[QC] 5 tiêu chí cần lưu ý khi lựa chọn máy giặt cho nhà chung cư

TTKM
11/3/2021 8:37Phản hồi: 133
[QC] 5 tiêu chí cần lưu ý khi lựa chọn máy giặt cho nhà chung cư
Nhà chung cư đang dần trở thành xu thế phổ biến tại các đô thị lớn. Với những đặc thù riêng biệt, nhà chung cư khiến nhiều gia đình băn khoăn trong việc lựa chọn chiếc máy giặt phù hợp. Bài viết dưới đây sẽ tổng hợp những yếu tố cần cân nhắc để bạn tìm được chiếc máy giặt lý tưởng cho ngôi nhà của mình.

Tính năng tiêu diệt vi khuẩn & bảo vệ sức khỏe

Chung cư vốn là nơi có nhiều không gian sinh hoạt chung như thang máy, nhà để xe, phòng tập gym,… tiềm ẩn nhiều nguy cơ phơi nhiễm và lây lan vi khuẩn. Trước vô vàn những mối nguy về dịch bệnh, tính năng diệt khuẩn của máy giặt dần trở thành ưu tiên hàng đầu của các gia đình.

Mong muốn chăm sóc sức khỏe toàn diện cho người dùng, Panasonic đã phát triển công nghệ Blue AG+ diệt khuẩn bằng nước lạnh có khả năng loại bỏ 99,99% vi khuẩn và các tác nhân gây dị ứng giúp bảo vệ làn da của trẻ em và chế độ giặt nước lạnh phù hợp với các loại vải cao cấp như tơ, lụa, len.

Cơ chế hoạt động Blue Ag+: Tia UV kích hoạt tinh thể bạc tạo thành các gốc OH- giúp tiêu diệt 99,99% vi khuẩn trên quần áo ngay cả khi giặt bằng nước lạnh.

Bên cạnh đó, công nghệ diệt khuẩn bằng nước nóng StainMaster+ cũng được trang bị với các mức nhiệt độ từ 40 độ C giúp đánh bay các vết bẩn cứng đầu và mùi hôi khó chịu trên áo quần.

Công nghệ tiết kiệm điện năng thông minh

Tại nhiều khu chung cư, các căn hộ sẽ được trang bị sẵn một số vật dụng cơ bản như điều hòa, bình nóng lạnh, máy giặt… Tuy vậy, những thiết bị này thường chỉ đáp ứng những nhu cầu thiết yếu nhất của người dùng và nếu không có hiệu suất năng lượng cao, mỗi thứ một chút sẽ tiêu tốn không ít điện năng mỗi ngày.

Thấu hiểu nhu cầu giảm thiểu chi phí sinh hoạt hàng tháng của các gia đình, Panasonic đã phát triển công nghệ 3Di Inverter và TD Inverter kết hợp cảm biến thông minh Econavi trên thế hệ máy giặt mới với khả năng tối ưu hóa năng lượng vô cùng ấn tượng.

Anh khong gian 2.jpg
Kết hợp sức mạnh ưu việt của bốn cảm biến công nghệ cao, động cơ 3Di Inverter của Panasonic giúp tiết kiệm năng lượng vượt trội.

Bốn cảm biến thông minh của công nghệ 3Di Inverter sẽ tự động điều chỉnh lượng nước, thời gian giặt và tốc độ vòng quay phù hợp dựa trên khối lượng và chất liệu quần áo, mang tới hiệu quả giặt sạch và tiết kiệm nhất, so với chế độ giặt thông thường có thể tiết kiệm tới 41% lượng nước, 40% thời gian và 71% năng lượng tiêu thụ.

Được điều khiển bởi bộ truyền chuyển động thế hệ mới, động cơ TD Inverter có thể tiết kiệm điện tới 30% so với động cơ Inverter thông thường. Kết hợp với ECONAVI - công nghệ cảm biến thông minh có khả năng phân tích khối lượng giặt, chất liệu giặt và nhiệt độ nước để mang tới chu trình giặt tốt nhất, bộ đôi công nghệ độc quyền của Panasonic là “vũ khí tối thượng” giúp giảm tải tối đa tình trạng tiêu hao năng lượng.

Thiết kế nhỏ gọn và tiện dụng

Đối với những căn hộ chung cư có diện tích khiêm tốn, những không gian phụ như lô gia hay phòng bếp thường được tận dụng để kết hợp lắp đặt máy giặt, vừa thuận tiện vì có sẵn hệ thống dẫn - thoát nước vừa giúp tiết kiệm diện tích không gian sinh hoạt.

