[QC] Mời dùng thử Laban Key 3.0 phiên bản mới, thông minh hơn và có tạo theme theo sở thích

TTKM
21/6/2016 9:23Phản hồi: 289
[QC] Mời dùng thử Laban Key 3.0 phiên bản mới, thông minh hơn và có tạo theme theo sở thích
Laban Key là ứng dụng gõ Tiếng Việt được dùng nhiều nhất hiện nay. Trong thời gian tới, Laban Key sẽ ra mắt phiên bản 3.0 trên hệ điều hành Android với nhiều đổi mới. Đáng chú ý nhất là tính năng tự tạo chủ đề cho bàn phím theo sở thích và tự động sửa lỗi khi gõ thông minh hơn.

Tạo theme theo sở thích & Theme store
Tính năng mới đáng chú ý nhất trên Laban Key 3.0 chính là cho phép người dùng có thể dễ dàng tạo ra những theme theo sở thích cá nhân. Bạn hoàn toàn có thể sử dụng những hình ảnh cá nhân tải từ máy lên để tạo theme, tùy chọn kiểu chữ, kích thước chữ, hiệu ứng gõ phím, âm thanh gõ phím,…

Còn nếu không có thời gian, hoặc đơn giản là lười tự thiết kế theme riêng, Cửa Hàng Chủ Đề (Theme store) sẽ là nơi cung cấp những theme có sẵn, bạn chỉ cần tải về và cài đặt. Có rất nhiều theme hay và hot đang liên tục được cập nhật trên store. Tất cả theme mà bạn mua hoặc tự tạo đều được đồng bộ qua Google Drive, dễ dàng sử dụng khi chuyển đổi máy. Trong tương lai thì Laban Key cũng sẽ cho phép mọi người chia sẻ theme tự tạo với nhau.

Tự động sửa từ gõ sai
Đây là tính năng mới hoàn toàn, tối ưu cho kiểu gõ của người Việt (telex, VNI), Laban Key sử dụng nhiều thuật toán xử lý ngôn ngữ cho Tiếng Việt nhằm giúp bạn tự động sửa lỗi một cách hiệu quả hơn. Ví dụ : Các bạn đánh từ: “vui vwr” -> tự động sửa thành “vui vẻ”. Nếu cảm thấy từ được sửa không đúng ý, bạn nhấn phím Xóa sẽ trở lại từ trước khi sửa, lần sau Laban Key sẽ không sửa trường hợp đó nữa.

Nhân đây nhà phát triển muốn mời các anh em Tinh Tế sử dụng thử nghiệm phiên bản mới. Anh em có thể tải về bản thử nghiệm mới theo hướng dẫn sau:
Bước 1: Nhấn vào liên kết này và chọn nút “Become A Tester”
Bước 2: Mở Google Play rồi cài đặt bản cập nhật mới nhất của Laban Key.

Để chuyển sang dùng bộ gõ Laban Key, bạn vào Settings (Cài đặt) > Language & Input (Ngôn ngữ và phương thức nhập) > Current Keyboard (Bàn phím hiện tại) > tại đây bạn chuyển sang Laban Key.

Các bạn dùng thử và đóng góp ý kiến sẽ nhận những ưu đãi đặc biệt từ nhà phát triển.
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với mình thì Laban Key vẫn là bộ gõ tốt nhất trên Android hiện nay, iOS thì vì không có tiền sài iPhone nên không dám nhận xét 😁
@blablabla.dieu Bạn có thể làm theo hướng dẫn để trải nghiệm tính năng mới của Laban Key nhé.

Mỗi góp ý và nhận xét mỗi người sẽ giúp cho sản phẩm hoàn thiện hơn
@Laban Key Supports Nếu có thể bạn hãy thêm phần setting ẩn nút bật lên khi ấn phím và thêm phím tắt theo kiểu ctrl V, ctrl C, Ctrl A nữa thì càng hay. 😃
@blablabla.dieu Đang xài Google keyboard và thấy nó quá đỉnh.. giờ không muốn xài cái nào khác..:p
@BietSoSoThoi Laban Key có nhiều tính năng hỗ trợ người dùng Việt hơn bạn ơi. Bạn có thể đăng ký tham gia dùng thử để cảm nhận nhé 😃
longtth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Laban Key Supports có cái chức năng ínsert contact mình request tư hồi xa xưa mãi không thấy implement 😃
nhiều lúc đang chat/sms gì đó, muốn chèn cái contact vào, lại phải về HOme, bật Contact, copy contact, trở lại sms, paste -> mất thời gian, nếu trong laban key có thể ínsert cái contact ngay thì đỡ quá.
Thử phát :p :p

