[QC] Máy lọc không khí Mi Air Purifier 3H: Hàng chất, giá tốt

TTKM
18/12/2019 3:13Phản hồi: 100
[QC] Máy lọc không khí Mi Air Purifier 3H: Hàng chất, giá tốt
Xiaomi Mi Air Purifier 3H lọc bụi nhanh mạnh, khử mùi, khử khí độc hiệu quả nhờ màng lọc True HEPA tỏ ra vô đối trong tầm giá 4 triệu đồng. Ngoài ra, khả năng kết nối với hệ sinh thái nhà thông minh của Xiaomi cũng là điểm cộng đáng tiền của máy lọc không khí Mi Air Purifier 3H.

Ô nhiễm không khí trở thành vấn nạn cấp bách ở hai thành phố lớn là Hà Nội và TP HCM. Người dân ở nơi đây có thể cảm nhận được mức độ bụi bẩn, độc hại của không khí tăng cao hàng ngày. Ngoài ra, các con số báo động thu được từ các công cụ đo đạc cũng chứng minh điều này. Ở Hà Nội và TP HCM, chỉ số chất lượng không khí AQI được thống kê từ ứng dụng AirVisual luôn ở khoảng 151-200, ngưỡng xấu với sức khoẻ. Cá biệt trong những ngày ô nhiễm nặng, AQI có thể lên tới 201-300, thậm chí hơn 300, gây ảnh hưởng nghiêm trọng tới sức khoẻ.

Trong điều kiện không khí tồi tệ ở Hà Nội, TP HCM, máy lọc không khí trở thành thiết bị không thể thiếu trong mỗi căn hộ, văn phòng. Trong số đó, Mi Air Purifier 3H là lựa chọn đáng giá với điểm mạnh về tính năng, công suất lớn và giá cả tốt nhất trong phân khúc.

Mi Air Purifier 3H vừa được Xiaomi ra mắt tại thị trường Việt Nam.​

Sản phẩm mới tích hợp màng lọc True HEPA loại bỏ được gần như hoàn toàn bụi mịn PM 2.5. Màng lọc này còn tích hợp cả lớp lọc than hoạt tính để khử mùi và khí độc.

Với tần suất truyền khí sạch lên tới 380 m3 một giờ, Mi Air Purifier 3H đảm bảo cung cấp không khí sạch cho không gian lớn, làm sạch phòng 40 m2 trong 20 phút. Điểm hay của máy lọc không khí Xiaomi là dù công suất lớn, làm sạch nhanh nhưng độ ồn rất nhỏ, chỉ 32 dB đến 64 dB tùy theo chế độ hoạt động của máy.

Ngoài ra, với cảm biến bụi bằng laser được tích hợp sẵn, Mi Air Purifier 3H có khả năng tự điều chỉnh tốc độ quạt theo chất lượng không khí đo được trong phòng, khi bạn đặt máy hoạt động ở chế độ Auto. Theo nhà sản xuất Xiaomi công bố thì cới cảm biến laser cực nhạy nhận biết độ lớn hạt bụi trong không khí và đưa vào màn lọc, lọc hiệu quả mọi loại bụi, phấn hoa li ti trong không khí có kích thước 0.3 micromet, khử mùi hiệu quả, lọc sạch khí formadelhyde và các chất có hại khác.

Màn hình OLED của Mi Air Purifier 3H hiển thị được tới 5 thông tin, gồm nồng độ bụi mịn PM2.5, nhiệt độ, độ ẩm, Wi-Fi và chế độ quạt. Chỉ số AQI được cập nhật theo thời gian thực nhờ cảm biến laser, hiển thị để người dùng nắm bắt và điều chỉnh thiết bị hoạt động theo nhu cầu. Chất lượng không khí được thể hiện bằng đèn ba màu ở dưới màn hình. Màu xanh lá là nồng độ bụi mịn đang ở mức an toàn<75 , màu vàng (75-150) và màu đỏ (trên 150). Trên màn hình OLED này là nút cảm ứng, bấm một lần để chuyển giữa các chế độ gió và bấm giữ để bật, tắt máy lọc.

