[QC] Dùng thử 3 tính năng “xịn” từ máy ảnh Cyber-shot mới

Hư Trúc
14/12/2012 6:23Phản hồi: 157
[QC] Dùng thử 3 tính năng “xịn” từ máy ảnh Cyber-shot mới
Hiệu ứng xóa phông, chụp ảnh chạng vạng, bắt hình tốc độ cao là 3 “tuyệt chiêu” của dòng máy ảnh Sony Cyber-shot mới, được đánh giá là vượt trội hơn hẳn những chiếc máy compact thông thường với chất lượng hình ảnh “đáng mơ ước”. Hãy cùng Tinh tế dùng thử qua 3 tính năng độc đáo này. [prebreak][/prebreak]

Xóa phông thật dễ dàng

Sony Cyber-shot được trang bị tính năng Background Defocus, cho phép người dùng tạo ra những bức ảnh ấn tượng với phông nền mờ tự nhiên như những chiếc máy DSLR, điều mà không phải chiếc máy ảnh compact nào cũng có thể làm được.

Ảnh chụp test tính năng Background Defocus
Người mẫu: Tâm Tít

Máy ảnh sẽ chụp hai bức ảnh liên tục với điểm lấy nét khác nhau, sau đó tính toán khoảng cách giữa chủ thể ở phía trước (trong vùng lấy nét) với các thành phần khác để tạo ra hiệu ứng làm mờ (xóa phông) cho tất cả các điểm (phía sau lưng chủ thể) ngoại trừ chủ thể cần lấy nét. Kết quả là bạn sẽ có được một bức ảnh chân dung được xóa phông hoàn hảo.

Ảnh “chạng vạng” ấn tượng

Để chụp được những bức ảnh rực rỡ lúc hoàng hôn hay chạng vạng tối, đơn giản chỉ cần bật chức năng Twilight ở trên máy, máy sẽ tự động chụp liên tiếp 6 ảnh sau đó sẽ phối chúng lại với nhau trong nháy mắt. Bộ cảm biến Exmor R CMOS sẽ kết hợp khả năng tự động giảm nhiễu 50% từ ảnh gốc và tăng độ nhạy sáng ISO đến mức phù hợp để cho ra tấm ảnh sau cùng rõ nét nhất và giữ nguyên màu sắc của ánh sáng chạng vạng.

Cùng với sự hỗ trợ của bộ xử lý hình ảnh BIONZ, chỉ trong tích tắc bạn sẽ có được những bức ảnh tự nhiên hơn và rõ nét hơn trong mọi môi trường chụp ảnh mà không cần dùng đến đèn flash hay chân máy.

Ảnh chụp test tính năng Twilight

Bắt hình tốc độ cao

Khi chụp ảnh tốc độ cao, hạn chế về ống kính và khả năng xử lí hình ảnh của các dòng máy compact được Cyber-shot khắc phục nhờ kết hợp các ống kính Carl Zeiss & Sony G, cảm biến “Exmor R™” CMOS và bộ xử lý hình ảnh BIONZ™ – công nghệ Image³.

Tính năng tự động lấy nét tốc độ cao sẽ khóa lấy nét trên chủ thể chỉ trong vòng 0.1 giây, cho phép bạn nắm bắt những khoảnh khắc thoáng qua một cách dễ dàng. Ngoài ra khi bật chế độ Active Optical SteadyShot, máy sẽ sử dụng góc điều chỉnh run lắc rộng hơn 10 lần so với cách ổn định hình ảnh truyền thống để giảm rung lắc cho máy ảnh trong trường hợp ghi hình trong lúc chạy hay bước đi. Tính năng này giúp bạn không cần sử dụng đến chân máy hay chạy theo và tìm một chỗ cố định mới có thể chụp được một bức ảnh chuyển động.

Ảnh chụp test tính năng lấy nét nhanh khi chủ thể đang chạy xe

Bên cạnh đó, dòng Cyber-shot cao cấp mới còn được trang bị zoom quang học cao 30x và zoom rõ nét lên đến 60x cho phép ghi lại rõ ràng từng chi tiết của ảnh từ khoảng cách xa, hay chế độ làm mịn da Soft Skin giúp các bức ảnh chân dung trở nên thu hút hơn… là những tính năng ấn tượng khác mà dòng Cyber-shot mới này đang sở hữu.

