[QC] Công nghệ giải trí tối ưu từ TV L54 Series của Toshiba

TTKM
19/1/2015 1:16Phản hồi: 195
[QC] Công nghệ giải trí tối ưu từ TV L54 Series của Toshiba
Đã qua rồi thời kì chiếc TV chỉ đóng vai trò thu phát sóng truyền hình, phục vụ nhu cầu cập nhật tin tức, giải trí qua phim ảnh và âm nhạc. Thế hệ smartTV ngày nay trở nên đa năng vượt bật với khả năng lướt web thoải mái, thỏa mãn tối đa nhu cầu giải trí của người dùng. Trong đó, nổi bật nhất, “thông minh” nhất có thể kể đến chiếc TV Pro Theatre L54 Series sử dụng hệ điều hành Android KitKat 4.4 của hãng Toshiba.

Những tính năng giải trí cao từ Android
Với bước tiến mới trong việc sử dụng hệ điều hành Android vào công nghệ giải trí trên TV, L54 Series mang đến cho người dùng sự trải nghiệm tối ưu vềnhững tính năng mới mẻ từ một chiếc TV thông minh. Nổi bật nhất chính là kho ứng dụng Google Play Store với hơn 3000 ứng dụng từ các trò chơi nổi tiếng cho đến các ứng dụng văn phòng, hỗ trợ học tập, luyện tập sức khỏe… giúp người dùng dễ dàng lựa chọn các ứng dụng yêu thích, phù hợp từngsở thích riêng. Đặc biệt, các ứng dụng này khi được tải về máy sẽ hoạt động bình thường ngay cả khi TV chưa được kết nối Internet. Đặc điểm này tạo cảm giác TV như một chiếc smartphone khổng lồ. Sự khác biệt duy nhất có lẽ chính là màn hình rộng chuẩn Full HD của L54 Series, thỏa mãn cảm quan người dùng khi được sử dụng các ứng dụng trước đây vốn chỉ được gói gọn trong màn hình của một chiếc smartphone thông thường.

Bên cạnh đó, việc trải nghiệm các trò chơi nói riêng và các ứng dụng từ Android nói chung càng trở nên tối ưu hơn khi TV có khả năng kết nối với các thiết bị ngoại vi (như bàn phím, chuột, tay cầm game...) Nhờ vậy, người dùng có thể tối ưu hóa trải nghiệm của mình trên L54 Series như chơi game thỏa thích bằng tay cầm, lướt web bằng bàn phím và chuột không dây...

Bằng cách kết nối USB có sẵn các dữ liệu phim ảnh, âm nhạc, người dùng có thể tha hồ xem các bộ phim chất lượng cao vì L54 Series hỗ trợ đến 28 định dạng video phổ biến khác nhau.

Chiếc “smartphone khổng lồ” này còn tiện ích ở chỗ có thể được thiết lập tối đa 8 tài khoản đăng nhập khác nhau, đủ cho cả gia đình. Mỗi thành viên đăng nhập bằng tài khoản riêng có thể cài đặt các ứng dụng mình yêu thích cho TV, đồng thời thay đổi hình nền yêu thích y như đang thao tác trên một chiếc máy tính thực thụ.

Thêm vào đó, L54 Series còn được cung cấp thêm tính năng Screen Mirroring giúp người dùng chia sẻ nội dung hiển thị trong chiếc smartphone lên màn ảnh TV từ hình ảnh, video clip cho đến âm thanh của video. Nhờ vậy, cả gia đình sẽ dễ dàng cùng nhau chia sẻ lại những khoảnh khắc đáng nhớ trong một chuyến du lịch nào đó trên chiếc TV màn ảnh rộng.

Chất lượng giải trí được nâng tầm từ hình ảnh…
Sử dụng vi xử lý CEVO Engine Premium, thường dùng trong đồ họa, chất lượng hình ảnh TV Pro Theatre trở nên chân thật hơn bởi những đường nét được thể hiện rõ ràng trên màn ảnh. Bên cạnh đó, màu sắc của L54 Series cũng là một điểm cộng đáng chú ý khi cho ra những gam màu trung thực, trọn vẹn với cảnh sắc ngoài đời thật và không gây tình trạng lệch màu (quá nhiều gam xanh hay quá nhiều gam đỏ) so với nhiều loại TV khác.

