[QC] Cuộc bứt phá ngoạn mục của Acer

niky
2/7/2010 3:2Phản hồi: 69
[QC] Cuộc bứt phá ngoạn mục của Acer
Những thông tin gần đây cho biết, hiện nay Acer - người khổng lồ Châu Á đang bứt phá một cách mạnh mẽ và dần dần thay thế HP ở ngôi vị số 1 trên thị trường máy tính xách tay. Tính đến hết quý I năm nay, Acer đã bán được tổng cộng khoảng 9,5 triệu laptop so với con số 9,47 triệu của HP. Một cuộc soán ngôi của Acer trong năm 2010 là hoàn toàn có cơ sở. Điều gì đã làm nên điều kì diệu mang tên Acer?

Acer đã nhanh chóng nắm bắt xu hướng công nghệ và giới thiệu đến người dùng bốn sản phẩm mới mang tính : Acer Aspire 4741(G), Aspire 4745(G), 4820T(G) và eMachines 730 đã minh chứng cụ thể nỗ lực của Acer.

Thời trang

Năm nay, Acer đã mang đến cho các sản phẩm mới một diện mạo đầy ấn tượng. Các dòng máy này được tối ưu hóa không gian thiết kế, hạn chế những không gian thừa ở phần thân máy trên và thân máy dưới tạo cho máy dáng vẻ mỏng hơn, nhẹ hơn giúp thuận tiện cho việc thường xuyên di chuyển.

Trong khi Acer Aspire 4741(G) thiết kế theo xu hướng metallic được thấy trong các thiết kế Prada, Missoni và Alexander McQueen thì Aspire 4745(G) là những đường sọc kẻ thanh mảnh của thời trang Burberry kết hợp với xu hướng trở lại của các chất liệu thiên nhiên. Dòng máy Acer Aspire 4820T(G) – điểm nhấn của bộ sưu tập “Vượt trội từ diện mạo mới” lại mang một cá tính riêng khi vỏ máy phủ một lớp Alumium đen được cắt và xử lý tinh xảo mang lại độ xước mịn, độc đáo. Đặc biệt với dòng laptop dành riêng cho giới học sinh, sinh viên eMachines 730, Acer thiết kế dựa trên cảm hứng từ cuốn bách khoa toàn thư và cuốn sổ tay mang lại cảm giác thân thiện cho người sử dụng.

Laptop dành cho giới văn phòng là phân khúc được nhiều nhãn hàng quan tâm và phát triển. Để có thể đáp ứng được những yêu cầu của giới văn phòng, Acer liên tục khám phá, sáng tạo và cho ra đời các dòng máy mang tính đột phá của mình: Acer Aspire 4741(G), Aspire 4745 (G) và đặc biệt là Aspire 4820T(G) ( hay còn gọi là Timeline X ). Đặc biệt các sản phẩm mới này còn được trang bị bộ vi xử lý Intel Core i với nhiều cấu hình khác nhau, mang đến cho máy khả năng làm việc và thực thi các tác vụ một cách nhanh chóng và mượt mà nhất.

Ngôi nhà giải trí

Với cuộc sống ngày càng trở nên hối hả, bận rộn và nhiều áp lực, những giây phút giải trí để lấy lại niềm cảm hứng cho công việc, cho cuộc sống hay tình yêu luôn quý giá đối với mỗi người. Chính vì thế, Acer đã đưa những ứng dụng tốt nhất của công nghệ giải trí đỉnh cao vào trong các dòng sản phẩm mới của mình. Acer 2010 trang bị card đồ họa đỉnh cao của ATI và Nvidia, màn hình Led Backlit siêu mỏng, chuẩn HD tỉ lệ 16:9 mang đến cho người dùng một không gian giải trí từ âm nhạc, phim ảnh đến game 3D được tái hiện một cách chân thực và sống động, giúp nhanh chóng lấy lại cảm hứng sau thời gian làm việc và học tập mệt mỏi.

