[QC] HTC 10 EVO - Hàng "Hot" dưới 5 triệu đồng, ra Thế Giới Di Động mua ngay kẻo lỡ

TTKM
24/1/2018 2:59Phản hồi: 39
[QC] HTC 10 EVO - Hàng "Hot" dưới 5 triệu đồng, ra Thế Giới Di Động mua ngay kẻo lỡ
Chỉ với 4.790.000 đồng, đây có thể được xem như mức giá hời nhất trên thị trường dành cho anh chị em bạn bè đang muốn lên đời chiếc điện thoại của mình để đón một cái Tết ấm no.
Thiết kế kim loại nguyên khối cùng mặt lưng phẳng với những đường phay rộng, HTC 10 evo nhìn rất cứng cáp rất thích hợp cho những ai muốn có một em điện thoại nhìn “ngầu ngầu”

Khả năng kháng nước và chống bụi của HTC 10 evo đáp ứng tiêu chuẩn IP57, cộng thêm màn hình bằng kính Corning® Gorilla® Glass 5 nên bạn hoàn toàn an tâm về độ bền khi xảy ra sự cố ngoài ý muốn.

Còn nếu bạn quan tâm đến cấu hình thì HTC 10 evo chạy khá ổn định, mượt mà ngay cả khi chạy nhiều ứng dụng cùng lúc nhờ vào những trang bị nội thất thuộc hàng khủng như chip Snapdragon 810 và RAM 3 GB, ROM 32 GB.

Ngoài ra, HTC 10 evo sở hữu pin “khủng” 3200mAH đủ cho cả ngày dài sử dụng

Bộ đôi camera trước sau của HTC 10 evo có độ phân giải lần lượt là 16MP và 8MP. Chế độ lấy nét tự động siêu nhanh trong 0.3 giây, hỗ trợ chống rung quang học và tính năng lấy nét theo pha (PDAF) cho ra được tấm ảnh lung linh nhất dù chụp rung tay.

Chế độ Pro cung cấp nhiều tùy chỉnh chỉnh sửa ảnh tốt hơn, chẳng hạn chụp ảnh với định dạng RAW, chụp ảnh với thời gian phơi sáng lên đến 16s. Chẳng kém gì các ứng dụng của máy ảnh chuyên nghiệp. Có thể nói máy ảnh chính của HTC 10 evo ngang ngửa với máy ảnh từ chiếc flagship đàn anh HTC 10.

Camera selfie 8MP với chế độ selfie panarama góc siêu rộng giúp những tấm ảnh tự sướng tập thể trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết.

Màn hình của máy có kích thước lớn 5.5 inch với độ phân giải lên tới 2K, cho bạn hiển thị hình ảnh sắc nét, góc nhìn rộng cùng độ sáng cao giúp bạn dễ dàng sử dụng ngay cả dưới trời nắng gắt. HTC 10 Evo còn hỗ trợ chế độ chia đôi màn hình cho phép vừa gọi điện trò chuyện vừa thỏa thích chơi game, chỉnh ảnh… trên màn hình còn lại.

Cảm biến vân tay cho phép mở khóa màn hình nhanh như chớp trong 0,2s. Muốn tăng bảo mật cho ứng dụng, bạn có thể tùy chọn chức năng Khóa ứng dụng (App Lock) trong Boost+ một cách dễ dàng.

HTC giữ vững phong độ về mặt công nghệ âm thanh – Điều mà các tín đồ công nghệ luôn hứng thú từ các sản phẩm HTC. Tai nghe HTC BoomSound™ Adaptive Audio có khả năng quét cấu trúc tai của từng người và tuỳ chỉnh sao cho những nốt nhạc, sắc thái và giai điệu được hiệu chỉnh phù hợp riêng cho từng người. Đây được coi là “vũ khí” tối quan trọng của HTC 10 evo mà các model máy cùng tầm giá chưa có.