Không những thế, L54 Series được đánh giá “thông minh” khi sở hữu tính năng Intelligent Scene Optimiser có khả năng tự cân chỉnh ánh sáng, âm thanh theo môi trường xung quanh, giúp người xem tối ưu hóa không gian giải trí của mình.

Đến âm thanh
Sản phẩm TV Toshiba luôn được người tiêu dùng ưu ái bởi hệ thống âm thanh mạnh mẽ. Đối với thế hệ smartTV L54 Series, chất lượng âm thanh vẫn được giữ nguyên với hệ thống loa Labyrinth Speaker System, tạo nên âm bass mạnh mẽ, chắc gọn hòa quyện tuyệt vời cùng chất lượng hình ảnh.

Một tính năng đặc biệt sẽ khiến nhiều tín đồ karaoke yêu thích chính là Auto Source Filtering, giúp lượt bỏ lời bài hát, chỉ còn lại nhạc nền hoặc ngược lại. Nhờ thế, người sử dụng dễ dàng có một không gian karaoke thực thụ với bất kì bài hát yêu thích nào mà không cần mất công cập nhật các bản karaoke mới.

Tính năng này cũng dễ dàng làm thỏa lòng các fan bóng đá khi cho phép điều chỉnh âm thanh sân đấu to lên và giảm thiểu giọng bình luận, giúp người xem cảm nhận hoàn hảo không khí sôi sục của một trận đấu bóng.