Chương trình khuyến mãi đang áp dụng:
  • Tặng 02 thẻ nhớ 8GB cho DSC-WX50, WX100, HX10, HX200, RX100
  • Tặng thẻ nhớ 8GB cho các model Cyber-shot khác
  • Tặng bao đựng máy ảnh
  • Tặng phiếu ưu đãi
  • Bảo hành 2 năm
  • Tặng ba lô từ nay đến 10/02/2013
Thông tin chi tiết, truy cập http://www.sony.com.vn/product/dsc-wx50
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng sony ngon thật
hình chụp mẫu khá đẹp
Tâm Tít mẫu thì quá đẹp rồi
ko biết con này giá cả sao, ngon đấy
@skiller0506 Bác hỏi em Tâm tít hay máy ảnh?
daokienorg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@skiller0506 bác định mua con Tâm Tít về dùng ợ...?? ;)
terran
TÍCH CỰC
11 năm
@skiller0506 Bác hỏi giá con nào 😁
hay đấy nhỉ
Thật tình là xem mẫu QC này thích em Tâm Tít ngang ngửa với máy ảnh SONY!!!
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Mấy người mẫu đẹp quá..nhìn mún.. :oops:
@ctn100 Ông này chắc bị biến thái, hình vầy mà đem lên Tinhte bó tay ;)
@ctn100 chết cười vs cậu
Tâm tít làm anh em mê tít, có điều mấy tấm photoshop mạnh quá
Ghê, nhưng mà hàng Sony thì đắt vãi (5T), với lại em kg thích lắm tính năng này vì nó làm mất hết hứng thú.
3 em nay gia nhieu ngon thiet
Hic _ sao sony cp lại chụp đẹp hơn cái Ip5 nhà mình nhỉ, ko chịu đâu_ hu hu hu
@phaikodo cái IP của chú là thánh à mak phải ăn dc Sony @@
n@mtruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẹp thiệt, có vẻ bắt hình cao quá nên cảm giác nhìn ảnh cuối như là ghép ý
Chụp cho Tâm tít thì máy nào mà chụp chẳng đẹp
Giống như quay phim với M.Ozawa thì máy nào quay cũng đẹp hết, hehe
HuyNBN
TÍCH CỰC
11 năm
  • Độ phân giải gốc: 7,360 × 4,912 (36.2 Mpx)
  • Tiêu cự: 120mm (thảo nào phông chẳng nhòe nhoẹt)
  • Chế độ chụp: Ưu tiên khẩu (Aperture-priority AE)
  • Tốc 1/60s - khẩu 4
  • Camera chụp: Không có (khả năng bị xóa rồi)
  • Ống kính: Tuy nhiên thông tin về lens vẫn còn - E PZ 16-50mm F3.5-5.6 OSS - dùng cho dòng NEX.
  • Chế độ chụp: Ưu tiên khẩu (Aperture-priority AE)
  • Độ phân giải gốc: 4,912 × 3,264 - khoảng 16 Mpx
  • Tốc 1/400s - khẩu 7.1 - tiêu cự 22mm (tương đương 33mm máy phim)
  • Đã được xử lý nâng sáng, bù sáng bằng Adobe Photoshop CS4
Chờ xem những máy dòng Cybershot mới của Sony có những tính năng và thông số như trên không nhé ;)
@HuyNBN có cái chân chống kìa ông nội:p
@HuyNBN cũng có ý kiến như bác này
@HuyNBN Đồng tình với ý kiến của bạn, mình ko tin máy du lịch chụp được ảnh như này, ít nhất là họ tăng màu mè, độ nét và ánh sáng. Mình đang thiên về trường hợp Họ CHỤP BẰNG MÁY ẢNH KHÁC, chứ không phải con Sony du lịch này. Mình nghĩ quảng cáo, review thì Phải để ảnh gốc, để có thể so sánh chất lượng ảnh, chứ như này thì...... 😁
@HuyNBN
đang lăn tăn ko biết làm sao cho cái DSLR của mình chụp được đẹp như vậy... thì ra là đã qua chỉnh sửa khá nhiều, nhất là cái nâng sáng & làm nhòe bằng photoshop 😁
giá tận 5 triệu hix.
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Em ở giữa bưởi căng thế 😃
daokienorg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vandatAT bác thật tinh mắt
@vandatAT Hàng trung bình so với mấy em JAV
@vandatAT cái ông này:eek:toàn ngĩ ngợi gì đâu ko😁 nhưng mà giống tui lắm
Photoshop muốn nát cái mặt, xe thì photoshop xóa chân chống chứ cybershot gì
@J_Android em cũng nghĩ vậy chứ du lịch mà chụp nét như 5D max III thế này thì ngon , thật sự màu sắc của em này quá nét mấy em ixus bên canon toàn 9 tr mà chụp thua ( nói mấy cái ảnh kia chứ k phải ảnh cái xe này)
@levinhtucdtk7 Một hình thức PR thôi sao trách họ được. Trong diễn đàn vnphoto có nhiều tay chuyên đi chụp sản phẩm, xe cộ này nọ...họ toàn chơi DSLR dùng xảo thuật.
@J_Android Bác này nói đúng nè, bánh sau nó cứ bay bay thế nào ấy, hehe
hieuphan286
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android Đồng ý với bác, có vài điểm làm Photoshop chưa "tới". Bóng đổ của thanh inox quanh xe xuống mặt đất bị đứt đoạn (lẽ ra nó phải liền mạch) và rõ nhất là viên gạch ngay dưới bánh sau xe làm cực ẩu. Ngoài ra nếu để ý kỹ thì với làn tóc bay phà phà như của em ngồi sau thì lẽ ra ... váy của em ấy cũng phải... 😆 (cái này theo em là dùng quạt dành cho riêng mái tóc mà quên không ...quạt cho váy :p). Cứ cho là đi nhanh trên vỉa hè thì tính năng "Ảnh chụp test tính năng lấy nét nhanh khi chủ thể đang chạy xe
Người mẫu: Tâm Tít" ảo tung chảo quá.
Chạy xe nhanh mà lấy nét rồi dí theo chủ thể mà lên được tấm hình như thế này thì em chịu 😁
Cuối cùng nó là ảnh quảng cáo thôi mà, vui nhé các bác!​

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019