[QC] LCD U2717D – Mảnh ghép sắc màu cho không gian hiện đại

TTKM
11/7/2016 9:3Phản hồi: 67
[QC] LCD U2717D – Mảnh ghép sắc màu cho không gian hiện đại
Sở hữu khung hình lớn siêu nét, thiết kế trau chuốt tỉ mỉ, sức mạnh phần cứng vượt trội và kết nối phong phú, LCD Ultrasharp U2717D chính là “mảnh ghép” còn thiếu cho không gian giải trí và làm việc hoàn hảo.
Hình 1-U2717D.jpg
LCD Ultrasharp U2717D 27 inch
Viền màn hình Infinity Edge cực mỏng, sắc nét mọi góc nhìn
LCD Ultrasharp U2717D được thiết kế với màn hình 27 inch, độ phân giải đạt mức 2560 x 1440 pixels, độ sáng khung hình 350cd/m2, tỉ lệ tương phản 1000:1 và tốc độ phản hồi 6ms mang lại những trải nghiệm hình ảnh mới mẻ nhất. Được trang bị công nghệ LED hiện đại, Ultrasharp U2717D mang đến khả năng hiển thị hình ảnh chi tiết tuyệt đẹp, đầy đủ, màu sắc phân biệt rõ ràng, đặc biệt là màu đen tuyền và màu trắng sáng. Nhờ độ tương phản cao, Ultrasharp U2717D dễ dàng thích hợp cho đối tượng người dùng làm nghệ thuật, thiết kế đồ họa.
Hình 2 - U2717D.jpg
Ultrasharp U2717D được trang bị màn hình 27 inch cực sắc nét
Đặc biệt U2717D có viền màn hình Infinity Edge siêu mỏng thuận lợi cho việc ghép nhiều màn hình với nhau để mở rộng không gian làm việc. Màn hình còn có góc nhìn rộng (178 độ chiều dọc/178 độ chiều ngang) tạo sự thoải mái cho bạn ở mọi vị trí mà vẫn đảm bảo nhìn rõ từng chi tiết trên màn hình.

Thiết kế hiện đại, kết nối thông minh
Dell UltraSharp U2717D có thiết kế chân đế cứng cáp và kiểu dáng mỏng mà vẫn đảm bảo độ vững chắc và bền bỉ của sản phẩm. U2717D còn có khả năng tùy chỉnh linh hoạt độ nghiêng, độ cao, góc xoay, xoay quanh trục sao cho phù hợp với nhu cầu sử dụng nhất. Về khả năng kết nối, màn hình này được trang bị cổng HDMI 1.4/MHL 2.0, DisplayPort/mini-DisplayPort, 4 USB 3.0. Đây đều là những cổng kết nối thông dụng và nhanh chóng kết nối với các thiết bị khác để bạn dễ dàng sử dụng.
Hình 3 - U2717D.jpg
UltraSharp U2717D có thiết kế chân đế cứng cáp và trang bị đầy đủ các cổng kết nối
Bên cạnh dòng Ultrasharp, dòng sản phẩm mới nhất dành cho đối tượng chơi game, SE2417HG trang bị màn hình chống chói, độ phân giải màn hình Full HD và dòng sản phẩm P2417H - P series siêu mỏng hứa hẹn sẽ mang lại nhiều trải nghiệm thú vị cho người dùng.

