[QC] Cách mua ứng dụng từ Google Play với tài khoản MobiFone

TTKM
17/6/2017 2:20Phản hồi: 74
[QC] Cách mua ứng dụng từ Google Play với tài khoản MobiFone
Nếu như trước đây, mua sắm các ứng dụng, trò chơi trên cửa hàng Play phải sử dụng thẻ thanh toán quốc tế như Visa hay Mastercard khá bất tiện, thì hình thức thanh toán bằng tài khoản di động MobiFone sẽ giúp cho việc mua sắm này trở nên dễ dàng hơn rất nhiều.

Cách cài đặt thanh toán

• Mở ứng dụng Google Play; Bấm vào 3 vạch ngang ở bên trái khung tìm kiếm và chọn mục “Tài khoản của tôi”
  • Chọn “Sử dụng thanh toán qua MobiFone” để kích hoạt tính năng này, trong trường hợp nếu không thấy lựa chọn này thì bạn có thể khởi động lại điện thoại. Sau khi đăng ký, bạn sẽ nhận được tin nhắn thông báo đăng ký thành công của MobiFone.
H 2.jpg
  • Điền một số thông tin cơ bản vào khung hiện lên. Sau khi hoàn tất, bạn sẽ thấy hiển thị tính năng “Tính phí vào tài khoản MobiFone của tôi”
Hướng dẫn thanh toán ứng dụng trên Google Play bằng tài khoản MobiFone
  • Mở ứng dụng Google Play, chọn ứng dụng cần mua và bấm “Mua”
  • Nhập mật khẩu Google Play và bấm “Xác nhận” để hoàn tất mua ứng dụng. Bạn có thể sử dụng một mật khẩu trong tất cả các lần thanh toán hoặc chọn “Hỏi mật khẩu” trong mọi lần mua ứng dụng để tránh phát sinh cước ngoài ý muốn.
  • Lựa chọn thanh toán qua tài khoản MobiFone
  • Khách hàng có thể xem chi tiết giao dịch trong hộp thư email đăng ký trên Google Play hoặc đăng nhập trang www.support.google.com
Gỡ bỏ tính năng thanh toán trên Google Play bằng tài khoản di động
  • Mở ứng dụng Google Play; Bấm vào 3 vạch ngang ở bên trái khung tìm kiếm và chọn mục “Tài khoản của tôi”
  • Chọn “Cài đặt thanh toán khác”
  • Đăng nhập tài khoản và mật khẩu và Lựa chọn kênh thanh toán bằng tài khoản MobiFone, Chọn “Gỡ bỏ/ Remove” và bấm “Xác nhận”
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tung.dq
CAO CẤP
7 năm
bao giờ thì có trên iOS vậy bạn?
tr4n
TÍCH CỰC
7 năm
em nào nhìn như Tú Linh vậy? ae fan MU xác nhận hộ cái
vinhgc2005
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tr4n uh, hình như là thế đấy
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
@tr4n Cả tập đoàn Fan Mu chỉ gói gọn trong 1 chỗ của em ấy ahehe
alllove_vn
TÍCH CỰC
7 năm
ios chắc sẽ không bao giờ có cái này. tốt, đang muốn về đội androi để đc 2 sim đây. anh em tư vấn máy nào phát. dưới 15 củ nhé
@alllove_vn Sony XZs 14 củ 2sim 😁
P/s: Hoàng Hà 13 củ
@alllove_vn Iphone 7 Plus Tàu 2 Sim-2 Sóng Chạy Android OS nhé?!!? 😁
quochoandkh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alllove_vn Huawei p10
ks hoang an
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alllove_vn Note 5 'Dual HQuoc nhé
heorung52
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ cái gì cũng tính thuế, thêm có 10% hà :mad::mad:
nkhanhquoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Viettel làm cái này 3 năm rồi @@
tuanck2004
TÍCH CỰC
7 năm
@nkhanhquoc và cũng 'tèo' ngay sau đó 😔 sau khi mình mua mấy món thanh toán xong xuôi ... mà ko bị trừ xèng 😁
Mobifone sóng 3G hay 4G siêu cực yếu , quá là yếu luôn , mạng mẽo thì chán , được cái chăm sóc khách hàng là ok
Nguyenn611
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoanghung.tb Ý bác là mấy cái ví dụ như " chúc mừng thuê bao...., thật tuyệt vời...., cơ hội nạp ...." ấy hả @@?
KingR
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanghung.tb Tùy nơi bác ạ. Như nhà e thì Mobi mạnh nhất, lên 4G luôn. Còn Vina với Viettel chỉ lên H+.