Bằng những cải tiến không ngừng nghỉ nhằm mang đến những tiện ích tuyệt vời nhất cho người tiêu dùng, L54 Series sử dụng hệ điều hành Android của Toshiba là một bước tiến quan trọng đánh dấu sự ra đời của dòng smartTV chất lượng cao, thỏa mãn đa dạng nhu cầu giải trí ngày càng cao của người dùng.
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nokia lumia
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời,cực đã luôn.
D21234
ĐẠI BÀNG
9 năm
bài QC mà không ghi giá gì hết vậy?
@D21234 GIá thì vô cùng bạn ah, bạn lên các trang chủ của các siêu thị lớn như MediaMart, HC, Pico mà nghiên cứu. giá ko chênh nhau nhiều, khác nhau cái khuyến mãi thui. Mình mua cách đây 3 tuần, giá là 8,5tr ở HC ko khuyến mãi, tuần rùi vào HC mua cái máy sấy, thấy lại lên giá hơn 9tr rồi
tivi đẹp nhưng tiếc là căn hộ quá bèo (vì quá nghèo) nên không thể đưa em nó về được
Van Thu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toanthangnhcs Đúng vậy, nhà nghèo chỉ có thể sắm tivi bèo vì giá nó rất bèo, mấy dòng sì mác tv chẳng bao giờ ra hồn khi dùng chức năng online hihi. 😃
@Van Thu Ko biết bạn sử dụng thế nào chứ mình sử dụng thấy online ok lắm. Xem youtube ko lag hình ảnh chất lượng. Zing TV cũng ko lag (xem hết mấy tập the walking dead 5 chất lượng 480 hoặc 720p khá đã). Lướt web cũng khá nhanh... nói chung giống như đang xài một máy tính bảng cỡ bự vậy. Đường truyền internet của mình là gói 165k 2m của vnpt nhé thấp nhất rồi đấy
chưa nghe thử chưa biết, mình thì đang chơi sony kết nối siêu trầm rời âm thanh tuyệt đỉnh lắm rồi
chiensi357
ĐẠI BÀNG
9 năm
Âm thanh không ấn tượng lắm hay tại gà ki biết cỉnh ta? Dư treble.
Bác nào chưa mua thì 2450 thêm android box 2tr ngon hơn. Chả đc mấy app xem tivi free đc. Kén app. Chậm.
😃 không biết TV này có nâng cấp lên Android 5.0 giống điện thoại được không .
nhaque11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thì đang có 1 TV 47" full HD từ lâu rồi chắc trị giá hiện nay như thế này mới nguyên khoảng 10T, đã mua thêm 1 Intel NUC 4T có đủ wifi keyboard mouse không dây HDD 500GB 1 bộ loa 2.1 với âm thanh siêu trầm cực tốt 2T nữa. Làm gì có Smart TV nào bằng...Mình đang dùng để giải trí, xem phim nghe nhạc và rất ưng. Các bạn cho ý kiến.
@nhaque11 bác ơi bác giới thiệu bộ loa 2.1 với âm thanh siêu trầm cực tốt 2T của bác đc ko
để em mua học tập với
thanks
texudo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hy vọng ý kiến này không bị mod ẩn ;):
Mình đã rước một em này từ Nguyễn Kim về, vì lý do là nó được tích hợp Android mới nhất 4.4.
Nhưng phải nói là sau khi rước về dùng 1 ngày, thất vọng toàn tập:
- Do đi kèm với Android, việc Tắt/Bật vô tuyến cực kỳ lâu, nhiều khi nhấn vào điều khiển nó chẳng có phản hồi gì cả, vì đơn giản là anh đang khởi động Android, mày chờ đi.
- Android đi kèm vô cùng chậm chạp, còn kém hơn nhiều em Android Box Imito MX1 mình mua cách đây 2 năm. Mình thử check cấu hình thì có 4 GB ROM, RAM 1G... nhưng sao mà chạy chậm thế.
- Âm thanh thì mặc định thì còn kém em Sony mình mua cách đây 4 năm. 😃
- Hình ảnh so với Sony thì Toshiba vẫn kém hơn (sau khi đổi mình rước một em Sony W700B về)
...
Sang ngày thứ 2 quyết định đổi TIVI.
@texudo Mình giống hệt bạn, nhưng mình lấy em 47inch quyết định đổi ngay sáng hôm sau. Tính năng thì đúng như bạn texudo nói, nhưng còn điểm nữa là vỏ tivi lắp ráp ko đc chuyên nghiệp, các khe giữa màn hình và thân vỏ ko chuẩn.
anhv41
TÍCH CỰC
9 năm
@texudo em cũng mua tivi toshiba ở nguyễn kim đây dòng này lun , như bác noi đó và lâu lâu thì hơi đứng , nó cho 1 bản update lên thì hết lỗi ấy rồi , nhưng pùn cái là khởi động hơi lâu , hình ảnh thì cũng chấp nhận được , được cái là nó khếch đại tín hiệu tivi lên nên hình ảnh rõ nét ko bị nhòe như sony khi xem tivi , còn mà phát video wa usb hoặc xem trên mạng thì thua xa thằng sony về khoảng này . @!@ loa thì to mình thấy ổn rồi vì nhà mình đa số chỉ xem tivi nen cần loa to thui , nếu mún nghe nhạc thì có dàn 5.1 của sóny rồi .
