[QC] Lenovo P700i – điện thoại dành cho giới chuyên nghiệp với pin khủng 2.500 mAh

Hư Trúc
16/10/2012 3:24Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình khi sạc đầy, tháo sạc bật nguồn thì có 99% vậy là pin có bình thường ko vậy? chưa kể pin nhanh hết qua đi
@computerx3 Mình cũng bị hiện tượng này
Mọi người cho mình hỏi là con Lenovo 700i của mình mới mua về, chưa root riếc gì hết, các ứng dụng để mặc định như lúc mua về từ FPT, để qua đêm ko làm gì ngốn hết 40% pin... Không biết có dịch vụ chạy ngầm gì nữa không? Mình kiểm tra = advance task manager thì cũng chỉ thấy gmail, google service và vài cái của hệ thống như clock... Có ai biết chỉ giúp mình với. Cảm ơn.
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoannvan Chào bạn.. Trương hợp của bạn là do bạn để wìinnnn
@eckxanh Hi bạn,
Bạn có thể nói rõ hơn giúp mình không?
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoannvan có thể do hiện tượng xả pin
3 lần đầu bạn sạc 8-12h
dùng trong 1 tuần nó mới ổn đinh dc
nếu qua 1 tuần mà vẫn bi thế bạn qua hãng kiểm tra nhe
pin khủng là thích rùi
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhuyen1112 pin máy này dùng trung bình cũng phải dc 2,3 ngày
ai dùng rồi thì hãy nói...cứ tàu tàu éo gì...đang đánh giá hàng này mà...cứ lôi chính trị vào đây...biết cái gì mà nói...
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tadanari Shinji bác nói chuẩn đấy, đang bàn về công nghệ mà
nhìn ngon đó ! cũng được lắm !
ca nha oi minh ko che gj em nay ca chj ngat mot noj la hom truoc so y danh roj vo mat man aj bjet thax man em nay o dau khong
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@toiyeuanhvt90 cái này phải qua hãng rồi
chắc mất vài củ
thích nhất pin khủng😃
bác bố vẫn dùng máy tính hàng trung quốc đấy có thấy kêu ca gì? có khi quần áo cũng TQ nốt. Hàng nào kệ thôi, tầm tiền đó thế là hợp lý rùi- vẫn qua nhà phân phối là đảm bảo hơn hàng xách tay từ TQ về
Các bác cho e hỏi con P700i của e khi bât 3G lên thì sim 2G của e ko nhận được cuộc gọi nữa 😔 máy gọi đến tòan báo ko liên lạc đc
Bác nào gặp trg hợp giống e ko? Các cao thủ cho e xin thuô'c với :( tks các bác
eckxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@noidongcoida thử khôi phục cài đặt gốc xem
@noidongcoida thử khôi phục cài đặt gốc xem
chắc là dc
mở mồm ra là chê hàng tàu,hiểu tn là hàng tàu,thử hỏi trên ng đa số các bác dk bn cái k fai của tàu sak.......
tuanhuycmbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phải nói là sướng nhất ở em P700I này là pin quá ngon. Dùng tẹt ga ma vẫn đc 2 ngày. Cảm ứng cũng không tệ. So với số tiền thí phải nói quá ngon!
Dùng Nokia 1280 đảm bảo pin xài cả tuần, hehe

----------------------
Vietnam Gourmet Tour | Family Travel in Vietnam
ngonnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn
kon lenovo p700i kủa em bị quá số lần mở khóa dăng nhập tài khoan google ko được. giúp em vs
mình đang cần em lenovo p700i này. bạn nào mún bán để lại mình nhé. còn bh nhé. mình ở HCM, pm inbox hoac 01233292211
Thời gian đầu mới mua con P700i, mình kích hoạt Mobile Internet của mạng Vinaphone, máy thường xuyên bị đơ trong và sau khi dùng internet. Có nghĩa là sau khi dùng internet trên điện thoại thì có hiện tượng bên ngoài không thể gọi vào cả 2 số đi động của mình( 1 sim viettel và 1 sim vina, chỉ có kích hoạt Mobile internet trên sim vina) , bắt buộc phải tắt đi bật lại điện thoại mới có thể sử dụng, hiện tượng này bị rất nhiều lần.
Sau đó mình hủy mobile internet trên sim vina, chuyển sang kích hoạt mobile internet trên sim viettel thì hoàn toàn hết hiện tượng đơ máy, cái mà đã từng xảy ra khi dùng với sim vina.
Xin lưu ý là hiện tượng này khôgn chỉ xảy ra với 1 máy, mà cả 1 máy khác của người quen cũng bị hiện tượng như thế.
Tạm thời Kết luận là có vấn đề với mobile internet mạng vinaphone
hay
Em đang dùng con P700i, gần đây xuất hiện lỗi treo máy ideal desktop respoding... gì đó, em tắt nguồn cũng ko dc, chỉ có 1 cách là tháo pin ra, sau đó lắp vào mà khởi động lại, tình trạng này lặp lại nhiều lần, các bác nào có kinh nghiệm giúp em với ạ
Cái idea desktop là cái theme mặc định của máy, đầu tiên backup lại các ứng dụng, contact rồi reset về tình trạng ban đầu xem. Cũng có thể các do RAM có giới hạn, mà các ứng dụng thì nhiều nên nó chiếm hết bộ nhớ, gây ra tình trạng treo máy, chậm.
Cả phần reset và kiểm tra Ram đều có thể kiểm tra trên máy được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019