[QC] Honda Air Blade được trang bị Smart Key trong phiên bản 10 năm kỷ niệm

TTKM
27/3/2018 7:0Phản hồi: 143
[QC] Honda Air Blade được trang bị Smart Key trong phiên bản 10  năm kỷ niệm
Air Blade 2018 là mẫu xe mới của công ty Honda Việt Nam được ra mắt để kỷ niệm 10 năm dẫn đầu thị trường của dòng xe này. Không chỉ tiếp tục là một mẫu xe sở hữu thiết kế thể thao, hiện đại, cao cấp “hơn cả những gì đã có”, Air Blade phiên bản đầu 2018 còn tích hợp những công nghệ mang tính đột phá và khả năng vận chuyển ưu việt, mang đến cho người dùng những trải nghiệm hành trình thú vị.

Lần đầu tiên, Air Blade trang bị hệ thống khóa thông minh Smart Key

Đây chắc hẳn là một tính năng được mong chờ nhất đối với dòng xe tay ga khỏe khoắn mà đẳng cấp này. Trong khi xu hướng Smart Key đang được người dùng đón nhận nồng nhiệt và các hãng sản xuất dòng xe hai bánh cũng ráo riết nghiên cứu và áp dụng vào các mẫu xe của mình, thì thật lạ lùng nếu Honda Air Blade 2018 lại nằm ngoài xu hướng này. Chiếc Smart Key được tích hợp trong đủ các mẫu xe phiên bản 2018 (trừ bản tiêu chuẩn) khiến cho chiếc xe thành công trong việc trở thành một trợ thủ đáng tin cậy trên mọi cung đường mà chủ nhân của nó đi qua.

- Khả năng chống trộm tối ưu: Điều này là một “thách thức” cho đối tượng trộm xe vì Air Blade 2018 không sử dụng chìa khóa truyền thống. Thay vào đó, hệ thống điện của xe được mở/ tắt thông qua kết nối không dây từ thiết bị điều khiển FOB thông minh đến ECU (bộ vi xử lý trung tâm) của hệ thống khóa và xe, ngăn chặn các hình thức đấu điện hay phá ổ khóa như trước đây.

- Thiết kế nhỏ gọn, tiện dụng: Tại phiên bản lần này, ổ khóa & chìa khóa thông thường được thay thế hoàn toàn bằng núm xoay khởi động và thiết bị điều khiển FOB nhỏ gọn. Chiếc khóa dạng hộp này chắc chắn sẽ mang lại một hình ảnh “sang chảnh” hơn cho người sử dụng.

- Tính năng định vị của Smart Key: Không chỉ giúp tắt/ mở xe thông qua thiết bị điều khiển, Smart Key còn giúp người dùng định vị vị trí xe từ xa, việc tìm kiếm xe tại các bãi giữ xe công cộng sẽ không còn là “thử thách trí nhớ” nữa.

Chỉ trong phiên bản đặc biệt này, Honda trang bị thêm cho Air Blade hệ thống khóa thông minh Smart Key giúp xác định vị trí xe & mở xe từ xa tiện lợi

Thay đổi đột phá trong thiết kế tổng thể Air Blade 2018

Với mục tiêu “tạo ra một mẫu xe ga thể thao có thể khiến cho người sử dụng luôn cảm thấy tự hào khi sở hữu”, Air Blade 2018 được cải tiến trong thiết kế và công nghệ, thích hợp với người dùng, đặc biệt là giới trẻ. Khoác lên mình một thiết kế thon gọn, tinh tế, nhưng không hề tối giản những đường nét góc cạnh, mạnh mẽ, Air Blade 2018 mang đến một trải nghiệm sang trọng, đẳng cấp cho bất kỳ ai khi lưu thông trên đường.