Jeff Bezos
TÍCH CỰC
8 năm
@Bùi Thành Nguyên Cho tớ xin hình nền bàn phím này vs cậu ơi. Nhìn đơn giản mà chất quá
@juha8x Bạn lấy ở đây nhé.
nh0cxip0
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bùi Thành Nguyên Xin cái ảnh của bác với

Gửi từ SM-N750 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@nh0cxip0 Bác lấy ở đây nhé
Laban Key khá hay, gõ tiếng Việt rất tốt, nhưng không hiểu sao mình sài Mi4, mỗi lần sạc pin là lại bị trở về bàn phím gốc của Google?
@Laban Key Supports mình dùng mi 4 và bị cái đó, vào bảo mật chọn auto start là hết
puppygoody
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunshine in my eyes Có phải vậy không bác! Mình đang dùng LABAN KEY trên LG G PRO 2 rất tốt. Mình đang đinh mua thêm Xiaomi MI4 mà nghe bác nói vậy nên cũng lăn tăn. Bác thử lên Android 6 xem có còn bị không.
wan lee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sunshine in my eyes xoá luôn cái bản gg đi nó còn về nữa không bác !😁
freewind93
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã test và khá thích.
Tạo theme anh Dơi mà không cần mua S7 mới =))
presariocq40
ĐẠI BÀNG
8 năm
@the129 Có vài tấm, không biết bác ưng không 😁
thuy_vimaru
ĐẠI BÀNG
8 năm
@presariocq40 Bác cho em xin link gốc full HD đê bác ơi :D:D
presariocq40
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thuy_vimaru của bác :D http://upfile.vn/7QjmAkXCNrFQ/wall-rar.html
@freewind93 Bác hướng dẫn giúp cách làm có hình Anh dơi giúp với
RedT
TÍCH CỰC
8 năm
Screenshot_20160617-092036.png Khoe gấu trá hình 😁
Bà con ai muốn tìm hình nền đẹp thì tải ứng dụng này, một kho hình nền luôn :D

https://play.google.com/store/apps/details?id=mobi.lockdown.wallz
Chắc màn hình của mình sắp bị liệt cảm ứng chỗ mấy cái phím chính giữa quá 😃

Nên có thêm tính năng share theme lên FB, hoặc có bảng bình chọn, xếp hạng theme,.... thì sẽ ok hơn.
@Laban Key Supports Bạn làm app cho Window phone 8.1/10 đi bạn!
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@hoadinh236 share và bình chọn có đc gì ko

p/s góp ý với VNG nên có 1 phiên bản gọn nhẹ, đơn giản, ko cần swipe, để có 1 phản hồi nhanh nhạy (90% bàn phím gốc)
Yêu cầu có khả năng tự học hỏi cách viết của từng người hỗ trợ tự sửa tốt hơn
@Laban Key Supports Bạn ơi cho mình hỏi. Mình vừa nâng cấp ứng dụng lên để sử dụng các theme tốn phí. Nhưng khi tải về để sử dụng thì theme "Đá Quí" đang bị lỗi phím cách. Rất mong bạn có thể khắc phục lỗi ấy dùm mình. Mình xin cảm ơn
Phím space thế này thì sẽ ra sao, liệt cảm ứng luôn Screenshot_2016-06-22-16-30-28-186_com.google.android.keep.png
lmchanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
😁

Ngon đấy :v
Có ai quan tâm khi mà đã có Google key? An toàn và tiện lợi hơn?
mrFucker
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhanh199 Ggkey nặng hơn lag hơn, gõ huongws không ra được hướng.
@mrFucker Bạn nên nâng cấp máy chứ Google key mà lang thì bó tay
kuluoj
TÍCH CỰC
8 năm
@minhanh199 Gõ gì quen nấy, gõ tiếng Việt kèm tiếng Anh.
@hoadinh236 Hả??? Dự đoán từ ở google key rất tốt có thêm phần chử viết vẽ, thay đổi màu sắc hình bàn phím, còn nó đơn giản . Mình thích sự đơn giản không quá cầu kì
bantayden
TÍCH CỰC
8 năm
Có cho bàn phím trong suốt được không các bác? :v
Có trên ios ko nhỉ
@Vodanh_vohinh IOS vẫn đang trong giai đoạn phát triển, bạn ơi. Sắp tới sẽ có các tính năng như Laban Key trên Android.

