[QC] Hí họa: Chuyện bi hài về rút tiền từ ATM và chuyển tiền dịp Tết

TTKM
28/1/2019 9:46Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tatdat_x13
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sở dĩ rút tiền mặt khó khăn thế vì dân ta vẫn dùng tiền mặt phổ biến. Khi nào đến bán rau cũng có QR code, sửa xe cắt tóc dùng ví điện tử thì lúc đó mới đỡ cảnh chen nhau xếp hàng. Mà Ngân hàng nhà nước đâu có khuyến khích dùng tiền mặt nên nếu mọi thứ dễ dàng thì bao giờ mới chuyển đổi sang hình thức khác được. Như giao thông vậy thôi, nếu dùng xe cá nhân mà tắc quá khó đi quá, trong khi đi xe bus, tàu điện nhanh hơn dễ hơn thì mọi người sẽ chuyển đổi thôi.
@tatdat_x13 Cũng thích ý kiến của bạn nhưng mình nghĩ nên thêm phần bảo đảm đc tính bảo mật nữa. Giờ trộm cắp thông tin nhiều lắm. Tiền trong tài khoản có lúc không cánh mà bay lúc nào k hay
plato86
TÍCH CỰC
5 năm
@tatdat_x13 Thế bạn nghĩ phương tiện công cộng có tốt chưa. Tôi thấy là chưa.
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy VTPay rất phù hợp với những người ở vùng quê, nông thôn, miền núi hay hải đảo.
ví dụ như mình đi làm ở thành phố, do công việc bận rộn nên có những việc ở quê không về được, đành phải chuyển tiền về cho bố mẹ ( bố mẹ ở nông thôn, vùng miền núi, hải đảo ). thì mình chỉ cần ra điểm giao dịch của VT chuyển tiền trực tiếp hoặc qua ngân hàng liên kết, vậy là bố mẹ ở quê có người đến nhà giao tiền tận tay.
Còn ví dụ chuyển tiền qua tài khoản ngân hàng khác, ở quê vốn dĩ chỉ có văn phòng giao dịch cấp huyện, mà có những chỗ đi tới huyện phải mất 20km, mà phải mất công đi lấy, còn dùng VTP thì chỉ cần ngồi nhà nghe điện thoại.
VT phục vụ quá tốt
Viettel Pay chịu chơi quá 😁
mình đang sử dụng Momo cũng khá là ngon :D
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dân sửa ATM như bọn tớ hãi nhất tết 😔( khổ vờ lờ.
Đang xài cũng ngon
@Bão Sài Gòn e cũng thấy vậy đấy nhanh chóng lắm
thì ra là qc ah
tụi bây cứ đút hết tài khoản ngân hàng vào nó đi
mất rồi thì bắc thang lên hỏi ông trời :v
@nhocsandwich viettel thì sợ gì bác, thương hiệu của người ta đắt gấp tỷ lần số tiền bác gửi, tội gì mà người ta lấy tiền của bác làm gì, em đang dùng thấy rất tiện
E có thắc mắc là khi e dùng thẻ JBC Debit của acb để thanh tóan khi mua hàng tại siêu thị thì nhân viên quẹt thẻ cái là xong ko phải nhập mật khẩu. Thế ko may mình mất thẻ thằng nào nó nhặt được thì nó quẹt hết tiền trong thẻ thì sao nhỉ?
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@Hòang chất Thế bác cầm tiền mặt trong tay rồi cũng không may bị rơi mất, thì bác nghĩ nó thế nào?
EDelter
ĐẠI BÀNG
5 năm
được bi nhiều tiền thưởng, ta cứ ra atm rút sạch. Xài tiền mặt cho sướng :p
Khi nào đi mùa đồ có giá trị cao thì lấy thể atm ra cà luôn 🆒
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@EDelter Câu trước đá câu sau, ba phải thế 😁
zdng12
TÍCH CỰC
5 năm
Hãy xài Timo, rút free ở mọi cây ATM nội địa, đỡ phải lo
thuytay92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoa96 em thấy viettelpay dùng ổn hơn nhiều điểm giao dịch mà nhiều tính năng chuyển tiền cũng nhanh rút tiền thì đơn giản
Tụi ngân hàng cắt giảm chi phí tối đa, atm toàn máy cũ, thiết bị cũ, vào những lúc cao điểm rút nhiều bị lỗi là đúng rồi.

Cứ dịch vụ nào nhiều người dùng thì ắt sẽ có phí thôi
@cuc_cut_than_bi mình đang dùng thấy viettelpay chuyển tiền k mất phí, mà chuyển cũng nhanh, nói chung là tiện
😃
được cái chuyển tiền khác ngân hàng đều free
Dom-dom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ám ảnh Viettel Pay.