Thế giới kết nối và chia sẻ

Chúng ta đang sống trong một thế giới phẳng nơi mọi biên giới được xóa mờ bằng Internet và những kết nối khác. Để hỗ trợ tốt nhất cho người dùng, Acer đã trang bị một cách đầy đủ các kết nối từ không dây đến có dây cho các dòng sản phẩm của mình như wifi, Bluetooth, webcam, USB, LAN, HDMI, DVD, đầu đọc thẻ đa định dạng…giúp người sử dụng dễ dàng hòa nhập vào một thế giới đa kết nối thông qua các trang mạng xã hội Facebook, Youtube, Flickr, Video call...
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acer thấy use bền hơn HP . Vote cho acer 1 phiếu hehe. Mình cũng tính mua 1 cái acer xài cho bền.
Cùg ý tưởng với bác, qua cái HP dv2000 của bà chị đi sửa 2 lần về vụ quá nhiệt (mình mang đi sửa dùm, oải) và 2 cái Compaq của thằng bạn (1 hư loa, 1 hư pin) thì mình xin kíu với thằng HP
dungladap
TÍCH CỰC
14 năm
xài Acer: rẻ bền đẹp... nói chung đã khá hơn rất nhiều rồi
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Acer vỏ máy nhìn không đẹp lắm, màn hình cũng bình thường. Nhưng được cái cấu hình tốt, giá rẻ, độ bền thì bình thường, ít thấy lỗi hơn HP.
em dùng từ năm 2004 đến giờ mà chưa phải sửa cái gì cà,mỗi ngày dùng khoảng 12 tiếng.Bền lắm các bác àh
acer mà ngon hơn Hp á @@
chắc là mình bị con acer cùi hồi xưa ám ảnh rùi...
Giờ thì chỉ trung thành với Mac thui T.
acer dùng nhanh tã lắm. máy lại nóng thôi rồi
màn hình thì tối nữa được mỗi cái rẻ thôi
acer tốt, giá rẽ , bền , đang xài acer không có gì phàn nàn ngoại trừ pin mau chai quá
Slayer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Acer vẫn chỉ là Acer thôi mà ! Acer chỉ có những sản phẩm bình thường
- Đến bao giờ Acer mới cho ra dc những sản phẩm như EliteBook ? Còn xanh lắm.................................!
:inlove: so sánh này cũng so sánh thử mẫu Athor mới của :inlove: Accer ý 😁
Tinh tế mới review trong đợt hội chợ export vừa rồi đó :D
Chưa dùng Acer bao giờ nhưng khôgn thích lắm vì cái kiểu dáng của nó, ngoài cái timeline ra thì mấy cái còn lại nhìn khá xấu. Trót gắn bó với Asus rồi (vì Acer làm gì có main)
cobra4eye
TÍCH CỰC
14 năm
Con Acer 4720 xài hơn 3 năm vẩn chưa chịu hư để mua cái mới.
Acer vẫn là lựa chọn tốt nhất trong tầm giá. ........ Acer.
dienbien001
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ngày trước Acer có bệnh là chạy nóng quá thôi, giờ ko biết thế nào rồi. Con acer của mình mang đi bảo dưỡng cái chạy mát rượi. Giờ chỉ còn bệnh ổ DVD chập chờn vì thằng bạn nó cố nhét cái tăm vào để lấy đĩa 😔
Mấy con Acer mới mình thấy thiết kế bàn phím không đẹp lắm.
gần đây. acer phương châm cấu hình tốt, giá rẽ. nay lại thêm bền thì hỏi sao lại ko bán chạy được nhỉ.
JOE COLE
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình thì chưa dùng acer

kiểu dáng với mình ko quan trọng==>bỏ qua
cấu hình: acer quá đỉnh core i5 4xx card rời mà mới có hơn 13 triệu
nhưng khổ nỗi ảm ảnh với cái độ bền của nó, nhiều bạn mình nói nó ko đc bên cho lắm

thế mà ở đây nhiều bác lại nói con này quá bền, thiệt ko tin nổi, em xài mt cắn răng mua con ngon ngon 1 chút xài 5 6 năm là vừa, chứ mua con cấu hình okie mà vài tháng đi sửa 1 lần thì oải lắm

Em vẫn đang dùng 1 con dell đc tầm hơn 5 năm nay rồi hay sao ý, và chẳng việc gì, mỗi tội hơi chậm chút thôi, còn lại thì vô tư đi

Vẫn kết dell hơn, mac thì ko có tiền, đang phân vân em m11x ị, bác nào tư vẫn dùm em cái vì cái rổ thằng acer okie quá ạ!
671988
ĐẠI BÀNG
14 năm
tớ đang xài acer 5741G core i3 card ati 5470 ....! máy thiết kế rất thời trang và khi xài thì cũng ko nóng . máy acer giờ bền lắm....! ko như hp hay bị lỗi màn hình rùi lại nóng quá cỡ........!
Các bác cho em hỏi em có tầm 17, 18 triệu thui, em muốn mua 1 con lap cấu hình mạnh, bền, pin tốt, (kiểu dáng ko quan trọng) để chơi game.Các bác tư vấn cho em nên mua con nào với ạ.Thank........
shokuhawan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình mua con Acer 4920G ram 3Gb ATI 2400XT cách đây 2 năm.

Chưa bao giờ hư vặt, chưa phải sữa chửa cái gì. Máy hoạt động rất bình thường, vẫn lết đc vài games mới ra ở mức Medium.

Ngày ngày mở máy 14-18/24h. Chưa kể đôi khi down TORRENT 24/24. có 1 đợt leech torrent 2 tuần mở máy liên tục. Vẫn chạy tốt ....!
1 tuần xách lên trường 3 lần, rồi xách đi cafe, xách về quê bao nhiều lần ko nhớ nổi!

-Hp thằng bạn mua 16Tr, xài đc 4 tháng màn hình ko lên, đi bảo hành đc cái mới
-Alienware ông anh họ treo torrent ngày hôm sau ngủm luôn chip giờ vứt nhà làm cảnh.

~~> CHẲNG CÓ TÀI LIỆU NÀO CHỨNG MÌNH ACER CÙI, GHẺ. TẤT CẢ LÀ CẢM QUAN CỦA NGƯỜI DÙNG VÀ HATERS!
Tuy vậy vẫn thích Dell hơn 😁
dkhoa.trinh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hãng này ngày càng có uy tín cao và giá thành phải chăng! Đúng tiêu chi cho chúng ta!
Quảng cáo mà nổ ghê thế?
nổ sao bằng chú :giggle:
.........................
Không biết mọi người thế nào, em mua 1 chú acer 4520 từ năm 2007 có 8,5t mà dùng đến giờ chưa thấy trục trặc cái gì cả. Trong khi mấy ông cùng phòng mới mua HP dùng thì sửa lên sửa xuống mấy lần. Nói chung là dùng Acer chất lượng ngon và lại rẻ nữa. Và yếu tố giữ gìn cũng ảnh hưởng đến chất lượng nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019