[QC] Dell UltraSharp U2719DC và U2719D: Màn hình cho đồ hoạ chuyên nghiệp

TTKM
24/4/2019 7:43Phản hồi: 115
[QC] Dell UltraSharp U2719DC và U2719D: Màn hình cho đồ hoạ chuyên nghiệp
U2719DC và U2719D thuộc dòng UltraSharp được xem là lựa chọn sáng giá cho những ai đang tìm kiếm “trợ thủ đắc lực” trong công việc đồ họa chuyên nghiệp. Sản phẩm nổi bật với công nghệ viền màn hình siêu mỏng InfinityEdge, tấm nền IPS độ phân giải QHD được hiệu chỉnh sẵn độ chính xác màu sắc, cổng USB-C cho phép vừa cắm sạc laptop đồng thời mở rộng nội dung hiển thị trên màn hình.

Thiết kế thông minh, chân đế linh hoạt

UltraSharp U2719DC và U2719D mang ngôn ngữ hiện đại với kích thước khung hình 27 inch QHD (2.560 x 1440 pixel), phù hợp sử dụng trong nhiều môi trường khác nhau. Công nghệ InfinityEdge với viền màn hình ở 4 cạnh được thu nhỏ tối thiểu, mang lại sự liền mạch trong việc ghép nối nhiều màn hình cạnh nhau.

Phần chân đế được thiết kế lại, vị trí bản lề xoay cũng không nằm ở chân đế mà đặt trực tiếp trên trụ đỡ chính, mang lại sự linh hoạt trong việc điều chỉnh độ cao và góc nhìn theo nhu cầu người dùng. Ưu điểm này hữu ích cho công việc thiết kế, sửa ảnh hay khi duyệt qua nội dung văn bản có độ dài mà không phải cuộn qua nhiều trang màn hình khác nhau.

man hinh 1.jpg
Phần chân đế cũng được Dell thu gọn kích thước đến 29% so với các màn hình UltraSharp trước đây, giúp tiết kiệm diện tích và bạn có thể sắp xếp không gian làm việc gọn gàng hơn. Không chỉ vậy, khả năng xoay đứng màn hình đến 90 độ còn cho phép ghép nối từ 2 đến 4 dạng side-by-side để hiển thị nội dung nhiều hơn. Điều này hữu ích với một số ngành nghề đặc thù, cần xử lý số liệu hoặc theo dõi dữ liệu, thông tin cập nhật theo thời gian thực.

Độ phân giải QHD - tái hiện hình ảnh sắc nét

Mẫu màn hình UltraSharp mới trang bị tấm nền IPS độ phân giải QHD (2.560 x 1.440 pixel), khả năng thể hiện gần như đầy đủ (khoảng 99%) dải màu theo chuẩn sRGB, thích hợp cho người dùng thiết kế đồ họa và những công việc khác cần thể hiện màu sắc chính xác khả năng.

Bên cạnh đó, lớp phủ chống chói 3H ở bề mặt ngoài giúp giảm thiểu độ lệch màu, tấm nền IPS với độ sáng đạt 350 cd/m2 đảm bảo góc nhìn rộng đến 178 độ theo cả chiều ngang lẫn dọc khi sử dụng trong môi trường ánh sáng phức tạp.

USB type C Power Delivery - kết nối tiêu chuẩn của màn hình thế hệ mới

Bên cạnh việc trang bị đầy đủ cổng kết nối phổ biến hiện nay như HDMI 1.4 và DisplayPort 1.4. Đặc biệt U2719DC còn là một trong những màn hình UltraSharp thế hệ mới hỗ trợ kết nối USB Type-C chuẩn Power Delivery (USB-C PD).

Theo thiết kế, U2719DC có khả năng cấp nguồn đến 65 watt và việc trang bị cổng USB-C PD cho phép người dùng vừa cắm sạc laptop đồng thời mở rộng không gian hiển thị nội dung cả trên laptop lẫn màn hình ngoài. Thiết kế này cũng mang lại sự đơn giản, tiện dụng hơn khi bạn có thể chuyển đổi nguồn, dữ liệu hay thậm chí truyền tín hiệu giữa các thiết bị thông qua một sợi cáp duy nhất.

