăn ít của người tiêu dùng cho e nhờ 😃
đùa chứ nói đi thì cũng phải nói lại và cũng là nói thật luôn là cái ip6s-6s plus công nhận là rất tốt,nhưng phải công nhận 1 điều nữa là ss note 5-s6e+ và đặc biệt s7-s7e quá đỉnh nên làm e nó lu mờ xíu xiu thôi. chứ đợi ip7 ra xem.lại lên như diều gặp bão ngay @Giàng A Lúa nhỉ
S7/7 éc và dòng A năm nay quá đẹp, năm sau còn làm được thế thì lãi dài dài thôi
Thay đổi từ S7 và S7 Edge khiến Samsung thu về lợi nhuận mảng Di động là điều bình thường 😁
Cảm ơn chúa trời :D
Khen S7 thì là seeder... thử hỏi S7/e có gì để chê?...design?pin?camera?màn hình(chê đi rồi mai mốt xài cái gi?)...Ios hiện giờ vẫn tốt,nhưng nó đang già cỗi trong mắt ng dùng & công bằng nhìn nhận là IOS bây giờ có dc như IOS 8 trở về trc ko???...android vẫn còn thua IOS vì khá cồng kềnh,nhưng 6.0 đang nhận phản hồi tích cực & xét về tương lai phát triển thì đang rộng mở,tương thích rất nhiều thiết bị....Iphone thì khép mình,độc quyền.... nếu ko thay đổi thì thời gian thôi...!
App trên appstore dc dev tối ưu,vì doanh số IP cao,họ kiếm dc nhiều tiền,IP rớt doanh số thì họ cũng quay lưng thôi...dev là dân cơ hội,họ chả trung thành vs hdh nào cả...IP trong mắt ifan là ko thể chìm,như kiểu Titanic...nhung ko j là ko thể,Nokia là tấm gương rồi....IP7 mà thiết kế 2 cam lồi như hình leak,thì xin chia buồn,tình hình sẽ còn ảm đạm hơn...1 cái dt ko phải cứ tốt,cứ bền là bán đắt đâu,k hợp nhãn thì cũng ít khách hẳn!
@nob_Subin Lỗ sạc, mic và loa ngoài không thẳng hàng kìa!!! 😃
Cái này bác nói à nha , ko ph
Quan trọng là nhiêu ifan không biết rằng , dù Apple nó có lãi cả ngàn tỷ USD thì nó chẳng đóng góp gì cho VN mình cả , vì Apple có nhà máy có văn phòng nào ở VN đâu . Khi samsung báo lãi thì cơ bản VN mình cũng có lợi , vì Samsung có nhà máy ở VN , đóng thuế ở VN , tạo công ăn việc làm ở VN . Còn Apple nó ko coi VN minh ra cái đinh gì cả .
Có nhiều ông nghe tin Apple doanh thu trăm tỷ USD thì mừng ra mặt như thể cả dòng họ trúng xổ số ấy . Cuồng riết chẳng chứng tỏ được gì . Haizz
@Beng-Pr0 Thuế GTGT 10% trên mỗi máy bán ra là cái gì vậy bạn.
p/s: bạn nên tìm hiểu kỹ hơn về thuế đi, bản chất của thuế dù có đánh vào bên nào thì cả 2 bên đều chịu thiệt hại thôi, bên nào chịu nhiều hơn là do nhu cầu của bên đấy, không liên quan đến đánh vào ai.
chúc mừng ss 😁
công nhận nhìn s7 edge các kiểu năm nay đẹp thật, khó có thể chê 😔
Các bác có vẻ rảnh rỗi. Hễ bài nào có ss vs apple là có war :confused:
năm nay sung đi đúng hướng,phân khúc nào ra phân khúc ấy,ko nhập nhèm vớ vẩn như mọi năm,dòng S ra dòng S,dòng A ra dòng A,dòng J ra dòng J,thiết kế đẹp,cấu hình tạm ổn,nhưng mà nói đi cũng phải nói lại,J năm nay ngon đấy nhưng ở vn bị cắt giảm 1 chút về cấu hình so vs bản quốc tế là ko ưng rồisung đ iđung
s7 chỉ được chụp ảnh thôi, dùng đơ lắm. Đâng dùng 2 con nhé. đừng bạn nào bảo là đang dùng máy gì
@toanthem668 Láo.
2 thằng seeder thằng tung thằng hứng đọc mà mắc cười =))...vâng 100 nhân viên apple nó mới thuê gần đây, có cái bài báo nào nói là nó thuê seeder chưa hay là nó thuê để phân phối sản phẩm tại VN, mà nếu có thuê seeder nó kg thuê ở trung quốc hay ở mẽo để tăng doanh số, thuê ở VN để tăng đc bao nhiêu cái =))...còn seeder thì samsung có đủ khắp nơi rồi, cần dẫn nguồn cho đọc không...hay lại bảo là ng ta dàn dựng =))...nội thấy cái trò seeder samsung đứng trước appstore trù ếm chê bai là thấy trò mèo của mấy thằng loser...đáng khinh!
