[QC] HP ProBook 400 series G4 – Lựa chọn cho người dùng “ăn chắc mặc bền”
TTKM
2 năm trướcBình luận: 87Lượt xem: 22.667
87 Bình luận
không biết dòng này có loa B&O như mấy con Pavilion mới ra không? rồi mấy con Pavilion mới có nhiều màu mè nữa; chờ đến khi nào Probook ra nhiều màu đẹp là mua về liền, thích mấy máy có màu này màu kia cho nó cá tính
@Nammylove Probook được liệt vào dòng doanh nhân nênn sẽ ko có màu mè như mấy dòng consumer đâu.
dùng con 450 g1, xác nhận 1 điều là bền, bị rơi mấy lần ngoài vỏ móp 1 xíu chả thấy bị gì.
mình mua cho con gái 1 cai HP từ 2010 tới giờ vẫn chạy tốt ...nó online trên 12 giờ mỗi ngày ....công nhận bền thật
các hãng Latop nên cân nhắc gắn sẵn SSD bới vì HDD 5400 công nghệ đã quá cũ rồi. dung máy I7 mà không có SSD thì chạy còn thua I5 về hiêu suất làm việc tổng quát
hàng điện tử mà, dùng cũng hên xui thôi, mấy hàng tốt thì dùng linh kiện mắc tiền, build tốt nên tuổi thọ rất lâu, mấy phần hư hao theo thời gian như bàn phím, pin thì phải chịu thôi, nhưng hư vẫn dễ thay thế; rồi cái nào cũng có tỉ lệ lỗi , mấy hãng lớn như HP, Dell thì ít bị chứ đâu ai nói là không có, nên mới có phần bảo hành, quan trọng là bảo hành của HP tốt nha
PR phát khiếp ! Giờ hãng nào cũng vậy thôi, tiền ít khó lòng hít khói thơm. Cái quan trọng là do cách mình dùng nữa.
Mua máy văn phòng mỏng nhẹ cho nữ dùng thì mua máy nào được nhỉ, ngoài macbook air ra
mình dùng hp hơn 5 năm chả phải sửa gì,giờ lên win 10 nhanh,mà lại mát máy.giờ chỉ thấy pin thì kém đi thôi,dùng cả ngày luôn,
Hôm nọ vừa quất 1 em probook 440 G4.
Lúc đầu search trên mạng thấy nó bảo vỏ nhôm, ai ngờ được mổi chổ để tay bằng nhôm.
Còn lại nhựa hết :mad:

Các chú cửa hàng còn có thêm chiêu, để giá rẻ cho 1 số mẫu laptop.
Xong đến mua bảo hết hàng rồi dụ mua model khác, hoặc tương đương.
Mình dính quả lừa ở ben.com.vn
Mua nhầm probook 440 g4, bản hdd, màn hình HD (ko phải full HD). :mad:
@frigidDragon Giờ cạnh tranh nhau quá , chi phí lại ko đổi . Nên chiêu thằng này nghĩ ra thu hút khách , thằng khác phải làm theo.
@frigidDragon lên showroom coi tận chỗ rồi mua
@hieupy89 Lên tận show room mà.
Nhưng bất cẩn, tưởng 2 models cùng độ phân giải.
Do mình ngu thôi :mad:
@frigidDragon Tội bác
Lúc em đi mua cũng tính lấy asus nhưng thiết kế nhàm chán quá, dell thì mình cạch amd rồi mà bà nhân viên cũng pr cho con này dữ lắm
Em lấy con 440 có sẵn M.2 với FHD hehe
Vễ mới biết vỏ nhựa 😔(( xước mấy vết rồi, cũng hối hận tại sao ko lấy con pavilion x360 đẹp hơn, mà em xài con này 8 năm lận nên mua dòng probook cho bền
Các bạn thử mua mấy con Hp Probook 430 Gx. Sau 12 tháng hãy quay lại xem mình nói đúng không thì lúc đó hãy xem mình có phán ko nhé. Laptop thì dong Hp Probook 430Gx.Máy bàn thì dòng HP ProDesk 400 G3 MT
Đang dùng 1 em probook hơn 3 năm mà chưa có vđ gì.
đúng kiểu động thái đẩy hàng tồn G4 để đón G5 về làng ;))
Chuẩn, dòng probook này xài ngon, mình xài em G1 4 năm trời không chịu hư để mình đổi máy mới, nên đành bán em nó đi :p
Đang dùng 450 G3 rất tốt, duy có 1 lỗi là cái vân tay siêu cùi, gần như k nhận đc vân tay.
Thấy con này dc nè!
Có ổ HDD
Dòng này khá tốt cty mình có 3 con G2 không cảd rời được đặt mua từ HP Mỹ về có cả key win ngoài việc hư HDD 1 máy ra thì không có gì phải chê trách cả...Phòng kỹ thuật IT có 1 cái chuyên dùng chạy tét 24/6 các kiểu mà cháu nó vẫn sống nhăn răng... :eek::eek::eek:
đang dùng hp probook 450 g1, máy chíp M xài nó phê ê ê ( đụng vào con lap 17 18tr thằng cùng phòng nó mới mua phải nói là xài chỉ muốn giục mợ cái máy nó đi), mua về xài đc 1 năm thấy ngon quá ( ổ sshd) nâng cấp thêm ổ ssd + 4g ram phải nói là sẽ gắn bó với em nó thêm vài năm chừng nào nó " die" thì thôi
xài 2 năm, bảo hành cũng 2 năm: năm đầu quăng quật bị lỗi sọc màn hình ( thực ra ấn mạnh vào giữ màn hình mới hiện 1 xọc bé tí teo), đem ra hp thay cho miễn phí
oánh liên minh 2 năm bị lỏng phím e ( chưa hẳn là hư )còn 1 tháng bảo hành đem ra hp thay cho miễn phí
-> bây giờ máy phần lớn là chip U xài chán kinh khủng. hồi đó tính mua con lenovo i7-4xxx Hq mà hết hàng, chọn lựa em probook quả là ko hối hận 😃
@truong131433 Máy mình 4440s thì hỏng card wifi. Lý do là cài app phát wifi cho điện thoại. Bảo hành cũng nhanh.
@Evolution X vãi bác, win 10 nó có phát mà cài chi, mà hồi xưa mìh xài win 7 phát hoài cũng có hư gì đâu chắc số bác nhọ
@truong131433 mình win 7 đây
mình xài 450 G0 từ năm 2014, vừa nâng cấp con 850ro 128G, thêm cây ram 4g. phải nói là mượt. quá ưng ý. thiệt hại 3củ1 😃
khoản pin sau 3 năm thì khỏi phải nói, sida rồi, ko cắm sạc là hết pin ngay 😃
các phần khác thì ko ý kiến j. vì có j đâu mà ý kiến 😁
Đã trang bị dòng 440 G4 14 inch cho cty. Hiện tại thấy khá ổn vs cấu hình trên.
Là 1 thằng IT, đã mua hơn 30 con các dòng Probook này
thì có 1 lời khuyên cho ae, "đừng mua để mang họa bảo hành triền miên" 😁

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019