Về thiết kế, Mi Air Purifier 3H có hình trụ vuông vức, phía trước có dãy lỗ hút khí ở dưới, ở trên là màn hình OLED tròn. Máy khá nhỏ gọn với kích thước dài x rộng x cao lần lượt là 240 x 240 x 520 mm, nặng 4,8 kg. Mặt dưới có đế cao su giúp Mi Air Purifier 3H đứng vững chắc.

Điểm đáng tiền của Mi Air Purifier 3H là khả năng kết nối với smartphone qua ứng dụng MiHome để điều khiển từ xa, theo dõi tình trạng máy. Người dùng có thể hẹn giờ, tắt bật từ xa, nắm bắt các thông số như AQI, độ ẩm, lưu lượng lọc, tốc độ quạt, cài đặt chế độ tự động, tiết kiệm năng lượng... Mi Air Purifier 3H nằm trong hệ sinh thái nhà thông minh của Xiaomi, vì thế, bạn có thể kết hợp, liên kết máy lọc không khí này với các cảm biến, ổ cắm thông minh... để tạo ra những “lệnh” mong muốn, tăng tiện ích cho căn phòng.

Dịp này, Xiaomi Air Purifier 3H đang có chương trình giảm giá 300.000 đồng mỗi cuối tuần và 500.000 đồng dịp Giáng sinh và Năm mới, nên bạn có thể sắm ngay cho gia đình hay văn phòng làm việc một con lọc không khí hàng chất mà giá quá tốt tại kênh online của Điện Máy Xanh từ ngày 1/12/219 đến 1/1/2020.
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TaBuuChanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới thay lõi lọc mới, dùng tầm 1 năm là hết cái mùi thơm đặc trưng nhé anh em, thay mới để mũi gần cái quạt nghe mùi khá dể chịu, dùng tầm 6-9 tháng là mùi gắt lại dù vẫn còn lọc tốt
TaBuuChanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hacbq211 Mua shopee,tầm 500k thôi bác, máy mình chỉ là thế hệ 2 Mi 2 ko có màn hình.Xài hơn 1 năm mới thay trong khi khuyến cáo là 6 tháng.
TaBuuChanh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bacsidien94 Bác có hút thuốc nhìu ko :v, cái mùi nó dịu dịu nhưng kê gần quạt mới nghe chứ ko hề toả khắp phòng như máy cái máy tinh dầu nhé.
@TaBuuChanh em ko hút thuốc trong phòng có lẽ do mũi nghẹt lâu năm.
con 2S với 2H thì khác gì nhau nhỉ các bác? 😁
klq nhưng bài QC về Xiaomi thì chả bao giờ bị khoá comment cả =))
boyugly01
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vqt907 là mã phân phối thôi, chức năng như nhau
@vqt907 2H không có màn hình, mọi thứ xem qua đthoai, rẻ hơn đc 2-300k
@vqt907 đồ ngon rẻ ko bị ghét nên ko sợ chửi :D
conan1212
TÍCH CỰC
4 năm
Tuổi thọ lõi lọc là một vấn đề, chi phí cho một năm gần ~ 1T 😔
@conan1212 Tôi trù nhà bác chết hồi nào chưa nhỉ. Đọc lại cmt xem. Bác không biết ai vô học thì tôi nói luôn. Bác là thứ vô học. OK
conan1212
TÍCH CỰC
4 năm
@thichlanhich102 tôi không muốn tranh cãi vô bổ với bạn, bạn nghĩ mình có học còn nghĩ tôi vô học thì chúng ta không cùng đẳng cấp để nói chuyện đâu, phí thời gian lắm, với lại bạn có tiền mà, sợ gì chứ, cứ bỏ tiền ra mua máy lọc không khí, máy lọc nước, máy xxx hầm bà lằng các loại máy khác đi, rồi mỗi năm bỏ ra cho mỗi loại 1T đi cho nó hợp lý, vậy đi.
p/s: tôi cũng không thèm nhận xét về loại người như bạn, để người # nói sẽ hay hơn, xem hình bên dưới đi nha.
Screen Shot 2019-12-18 at 5.23.53 PM.png
@conan1212 gì ghê thế
😁 Xịn xò mà lại đẹp
Cũng muốn xúc 1 em quá, mà mình đang hóng comment review của các bác.
P3tj3n
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này chỉ được cái có app và wifi, còn chức năng lọc thì dở hơn nhiều