Công ty của mình có hợp tác với Viettel nên việc cài đặt Viettel Pay là bắt buộc. Ngày đầu tiên 150 nhân viên hoàn thành cài đặt, Sếp tuyên bố lì xì 2 triệu/người gọi là lấy hên.
Tập 1: Trưởng bộ phận tiền lương như mình phải là người chuyển. Thế là cặm cụi cập nhật lại danh bạ 150 người của Cty (trên tổng số gần 1000 contact trong điện thoại), xong.
Tập 2: Nạp tiền online vào Viettel Pay, liên kết đến thẻ ATM rồi chắc dễ đây. Bắt tay vào rồi mới thấy cái cảnh, mỗi lần nạp là 20 triệu, không quá 50 triệu/ngày. Vậy là sẽ mất toi 6 ngày để nạp 300 triệu vào VTP?. Ra ngân hàng thì bảo em không biết vụ nạp tiền này; Viettel post thì bảo: Ok nạp được, nhưng chỉ miễn phí 2 lần nạp là 100 triệu, các lần sau em tính phí. Thế là muốn nhanh mất toi gần 50k.
Tập 3: Chuyển tiền đến cho CBNV. Mỗi lần chuyển được 20 người. Cặm cuội tiếp click chọn contact để gửi,8 lần cũng xong.
Tập 4: Anh ơi, em thấy bạn đã nhận được tiền rồi, sao em chưa có?em nữa, em nữa.... tức quá chụp lại list danh sách đã chuyển để gửi cho các em nhao nhao. Thấy chưa, anh đã gửi đó. Anh ơi, số điện thoại này cũ rồi, em không dùng lâu rồi. Bắt máy gọi số đó thì đúng là ò í e. Má ơi, số điện thoại không dùng mà tiền vẫn đi cái ào? toát mồ hôi lần 1.
Tập 5: Gọi lên Viettel, giờ sao em? Anh ơi cái có thể số đó người khác đang dùng, anh phải liên lạc người đó để lấy lại tiền chứ em không can thiệp được. Vậy nếu người đó không đồng ý trả thì sao em? em chịu, hihihi. Toát mồ hôi toàn tập. Có lẽ phải bỏ tiền túi bù các bạn thôi. Cũng may các bạn cũng thông cảm, đúng là Anh có gửi DS số điện thoại yêu cầu kiểm tra lại mà em quên báo thay đổi. Thôi coi như em xui.
Kinh nghiệm bản thân. Dùng rất tiện nếu chỉ gửi một vài người nào đó; số điện thoại không thay đổi. Đừng có dại áp dụng cho công ty đông người với số điện thoại thay xoành xoạch. Quan trọng nhất là phải kiên nhẫn kẻo ném cha cái điện thoại vô tường vì bực mình.
Như Cherry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dom-dom Công ty bác hợp tác với Viettelpay như thế lương trả qua viettelpay hử , được cái nhân viên dùng thẻ Viettelpay ko mất phí duy trì thẻ, rút tiền tại ATM cũng free, e mà là nhân viên dưới trướng bác thì thích điều này :3
Dom-dom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Như Cherry May mắn là hiện tại lương vẫn chuyển qua tài khoản ngân hàng bạn ạ. Chuyển tiền qua VTP đang rất thủ công chưa phù hợp chuyển cho nhiều người cùng lúc (nhập mã bảo mật ứng dụng, chờ nhận và nhập mã otp....cũng khá mất thời gian). Bên mình không dùng thẻ VTP mà chỉ cài ứng dụng trên smartphone thôi. Khi nhận được tiền từ VTP thì mình có thể chuyển vào thẻ ATM của mình hoặc ra ngoài cửa hàng VT để rút.
Năm nay mình để tiền mặt từ tháng trước rồi nên k cần ra atm rút tiền tết nữa 😁
M dùng MoMo
Nghe đâu Apple pay nó nhắn tin xoẹt cái là có tiền
dùng viettel đi bác cho nhanh trong vòng nốt nhạc
@honganh98 đúng đấy chuyển tiền nhanh lắm 15p là có mặt giao tại nhà
@honganh98 công nhận nhanh thật. lại còn nhận tiền luôn tại nhà chứ
@honganh98 chuyển khoản chả mất phí thích nhất app này
@honganh98 trong 1 nốt nhạc , ting ting 😆 nhưng mà đúng là trong 1 nốt nhạc thật mà
Yến Nhi 92
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thấy dùng viettel pay giờ là tiện nhất luôn r ý, nhanh gọn
@Yến Nhi 92 thấy bảo viettelpay còn chuyển tiền về tận nhà phải k bạn
Yến Nhi 92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thảo Thỏ 0995 ừm, đúng r đấy, như vậy tết đỡ phải xếp hàng
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rút 1 lần cùng ngân hàng là 1k1. Ngoài là 3k3 nên bọn ngân hàng cứ ngắn gọn đôi triệu 1 lần thằng nào rút nhiều là ăn ngon.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019