2.jpg 3.jpg
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này mệnh danh là chảo chiên ốp la, ko bít mấy lô sau này đỡ nóng đi ko nhỉ
kuquan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuốc Chim sau này nó dùng S810 v2 rồi nên đỡ nóng hơn khá nhiều
ttt_90
TÍCH CỰC
6 năm
@Cuốc Chim đó là version của nhà mạng bên Mỹ còn bản bán ở VN thì nghe nói đã khắc phục được, mình dùng ip6s còn nóng khi chơi game đây 😁
nghiepsam
ĐẠI BÀNG
6 năm
con này như shit nhễ
to_phuongduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua về có mà ôm hận 😆
7200rpm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@to_phuongduy đã mua và ôm lấy sự hài lòng nè bác nhưng mình cũng cho ông anh dùng rồi vì em U11 giá thơm quá mới hốt hôm sale online ở TGDD
vinh009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@to_phuongduy giá này thì không đòi hỏi nhiều được bác ạ, 10 Evo nó mạnh về cấu hình, thiết kế và màn hình đẹp
mackiller
TÍCH CỰC
6 năm
Chớ bị dụ, tui xài rồi, hao pin lắm. Nửa ngày là cắm sạc. Usb type C cắm sạt thường dễ gãy chân sạc. Bảo hành chân sạt 6 tháng thôi, tốn tiền sửa chân sạc đó.
Mình đang dùng đây, công nhận là máy hơi nóng thật nhưng với giá đó thì cam và pin ko tệ 1 tí nào đâu. Có điều mình có thói quen vừa sạc vừa nghe nhạc trên đt thì giờ ko được nữa vì chung cổng usb type c hết, với lỡ có quên sạc quên tai nghe phải đi mượn ng khác thì cũng hơi phiền.
Úi dào mỗi người một nhu cầu, ng cần máy chơi game, ng cần máy để chụp hình 9 người 10 ý nhưng mìn thích cấu hình con này
zalaforto
ĐẠI BÀNG
6 năm
tầm giá này thì không mong mỏi gì nhiều thật, quan trọng là pin trâu, màn đẹp và cấu hình vừa đủ chiến liên quân là ok, con này thì đáp ứng được.
Google VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zalaforto mọi thứ bác kể em nó điều đáp ứng tốt, chơi game thì sẽ nóng lên nhưng không đến mức khó chịu, nếu quen sài ốp thì hầu như không ảnh hưởng
mimbzai
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con bạn xài máy HTC chụp hình ảo vãi chưởng.
cu.tin
TÍCH CỰC
6 năm
@mimbzai vẫn được hơn Oppo bác ạ 😁 , HTC mấy em flagship giờ chụp phê ghê luôn
Ít nhất nó cũng viền kim loai nguyên khối, màn hình rất đẹp, hơn hẳn mấy con smartphone vỏ nhựa ngang giá. Tầm phân khúc này mà ổn như vậy, mình thấy đáng tiền!
Mình chưa dùng nhưng có bà chị đang xài nên có tham khảo được, có điều mỗi lần bả quên sạc là coi như khóc vì chẳng xài được dây nối phổ biến bây giờ, kể cả tai phone, trừ 5 điểm bất tiện 😆
iphone5x
ĐẠI BÀNG
6 năm
trong tầm giá dưới 5tr thì mình thấy em nó có thiết kế kim loại đẹp nhứt thời điểm này, máy con máy tàu khác nhìn yếu đuối lắm
GcupNamida
ĐẠI BÀNG
6 năm
tưởng em nó cháy hàng lâu rồi chứ giờ vẫn còn ? Ở đâu giá tốt có khuyến mãi ngon lành nhất anh em nhỉ
Yuki Asada
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GcupNamida thấy trên TGDD còn hàng nè, có quà tặng đấy bác
https://www.thegioididong.com/dtdd/htc-10-evo
maitaiphen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Yuki Asada TGDD nay sale khủng dữ @@ thường thấy giá cao lắm
LeCung54
ĐẠI BÀNG
6 năm
em nó chơi game có nóng không anh em ? em chỉ cần chiến liên quân ngon là được đợi em redmi 5 plus về VN lâu quá
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
@LeCung54 cái này trên youtube có đầy, HTC fix lỗi con chip 810 này rồi nên thoải mái thím nhé, liên quân game cũng nhẹ lắm nhưng không biết nó có tối ưu cho 10 Evo để đẩy lên 60fps ko thôi à
hd7770
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LeCung54 em nó chỉ ngán đa nhiệm mà thôi vì RAM 3Gb gánh cái màn 2k thì chỉ vừa đủ còn lại cân tất, nói chung là đáng tiền
ZzzTaizzZ
ĐẠI BÀNG
6 năm
chiếc smartphone vát viền mạnh tay nhất từ trước đến nay đây mà =))
gaito
ĐẠI BÀNG
6 năm
chip 810 vẫn còn mạnh chán nếu so với 625 , 450 của mấy model ra mắt 2017
@gaito dòng 8 vẫn hỗ trợ game và đồ họa tốt hơn mấy bé dòng 6 😃
inori
TÍCH CỰC
6 năm
vân tay em này nhanh nhưng vị trí đặt mình chưa hài lòng lắm, HTC màn hình lúc nào cũng đẹp
liberty.city
ĐẠI BÀNG
6 năm
lý do mình vẫn thích các máy tỉ lệ màn hình 16:9 đó là vân tay vẫn đặt dưới màn hình ,đặt sao lưng vẫn ok nhưng thao tác không tiện bằng
mikurin
ĐẠI BÀNG
6 năm
HTC 10 Evo lên được Android 8 không
origin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mikurin cũng đang hóng đây, chưa nghe HTC nói gì nhưng nó chạy Nougat 7 đó
nagisa
TÍCH CỰC
6 năm
thích con này ở cái USB C và QC 2.0 còn lại thì cũng bt à 😁