@anhv41 Bạn nói đúng rồi. Mua về vào phần cập nhật hệ thống có một bản cập nhật mới. Mình vừa mua về là cập nhật liền.
em_ut
TÍCH CỰC
9 năm
@texudo Theo mình thì hiện thời TV dù có thông minh đến mấy cũng không thể hoạt động ngon lành như 1 chiếc máy tính được. Cho nên mua TV cần quan tâm đến chất lượng hình ảnh, âm thanh và thiết kế là chính, còn muốn chạy ứng dụng thì mua hẳn máy tính hoặc android box. Máy tính hay android box ngoài việc chạy mượt hơn thì nó hỗ trợ thiết bị ngoại vi tốt hơn. Nhà mình cũng mua 1 em internet TV chỉ đơn giản vì các mẫu TV cao cấp hiện nay thì tối thiểu cũng là như vậy rồi, chứ ko có mẫu nào thuần TV không.
Giá rổ, rổ giá của em này là bao nhiêu vậy bác? Thích lắm rồi đấy,tranh thủ tết cá kiếm để rước về tết chơi😁
Mình mới rinh một e 40L5450 về hôm 11/01. Nói chung là hài lòng với e ấy. Những app CH Play không có mình đã cài Appstore và tải ứng dụng, game về sử dụng bình thường (MyTV Net, FPT Play, Asphalt 8...) xem youtube với gói 165k của VNPT nét và không lag xem xong clip này tự chuyển clip khác. Điều khiển chuột theo máy hơi củ chuối, xài Air mouse keyboard C120 sẽ rất tiện lợi trong việc điều khiển. Xem truyền hình cáp máy khử nhiễu tốt nên hình ảnh rất mịn. Tóm lại chức năng smart tuyệt, hình ảnh đẹp, âm thanh hay xứng đáng với số tiền 8.990.000 (Điện máy chợ lớn) bỏ ra.
shark_810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@louistmt Ủa mình xem giá 9.990.000 mà bác
@shark_810 9.990.000 là giá trên web. Niêm yết tại siêu thị có 8.990.000 ah
shark_810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@louistmt oh, mà thôi trong phòng riêng mua 32'' là to rồi, 40'' chắc cận thị luôn quá 😃
@louistmt Bác cho e xin info của e nó với 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@ducquang009 - CPU 2 nhân
- Ram 1G
- ROM 4G còn khoảng 2G trống
- Tần số quét 200hz
- Android 4.4.2 KitKat
- Có thể cài ứng dụng từ CH Play và Appstore hoặc file apk từ USB
- Kết nối thiết bị ngoại vi như: USB, chuột, bàn phím, gamepad, chuột bay air mouse keyboard.
- Kết nối với smartphone qua cáp USB có thể chép file ảnh và video lên TV
...
Nói chung sử dụng nó như máy tính bảng.
shark_810
ĐẠI BÀNG
9 năm
hix, các bác nói trễ quá, em vửa đặt mua 1 cái 32'' chiều nay giao đây, không được đổi trả lại 😔(
Còn bác nào có TV riêng trong phòng và sử dụng smartphone thì sắm một dây cáp HDMI 200k về là ok. Cực đã mà tiết kiệm
shark_810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@louistmt Mình xem qua 2 mẫu 32'' HD và 40'' full HD, thật sự khi so sánh hình ảnh thì cả 2 y nhu nhau không thấy khác biệt gì, thế là rinh 1 em 32'' HD về phòng 😃, mà nghe các bác ở trên than thấy cũng hơi lo lắng
@shark_810 Sao mình thấy nếu 32 inches trở len full HD voi HD nó khac biet nhau lắm mà ta,
Định mua con này rồi, model 32 inch có hơn 7tr, 40 inch 10tr quá ngon luôn. Tha hồ xem phim, TV, bóng đá mà ko cần cáp. Kaka
@nakimushi Đừng hy vọng thay thế được truyền hình, tôi cũng mới mua được 2 hôm, nói chung xem trên Youtube rất ổn, nhưng xem bóng đá chán lắm, vẫn phải lắp truyền hình.
@quanghuy30784 Mình nghĩ nó là smartTV chạy Android 4.4 có kho ứng dụng google play thì sẽ cài được các app xem TV như MyTV net, FPT Play, xem bóng đá thì cài Sopcast. Mình vẫn xem bóng đá vào tối thứ bảy, cn hàng tuần trên con G Pro của mình bằng app Sopcast mà.
Mình cũng mua cách đây 3 tuần cho phòng ngủ sau khi phân vân e này với e LG chạy webos. Sau cùng quyết định lấy Toshiba do là hàng Indo ( ko hiểu sao từ ngày các hãng liên doanh ở VN, mình lại trở nên ghét ko muốn mua sản phẩm liên doanh, có lẽ vì chuyện chất lượng kém đi khi liên doanh ở VN của nhiều mặt hàng)
