[QC] Mua iPhone chính hãng nên mua ở đâu?

TTKM
17/8/2016 10:30Phản hồi: 92
[QC] Mua iPhone chính hãng nên mua ở đâu?
Cách đây vài năm việc mua iPhone chính hãng ở Việt nam là điều không hề dễ dàng do có khá ít đơn vị phân phối và chính sách đi kèm thường thiếu hấp dẫn. Tuy nhiên, những năm năm gần đây các đơn vị phân phối iPhone chính hãng ngày một nhiều và các ưu đãi đi kèm cũng đa dạng hơn.
Những đơn vị nào cung cấp iPhone chính hãng?
Hiện nay tại Việt Nam đang có 5 đơn vị được phép nhập khẩu trực tiếp iPhone về là FPT Trading, FPT Shop, Thế giới di động, Viettel và VinaPhone. Tuy nhiên có khá nhiều hệ thống bán lẻ đang được các đơn vị này phân phối lại iPhone chính hãng để bán đến tay người dùng. Nhưng điều này sẽ khiến nhiều khi bạn thắc mắc rằng nên mua iPhone chính hãng ở hệ thống nào? Câu trả lời là hãy chọn những hệ thống lớn, có khả năng đáp ứng tốt nhất nhu cầu mua hàng của bạn.

Chẳng hạn như FPT Shop hay Thế giới di động đang có mạng lưới cửa hàng dày đặc trên khắp các tỉnh thành cũng như dịch vụ chăm sóc khách hàng khá tốt. Nếu bạn cần trải nghiệm trực tiếp sản phẩm, ngắm nghía hay nhận được những lời tư vấn về iPhone ngay tại nơi trải nghiệm thì đây là hai hệ thống mà bạn nên tới.

Còn nếu không tiện đi lại và muốn nhận được iPhone giao tới tận tay thì trang bán hàng trực tuyến khá uy tín TiKi.vn sẽ là một địa chỉ đáng tin cậy vì mới đây TiKi đã tham gia vào hệ thống bán iPhone chính hãng trên toàn quốc. TiKi cam kết gửi tới khách hàng iPhone chính hãng và nói không với hàng xách tay, bất kỳ khiếu nại nào liên quan tới hàng không chính hãng đều sẽ nhận bồi thường lên tới 100 triệu đồng.
Tiki cũng là website thương mại điện tử được yêu thích nhất nhiều năm liền nên chắc chắn sẽ đáp ứng tốt nhu cầu mua iPhone chính hãng ngay trên mạng của khách hàng, đồng thời họ cũng có chính sách giao hàng miễn phí trên toàn quốc nên người mua sẽ không cần phải tốn công đến một cửa hàng nào để nhận máy.

Bên cạnh tính tiện lợi khi đặt iPhone tại TiKi, khách hàng đồng thời sẽ được trải nghiệm dịch vụ giao hàng miễn phí và chính sách bảo hành 15 tháng một đổi một và voucher lên đến 2 triệu đồng cho lần đặt hàng iPhone tiếp theo. Đặc biệt sở hữu iPhone ngày nay sẽ không còn là nỗi đau đầu về giá vì khách hàng hoàn toàn có thể hưởng ưu đãi từ chương trình ‘Mua trả góp lãi suất 0đ’ áp dụng cho chủ thẻ tín dụng của rất nhiều ngân hàng lớn hiện nay như HSBC, Sacombank, Vpbank, Citi hoặc Shinhanbank.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiki bán hàng chính hãng FPT nên yên tâm r. Giá này ngang luôn xách tay :v 9h mở bán các bác dùng mã này để được giảm nhé
⏰ Thời gian sử dụng: vào lúc 9:00 ngày 18/08/2016
- Mã IP4300: giảm 4.300.000đ (Áp dụng cho 100 khách hàng đầu tiên)
- Mã IP3300: giảm 3.300.000đ (Áp dụng cho 200 khách hàng tiếp theo)
- Mã IP2300: giảm 2.300.000đ (Áp dụng cho 300 khách hàng còn lại)
Áp dụng tại trang
https://tiki.vn/iphone-6s-chinh-hang