man hinh 3 .jpg
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dell dòng U quá ngon, sau này có tiền cũng sẽ sắm 1 em về nhà, hiện đang hài lòng với LG 21:9
CpT
TÍCH CỰC
5 năm
@kennyhoang96 27” mình thấy QHD là hợp lý nhất. Mình xài 27” 2K và 27” 4K, 4K làm việc chủ yếu thì phải scale lên nên screen estate cũng chỉ cỡ 2K
ken1435
TÍCH CỰC
5 năm
@kennyhoang96 Mình cũng tưởng 4K, màn hình máy tính có vẻ chỉ thay đổi nhẹ kiểu dáng với chức năng chứ không nâng cấp rõ rệt như màn hình điện thoại nhỉ
Dong999pro
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc tiêu đề tưởng dell mới ra U2519DC làm mừng hụt =))
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@Dong999pro 25dc chắc cũng phải 9 củ khoai :D
KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong999pro Vậy thì hóng Dell U2419HC 😃
biencondao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong999pro đồng ý bạn, mình đang xài dòng 25 đã thấy quá to, code to quá cũng không thích đâu, 😔 nhưng không có đành xài 27 vậy, đỡ thêm 1 bước cắm dây
Màn Dell tiêu chí gì cũng ngon, làm gì cũng được 😁
Cái bàn phím trông quen quen
htc@
ĐẠI BÀNG
5 năm
màn Dell Ultrasharp dùng ngon lắm, mình vẫn đang dùng em U2312H, vẫn ngon.
Lakshmi
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htc@ 😁 vác con u2312hm ra văn phòng làm việc nè bác. Dùng bao nhiêu năm rồi mà vẫn cứ là phê.
Vẫn đang dùng U2518D ngon lành
ajaxvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trungtien3000 mình cũng đang dùng, quá ngon!
Chuyên nghiệp cái gì. Toàn mua về lướt web xem phim thôi :p
@If you dont mind Thì mua về, dùng làm gì thì dùng.
teulun
ĐẠI BÀNG
5 năm
@If you dont mind vãi
tungle09919
ĐẠI BÀNG
5 năm
có ai đã từng ép xung màn Dell dòng U này chưa ạ?
đang dùng 1 em U2718Q mới mua 5 tháng bị hở sáng 4 góc tóe loe, vệt sáng ngày càng rộng.
mà bận quá chưa buồn bảo hành đây T_T
@delafere Gọi điện lên tổng đài free của Dell báo, xong có nhân viên email tới hướng dẫn cách report lỗi, sau đó sẽ có nhân viên đem màn khác đến tận nhà thay cho mà. 😃
Hiepitc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@delafere Có phần mềm gì để test màn không bác nhỉ? Mới làm một em giống bác mà nghe bác nói nhột nhột 😁
rbow1203
TÍCH CỰC
5 năm
@delafere màn thì con nào cũng hở , quan trọng là ít hay nhiều thôi😁
@delafere Gọi lên tổng đài của dell và đã được đổi 1 con mới nguyên nhé các bạn 😁
forever76219
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn hấp dẫn quá.. Nhưng mới yêu em U2419H roài
bbbatdiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
đồ hoạ em chỉ thích benq.
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bbbatdiet BenQ ok lắm à bạn? Mình đang ngắm con tầm 7.5tr quay đầu cho Cad...thôi!
Bộ chuyển đổi từ laptop ra màn hình như trong hình đầu tiên là như thế nào đó các bác??
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jinjunha Nó là cái dock thôi mà bác, search trên mạng cả đống.
imilnt
TÍCH CỰC
5 năm
@jinjunha Dock mở rộng Display Link.
josevv
ĐẠI BÀNG
5 năm
em muốn lên dell U mà vừa lỡ tay mua màn dell p2719h trên tiki đc vài ngày...bác nào mua em pass lại. giá -500k ạ
vistahome
TÍCH CỰC
5 năm
@josevv Giá 500k ah bác, sao ko ai hốt ta
Hocxit
TÍCH CỰC
5 năm
@vistahome -500k so với giá mới đó bác 😁
@josevv p2719h vẫn fullhd, 27 mà fullhd thì chán lắm
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
Bằng giá con Benq EW2770QZ . Con benq thì 100% dãy màu chuẩn sRGB nhưng ko có cổng usb-c . Còn lại gần như giống nhau
Con U2419H viền siêu mỏng, dáng và trụ đỡ cũng mỏng hơn đời trước, nhìn pro và rất đẹp
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dell mãi chả ra con 4K mà có cổng usb C nhỉ. Chán ko đỡ được
@chinhnv28 4k mà chưa có usb C thì không biết màn 2k chừng nào mới có 😔 . chọn mua màn hình tầm 24-25" toàn phải đánh đổi, chọn có usb C thì chỉ có FHD, chọn 2k thì lại ko có usb C. rõ là buồn
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Mặt trước đẹp nhưng thiếu hình ảnh mặt sau.
Hình như không có trụ xoay chân đế.
Màn 4k thì xứng đáng hơn.
@JizinT Có U2718Q 4K lâu rồi bác, 11-12 củ bán đầy ngoài shop máy tính vs trên tiki cx đang sale 1 loạt, chỉ là ko có cổng Type C thôi
QuanNDD
CAO CẤP
5 năm
@JizinT thiết kế mới mà bạn. bản lề xoay nằm trên trụ chính, đẹp hơn nhiều so với kiểu xoay ở chân đế. 😃
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@The Purge Ý em nói cái màn hình trong bài ấy ;) 4k thì xứng với thiết kế mới viền mỏng đẹp !
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@QuanNDD Thế thì đẹp quá Mod , 4k nữa là hết bài 😁
@JizinT chuẩn lun 2k nhìn ngon phết
Dell thiết kế mấy cái bo viền màn lởm thật
QuanNDD
CAO CẤP
5 năm
@magic.flame cẩn thận chút bạn ơi. chớ xài vầy màn hình nào chịu nổi.
@QuanNDD Mới mua nó vậy rồi
rbow1203
TÍCH CỰC
5 năm
@magic.flame các bác lạ thật lúc thì bảo dày , rồi màng mỏng thì chể lởm
@rbow1203 bác nhìn cái bo viền màn nó vênh ra không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019