Độ tin cậy và an toàn tuyệt đối

Dell luôn mang đến độ tin cậy tuyệt đối thông qua chính sách bảo hành sản phẩm và những dịch vụ đổi trả nâng cao Exchange Service. Màn hình đi kèm với dịch vụ đổi trả phần cứng trong vòng 3 năm và 3 năm cho dịch vụ bảo hành khác.
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietprowap
TÍCH CỰC
8 năm
Chưa thấy có giá nhỉ , U2515H đang bán trên 7tr, dự là em 27 inch này sẽ vào khoảng 10-12tr.
@vietprowap 2715 đã 13tr rồi.
Ko nổi trội hơn U2715H nhiều.
nholuumanh
TÍCH CỰC
8 năm
Cho hỏi là xử lý ảnh trên cái màn hình này rồi khi đem đi in ngoài Lab có cần phải cẩn chỉnh lại màu không ạ ?
@nholuumanh Chắc chắn là có rồi vì nó đâu có dám nói thông số màu ra. Màn hình này để xem phim hay MV giải trí thì được.
@nholuumanh Màu xem trên màn là RBG, màu in là CMYK, về cơ bản là vẫn phải cân lại bác ạ.
Theo mền nhớ mấy em M là chuẩn về màu nhất nhưng viền dày, H viền mỏng, màu giảm chút. Còn dòng D này thì tịt, k rõ ra sao.
duchung178
TÍCH CỰC
8 năm
@nholuumanh Vẫn phải qua nhé
Tại màn LCD nó vẫn có bộ phận tự cân chỉnh màu sắc
Dell thì nó cho ảnh chuẩn nhất nhưng thường ở Lab nó vẫn dùng màn CRT vì gần như màn hình ko cân thiệp vào hình ảnh nên ảnh cho ra mới chuẩn đc
Nhưng lấy cái ảnh ở Lab về nhà lúc nào cũng lực màu lên rất nhiều hơi khó xem
center
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nholuumanh Nếu bạn quen ra lab xin cái profile của họ rồi cài vào máy mình. Hồi trước mình cũng làm thế. Không biết giờ thì sao. Với mỗi người một mắt khác nhau, bạn thấy đẹp nhưng ông bấm hình thấy không đẹp lại bấm chỉnh màu lại 😁
vatlitre
TÍCH CỰC
8 năm
@duchung178 In màu ở lap bọn đó màn nó còn dùng mấy con crt cơ.
Dùng màn dell dòng ultralshap thì còn gì bằng. Ra lap khi in nó có 3 màu cơ bản tăng hoặc hạ thôi
vupicaso
TÍCH CỰC
8 năm
Cũng muốn thay nhưng màn ở nhà vẫn dùng tốt, mà ko thấy đề giá nhỉ ?
kiendt2110
ĐẠI BÀNG
8 năm
rất đẹp,em này lên kệ với giá 11.990.000 ;)
winxp2007
TÍCH CỰC
8 năm
Sao ko cho mặc định 4k luôn đi nhỉ. Dự em này 15 củ. Gấp 10 lần con màn ở nhà
ghép vẫn bị cái viền đen , not Ok
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duclinh79. Theo đà phát triển công nghệ hiện nay thì khoảng 2-3 năm nữa là sẽ có màn hình ghép không bị vièn đen 😁
tunamcthew
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duclinh79. viền nó cũng mỏng hơn rồi...chứ bác mún ghép sao mới ko bị viền đen @@....
vatlitre
TÍCH CỰC
8 năm
Mình dùng U2414 đã đệp lắm rồi
To lắm đấy nhé mọi ng nhìn ảnh thì bé thôi
Vừa mua U2515H, quá yêu yêu yêu
@Duy Luân Mua con này đi, bán U2515H cho anh là hợp lý.
ha ha
@Duy Luân H và D khác nhau gì z bác ?
@phu_nguyen29 Cái này thì Dell nó ko quy ước rõ ràng lên mình chỉ phân biệt theo panel, thiết kế và giá cả thôi nhé