Air Blade 2018 có nhiều thay đổi đột phá về thiết kế và tính năng sản phẩm, phù hợp với người tiêu dùng Việt Nam

Hệ thống đèn chiếu trước sau của xe cũng được cải tiến từ hệ thống cụm đèn pha Projector đôi phía trước cho đến cụm đèn hậu và đèn phanh phía sau, mọi hướng đều nổi bật và có thể được nhìn rõ từ xa. Không chỉ có vậy, Air Blade 2018 hướng đến là một chiếc xe với động cơ mạnh mẽ, thân thiện với môi trường. Dòng xe tay ga này được tích hợp động cơ dung tích 125cc 4 kỳ, xy-lanh đơn, làm mát bằng dung dịch, công nghệ eSP, giúp tiết kiệm nhiên liệu hơn 23% so với các phiên bản cũ.

Mặt đồng hồ cũng có nhiều cải tiến mới, sở hữu thiết kế sang trọng, đậm nét thể thao, dễ dàng quan sát các chỉ số ngay cả trong đêm tối nhờ các vạch số nổi 3D có khả năng phản xạ ánh sáng LED

Tham gia cuộc thi “Air Blade bản lĩnh dẫn đầu – 10 năm ghi dấu”

Nhằm đánh dấu cột mốc 10 năm chính thức ra mắt, Honda Việt Nam mang đến cho người dùng phiên bản kỷ niệm, là lời cảm ơn và tri ân từ Honda Việt Nam tới tất cả các khách hàng đã luôn quan tâm và ủng hộ để làm nên sự phát triển mạnh mẽ của Air Blade 125 như ngày hôm nay. Với dịp kỷ niệm này, ngoài việc cho ra mắt dòng xe phiên bản 10 năm, Honda còn tạo một sân chơi thú vị cho người dùng với cuộc thi "AIR BLADE BẢN LĨNH DẪN ĐẦU – 10 NĂM GHI DẤU” cùng nhiều quà tặng hấp dẫn.

Cuộc thi áp dụng cho các công dân Việt Nam từ 18 tuổi (tính đến ngày đăng ký dự thi) trở lên và đang cư trú trên phạm vi lãnh thổ Việt Nam. Cách thức tham gia cuộc thi rất đơn giản, hãy click vào link để đăng ký tham gia.

Rất nhiều quà tặng dành hấp dẫn từ Honda Việt Nam. Tham gia ngay nào!

- Quà tặng liền tay:
o 20,000 quà tặng liền tay: Thẻ cào điện thoại trị giá 20,000 VND
o Cơ cấu trúng giải: Tặng ngay 01 thẻ cào điện thoại trị giá 20,000 VND cho 20,000 bài dự thi thành công đầu tiên.

- Giải bình chọn tuần
o 03 giải bình chọn tuần: 01 máy quay phim Action Cam Sony HDR-AS50 trị giá 5,990,000 VND
o Cơ cấu trúng giải:
♣ BTC chọn ra 3 bài có tổng số bình chọn (bao gồm tổng lượt thích và lượt chia sẻ cho một bài dự thi) trên Website nhiều nhất trong tuần, ít nhất đạt 10 lượt bình chọn

- Giải thưởng tuần
o 05 giải thưởng tuần: 01 loa không dây Sony SRS-XB10 trị giá 1,190,000 VND
o Cơ cấu trúng giải:
♣ BTC chọn ra 300 bài có tổng số bình chọn trên Website (bao gồm tổng lượt thích và lượt chia sẻ trên website cho một bài dự thi) nhiều nhất trong tuần, ít nhất đạt 10 lượt bình chọn
♣ Quay số may mắn ngẫu nhiên từ 300 bài có tổng số lượt bình chọn nhiều nhất trong tuần để chọn ra 05 người may mắn nhất trúng giải

- Giải đặc biệt
o 01 giải đặc biệt: 01 xe Honda Air Blade phiên bản kỷ niệm 10 năm
o Cơ cấu trúng giải:
♣ BTC chọn ra 200 bài dự thi có lượt bình chọn trên website cao nhất trong tổng 6 tuần thi, đạt ít nhất tổng cộng 10 bình chọn.
♣ Quay số may mắn ngẫu nhiên từ 200 bài ở trên chọn ra 01 người may mắn nhất trúng giải.

Đăng ký tham gia tại đây.