@P3tj3n Uh, mình xác nhận là con này lọc rất tệ, mua mấy con Dakin hoặc Sharp hoặc cùng lắm là Panasonic dùng là chuẩn nhất, tùy theo nhu cầu và diện tích nơi đặt máy mà mua loại công suất phù hợp.
_ducphuong_
ĐẠI BÀNG
4 năm
thay lõi lọc xong vứt đi ra ngoài môi trường là 1 vấn đề lớn và xiaomi chưa có qan tâm tới việc thu lại lõi lọc thì phải
mrpdkha
ĐẠI BÀNG
4 năm
bữa mua con HITACHI a6000 gần 11t, thấy bảo lõi lọc xài dc 10 năm, con cao cấp nhất của Hitachi thì lõi lọc rửa bằng nước được, rất tiện lợi mà ko đủ xiền mua
Đọc nghe có vẻ xịn sò đấy.
Mấy con xiaomi này tốn lõi lọc lắm. Nhìn giá tưởng rẻ vậy thôi.
Ngoài ra chuyện tuổi thọ lõi lọc mình thấy máy báo rất ảo lòi. Có lõi mình thay và rất ít dùng, nhưng kiểu tới tháng là nó auto báo “dơ rồi thay đi” hay sao ấy. Mở ra thấy chả lọc nhiêu bụi bám trên lõi mà đã báo...
@doomeranger Nó báo theo thời gian đếm ngược mà đâu phải xe độ dơ. Nhà ít bụi cứ để xài bình thường k nhất thiết phải thay.
megaxpop
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doomeranger dưới đáy mỗi lõi lọc nó có dán cái miếng decal tròn chứa chip đếm ngày sử dụng lõi lọc, nếu cảm thấy lõi lọc còn dùng dc thì bóc cái miếng đó ra lắp vào là xài tiếp dc đó bác :3
@doomeranger tiền rẻ nó chỉ được như vậy thôi bác, hàng của nhật xịn hơn tốn cả chục củ.
dongson08
TÍCH CỰC
4 năm
@sonha28 lau nhà thường xuyên cũng đỡ bụi
Posituscan
ĐẠI BÀNG
4 năm
con xịn nhất của Xiaomi giá bao nhiêu anh em nhỉ, mình đang cân nhắc với con của Thuỵ sĩ IQAir HealthPro 250 giá chừng 40tr. Không rõ so sánh 2 dòng của Xiaomi và IQAir thì những cái nào ok hơn:
+ Khả năng lọc bụi 2.5 và formandehit từ nội thất, các loại khí độc khác
+ Chi phí mua ban đầu và chi phí hàng năm (phải thay lọc bụi,...)
+ Độ bền của 2 dòng ra sao?
Mong anh em nào có kinh nghiệm tư vấn giúp nhé.
@Posituscan Xiaomi giá rẻ mà, lọc thì không bằng mấy cái kia đó, Xiaomi có lõi lọc formandehit màu xanh lá đó minh đang xài, lý do là nó còn liên quan đến smarthome nhà nữa nên mua.
@Posituscan cần gì phải xịn nhất
Posituscan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@basen_nguyen đúng rồi bạn, mình đang cần xin kinh nghiệm những người đã sử dụng vì không hiểu chất lượng của Xiaomi so với con IQAir đến đâu. Sợ một số hãng cho đủ thứ tính năng vào cho có nhưng chẳng tính năng nào đạt chất lượng tốt cả.
Posituscan
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngunhu cho Mình cần xịn nhất để có chất lượng tốt nhất đó bạn
ví dụ HCM đang là 121, mình ở phòng 30 m2 sau 30 phút sẽ hạ xuống được bao nhiêu vậy thread, mình không thấy ghi hiệu quả trong bài viết.
Cho mình hỏi thêm 3H khác máy 2H chỗ nào.
ngotatto
TÍCH CỰC
4 năm
Rất tiếc là ko có chức năng bù ẩm, cái này rất quan trọng ở miền bắc.
kingv9x
TÍCH CỰC
4 năm
KLQ nhưng bạn này nói còn lưu loát hơn mấy mod tinhte
mình mới mua máy này đc 3 tuần có chút thông tin cho các bạn như sau
- phiên bản mình mua là bản nội địa nên tên là xiaomi gen 3, bản quốc tế là Gen 3H ( bổ sung từ bản 2S là thêm nút cảm ứng, thiết kế lại cánh quạt để tăng hiệu suất......)
- còn phiên bản thấp hơn tương tự Gen 2 thì quốc tế là Gen 2H bản này ko có màn OLED hiển thị, bản Gen 2S là bản nâng cấp bổ sung màn hình OLED và cũng có bản quốc tế và bản nội địa, bản quốc tế Gen 2S mã FJY4004GL, nội địa là FJY4004CN