Bạn vui lòng chờ nhé 😃
@Laban Key Supports Dự kiến khi nào sẽ submit lên App Store vậy devs?!
@thanhnh091 Tầm cuối tháng 7 sẽ đưa lên bạn nhé 😃
hduonghn
TÍCH CỰC
8 năm
@Laban Key Supports Thêm tùy chọn ẩn icon đi bạn
unwrittlaw
TÍCH CỰC
8 năm
Cần cho phép customize kích thước phím trên iOS nữa. Bàn phím Labankey trên iOS quá khó gõ do khoảng cách các phím xa nhau.
@unwrittlaw Bên mình cũng đang hoàn thiện bản IOS, sắp tới sẽ cho chỉnh sửa như Android bạn nhé.

Mong bạn ủng hộ và góp ý bọn mình
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
khả năng tuỳ biến cao nhỉ 😁 phải làm được như này hoặc tốt hơn mới giữ chân người dùng được, vì bây giờ bộ gõ chính chủ của Google cũng gõ được TV với cho phép tùy biến và đổi hình nền rồi :D:D
bachdinmay
ĐẠI BÀNG
8 năm
@6445022 like cho bác vì từ google đẹp
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@6445022 Đổi nền chỗ nào bác chỉ e vs, đang xài Gkey đây mà tìm hoài kô ra bác ơi 😔
6445022
TÍCH CỰC
8 năm
@NháyLoneLy đây bác 😁

Link down thì bác vào đây thử xem: http://www.apkmirror.com/apk/google-inc/google-keyboard/google-keyboard-5-1-13-123729326-release/
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@6445022 Khó hiểu quá bác ơi e tải trên chplay mà vẫn chưa có chỉnh trên link bác đưa h phải dis cái Adblock nữa nó kô cho e tải 😔 :( e xài android 5.0.1 mà kô có buồn vãi
whitehouse
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn ko tích hợp @ vào bảng chữ cái, mỗi lần gõ email cứ phải chuyển bàn phím số tìm @
langtudaik
TÍCH CỰC
8 năm
Thấy bàn phím google giờ ngon
@langtudaik Sản phẩm Việt và hiểu ngôn ngữ tiếng Việt nhiều hơn bạn ơi.

Rất mong bạn dùng thử các tính năng Laban Key như gợi ý từ, tự động sửa lỗi tiếng Việt của bọn mình
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
8 năm
@Laban Key Supports tớ thấy tất cả mọi thứ đều khá ổn rồi. Chỉ có mỗi dự đoán từ là còn nghèo nàn và chưa có tính học tập thói quen người dùng, mới chỉ đưa ra gợi ý chung chung thôi. Mong app phát triển mạnh mẻ hơn nữa
@juha8x Tính năng học đã được đưa vào rồi đó ạ.
Bạn mới dùng nên chưa học, đang suggest theo từ điển. Bạn dùng một thời gian sẽ thấy rõ hơn đó ạ 😃
@Laban Key Supports Tôi cần tính năng cho chọn ngôn ngữ mặc định. Tôi hay gõ tiếnh anh, nhưng khi bật lên laban toàn chọn tiếng việt, làm tốn thêm 1 thao tác chuyển

Hai là không bỏ dấu khi gõ password

Ba là hàng phím ký tự nên bố trí giống PC, kiểu thế này
bắt chước Typiora đây mà
Hỗ trợ đa ngôn ngữ đi @Laban Key Supports
@quyetbuu991 Sẽ hỗ trợ bạn nhé 😃
quangvinh_c4
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Laban Key Supports Rất mong hỗ trợ tiếng trung, ngoài tiếng anh ra thì tiếng trung phổ biến thứ 2 thế giới rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019