Tuy nhiên, việc bố trí vị trí đặt máy giặt còn phụ thuộc rất lớn vào kích thước của máy: sẽ rất khó để một chiếc máy giặt cồng kềnh có thể nằm vừa vặn tại những khu vực trên mà không gây cảm giác bí bách. Với kích thước nhỏ gọn đẹp mắt, các dòng máy giặt của Panasonic có thể dễ dàng kết hợp với mọi không gian phòng ốc. Cửa máy giặt siêu rộng và phần nắp được thiết kế tràn viền cũng giúp mở rộng tầm với tối đa, hỗ trợ việc lấy quần áo từ lồng giặt trở nên thuận tiện hơn.

Anh3 (1).jpg
Nhỏ gọn nhưng sở hữu cửa lồng giặt lớn và tải trọng giặt đa dạng, Panasonic là sự lựa chọn tuyệt vời cho các gia đình đông thành viên.

Chế độ vắt sấy và tự động gỡ rối hiệu quả

Không gian phơi đồ của nhà chung cư thường chỉ giới hạn ở khu vực ban công nhỏ hẹp, trong khi đó, lượng đồ cần phơi của những gia đình đa thế hệ lại khá nhiều, nếu không có đủ nắng, gió và khoảng cách nhất định thì sẽ mất rất nhiều thời gian để quần áo khô ráo như ý muốn.

Thay vì phải đầu tư một chiếc máy sấy chuyên dụng, bạn hoàn toàn có thể tìm kiếm một chiếc máy giặt 2 trong 1 được tích hợp chức năng sấy gió cao cấp. Máy giặt Panasonic có khả năng vắt cực khô nhờ tốc độ quay vắt đến 1400 vòng/phút, khi kết hợp với chế độ sấy gió 90 phút và tự động gỡ rối sẽ giúp các gia đình tiết kiệm đáng kể thời gian phơi và ủi đồ, hứa hẹn sẽ là giải pháp cứu cánh hữu hiệu vào mùa nồm ẩm hay những ngày mưa gió.

Khả năng xử lý áp lực nước thấp

Tại nhiều khu chung cư và nhà tập thể cũ, hiện vẫn có không ít gia đình gặp phải tình trạng nước cấp vào máy giặt chảy yếu, khiến máy giặt phải khởi động nhiều lần cho một mẻ đồ, quần áo không được vắt khô hay thậm chí vẫn còn nguyên vết bẩn và cặn xà phòng sau mỗi lần giặt. Để giải quyết vấn đề này, người ta thường nghĩ đến bơm tăng áp, nhưng nếu diện tích không gian chật hẹp, việc lắp đặt máy bơm gặp nhiều khó khăn thì vẫn phải xử lý đường nước mới có thể sử dụng máy giặt như mong muốn.

Trong trường hợp đó, một chiếc máy giặt có khả năng vận hành ổn định ngay cả dưới áp lực nước thấp chính là phương án tối ưu. Nhằm xóa tan nỗi lo nước chảy yếu, Panasonic đã cho ra mắt công nghệ Low Water Pressure và van cấp nước được thiết kế chuyên biệt giúp máy vận hành êm ái kể cả khi chỉ cách bồn chứa nước vỏn vẹn 1m, duy trì lượng nước xả vào máy giặt liên tục mà không cần sự hỗ trợ từ máy bơm tăng áp.

Anh long dung 1.jpg
Máy giặt tích hợp công nghệ Low Water Pressure của Panasonic giải quyết nỗi âu lo của những hộ gia đình sống ở khu chung cư có nguồn nước yếu và hoạt động không ổn định.