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái ổ khoa này ngon thiệt ko đùa
@Hybrid Gs Cách khởi động chưa dc tiện như sh, bản nâng cấp năm sau chắc sẽ ngon hơn
@Hybrid Gs Mấy cái ổ khóa phía trên còn ngon hơn nhưng mình ghét mỗi cái chìa nào cũng mở được ;)
😁 giá chắc cũng hơn 50tr các bác nhể
hehe phải có định vị mới ok dc 61067778-D53C-4066-9B41-0251E50E622B.jpeg
@security_lock đây
@tienthanht919 ok bác, lúc đầu e cứ nghĩ cái kìm cộng lực nó vẫn như cái cán dài cả mét của mấy bác thợ xây ấy cơ, nhưng quả này của bọn trộm đúng độc đáo thật, nhỏ mà có võ 😁:D, khoảng time 2010 đến 2013 e làm thợ khóa ở hn, cũng giải quyết tốt mấy cái vđ khóa khoáy của mn và cũng gặp nhiều cảnh bị trộm nhấy xe có th mất có th còn, nhưng thời đấy khóa chữ u như trên thì chi nghe loáng thoáng là đập đc thôi chứ chưa thấy ai bảo vam đc, nhưng giờ công nghệ pt, con ng cũng tài hơn :D:D , giờ e về nhà làm vc khác rồi sau có 4,5 năm ko cập nhật nguy hiểm quá, khuyên mn nên dùng khóa đĩa, e cũng dùng khóa đĩa vì thứn nhất là gọn nhẹ, thứ 2 là an toàn hơn chút, có cắt cũng khó, chứ khóa chữ u ngay ban đầu đã thấy ko ổn rồi, giờ đi vào những chỗ nào mà để xe lâu thì e chơi 2 đĩa vào 2 bánh luôn, nhưng khóa nào thì khóa , đều ko an toàn tuyệt đối mn nhé, khóa đĩa dù có bao nhiêu khóa đi chăng nữa thì thì gặp thợ khóa cũng ko biết tn:D:D, nói cung có rất nhiều cách chống trộm, nhưng quan trọng nhất e nghĩ là để của trong tầm kiểm soát( trông nom) đc là hay nhất, vật bất li thân, còn ko thì phải chấp nhận thôi ah,
Dân mình mất xe cứ như đất nc ko có công an, buồn thật
@security_lock Nói chứ bây h cho dù có 1 cái công nghệ khóa nào đó mà không bao giờ mở được. Thì bọn trộm nó vẫn còn 1 chiêu cuối, 2 thằng đi xe thùng, xong mở cửa rùi vô 1 thằng bưng đầu 1 thằng bưng đít quăng lên thùng rùi chạy về nhà thì khóa cũng bằng vứt =]]] !!!!!!! Nói chung là chúng ta phải hiểu ý nghĩa khóa sẽ hỗ trợ chúng ta theo 1 cách nào đó, nhưng quan trọng nhất vẫn là chúng tay lựa để xe đúng chỗ, giao xe đúng người và tự bản thân phải cảnh giác !!!! Chứ ỷ là gắn cái khóa xong rùi thì chả sợ thằng trộm nào thì cũng có ngày thôi !!!!! Ta ngoài sáng, nó trong tối, làm sao mà chống triệt để dc !!!!
@security_lock chúng ta nên nhớ nghề gì củnh có tính chuyên nghiệp của nó trộm củng vậy tụi nó củng mua các loại khoá về nhà đóng cửa chong điện lên là nghiên cứu cách hack đấy chứ tụi nó luyện tập nhuần nhuyễn mới dám đi trộm chứ phải tay mơ đâu 10 ông thợ khoá chưa chắc bằng một tên trộm chuyện nghiệp nó sẽ tìm khách nhanh nhất tiện nhát để phá khoá nên nhớ phá khoá dễ hơn là mở khoá sh là một đống tiền và đống tiền đó luôn hấp dẫn bọn trộm chuyên nghiệp
myquartz
ĐẠI BÀNG
6 năm
SmartKey trang bị vào, với thói quen bà con và Ninja các kiểu không đọc hướng dẫn, cứ dùng "chìa đỏ" thay thế khi mất chìa xanh giống Vespa, thì Honda lại thu thêm được cả đống tiền thay ECU giống bêb Vespa.
justinadam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@myquartz Honda khác bác ak Hai chìa giống nhau Mất chìa bác chỉ cần đem mã số chìa ra head là làm đk chìa mới Tàm 200 300k j đó