E: Đây là dòng LCD giá rẻ sử dụng panel TN, chủ yếu dành cho dân văn phòng, tiệm nét, những người ko có nhu cầu cao về chất lượng hình ảnh
-----
S: Đây là dòng màn hình gương, tức là ko có lớp vỏ nhám chống lóa bên ngoài (cho lên xem phim hay chơi game thì hình ảnh rất tươi và thật), thiết kế viền, chân đế gọn gàng và đẹp hơn. Panel trừ TN ra thì dùng đủ loại, và duy nhất dòng này là dùng panel VA (S2440L)
-----
P: Cũng giống như S đây là dòng phổ thông phục vụ nhu cầu giải trí, xem phim với chất lượng hình ảnh chấp nhận đc (nhưng ko có màn gương ). Panel trừ TN và VA thì chủ yếu là e-IPS hoặc AH-IPS
-----
U (UltraSharp): dịch ra có nghĩ là "siêu sắc nét", là dòng cao cấp nhất của Dell lên chất lượng hay thiết kế khỏi phải bàn cãi nhé. Nhưng chú ý 1 điều là dòng này chia ra làm 2 phân khúc:
+ Gamer: dành cho các gamer ít tiền nhưng vẫn đòi hỏi chất lượng hình ảnh đẹp nhất có thể, hay nói cách khác là dòng này tương tự như dòng S hay P( U2312hm, U2412hm, U2713hm...)
+ Dân chuyên đồ họa : đây là dòng siêu cao cấp của Dell, với khả năng hiển thị 1.07 tỉ màu ( 8 bit, 10 bit), full all các cổng kết nối. Độ phân giải 4k Ultra HD 3840 x 2160. Panel thì chỉ có AH-IPS trở lên, khác biệt lớn nhất với các dòng thấp hơn chính là bố trí các bóng đèn LED (Backlight Technology). Từ dòng E,S,P tất cả đều sài W-LED, nhưng chỉ dòng này mới có G-LED hay GB-LED cao cấp hơn rất nhiều. Và giá cả thì tất nhiên là cũng tương tự như mấy em Ngọc Trinh
P/S: Sơ lược thế thôi, còn thím muốn tìm hiểu sâu hơn thì tự google nhé
duchung178
TÍCH CỰC
8 năm
@huynh tan vinh Đấy là chữ cái đầu mã sản phẩm
Bác ý đang hỏi cái đuôi cơ
jeetkunedo
TÍCH CỰC
8 năm
đã từng dùng dòng này nhưng có 23 inch năm 2012, fai nói là quá tuyệt vời ông mặt trời. sắp tới nếu có sắm máy bộ sẽ làm quả này !
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
ra em này để đi đôi với gtx 1080 😁 cộng sinh cùng có lợi😃
duchung178
TÍCH CỰC
8 năm
@fu09fjtnhj riêng combo đó cũng kha khá đạn rồi 😃)
@fu09fjtnhj hahahah vậy thì hết bài rồi bác ơi
rất thích cái này nhưng có cách nào ghép lạoi bỏ hoàn toàn viền ko thớt ?
@duclinh79. Mua 3415 với giá tương đương 2 chiếc 2715 thì sẽ hết viền 😃
taonhan114
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quan trọng là cái giá thôi, nghèo nghèo như em mới tuyển em 23h về thấy cũng quá ngon rồi
Nói về màn hình vi tính để làm việc mình thích nhất Dell, mua con LG 24inh về dùng đau hết cả mắt:mad:
duchung178
TÍCH CỰC
8 năm
@taonhan114 thì $ mua con 23 24 của Dell là mua đc 27 của hãng khác rồi
theghost6472
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taonhan114 theo mình biết thì mấy dòng 24" của LG đều trang bị flicker safe chống mỏi mắt mà bạn,
thetwo6489
ĐẠI BÀNG
8 năm
@taonhan114 xài nhiều thì vẫn bị mỏi dù là hãng nào đi nữa, Dell hay LG vẫn vậy, cơ mà nếu có trang bị chưc năng chống chớp hình thì sẽ đỡ hơn, như con LG có flicker safe, cũng đỡ 90%
taonhan114
ĐẠI BÀNG
8 năm
@theghost6472 Mình cũng không rõ nữa, để chế độ auto design của mor dùng cỡ 2h là chịu không nổi, trong khi ngồi dell thì thấy bình thường
Giá con này trên amz sell khoảng 460$~10tr5 . Giá về VN chắc khoảng 13tr à .
nholuumanh
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy sao người ta không làm cái máy in theo chuẩn màu RGB mà cứ phải CYWK để rồi phải mắc công cân chỉnh lại màu nhĩ 😔
LeNguyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiki bán 11tr500, tặng quà, trả góp ko lãi suất
Từ tiêu đề đến cả 1 đoạn dài đầu bài, ko nói gì đến cái tên Dell. Mới đọc tưởng thương hiệu "Ultrasharp" nào nhái dòng U của Dell. Thiệt tình, viết bài kiểu này vô trách nhiệm quá.
dungdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu mình cần 1 cái màn hình LFD hoặc LCD cở 75 inch để gắn ở phòng giải trí thì kiếm ở đâu tại SG các bác nhỉ? Bác nào biết giá tham khảo khoảng nhiêu tiền chia sẻ luôn với nhé. Cảm ơn các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019