Đặc biệt mua iphone 6s đợt này sẽ được Tiki tặng thêm mã coupon giảm 2 triệu mua iphone 7, và gói bảo hành 15 tháng 1 đổi 1 của FPT( trước đây là 12 tháng)
@reviewdao.com Rẻ hơn xách tay chút. 100 cái. Chúc bạn may mắn.
@reviewdao.com Bạn săn mấy cái mã này ở trang web nào vậy?
Nên mua ở Tinhte này chữ đâu. Chỉ cần thoả thuận sẽ "ca ngợi hết lời" thì Cứ Hiếp sẽ tặng mỗi thằng 1 cái 5c locked nhật. Màu hồng nhé.
Hàng chính hãng toàn mua TGDĐ, chắc bị dụ
nt_vietanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Du210786 Đồng ý 😁 tgdd chuyên nghiệp nhất.
me hoài mà chưa mua đc cái 6s 16gb này... chỉ cho thanh toán online, ko có thẻ :mad:
Cứ ra cửa hàng offline nào gần nhất mà mua. Mua iPhone ko việc gì phải mua online cả, ko kiểm soát được
@vietprowap Đổi trả nếu do lỗi nhà sản xuất nhé. Nhiều khi sp lỗi rõ ràng mà nó cứ đỗ là lỗi do người dùng. QC cũng chỉ QC thôi. Ở đâu cũng vậy cả
linhr133
TÍCH CỰC
8 năm
@iPhonecafe Có tớ đã mua em Z3 dùng 1 tuần chán, trả lại bên bán trả lại nguyên xi tiền ko trừ 1 xu.
@vietprowap Bạn trả lời chuẩn. Lazada lạng quạng là ôm hận
@vietprowap Bạn trả lời chuẩn. Lazada lạng quạng là ôm hận
Nên mua ở nhattao.com 😆
IP7 sắp ra các cụ giảm kịch xuống giá sàn để thu hồi vốn nhanh đây mà 😁
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
nên ra chợ kim biên mua nha mấy bác , đảm bảo nhất nhé
Ồ, hôm qua 12h tiki có dzựt hàng giá rẻ, cứ mỗi 15 phút có 1 đợt giựt,

Nhưng có rất rất nhiều cô hồn giựt vào thời gian 12:00:00,000 (Chính xác 12h đúng, ko chậm 1 mili giây nào luôn!)

Tại hạ thấy kết quả vậy thì cũng biết chương trình này ko dành cho mình, vì tại nhà tại hạ ping đến router cũng mất 1ms rồi, ggwp tiki =))
@thongphan1989 Đường truyền cáp quang của mình là 40 Mbps, mình ping đến trang dzut.tiki.vn đã mất 23 ms rồi (Tiki dùng CDN của Amazon!).

Mạng nội bộ nhà mình là 1 Gbps, ping đến router chính cũng mất 1 ms rồi.

Nên mình không thể nào dzựt chính xác không tốn 1 mili giây nào như các thánh có trên trên bảng vàng được hết 😔
lamqsb
TÍCH CỰC
8 năm
@thongphan1989 thiệt á :'(
tan2cang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dasklney đừng lo. toàn bot, auto các kiểu ko ah. nên ko sao
@dasklney Kiếm đâu ping 0.00s đây ta. Ai chỉ em với
14 triệu mua smp màn hd, rom 16gb k thẻ nhớ xài sao đủ đây. giá này mua s7 ngon hơn nhiều
khuong1982
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Huy Nguyễn S Bác chỉ được cái nói đúng.
@Huy Nguyễn S nó chạy ios ông ơi . chứ nó mà không chạy ios thì là gì có giá đó
xxTKZ
TÍCH CỰC
8 năm
Trong 3 trang TMDT lớn ở VN : Lazada , Adayroi , Tiki thì mình thấy ưng ý nhất vẫn là Tiki , hàng trên Tiki thì nguồn gốc ổn , giá cũng tốt . Tiki có 1 yếu điểm là các mặt hàng linh kiện máy tính ( Ram , CPU , VGA ... ) bán giá loạn xạ . Còn các mặt hàng khác thì rất OK
tan2cang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xxTKZ cái mặt hàng điện tử thì web nào cũng loạn hết bác ạ. nên muốn biết chính xác thì cứ f68 bên voz là ổn nhất.
Tiki chịu khó quảng cáo trên tinh tế nhỉ :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
Đợi này chắc mấy con ip6 giảm giá mạnh đây.
mrduck148
TÍCH CỰC
8 năm
chưa mua hàng chĩnh hãng bao giờ toàn mua hàng cũ chắc do ít tiền 😁
đã mua ở đây 1 lần thấy cũng ok
Mua online cũng hay nhưng đa phần mình toàn mua các thứ kiểu như phụ kiện, còn điện thoại cứ ra thẳng các shop có tiếng chuyên bán iPhone như Hoàng Hà, Nhật Cường! Giá mềm hơn nhiều so với mua online hoặc các đại lý như kiểu các siêu thi điện máy :cool:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
em mới lụm con 6s 16gb bên icenter có 13,990,000 kakakakaka
Laptop-uytin
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyennhuda khuyến mãi, giảm giá thì bác đừng có bàn về giá nhé, nếu bàn về giá thì đã không còn gọi là khuyến mãi. Mà cũng sắp ra ip7 ra, là dịp mấy bác ghé các trung tâm điện máy, di động mua hàng, khách hàng là người hưởng lợi.
@Bảo Anh Lê em lụm con 6s 128 có 14tr đây 😁 tgdd :p
@nguyennhuda TEM FPT đàng hoàng bác. Còn nguyên seal. Chứ tội gì bỏ đống tiền mua cái hàng không rõ nguồn á bác
@nguyennhuda TEM FPT đàng hoàng bác. Còn nguyên seal. Chứ tội gì bỏ đống tiền mua cái hàng không rõ nguồn á bác
mình mua hàng ở tiki nhiều, rất hài lòng chứ không như mấy trang khác!
@Huỳnh Phương Mình hốt cái IP 6s plus 64gb bên Tiki xài vẫn tốt. Hàng fpt. Mấy bác trên kia chưa mua mà cứ

phán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019