Khám phá các dòng sản phẩm máy giặt Panasonic thế hệ mới tại đây.
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2021 rồi, cửa trước thì không nên chơi với curoa nữa.
@Ryzkie Curoa thì sao hả bác? Dùng dây curoa có sự cố gì cũng dễ fix, dùng khỏe re mà đỡ tốn kém :3
@Ryzkie hàng máy giặt nội địa nhật của Panasonic cũng dùng động cơ dây curoa truyền động gián tiếp không chổi than đó bác, đỉnh của chóp rồi đến 2031 cũng ko bao giờ dùng động cơ trực tiếp giật tung chảo đâu
https://www.youtube.com/watch?app=desktop&list=PL24F89E089B57B1C2&v=EslRinWiQv4&feature=emb_title
@Ryzkie Còn chơi với truyền động trực tiếp có hỏng hóc gì thì ốm tiền luôn @@
@Ryzkie Mấy máy truyền động trực tiếp giặt êm nhưng hại quần áo lắm @@
ngbaoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
thiết kế chỗ ngu vãi, người ta hay đặt máy giặt ở ban công, ai lại đặt máy giặt ở phòng ngủ và phòng vệ sinh vậy, chỗ thoát nước thiết kế như nào ?
Thanh niên vào bài chỉ xem mỗi ảnh rồi phát biểu 😆
Cười vô mặt
@ngbaoan Máy Pana thiết kế nhỏ gọn để vừa vặn với nhiều không gian khác nhau, ai bảo bác phải đặt ở phòng ngủ và WC thế? 😆)
ngbaoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duytong_bn chắc cụ chỉ đọc chữ chứ không xem ảnh nhỉ
".....các dòng máy giặt của Panasonic có thể dễ dàng kết hợp với mọi không gian phòng ốc. ." phòng ốc thì không phải là phòng ngủ, phòng WC à ?
ngbaoan
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Quyền Phann bài viết có ảnh đặt ở phòng ngủ và WC đấy thôi, haizz, ko xem ảnh à 😁
Nhà dưới đất thì sao mod 😆
cumhencui
TÍCH CỰC
3 năm
@ViệtCộng07 nhà dưới đất nếu chật thì lên thêm tầng trước khi mua máy giặt =))
Chế độ StainMaster và StainMaster Plus có gì khác nhau hả các bác?
@tranhuongly StainMaster chỉ giặt sạch những vết bẩn đơn giản như mồ hôi, bùn đất hay nước sốt, còn StainMaster+ có thể giặt sạch cả vết dầu, vết bám ở cổ, măng séc tay áo và kháng khuẩn nữa bạn ạ
@tranhuongly Các dòng máy tích hợp StainMaster+ có tính năng Allergy Care cho phép bạn chọn các mức nhiệt độ nước lần lượt 40, 60 và 90 độ phù hợp với nhu cầu giặt nữa
@tranhuongly StainMaster+ kháng khuẩn triệt để hơn, phù hợp với quần áo trẻ nhỏ bạn ạ
builinhchi87
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bác cho em xin 500 reviews về chế độ giặt lạnh với, nghe quả giặt được len, tơ lụa không sợ hư và chống vi khuẩn mê quá mà chưa được dùng bao giờ ạ 😁
@builinhchi87 Hôm trước em được tư vấn, Panasonic là tốt nhất trong các dòng máy giặt diệt khuẩn đấy chị ạ. BlueAg bên này em ưng nha, giảm được bước đun nước lích kích mà vẫn sạch và tiết kiệm điện hơn.
@builinhchi87 Nói cho dễ hiểu thì Ag+ sẽ thực hiện ở lần xả cuối cùng trước khi vắt khô, nó là xả Ag+ bạn ạ. Đại khái có cái đèn UV chiếu xuống để diệt khuẩn, nếu 1 tuần xài Ag+ 2 lần thì xài được 10 năm sẽ hết cục Ag+ đó.
builinhchi87
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tranquockhanh91 Dịch giã quá nên nhà em cũng ưu tiên các sản phẩm bảo vệ sức khỏe. Xem mà ưng quá bác ạ. Cảm ơn bác đã giải thích nhé.
ngocquangit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@builinhchi87 Một con gà 5 cái trứng!
Hiện đại mà không hại điện các bác nhỉ. Giờ tự động đo nhiệt độ với lượng nước cho từng mẻ giặt thế này thì xịn nhất rồi, lại còn tiết kiệm nữa (y)
ngoc_pham
ĐẠI BÀNG
3 năm
@truonggiang.dht Em cũng phải công nhận con máy này đỉnh thật luôn. Cảm biến tự động thế này đỡ cho chị em bao nhiêu
Miinh Ann
ĐẠI BÀNG
3 năm
@truonggiang.dht Bấm đúng một nút xong nhẹ tểnh tềnh tênh. Có con gái phơi quần áo hộ. Từ khi lấy chồng đến giờ em mới thấy sướng cái thân thế này đấy các bác ạ =)))