myquartz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@justinadam Tóm lại mất cả hai chìa vẫn phải thay ECU.
justinadam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@myquartz K bác Mất hai chìa vẫn làm đk Tại mã chìa nó cấp bằng thẻ nhựa riêng
@myquartz honda ko sài chìa nhé
cập nhật đi nào
sài remote giống oto ấy
Vậy là cũng 4 đời AB 07-18, đời 1 và 3 đẹp nhất. Theo chu kì thì cuối 2018 chăc có AB mới.
có xe smart key nào mất chưa nhỉ?
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
6 năm
Smart key này ngu lắm ko giống smart key trên SH !
Mua AB 2016 + Smart key SH < AB 10 năm
@tmt_angel8x Smartkey SH độ được cho AB hả bạn ? Bạn cho mình xin chỗ nhận độ với.
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekk ra HEAD, họ làm luôn mình làm năm ngoái 3.5tr. Ko cắt dây zin !
Mang tiếng là smart key nhưng Honda đã không dùng loại smart key giống trên SH và PCX 2018. Muốn an toàn hơn phải dùng loại đó, chứ loại smart key trên AB và Lead thì củ chuối lắm.
dothequynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanhung46 Nó khác gì vậy bác?
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phanhung46 Smartkey trên AB và SH khác nhau ntn bác chỉ giúp với ạ
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@strongwindp Một cái 2 nút Ko có báo động Stupid Key , cái kia 3 nút có báo động Smart key
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
Bản thường ra hỏi đại lí, bao giấy tờ là 48 củ rồi.
@heorung52 Tốt nhất đừng mua AB nhé bạn. Nếu có tiền xúc luôn PCX 150cc đi. Còn không thì đợi cuối năm ra mẫu AB mới xem thế nào.
có khác cái đ*t gì đâu mà làm như thay đổi lớn lắm! Honda VN mất dạy coi thường người dùng.
life_in_mono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eternal_vnn chuẩn
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Smartkey AB với SH khác nhau cụ thể ntn vậy các bác?
@strongwindp Mình mới chạy lead 2018, thấy cái khóa AB có vẻ giống hệt Lead, nên chỉ có chức năng báo ví trí và khóa tự động, không có cảnh báo dắt xe với chống trộm như thấy trên khóa của SH
ấy chà lần này có tiến bộ 1 chút rồi đó, cứ tưởng lại thay tem rồi lấy tên mới 😆
peed
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phối cái màu đen viền đỏ của bản kỷ niệm 10 năm nhìn thô thiển xấu đến ngu người 😆
Hôm trước mới ghé head honday hỏi thử con Winner thấy tăng giá 2tr so với hồi Tết, ghét honda thật. Chuyển qua dùng exciter thôi. :/
nemesistan
TÍCH CỰC
6 năm
mới mất con Lead Smartkey 2017 trước tết, nên có là bố smartkey mà gặp bọn bất lương nó khuân đi thì cũng mất nhé. Khóa cổ (ko có smartkey thì ko mở được), khóa đĩa Máter lock, để trên tầng 2, vẫn mất. Xác định mua con xe thì nhớ mua thêm cái GPS mà định vị, chứ xe honda là chúng nó dễ lấy nhất
huydx91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nemesistan kể cụ thể hơn đi cụ, nghe có mùi gió
@nemesistan Chúng nó câu dây cáp kéo xe từ tầng 2 xuống lun à bác? Ôi dồi ôi kinh nhể
@nemesistan XL là có thật hả.
nemesistan
TÍCH CỰC
6 năm
