[QC] Lenovo A390: Smartphone tốt và đáng giá nhất

TTKM
24/4/2013 1:59Phản hồi: 591
591 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

a390 này làm sao xóa tên trong danh bạ vậy mấy bạn 😃
s89hd
TÍCH CỰC
11 năm
ai chán chưa thanh lý em mua ve chống cháy cái
dự là cuối tháng tậu e nay đây mak biet giao dien vs lauchear thế nao
Cấu hình máy cũng khá ổn nếu không muốn nói là khủng. 😃 Giá cả phù hợp cho người tiêu dùng.
co de dung k bac ?
great
captainkidd
ĐẠI BÀNG
11 năm
......
@captainkidd
vừa mua em này ở fpt phố huế xong.
nhận xét sau 3h dùng : cảm ứng mượt, khá sắc nét, em chưa xem phim nên chưa biết thế nào, chụp ảnh bt ( e ko yêu cầu cao nên ko quan tâm lắm ), đt ra ngoài trời nhìn khá rõ , máy nhẹ, mỏng, ốp lưng em ko ưng ý lắm vì mỏng quá ( như kiểu dòn dòn ấy ), thêm nữa là nghe nhạc em ko khoái lắm vì nghe headphone tiếng hơi nhỏ ( so với em nhé chứ chị em nghe bảo sao để tiếng to thế).

tính em hay để wallpaper động và dùng next lauchner nên hay bị lag lẹo máy lắm, thế mà em này chịu đc. hehehe
với cái giá này em thấy thế là ổn : 2 sim 2 sóng ( hình như 3g ở sim 1). kiểu dáng mỏng 4" dễ cầm , mặt ốp phủ nhũ xíu xíu nhìn khá yêu , màn hình nét khá ổn....
2.290k zị là ok rùi.
máy em đang sạc lần đầu, pin pẹo và cảm ứng chắc dùng vài ngày nữa mới biết đc.
máy xài êm, cơ mà pin hơi cùi. ai biết có pin nào xài ngon hơn mà tương khắc với máy xin mách giùm.
Mình đang xài con này đc 2 tháng thì giờ nó bị lỗi màn hình cảm ứng, ko biết nên đem đi bảo hành nó có bảo hành cho ko nhỉ @@ ... chạm 1 đằng nhận 1 nẻo, làm ko thể kéo thanh status xuống dc ... coi như xong! hic ... xài máy ngoài cái lỗi to đùng này thì thấy ok.
[P]n[Y]
TÍCH CỰC
10 năm
Có ai dùng a390 mà bị lỗi nhiễm màn hình.màn hình như bị vỡ ra và nhảy loạn xạ. Lỗi này lúc bị lúc ko. Nhưng mỗi lần bị như vậy thì không tài nào dùng đc vì ko thể thấy gì trên màn hình để bấm. Bó tay. Vụ này mang bảo hành đc ko ta
cảm ứng tiệm cận của a390 làm sao có ta?
Tào lao. 2tr Mà 4inch. lõi kép, 5 chấm, xin lỗi nhưng cái này còn thua galaxy y. Điện thoại như shit. Chụp hình xấu, Màn hình rộng nhưng rởm, Lõi kép nhưng đã ép xung, máy nóng, Thiết kế ọp ẹp. Rớt 1 cái mà móp thấy rõ. Tóm lại để 2tr mua galaxy y, Nhỏ nhưng đảm bảo còn hơn đi mua cái này về mất công đập.
màn hình góc nhìn kém dòm chán lắm đã test ở VTA
Mình xài cái này hơn 4 tháng rồi, có vài yếu điểm là chụp hình không đẹp, thua mấy em 2 chấm phổ thông, màu sắc hơi nhạt. Nhìn chung xài tốt,cảm ừng mượt nhưng khia xài lenovo laucher bị đứng hoài chuyển qua xài wp8 thấy đơn giản hơn, chỉ là máy chưa root nên chưa xóa mấy cái ứng dụng vớ vẩn làm nag ram thôi, mà không dám rôt tại đang chơi mấy game với mấy ứng dụng sợ root rồi phải bắt đầu lại
@Ly Trang Root thì có ảnh hưởng gì mấy game bạn đang chơi đâu! Chỉ có up room mới mất thôi! Bạn vẫn có thể dùng Titan Backup để phục hồi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019