Tuy nhiên lên văn phòng thì Vina lại lên 4G, Mobi lại chỉ đc H+.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
😁 Sao cái topic cũ về mobifone thanh toán CHplay còn quá trời phản hồi mà có thấy hỗ trợ vào đâu nhỉ 😕
np.yolo
ĐẠI BÀNG
7 năm
chính là em nó đấy 😁 mình ko thích Mờ U nhưng vẫn thích mấy em fan mu :D
Chiến HN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá trên store chưa tính 10% VAT nữa.
@Chiến HN Trong bài có ghi 10% mà. Nếu ko muốn mất phì bạn đăng ký thẻ visa hay master card. Nếu ko có nhu cầu vay nợ hay ứng tiền thì xài debit cũng dc. Mình đang xài vietcombank debit, thỉnh thoảng mua app cũng thoải mái
mrac9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@shinkt Cái thẻ này là nạp bao nhiêu dùng bấy nhiêu phải không b??? Thủ tục làm nhanh không thế, mh cũng đang muốn làm cái của acb mà băn khoăn 😆
@mrac9x Uh, nó là loại thẻ nạp nhiêu xài nhiêu. Làm thì mất vài phút thôi. Còn thời gian chờ có thẻ thì tùy, thường là 1 tuần. Mình xài vcb phí khoảng 8k/tháng, ngân hàng khác thì ko biết
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon rồi. Càng dễ mua thì người dùng càng ít cài lậu.
aloha199x
TÍCH CỰC
7 năm
Viettel đã có từ 2 năm trc, cũng mong là ios có tính năng này.
Mobifone giờ làm ăn chán chết mẹ luôn, nhân viên thiếu kiến thức lại còn bố láo, nói chuyện với khách như ban ơn. Hôm đi đổi cái sim sang sim 4G theo chính sách free ở Xã Đàn mà nhân viên còn méo biết là có chính sách free, có cậu em (chắc sinh viên) ra đổi sim bị thu mấy chục ngàn tiền đổi sim, đến lượt mình, mình thắc mắc thì mấy em hỏi nhau rồi bảo là có chính sách đổi free cho khách...chán. Tiếp nữa cách đây ít hôm đi mua cái sim trắng 4G về tự thay cho cái sim iPad thì các em ở phòng giao dịch bảo: anh không tự thay được đâu, bên em không giống bên Viettel đâu...blah blah... Trong khi đó thì sóng 4G ở Hà nội chỗ có, chỗ không... Chả bù cho Viettel, gọi điện cho từng khách hàng, đến tận nhà thay sim 4G free. Làm ăn kiểu bố láo ăn cắp bảo sao mãi đ éo lớn được, chắc chưa ăn chia xong vụ AVG :rolleyes:
@nhthien-pp Đúng là chém gió, Viettel thay sim ở nhà là mua phôi sim trắng về rồi soạn tin đổi sang chứ ai đến nhà mà chém ác thế, vẫn mất tiền cả thôi, Viettel nó trừ tiền vào tài khoản đấy
magicmousehd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thienvk Viettel có rất nhiều cách đổi sim 4G b nhé. Nếu mang ra quầy nó sẽ đổi free, mua sim trắng tự đổi sẽ mất 10k nhưng nó back lại ngay 10k sau khi đổi sim xong chứ nó ko lấy của mình. Ngoài ra các công ty, trung tâm, cơ quan... đều có nhân viên đến tận nơi, mang sim trắng theo và đổi sim free ngay tại chỗ chứ mình không phải đi đâu cả. Công ty mình là 1 ví dụ. Có 1 anh đến riêng 1 ngày để phục vụ đổi sim nhé. Phải nói việc triển khai 4G của viettel làm quá tốt.
@thienvk Ngu thì đừng tỏ ra nguy hiểm!
Sao ở ảnh cái ông áo xanh cứ nhìn chằm chăm em khách hàng thế ?
@adagioleonard em nó nhìn ra cửa chứ có thèm nhìn em khách hàng đâu o_O
@binhtran89 Có nhìn đấy.
Có ai biết app nào hay android hk? Có app nào đo đạc chính xác mà tính phí?
hóng iÓS 😁
TNgBiz
TÍCH CỰC
7 năm
Có cái thẻ ngân hàng vô đăng ký cò liền không làm, qua mobile chi cho rắc rối quá
Dùng Vinaphone có chéo cánh dc k 😃
Dùng điện thoại công ty trả tiền thì ngon
Đã thử cách đây 1 tháng, mua 1 trừ tiền 10, khiếu nay gần 1 tháng không thấy phản hồi, bực quá hăm dọa đưa lên lên Tinh Tế, qua ngày hôm sau trả lại tiền
@Iphone & iphone Cho ví dụ đi đừng chém

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019