@StickyChannel xe của tôi mất nhé, nói xạo mất thời gian, còn 2 cái chìa smartkey vẫn còn nhé. Xe Lead biển 29G1-714.94, mất xe thì cảnh báo các bạn thôi, các bạn đừng nghĩ là nó ko mất được. chỉ trong 1 tiếng đi lên nhà và đi xuống là đã không cánh mà bay. Còn cụ nào ko tin thì có cần mình ra công an phường xin cái giấy khai mất xe không? Cũng chính vì tin tưởng vào cái smartkey mà chủ quan không dắt xe ra cất mà để ở tầng, nó lấy đi cách nào thì ko biết chỉ biết là mất cmn xe. Xe mua mới đi được 3 tháng chưa đến 1000km.
Có nhầm lẫn ko mod? Hệ thống khóa smart key của xe hoạt động thông qua sóng vô tuyến điện tần số thấp giữa FOB với bộ điền khiển ổ khóa và điều khiển có dây giữa bộ điều khiển ổ khóa với bộ điều khiển trung tâm của xe (ECU).
Tính năng định vị xe thì trên các model đời trước phiên bản cao cấp và sơn magnet đã có rồi. Nên đây ko phải tính năng mới!
Hóng mấy thằng nói Winner ế nên quảng cáo 😃 !!!! Đây AB ế nên phải quảng cáo đây :V :V !!!!
@fr3nzjpl4nt Winner không có ế, chỉ là Honda ưu ái Winner hơi nhiều thôi, hết tặng đồng hồ đến nón xịn rồi kính xịn 😁
phuc_0072000
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái smart key có một điểm dở là . như khi tôi cất xe quên vặn off thì hệ thống điện vẫn chạy ko tự tắt. trộm mà để ý là đề máy chạy luôn . nếu tự tắt sau một thời gian dù mình quên off , khi mình đi khỏi thì ngon hơn .
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
@phuc_0072000 Lý do mà tại sao người ta nói smart key Ab chuối hơn Sh hay Pcx là ý bác đã nói rồi đó 😃
@phuc_0072000 Nó để đời sau nâng cấp mới có ^^
@phuc_0072000 Nếu nói lỗi của người dùng là 1 điểm dở của thiết bị, thì nói thẳng ko có thiết bị nào đáp ứng được mọi cái sai sót của người dùng đâu bạn ạ 😁 !!!!! Chẳng hạn như cảm biến vân tay, người dùng lấy vân chân ịnh vô xong hỏi tại sao nó ko hoạt động ? Thiết bị này quá dở 😆 !!!!!!
phuc_0072000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fr3nzjpl4nt vậy bạn ko hỏi vấn đề này nhà sản xuất hoàn toàn có thể làm dc tại sao họ ko làm . quên off cũng như quên rút chìa khoá . nếu đã gọi là smart key mà ko tính đến chuyện này nữa thì như một số bạn cmt ở trên gọi là stupid key cũng đúng @@
@phuc_0072000 Làm được đấy, nhưng cứ thêm 1 tính năng thì $ sẽ tăng, ko có free đâu bạn. Mà 1 sản phẩm người ta bán ra thì nhà sản xuất luôn cố gắng giảm giá thành của nó xuống thấp nhất có thể, 1 chiếc xe giảm được 1$, thì bạn tính coi nhà sản xuất láp ráp 1 triệu chiếc sẽ bớt được bao nhiu $ ? Khi nào nhà sản xuất làm ra 1 sản phẩm cực kì cao cấp, giá cực kì cao, thì lúc đấy bạn có thể đòi hỏi về tính năng của sản phẩm !!!!!!
Smart Key đã có trên AirBlade 2017 rồi Mod ơi. Đâu phải lần đầu tiên có đâu.
Honda Airblade từ khi ra 125cc tới giờ chỉ đổi tem và ăn tiền. Không có cải tiến gì vượt bậc
định mua con này mà nhiều ý kiến trái chiều quá
@Việt Phát Xít Cố tí mua PCX ngon hơn bác ơi.
@Việt Phát Xít Tốt nhất đừng mua nhé bạn. Xem PCX 2018 nếu có tiền thì xúc luôn xe đó đi. Còn AB thì bị làm giá và chất lượng không đc như quảng cáo đâu. Biết rằng của bền là tại người sử dụng. Nhưng trong trường hợp AB này thì chất lượng kém lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019