Cảm biến xác định số lượng của máy Panasonic thực sự đáng tiền các ông ạ. Tự động hết xong điều chỉnh lượng nước, tốc độ quay của lồng. Tiền nhiều để mua đồ công nghệ cao dùng cho sướng chứ có gì đâu mà thế gian phải thắc mắc phỏng ạ =)))
Thông báo ở đây ko hề có mùi Quảng Cáo Panasonic nha ko hề có
@༄༂Ƙїşş༂࿐ Ở đây không hề có mùi cà khịa nha =))))
@༄༂Ƙїşş༂࿐ Thời buổi này nhãn nào chả phải làm truyền thông hả bác? Doanh thu tốt thì họ chi nhiều tiền quảng cáo thôi :3
wolfcub2011
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình mới mua con máy giặt LG 9kg ở nguyenkim vừa sau tết. Cũng nghe quảng cáo công nghệ truyền động trực tiếp... Xài ồn khiếp, ồn hơn con pana cũ của mình. Đt lên cskh LG, gặp con nhỏ tư vấn bảo khuyến cáo nên giặt 3 kg đồ, đm mua máy 9kg bảo giặt 3kg. Có thằng kt tới cân cân chỉnh chỉnh đỡ hơn chút. Cạch máy giặt LG
ngocquangit
ĐẠI BÀNG
3 năm
@wolfcub2011 Tùy dòng, máy đứng trực tiếp ít ồn thấy có Toshiba. LG ngon dòng cửa trước thôi.
nhà chất lượng nhỉ
Ui em đọc cái cảm biến không hiểu lắm, có khó dùng không nhỉ các bác? Sợ nhất là sắm cho bên nội mà ông bà không dùng được lại phí của giời ạ @@
@Lee Hồng Anh Bảng điều khiển có cả tiếng Việt mà chị ơi. Chữ to, rõ ràng ạ. Nhà em dùng thấy ông bà vẫn happy, ấn mỗi cái nút thôi mà ^^
@Lee Hồng Anh Càng là công nghệ cao thì càng dễ dùng mà thớt. Hỏng hóc người ta bảo hành động cơ hẳn 12 năm cơ
@Lee Hồng Anh Đơn giản là cho quần áo vào máy, máy nhận biết số cân, chất liệu vải. Từ đó, nó tự động điều chỉnh tốc độ quay, lượng nước và nhiệt độ nước thui bác ạ. Nhà báo họ phải dông dài cho có ý có tứ thôi haha 😆
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tự thiết kế ban công luôn.
Fivelions
TÍCH CỰC
3 năm
@xxdeathxx Cái này có vẻ là lô-gia, cơ mà đẹp đấy bác!
Nhà em chỉ quan tâm mỗi quả nhiệt độ nước 60 độ đến 90 độ. Quần áo bố nó đi đá bóng về một đống bùn đất thật sự mỗi lần giặt là toàn phải giặt riêng các bác ạ
@tranthuyduong.vttb Haha giặt nước nóng ổn nàng ơi, tự chọn chế độ. Nhưng nhà mình ít dùng 90 độ, cái đấy phải vết bẩn siêu cứng đầu hoặc người da quá mẫn cảm thôi.
@tranthuyduong.vttb Lạnh giời hoặc ẩm mốc giặt nước nóng hết ý luôn bác ơi
Đồng quan điểm với bạn lầu trên, giặt 60 độ là sạch hết tương cà tương ớt bùn đất các thứ, rất đáng đồng tiền bát gạo ạ
@tranthuyduong.vttb Giải phóng thôi chị ơi, giặt nóng ổn áp hơn hẳn nhé. Ông xã em mồ hôi dầu, các vết bẩn trên cổ áo thường giặt lạnh khó sạch. Em cứ cho vào giặt nóng tất, sạch bong.
Công nghệ Low Water Pressure vi diệu thật hả các bác? Đường nước chung cư nhà em yếu xìu à 😔(
@Nguyễn Lê Bảo Hân Hiệu quả đấy bạn, chỉ cần đường ống nước không gấp khúc quá là được.
tungprc
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nguyễn Lê Bảo Hân Nó có van tiếp dẫn làm tăng áp lực nước mà bạn, dùng bao phê 😆
@Nguyễn Lê Bảo Hân Công nghệ đáng tiền đấy bạn ơi, bể nhà mình cũng thấp tè mà dùng vẫn ổn
@Nguyễn Lê Bảo Hân Cái này dùng hay hơn bơm tăng áp bởi áp lực bơm lớn quá dễ hư hỏng máy giặt
PhongHồHô
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin
Panasonic dùng bền mà nhiều tính năng hữu ích, trước mình làm ở HC thấy khách toàn chọn Pana, từ điều hòa, tủ lạnh đến máy giặt
Nếu xài nước máy thì áp suất là bao nhiêu mới đủ cấp nước ổn định cho máy giặt ạ?
@Phạm Đình Tháii Nước máy phải có áp suất tối thiểu là 0,3Atm bạn nhé
@Phạm Đình Tháii Lắp con máy có công nghệ xử lý áp lực nước thì không phải lo cái đấy đâu ông ơi
@Phạm Đình Tháii Model máy trong bài có thể hoạt động với áp lực nước chỉ 0,01/Mpa đó thớt, thớt tham khảo xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019