[QC] Hướng dẫn mua hàng giá rẻ qua Ví điện tử VTC Pay

TTKM
24/6/2013 3:1Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lybachtuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang sài tài khoản online của ngân hàng ACB. KHông có mục nạp tiền điện tử nhỉ.
Bác nào đã thử chỉ mình để tạo một tài khoản VTC Pay.
VTC Pay không biết có bị tính phí gì không vậy các bác.

Chưa sài tài khoản thanh toán điện tử bao giờ
oingaythang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lybachtuot Chỉ có ngân hàng nTechcombank mới có mục nạp tiền điện tử thoai bạn ạ. Nạp tiền qua Techcombank + MSB thì được free các ngân hàng khác tính phí 2% thì phải, túm lại bạn mua hàng thì rẻ được 7%, nhưng mất phí nạp tiền 2% -> Tiết kiệm 5% (Mua thẻ 500k thì mất 475k)
Nói chung là tiết kiệm được 1 ít, nhưng được cái là nhanh và tiện lợi 😃
Em dùng được 2 tháng, thấy rất ok
Mr.85
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lybachtuot Em dùng bọn này mãi rồi, nạp tiền qua internetbanking bị mất phí bác ạ, nên mua thẻ tính ra cũng chả còn chiết khấu bao nhiêu.
newnick
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bafc cho hỏi phí dịch vụ 1 lần sử dụng bao nhiêu vậy? phí mà tương dương chiết khấu thì cũng chẳng tiết kiệm bao nhiu
@newnick Nếu bác nạp tiền vào từ Techcombank hay MaritimeBank như trong bài hướng dẫn thì phí dịch vụ = 0
Còn các ngân hàng khác thì chưa biết phí thế nào ? Hình như cũng chỉ là 2% thôi, nói chung vẫn tiết kiệm được. Với mình thì việc tiết kiệm này chưa hẳn là quan trọng lắm, cơ bản là mua kiểu này rất tiện lợi và nhanh chóng 😁
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@newnick mình mới tạo tài khoản, thấy phí bị thu là 1% tổng giá trị tiền nạp vào tài khoản điện tử + 1.600VND đó bác. cũng tạm chấp nhận. Nhưng nếu mình là người hơi tham lam thì thấy ổng VTC ăn 1% ngon quá nhể.
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
11 năm
muốn mua app trên app store hoặc CH play thi sao may bác
Đã sử dụng để nạp tiền cho điện thoại. Nhưng thanh toán xong, tiền mất mà tài khoản điện thoại vẫn chưa được nạp. Gọi lên tổng đài được hướng dẫn là gửi cho mail hỗ trợ. Đến nay vẫn chưa được giải quyết. Coi như là cúng cô hồn.
oingaythang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VNTKN Làm gì mà cúng cô hồn hả bác 😆. Bác gửi mail đến Hotro.pay@vtc.vn xem sao, em thấy phản hồi ngay, tuy chỉ phản hồi là đã nhận được khiếu nại 😃)
@VNTKN đem ra thưa kiện, khiếu nại đi .
chi phí tổn hao gì phía bên kia chịu.
Mình đang sử dụng ví điện tử payoo dùng mua thẻ, nap topup và thanh toán hóa đơn --> tiện cho dân văn phòng như mình 😃
cũng xài web này thường xuyên, chủ yếu nạp thẻ dt và thanh toán điện nước
Cái này cũng đc khỏi phải mất công ra ngoài mua card game.. ở nhà nạp xong chơi luôn cũng ngon
cái này có thể mua game trên appstore hay google play được không nhỉ
Ai giải thích cho mình sự khác nhau giữa VTC Pay & VTC 365 cái, nhiều quá loạn hết cả lên roài....😔
@mafiab0yz Dư lày bạn ạ
VTC Pay: Nó là một cái ví, bạn có tiền trong đó, bạn có thể mang nó đi mua hàng ở nhiều nơi Ví dụ như Thanh toán cước 365, hay mang sang trang VTC id để mua Vcoin, hay lên Fshare.vn để mua gói lưu trữ dữ liệu của FPT.
Tóm lại nó là một cái ví có thể dùng để tiêu ở nhiều nơi
Thanh toán cước 365: Đây là một trang mua hàng, chấp nhận thanh toán qua Ví điện tử VTC Pay và cũng cho phép đăng nhập bằng tài khoản VTC Pay luôn
Tóm lại nó là 1 cái cửa hàng bán hàng chỉ chấp nhận thanh toán qua VTC Pay
...
Mình hiểu là như vậy
@Simplemarketing bày ra như vậy., tóm lại như vậy tui cũng chưa hiểu. nói bình dân chút đi, đừng dùng từ ngữ dịch từ tiếng anh đem qua
@Simplemarketing Tks bạn nhá....😃😃
@Net0925345000 :v, ngôn ngữ tui tự viết mà bạn, giống dịch tiếng Anh lắm sao
Bạn muốn tìm hiểu về ví điện tử thì xem tại đây nhá
À vậy nói thế này đi, VTC Pay cũng giống như Ngân Lượng, có thể đem đi mua sắm và thanh toán ở nhiều nơi trong đó có thằng Thanh toán cước 365
Thằng Thanh toán cước 365 vì là hàng nhà của VTC nên cho phép đăng nhập luôn bằng tài khoản VTC Pay @@, nó loằng ngoằng thế đấy, ngoài ra nó cũng như các trang bán hàng bình thường khác, bạn lập tài khoản, nạp tiền vào và mua hàng, thế thoai 😁
vitunet
TÍCH CỰC
11 năm
không có payback warranty đâu nhé, mua nhầm là mất tiền luôn
LeO®
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhớ đã có lần tinhte hướng dẫn anh em cách sử dụng ví điện tử của VTC để nạp thẻ rồi 😃
huehu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dung Vn topup co lanh. Moi nguoi dang dung DV cua NH lai di QC cai cha co gi dac biet ca
huunghiem
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái này có gì khác Mobi Ví ko nhỉ, mình đã dùng Mobivi 2 năm chủ yếu thanh toán cước Internet online và mua card đt online cũng tiện
Jobs đang xài Tài Khoản Payoo payoo.vn Thanh toán Hóa Đơn Điện, Nước, Internet Online, Mua thẻ cào, Bắn tiền Topup, Dịch vụ khá tốt .
hungnm_tl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Toàn dùng cái này để nạp thẻ ĐT là chính, chưa dùng thử các dịch vụ khác bao giờ