@Cupertino Chán éo buồn nói với thanh niên đa nhân cách hoặc dùng chung nick
@thanhtuantvc Ừa hy vọng bữa sau a cũng đừng quote em nữa nhé, em cũng ngán nc với sam seeder lắm rồi 😁...
@Cupertino Lưỡi không xương. Kiểu gì cũng nói được.
Người như chú nên vào nh.à nước mà làm.
Có khi bây giờ lại đang là ngôi sao của sự kiện For.mosa đấy.
Trình lươn lẹo của qua.n chức VN chắc cũng ngang chú là cùng.
mong sam sung phát triển mạ..
em làm công nhân sam sung các bác à..
@Cupertino Cứ an tâm đi, đt apple bạn xài có thành phần ss trong đó đấy, tốt nhất là ko nên xài dù gián tiếp mua đồ đối thủ. ^^
@ragefighter Có gì mà phải sợ chứ, samsung giờ đi đâu chả đụng. đang xài màn hình samsung nè, còn đt hả chắc chờ toàn bộ đt android với apple chết thì mặc may mua 1 cái tạt lon chơi 😁...
@Cupertino Mình thì đầu tiên kiêng kị android. Tiêu chí là chỉ có Winphone ( cao cấp), hoặc iPhone thôi.
Nhưng mình đã dùng thử con SS 6 edge của bố mình, cũng tốt phết. Nhưng phải nói cái cam lồi rất ngu người. Mình vẫn cảm thấy cái giao diện SS làm tuy có nhiều chức năng hay nhưng mà kiểu rối rối thế nào ấy( Nếu cho nhiều wiget vào ). Nên mình đã xóa hết đi và chỉ để lại 4 cái icon chính trên thanh dưới và 4 cái bên trên + 1 thời tiết. Nhìn cũng OK phết.
Nhưng mà tiêu chí bây giờ vẫn thế. IPhone chết, WP chết thì mình mới dùng qua android và cụ thể là SS .
P/s: CŨng phải nói là bọn SS nó phát triển cũng tốt đi.
@Rex JYJ Mình thấy Htc thấy giao diện ok nhất ah....SS nó còn màu mè,năm nay S7 là đỡ,ta nói năm rồi S6 xóa cả đống.... phát bực!
WP tiếc mấy e Nokia quá,chụp hình đẹp vật vã ra mà app hỗ trợ ít quá....IP6 ngoại trừ mình ghé cái mã ra,nhưng app thì phải nói muốn gì cũng có,miễn chịu chi...vs nó update nhanh khiếp^^!
Doanh thu tăng 5.7. Lời tăng 12. Biết cách cạp nhỉ? Con số biết nói
Bộ đôi ếch bẩn và ếch bẩn éc góp công lớn?
Apple iphone năm sau sẽ bỏ viền nhựa đi để giống ipod, màn hình "HD vừa đủ" sẽ đc tiếp tục dùng cho flagship (lỡ mua mấy tỷ cái dùng cho 10 năm rồi ifan cố chịu đựng nha =))), pin sẽ còn 1600 mAh do máy sẽ mỏng hơn =))...camera nâng cấp nhỏ giọt và chụp đêm vẫn thiếu sáng =)) 16GB vẫn tiếp tục là chỗ dựa của hãng =)) nhưng cái hay nhất là giá iphone mới sẽ tăng thêm $100 để ifan được tăng thêm độ sang chảnh và giúp hãng bù lỗ những ngày vừa qua =))
@A.R.R.O.W Uhm mà vụ máy mỏng sao nhiều người ham nhỉ? xài cái gì cũng phải nghía pin này nọ. Tiết kiệm đủ trò.
chúc mừng ss !
mình thấy mấy ông cứ bảo lock nhật này nọ vo duyên hết cỡ mỗi năm mình đổi máy một lần mình gửi về cho em người nhà dùng có gì lạ đâu còn hơn dùng mấy con máy hàng rẻ tiền hàng lởm !
Chúc mừng sam sung
Cho em hỏi tý sao các bác ghét Giàng A Lúa vậy? em thấy comment cũng bình thường thôi, không thích thì mình bỏ qua, em thấy các bác cứ làm quá:p😁
@musiclyric Đơn giản vì là ifan nên tụi nó ghét đó bạn. Trong đây thành phần seeder đầu đường xó chợ nhiều lắm, bạn phải cẩn thận, chỉ đc khen samsung anti Apple thì nó để yên cho bạn. Còn ko thì nó làm đủ mọi cách xé nát bạn ra.
@Seventy Nghe đâu ăn cắp bị SS đuổi... chứ trên này ifan vô số,sao có mình bác Lúa là bị ghek nhất???
@nob_Subin Đưa dẫn chứng, ngậm máu phun người hả? :eek:
Cardmanhinh đổi nick rồi mà:D sao ở tinh tế ghét nó vậy. bên winphoneviet cũng không ai ưa😃

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019