Về hình ảnh thì cũng khá tốt, với 1 chất lượng đường truyền thì cũng same same các TV khác.
Loa thì khá tệ, nhiều kênh xem khi cho to tiếng bị rè. Mình lại phải trang bị cho bộ loa vi tính nữa
Hđh khởi động chậm, ko chọn được kênh yêu thích ( đã làm theo hướng dẫn mà ko được, ko hiểu lí do) nên phải nhọc thêm công đoạn nhớ số kênh mình hay xem.
Nhiều app tải về từ store chỉ có chế độ màn hình dọc, khi về TV thì ko tự quay, làm mình phải nghẹo cổ để sử dụng ( hoặc do mình chưa biết chỗ điều chỉnh)
Cắm USB để xem phim thì hay dẫn đến hiện tượng bị treo. Treo ở đây là TV vẫn phát kênh đang xem, nhưng ko dùng điều khiển hay chuột được. Tắt đi, rút USB ra, bật lại mới hết
Được cái xử lý mạng cũng khá nhanh, vào web hay xem youtube ngang ngửa với N7 của mình
Nói chung với giá 8,5tr thì cũng ko đến nỗi nào
Vẫn thua cỗ máy giải trí ở tầng 1 của mình. Tvi Sony 40inch + 1 chiếc máy tính cũ chạy win7 ( vừa cài thêm bản distro Linux Android 4.4, chạy nhanh và siêu mượt mà, chiến tốt mọi game và ứng dụng, ko có hiện tượng ứng dụng ko tương thích thiết bị, tuy nhiên vẫn bị lỗi xoay khi dùng những ứng dụng mặc định theo màn hình dọc) + 1 dàn âm thanh 5.1 Sony home theatre+ 1 bộ bàn phím, tay game
P/s: nhân đây cũng xin đóng góp ý kiến với những bạn đang phân vân chuyện mua TV box. Nếu có một chiếc máy tính cũ, cấu hình vừa đủ để cài được win7 lite. Các bạn có thể tận dụng nó để biến TV của bạn thành 1 chiếc smartTV bằng cách cài một bản Distro của Linux mang tên Android X86( link:http://www.android-x86.org/download). Kết nối PC với TV, đầu tư thêm 1 bộ bàn phím của Rapoo ( tích hợp bàn phím và rê chuột). Thế là bạn đã có 1 smartTV mạnh mẽ, chính hãng, ko lo hàng tàu, được đảm bảo update lên 5.0 và cao hơn nữa
leorio86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barminhtri Bác cho em hỏi một chút , khi bac sử dụng pc + tivi fullhd thì chất lượng hình ảnh khi mình xem phim ( xem ở hayhaytv.com chẳng hạn ) thì chất lượng nó có okie không bác ??? Nếu mình đã có laptop rồi thì tivi không cần phải interner tivi đúng ko bác ??? Nhưng nếu em sử dụng tivi box thì em phải mua loại tivi box có wifi còn tivi thì ko cần internet tivi vì theo em hiểu lúc này cái tivi chỉ cái phát ra thôi nên ko cần phải internet tivi đúng ko bác ???
@leorio86 Về chất lượng hình ảnh
Đầu tiên là TV nhà bạn loại gì, hd hay full HD hay 2K
TVBox hay Laptop nó đơn giản là nguồn phát. Laptop thì đương nhiên với 1 máy cấu hình khá, chẳng nguồn video nào mà nó ko phát được cả
Tốc độ thì bạn sài trên lap thế nào, trên TV nó sẽ hiện y như vậy
Mình nói lại là TV đơn giản chỉ là nguồn phát, TV có chất lượng hình ảnh tốt thì khi phát lên sẽ đẹp. Còn smartTv nó đơn giản là tích hợp bộ phát Android ( hoặc webos, tizen) ngay trong Tv nên ko có nhiều khác biệt. Tuy nhiên chắc chắn tốc độ và sự đa năng ko thể bằng phát từ laptop được. Vi xử lý cho lap hoặc PC mạnh hơn cho đt, mtb hay TV nhiều. Bạn có thể dow linux android về, cài lên USB. sau đó cắm vào máy tính và chọn chế độ chạy trực tiếp qua USB ( cho phép chạy mà ko qua cài đặt là cái rất hay của Linux). Nếu hài lòng thì cài đặt chính thức sau
@leorio86 Đúng vậy, bạn chỉ cần chọn một chiếc TV thông thường, chất lượng hình ảnh đẹp là được
Bộ giải trí nhà mình dùng cái TV 40inch của Sony mua từ năm 2009, chất lượng hình ảnh rất tốt
leorio86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@barminhtri Vâng cảm ơn bác rất nhiều , hôm nay mở mang ra đc nhiều rồi , việc bây giờ là kiếm cái tivi ngon đã . Cảm ơn bác nhiều nho 😁
tuyệt vời :p
e đã mất lòng tin với toshiba từ thời tivi CCFL rồi ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019