Đánh giá thì các bạn qua đây xem https://cuahangtcs.com/products/may-loc-khong-khi-xiaomi-gen3-2019

Cảm nhận của mình thì mình mua bản Gen 3 nên ko có Gen 2/2S để so sánh là hơn hay kém, đánh giá chung :
- Cảm biến đo PM 2.5 và mùi tương đối chính xác, đã thử nghiệm ngoài trời, trong phòng có hút thuốc lá hay nấu ăn đều cảnh báo đúng, những ngày vừa qua HN ô nhiễm lên cao, mở cửa phòng là chỉ số lên tầm 100-150, mình thường để tự động, máy sẽ tự động chạy với công suất cao hú rất to, sau khi đóng cửa chờ 5p chạy các chỉ số đều xuống dần. Tương tự là mùi thuốc lá hay mùi thức ăn ( phòng ngủ nhà mình gần bếp), nếu nấu ăn mà đóng cửa thì máy cũng cảnh báo tương tự
- Kết nối với Mihome khá hay, mình đi làm vẫn có thể xem chất lượng không khí ở nhà, mình thử tắt máy 3h sau đó bật lại thì các chỉ số đều lên nhưng có nhược điểm là do mình xài bản nội địa, phải chuyển vùng sang CN, nên kết nối hợi bị delay 1 chút, khi và mihome thì phải chờ 3-5s máy mới cập nhật được thông tin
- Các bạn lưu ý là chỉ số AQI ngoài trời sẽ khác trong phòng, nhà mình bình thường máy vẫn để chạy từ 30-50, hôm nào AQI ngoài trời xuống thì máy cũng xuống theo tầm từ 10-30
tvu732
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen Cong Thao Cảm ơn bác. Hôm qua vừa ra tcs theo link bác đưa nhưng họ ko có hàng mẫu. Sẽ thử ra showroom khác xem sao.
@tvu732 Ra xiaomiviet ở Láng Hạ đó bác,
@tvu732 https://vnreview.vn/danh-gia-chi-tiet-do-gia-dung/-/view_content/content/3007563/danh-gia-may-loc-khong-khi-xiaomi-mi-air-purifier-3h-chay-em-loc-bui-hieu-qua-gia-mem
@Nguyen Cong Thao đánh giá rất chi tiết.
Ngon dị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019