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
bankplus là dịch vụ ngân hàng di động dành cho thuê bao viettel. Dùng Ussd code (giống tra tiền trong tài khoản, ở đây cụ thể làm bấm *189#). khi nạp thẻ viettel dc chiết khấu tới 5,5%, hơn cả mua thẻ cào. Hiện đang có chương trình làm thẻ ngân hàng BIDV và Vietinbank miễn phí ở các cửa hàng viettel. Các bạn tới đó làm nhé, hàng tháng ko cần đi đâu cũng nạp tiền dc
Googol
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này mình dùng suốt. Ở dưới tòa nhà có cái máy nạp tiền tự động nhét tiền vào chẳng mất đồng phí nào, mua cái gì thì thao tác trên máy luôn 😃. Bác nào dùng truyền hình số của VTC dùng VTC Pay gia hạn cũng được giảm 5% 😃
huyetma321
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung là tiện, tiện nhất là cái khoản mua thẻ đt với thẻ game 😆)))) ko còn nỗi lo hết tiền đt, cài cái app vào rồi dùng 3G phịch cái xong luôn 😃))))
Googol
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyetma321 Phịch phát xong luôn mới kinh chứ 😃)
lybachtuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyetma321 mình đang sài Blackberry, có app cho blackberry không các bác ?!?!
Cái này dùng nạp tiền mua đồ CF cũng đc 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019